เรียนกลุ่มที่จัดงานที่เคารพ โปรดอ่านครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรียนกลุ่มที่จัดงานที่เคารพ โปรดอ่านครับ

Member litlefeeg2's Avatar
    สถานที่
    MC หนองคาย
    ขอบคุณ
    0

งานส่วนมาก มีแต่ เหมาๆ เข้ากระเป่าตัวเอง

Member wayclassic's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณแสงประทีปร้อยเอ็ด
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เห็นด้วยตามข้างต้นครับ
    ผมก็มีประสบการณ์ด้านนี้มานานพอสมควรแล้วนะครับก็ 7-8 ปีได้แล้วครับ
    ก็อย่างว่านะครับตอนนี้การจัดงานในแต่ละครั้งนั้นก็ม ีวัตถุประสงค์ต่างกันไป
    แต่ก่อนเก็บคันละ 100 จริงครับ แต่ก็ขึ้นมาเป็นคนละ 100 บาท
    แต่เมื่อไม่นานมานี้ก็เก็บคนละ 120 บาท และนำมันก็แพงอยู่แล้วอะครับ
    ผมก็ไม่รู้ว่าจะขึ้นไปเพื่อวัตถุประสงค์อะไร
    และแต่ก่อนในงานก็ไม่มีการทะเลาะวิวาทกัน มีแต่พี่น้องที่ชอบในสิ่งที่เหมื่อนกัน
    วิ่งมางาน
    และบางคนเค้าวิ่งมาไกลมาเพื่อพบปะสังสรรค์กันแลกเปลี ่ยนประสบการณ์
    แต่ก็ต้องมาเจอกับ กลุ่มคน 1 กลุ่มพยายามจะมาทำให้งานของเค้าเสียหาย มาตีกัน
    ตัวเองสงสารคนที่เค้ามาไกลๆๆ ครับ

ผมขอฝากไว้แค่นี้นะครับ

..........ในนานกลุ่มอนุรักษ์สองล้อโบราณร้อยเอ็ดครั บ................

........................0......................... ........0...............................0......... .................0.............................0.. .........................0...............0

Junior Member yuimoter's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่มที่ รวมพล ตลาดเขต คลาสสิคกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยคับ

ทุกวันนี้มีแต่ธุระกิจ

ทำไมเราไม่ทำให้เหมือนแต่ก่อน

ทุกวันนี้กระแสมันแรงเด็กแว้นก็เข้ามาขี่คลาสสิค

กันเต็มบ้านสร้างความรำคาญให้ผู้คนแล้วบอกว่าคลาสสิค

คุณทำถูกแล้วหรือถามใจคุณดูซิคับว่าถูกหรือผิด

ความคลาสสิคมันอยู่ที่ใจไม่ใช่กระแสนิยมนะคับ

ขอให้ทำกันให้ถูกต้องบ้างฝากผู้จัดงานทุกคนมองบ้างคั บ

ไม่ใช่ว่าใด้เงินก็รับอย่างเดียวต้องคอยห้ามปรามเด็ก ๆๆบ้างนะคับ

ต้องขอโทษด้วยที่เขียนอย่างนี้ผมมองแล้วทุกวันนี้มัน เป็นธุระกิจเกินไป

ฝากด้วยนะคับขอบคุณ

ขอเชิญร่วมงาน
    โครงการสานฝันเพื่อน้อง ครั้งที่ 1 (...ขุนพลนครหิน...)
    ณ.ต.ช.ด245 บ.สามัคคี ต.หาดคำ อ.เมือง จ.หนองคาย

วันที่ 2-3 เมษายน 2554
    -เพื่อร่วมกลุ่มคนรักรถคลาสสิคมฝันเพื่อน้องหินโงมพิท ยาคม
    -เพื่อสมทบทุนพัฒนาด้านการศึกษาและอุปกรณ์กีฬาให้แก่โ รงเรียนหินโงมพิทยาคม
    -เพื่ออนุรักษณื รถเก่า รถโบราณ ไว้ให้อนุชนรุ่นหลังได้ดู
    -เพื่อพบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นด้านรถคลาสสิ ค
    -เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างชาวรถคลาสสิคและบิ๊กไ บค์
    -เพื่อรณรงค์ขับขี่ปลอดภัยของกลุ่มรถโบราณและบิ๊กไบค์
    -เพื่อประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยวในจังหวัดหนองคาย
    กำหนดการจัดงาน
    วันที่2-3 เมษายน 2554
    08.00 เริ่มลงทะเบียนเข้างานและรับของที่ระลึก
    (ลงทะเบียนท่านละ100บาท) หางบัตรรุ้นรับรางวัลจากเจ้าภาพ5รางวัล พิเศษ
    12.00 พบกับกิจกรรมภายในเชื่อมความสัมพันธ์และเชิญร่วมรับป ระทานอาหาร
    16.00 เริ่มลงทะเบียนประกวดรถประเภทต่างๆ
    18.00 คณะกรรมการตัดสินรถที่เข้าประกวดทุกประเภท
    19.00 ประทานในพิธีกล่าวเปิดงานพร้อมมอบถ้วยรางวัลและแลกขอ งที่ระลึก
    เปิดงานโดยท่าน นายชูรัตน์ พิมพเดณา และผู้ใหญ่ใจดีทุกท่าน
    20.00 ร่วมสนุกกับวงดนตรี (ประกวดมิสซ้อนท้าย)
    ภายในงานมีการดูแลความปลอดภัย โดยเจ้าหน้าที่ อ.ป.พ.ร ตั้งแต่หน้างานและในงาน
    (สนุกสนานไปจนกว่าจะถึงเวลาอันสมควรแยกย้ายกันไปพักผ ่อน)
    วันที่ 3 เมษายน 2554
    07.00 ร่วมกันถ่ายภาพ
    09.00 ทุกท่านที่มาร่วมงานเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

