ได้ข่าวว่ารัชดาไนร์หลังปีใหม่..จบแล้ว

ชื่อกระทู้: ได้ข่าวว่ารัชดาไนร์หลังปีใหม่..จบแล้ว

มาตรฐาน ได้ข่าวว่ารัชดาไนร์หลังปีใหม่..จบแล้ว

คือว่าพี่ๆ ที่ขายของที่รัชดาไนร์บอกว่า หลังปีใหม่รัชดาไนร์ จะหมดสันญา กับทางรถไฟ

แล้วพี่ๆจะย้ายไปลาดพร้าว 87 กัน พวกเราว่าใงกันดี
    .

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณที่ช่วยส่งข่าวให้คนที่อยู่ต่างจังหวัดด้วยนะค รับ

แต่น่าเสียดายพื้นที่ตรงแยกรัชดามากนะครับ เพราะเป็นพื้นที่ที่อยู่ใจกลางเมืองเลยอ่าครับ ทำเลแจ๋ววววมากครับ แต่ในลาดพร้าว 87 มีพื้นที่ใหญ่ไหมครับ ยังไงก็ส่งข่าวบอกมั่งนะครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

เล็กมากครับที่ลาดพร้าว87แต่น่าจะให้ดีน่าแยกประเภทร ถไปเลยว่าขายอะไหล่ไอไรอยากให้มีขายของเวสป้าอย่างเด ียวครับ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

รถคลาสสิคแต่ละประเภท คงระหกระเหิน แยกย้าย ไปคนละทางละครับ
    มีพื้นที่ดีๆก็บอกกันมั้งนะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

มาตรฐาน นี่เลย

สนามหลวง2 เลยครับ กว้างขวางดี ที่สำคัญใกล้บ้านผมดี/\2
    เฮง เฮง เฮง

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ได้ข่าวมาเหมือนกัน

ผมว่าน่าจะมาแถวๆฝั่งธนฯ บ้าง....( ความคิดส่วนตัวครับ )
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

Member vesnic's Avatar
    สถานที่
    Freedom Mind
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NongparewA อ่านข้อความ
    ผมว่าน่าจะมาแถวๆฝั่งธนฯ บ้าง....( ความคิดส่วนตัวครับ )
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
    Club GEM 2004

tumscooter's Avatar
    สถานที่
    ถูกใจกรูไปด้วย.......
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดูดีนะครับ

เอาฝั่งธนมั่งก็ดีนะครับ พี่น้องครับ

Junior Member moho_haha's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 87

Yak roo wa Ladpow 87 man yoo tee nai ?
    Where in 87..............nu kor yoo Ladpow 101 ka 87 .....
    Who I am ?

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

มาฝั่งธนบ้างก็ดีดิคร๊าบ...แจ่มแต่ความเป็นไปได้ล่ะ ...?

เสียดาย ผมก็ว่า รัชดาไนท์ ก็ไปมาสะดวก ดีแล้ว กว้างดีด้วยคับ
    แต่... ถ้าย้ายจริง มาใต้สะพานพระราม 8 สิครับ กว้างขวาง บรรยากาศดี ติดต่อไม่น่ายาก เพราะ
    พระราม 8 เค้าจัดงานจิปปาถะกันอยู่บ่อยๆ ไฟมี ที่จอดรถก็เยอะ อิอิ
    ที่สำคัญ ข้างบ้านผมเอง

จากที่เคยคุยกับหลายๆคน บางที่จะย้ายไปข้างๆ ศูนวัฒนธรรม แถว R C A

แถวนั้นกว้างมาก ที่สำคัน เข้าซ.4 ไป Rca ได้เลย

ก็ลองดูแล้วกัน มีสองที 87 กับ ศูนวัฒ แต่เราชอบ ศูนวัฒ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Cr@ve Scooter Club terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jayjordan อ่านข้อความ
    เสียดาย ผมก็ว่า รัชดาไนท์ ก็ไปมาสะดวก ดีแล้ว กว้างดีด้วยคับ
    แต่... ถ้าย้ายจริง มาใต้สะพานพระราม 8 สิครับ กว้างขวาง บรรยากาศดี ติดต่อไม่น่ายาก เพราะ
    พระราม 8 เค้าจัดงานจิปปาถะกันอยู่บ่อยๆ ไฟมี ที่จอดรถก็เยอะ อิอิ
    ที่สำคัญ ข้างบ้านผมเอง
    สนับสนุนไอเดียนี้ครับ...อย่างน้อยบรรยากาศเก่าๆก็มี อยู่เยอะเลยเเถวนั้น..

สมาคมหื่นสกูตเตอร์แห่งสยามประเทศ
    ------------------------------------------------------------
    Mr.Phakids Chantang * Tel :: 097-9622791 * terng@windowslive.com * http://www.facebook.com/kru.terng * บัญชี ธ.กรุงไทย สาขาชนแดน 623-1604-21-7
    ------------------------------------------------------------
    Special thanks :: Sothor_ko ,สาวก Vespa&Lambretta ,Li_150 ,กังหันลมโบราณ ฯลฯ และ ITALY 200....ผู้เติมเต็มความฝันของผม

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

แต่ที่ผมคุยกะเพื่อน.....
    สัปดาห์ เปนสัปดาห์สุดท้ายใช่มะ

แต่สัปดาห์ถัดไป ก็จะไปวางขายดู
    จะดูไลน์ด้วยว่า เค้าให้ขายต่ออีกไหม
    ถ้าข้อเสนอ ค่าเช่า ไม่โหด ก็คงจะขายที่นี่ต่อไปละครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member Kaidow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น่าเสียดายความทรงจำดีๆที่รัชดาอะ เอ.. แต่เห็นมีกระทู้เก่าๆบอกว่าที่แดนเนรมิตน่าสนอะครับ ไม่รู้ว่ายังไง แต่ถ้าย้ายไงก็ไปกันเยอะๆนะครับ ความครึกครื้นจะได้กลับมาอีก
    ☻☻ ♂ เราจะเดินทางสู่อนาคตได้อย่างไร หากเราไม่รู้จัก อดีต☻☻

★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★
    ★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★

Datsun PA10,Sprint 150
    E-mail : kaidow_n@hotmail.com
    http://www.facebook.com/mykaidow

Bookmarks