ติดต่อ..น้องเอ๋น 083-6780192 083-5635696
    ติดต่อจองบู๊ทที่.. พี่บอยสูตรเย็น 0874924974

Member porawin's Avatar
    สถานที่
    หัวเดียดคลาสสิค ตาก
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วย
    หัวเดียด คลาสสิคตาก
    HD CLASSIC CLUB

คิดจะคลาสสิค อย่าทำลายคลาสสิค

ติดต่อ 086-9295546(เติ้ล)
    กรุงไทย 603-0-02221-0
    สาขา ตาก
    ชื่อบัญชี นาย ปรวินท์ บุญพิทักษ์

Junior Member ERAWAN CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    ERAWAN CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

ผมเพิ่งมีรถครับ วิ่งมา 5 งาน ตีกันซะ 3 งาน เซ็งเป็ด
    กลุ่มเอราวัณ คลาสสิค

องศาใต้คลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    องศาใต้คลาสสิคโคราช
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dear.erawan อ่านข้อความ
    ผมวิ่งทริปมา 8 ปีนี้ แต่ก่อน ทริปหายากมาก ถ้ามีงานที่ใหน เป็นต้องดีใจกันยกใหญ่ใกลแค่ใหนก็ไป พอเวลาไปถึงดีใจที่ได้เห็นคนเห็นรถ
    และคน ที่หัวใจเดียวกัน เอาเป็นว่าแทบจะกระโดดกอดคอหอมแก้มกันเลยละ พอเวลาตอนคืน เสียงดนตรขึ้น มีแต่หวัดดีครับมาจากใหนครับ
    ชื่อไรครับ แลกอาร์มหน่อยครับ(แต่ก่อนไม่มีอาร์มด้วยซ้ำไปงานอย่ างมากก๊สติ๊กเกอร์) เฮาฮาปาตี้ พอดนตรีเลิก ก๊กลางเต๊นนอนที่นั้น ไม่มาทะยอยกลับกันหลอก
    แล้วก๊สวนเสเหหากันที่นั้น อยากให้พวกน้องๆที่เกิดใหม่ลองหันมามองเวลาก่อนๆดูบ้ าง,,,,,,,,,,,,,,.,,,,,,,,,,,,,,,,!!!!!!!!

ถูกต้องต้องคาฟฟฟฟ โดนใจอย่างแรง!!

องศาใต้คลาสสิค เมืองย่า
    ลิงค์เวปกลุ่มครับ>>http://ongsataiclassic.blogspot.com/<<
    -------------------------------------------
    นาย จักรพันธ์ วิริยะ
    419-4-13796-7
    ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขา มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา
    624 หมู่4 ถนน ราชสีมา-โชคชัย ต.หัวทะเล
    อ. เมือง จ. นครราชสีมา 30000
    ติดต่อ 080-736-2455

Junior Member sea anemone's Avatar
    สถานที่
    Spy.Sampraya Classic
    ขอบคุณ
    0

ไว้รอเที่ยวงาน ครบรอบ5ปีสามพระยา คลาสสิค กันดีกว่านะครับ แล้วเราจะได้เห็นบรรยากาสดีๆๆกันครับไม่เซ็งและไม่น่ าเบื่อด้วยนะครับ
    คือเรา คือคราสสิค คือสามพระยา
    สามพระยา หัวใจคือคราสสิค

ปากกา.... ..ดอกไม้ทะเล

ติ่งอะไหล่C's Avatar
    สถานที่
    ติ่งอะไหล่C
    ขอบคุณ
    0

อย่าไปคิดมากครับเรื่องแค่นี้ คิดซะว่าเราไปเที่ยว หาดูรถสวยๆประสบการณ์ใหม่ๆขี่รถเล่นดีกว่า อย่าไปซีเรียดกับค่าเข้างาน จริงที่บางงานที่จัดขึ้นมาเพื่อมอบเงินให้กับสังคมแล ะบางงานก็เข้ากระเป๋า แต่ถ้าเราเป็นคนที่รักการวิ่งทริปก็ควรคิดซะว่าเราไป เที่ยว ไปทำบุญหรืออื่นๆ สำหรับตัวผมเรื่องนี้เคยได้ยินมานานแล้วแต่ตัวผมคิดว ่าผมวิ่งไปเพื่อดูรถสวยๆที่ประกวดตามงานพบปะพูดคุยกั บพี่ๆเพื่อนๆกลุ่มต่างๆ และเป็นการทำกิจกรรมของกลุ่ม เงินค่าเข้างานแค่100หรือ120 มันน้อยกว่าที่เราเติมน้ำมันหรือซื้อเหล้ากินอีก เค้าเก็บเราไปแล้วก็เหมือนเราไปทำบุญเข้าจะเอาไปทำอะ ไรก็เรื่องของเขาทุกอย่างมันมีผลตอบแทนไม่ว่าดีหรือไ ม่ บางงานที่ผมเคยไปค่าเข้าคนละ200ก็มี กับเรื่องแค่นี้มันไม่ใช้ปํญหาใหญ่ของชาวคลาสิก
    หมายเหตุ*ก่อนที่จะโทรมาจองของอะไรกรุณาคิดอย่างมีสต ินิดนะครับ ไม่ใช้โทรมาจองแล้วถึงเวลาไม่เอา มันจะเสียทั้งเวลาและอารมณ์ของผู้ขาย ขอบคุณ

บัญชี ธ.กรุงไทย 600-0-04087-3 สาขาเทสโก้โลตัสอุตรดิตถ์ ชื่อบัญชี สุภาพ ตะเคียนแดง

ธ.กสิกรไทย 692-2-12063-1สาขาเทสโก้โลตัสอุตรดิตถ์ ชื่อบัญชี สุภาพ ตะเคียนแดง

ส่งของมาที่ 90/82 ม.4 หมู่บ้านจิรกานต์ ถ.บางกรวย-ไทรน้อย ต.ไทรน้อย อ.ไทรน้อย จ.นนทบุรี 11150

บริการ รถสไลด์ รถยกมีช้อนล้อและล้อเสริม ราคามิตรภาพ ทั้งในกทม และทั่วไทย 0973399543 ติ่ง
    [CENTER]

FREE DOM มหาสารคาม 2005 มนต์LOVEคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    จิงจัง ยำนม ( สารคาม )
    ขอบคุณ
    0

ประมาน 5 ปีคืนหลัง ผมไม่เคยเห็น พวก WAVE FINO ที่ไส่ท่อรถที่เสียงดัง ไปงานสักครั้ง

เเต่ในปัจจุบันนี้ มีมากมายสะเหลือเกิน เหมือนเด็กแว๊นไปเเล้ว

เเต่ก่อนช่วยเหลือกันเเต่เดี๋ยวนี้กลับมาตีกันเอง

มันไม่เเตกต่างอะไรกับขับรถไปดูหมอลำตามหมูบ้านต่าง ๆๆ เรย

เเล้วเราจะมาตีกันทำไม ทั้ง ๆ ที่เรารักเราชอบในสิ่งเดียวกัน คือ รถคลาสสิค

คนที่เขารักรถคลาสสิค จิง ๆๆ มันเสียความรู้สึกคับ

.................................................. .............................................

หากท่านจะขับ รถเป็นเด็กเเว๊น ที่ขับ wave fino เสียงดังเเต่งเครื่องเเรง ๆๆ

ท่านทำไมไม่ทำอาร์มกลุ่มเป็นรูป นั้น หล่ะ มาทำเป็นรูปรถคลาสสิคทำไม

หากขับมาเเบบเดิม ๆๆ เป็นเซอร์วิส ก็เเล้วไป

.................................................. .................................................

ขอบคุนคับที่ไห้ผมออกความคิดเห็น....
    082-7813130 โอ๊ต FREE DOM มหาสารคาม
    การเดินทางสายCLASSICไปกับชีวิตที่ผ่านน้ำ

จิงจัง ยำยม CLUB ณ มหาสารคาม เจ๊หน่อยจัดให้ ( ขอบอก )
    ลูกเล็ก > วาวเดิม > เครื่องเดิม ! รถไม่เเรงเเต่แซงกระจาย !

ช่างอั้มสั่งลุยเจ๊หน่อยจัดให้ ^^

FREE DOM
    มหาสารคาม จัดเต็ม

Senior Member koclubbike's Avatar
    สถานที่
    มหานครอุดรราชธานี
    ขอบคุณ
    0

ใช่คับแต่ก่อนมีมั้ยยกโป้ มี แต่เดี๋ยวนี้ยกโป้ มี มั้ยไม่มีขี่รถผ่านกันมองหน้ากัน

เดี๋ยวก็พูดว่าเดี๋ยวคุณเจอกูในงานจะขับรถไรไม่เกี่ย วคับขอแตว่า classic จิงป่าว

ผมจำได้ตอนมางานหนองหานครั้งที่ 1 ค่าเข้างานคนขับ 100 คนซ้อน 50 แต่เดี๋ยวนี้

คนละ 100 บางงานก็คนละ 120 จัดงานก็มีทุกอาทิตย์อยากให้ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ รู้ใว้คับ

เพราะผมก็วิ่งมาก่อนไม่ใช่ว่าพวก พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ เป็นเด็กเกิดใหม่นะคับวิ่งรู่นแรกหรือรุ่นไหน

ก็ชั่งเพราะเราคือหัวใจเดี๋ยวกันคับผมก็วิ่งงานมา 5 ปีละคับ "ผมพูดผิดปะการใดขออภัยด้วยนะคับ"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koclubbike : 22-03-2011 เมื่อ 23:36

Member
    ขอบคุณ
    0

มันต้องมองเป็นสองมุมครับ
    .......................................ค่าเข้างานม ันก็ขึ้นตาม พศ นั่นล่ะครับ ไม่มีอะไรตายตัวหรอก ที่ขึ้นก็เพราะ ค่าใช้จ่ายงานมันเพิ่มขึ้น
    แต่ก็เห็นมีบางกลุ่ม มันเป็นธุระกิจจริงๆๆ แต่บางกลุ่มเราก็ทำบุญจริงๆๆ
    ที่เป็นปัจจุบันนี้ คือ เมาเหล้าสังสรรค์ดูโคโยตี้(มันเรื่องธรรมดา) แต่เรื่่องทะเลาะตีกัน คือ พวกไม่ใช่คลาสสิค ไม่ให้อถัยกันและกัน
    ขาดมิตรภาพ
    ซึ่งเป็นสาเหตุมาจาก........วัยรุ่นเลือดร้อน หรือพวกเราๆๆกันเองนี่ล่ะ
    ......................................
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=515092
    2-3 เมษายน นี้ งานกลุ่มผมจะจัด ที่ร้อยเอ็ด รายได้หักจากค่าใช้จ่าย จะให้เพื่อนๆๆ ชาวคลาสสิคที่สนใจจะไปทำบุญกับเรา
    ไปร่วมกันทำบุญกับเรา (แล้วคุณจะได้รู้ว่าการทำบุญจริงๆๆมันเป็นเช่นไร)

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

ทำใจเถอะพี่น้อง..ดูตัวเองเราให้ดีก็พอ..++

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

Senior Member pang ณ Korat's Avatar
    สถานที่
    KM7
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มนต์LOVEคลาสสิค อ่านข้อความ
    ประมาน 5 ปีคืนหลัง ผมไม่เคยเห็น พวก WAVE FINO ที่ไส่ท่อรถที่เสียงดัง ไปงานสักครั้ง

เเต่ในปัจจุบันนี้ มีมากมายสะเหลือเกิน เหมือนเด็กแว๊นไปเเล้ว

เเต่ก่อนช่วยเหลือกันเเต่เดี๋ยวนี้กลับมาตีกันเอง

มันไม่เเตกต่างอะไรกับขับรถไปดูหมอลำตามหมูบ้านต่าง ๆๆ เรย

เเล้วเราจะมาตีกันทำไม ทั้ง ๆ ที่เรารักเราชอบในสิ่งเดียวกัน คือ รถคลาสสิค

คนที่เขารักรถคลาสสิค จิง ๆๆ มันเสียความรู้สึกคับ

.................................................. .............................................

หากท่านจะขับ รถเป็นเด็กเเว๊น ที่ขับ wave fino เสียงดังเเต่งเครื่องเเรง ๆๆ

ท่านทำไมไม่ทำอาร์มกลุ่มเป็นรูป นั้น หล่ะ มาทำเป็นรูปรถคลาสสิคทำไม

หากขับมาเเบบเดิม ๆๆ เป็นเซอร์วิส ก็เเล้วไป

.................................................. .................................................

ขอบคุนคับที่ไห้ผมออกความคิดเห็น....

เห็นด้วยๆๆ จ้ะ
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ^^

Senior Member kik_kik's Avatar
    สถานที่
    หนุ่มเจ้าสำราญ คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pang ณ Korat อ่านข้อความ
    เห็นด้วยๆๆ จ้ะ

เห็นด้วยที่สุดในโลก

Bookmarks