เชิญร่วมงาน"รวมใจชาวสองล้อขอทำดีเพื่อสังคม"ครั้งที ่ 2 โดยชมรมรถโบราณ สองล้อโพนทอง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เชิญร่วมงาน"รวมใจชาวสองล้อขอทำดีเพื่อสังคม"ครั้งที ่ 2 โดยชมรมรถโบราณ สองล้อโพนทอง

Member budddygig's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มรักอิสระ/ชมรมรถโบราณสองล้อโพนทอง Roi - Et
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เชิญร่วมงาน"รวมใจชาวสองล้อขอทำดีเพื่อสังคม"ครั้งที ่ 2 โดยชมรมรถโบราณ สองล้อโพนทอง

เชิญร่วมงาน"รวมใจชาวสองล้อขอทำดีเพื่อสังคม"ครั้งที่ 2
    โดยชมรมรถโบราณ สองล้อโพนทอง
    สถานที่จัดงาน สถานที่ส่วนบุคคลถนนโพนทอง – ร้อยเอ็ด ข้างปั๊มแก๊ส อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด

กำหนดการ วันเสาร์ที่ 23 เมษายน 2554
    08.00 น. เริ่มการลงทะเบียน พักผ่อนตามอัธยาศัย
    15.00 น. เริ่มส่งรถเข้าประกวด(มีหลายรางวัล)
    18.00 น. เริ่มกิจกรรมบนเวที
    - ประธานในพิธีกล่าวเปิดงาน
    - สนุกกับวงดนตรีสุดมัน วงศิลา และ วาเลนไทน์
    - ประกวด sexy girl ขวัญใจชาวสองล้อ
    - ร่วมประมูลของและแลกของที่ระลึก
    24.00 น. แยกย้ายกันพักผ่อน

กำหนดการ วันอาทิตย์ที่ 24 เมษายน 2554
    08.00 น. ร่วมถ่ายรูปเป็นที่ระลึก
    ทุกกลุ่มเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

ติดต่อสอบถาม
    พี่วิต 0857548462
    เอี่ยว 0804046737
    บั๊ดดี้ 089-6183603
    จองบูธ 0843930292

รูป รูป  

Senior Member 2 ล้อหนองหญ้าClassic Club's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มอนุรักษ์รถโบราน 2 ล้อหนองหญ้า
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

MC 2 ล้อหนองหญ้า วิ่งด้วยใจ ไปด้วยรัก

แล้วเจอกัลครับ รับประกัล งานนี้ไปแน่นครับ

อิคิวประธานกลุ่ม 088-0245276

HI5 http://0804023132.hi5.com

รูป รูป  

Senior Member reamonnoi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  คนล่าฝัน444.jpg
Views: 508
Size:  39.9 KB

Senior Member tumkdboy's Avatar
    สถานที่
    เหนือเมฆกลางดง
    ขอบคุณ
    0

งานดีคับไปแน่นอนเหนือเมฆกลางดง

Name:  DSC09765 (Small).JPG
Views: 577
Size:  36.8 KBฝากงานด้วยคับ

ขอเชิญพี่น้องชาวคลาสสิค บิ๊กไบท์ 2ล้อ และ 4 ล้อ หัวจัยเดียวกัน ร่วมงาน

“เหนือเมฆ คลาสสิค ทำดีเพื่อสังคม” ครั้งที่ 1

(ครั้งแรกใน รอบ 10 ปี)

วันเสาร์ที่ 3 ธันวาคม 2554

จุดประสงค์การจัดงาน
    1. เพื่อปรับปรุงซ่อมแซมห้องน้ำ - ซื้ออุปกรณ์การศึกษาให้น้องๆ โรงเรียนวัดกลางดง
    2. ซื้ออุปกรณ์ปฐมพยาบาลเบื้องต้นให้แก่หน่วยงานกู้ชิพก ู้ภัย ในพื้นที่ตำบลกลางดง
    3. เพื่อประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยวของตำบลกลางดง
    4. เพื่อรณรงค์การขับขี่ปลอดภัยและถูกกฎหมายของรถคลาสสิ ค
    5. เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างกลุ่มชาวคลาสสิคทุกปร ะเภท
    รายละเอียดจะแจ้งอีกครั้ง

Senior Member McKhamcha-e's Avatar
    สถานที่
    เก่า_กึก คลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    3

เจอกัลพี่น้องโพนทอง
    เก่ากึก คลาสสิคไบค์
    เมืองคำชะอี จ.มุกดาหาร
    แวะทักทายบอร์ดกลุ่มของเรา http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=452

"มิตรภาพที่ยาวนาน..บนเส้นทางอันยาวไกล"

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    1

ของที่ละลึกป็นอาร์มหรือ เข็มกลัด อะ

Senior Member koclubbike's Avatar
    สถานที่
    มหานครอุดรราชธานี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ budddygig อ่านข้อความ
    เชิญร่วมงาน"รวมใจชาวสองล้อขอทำดีเพื่อสังคม"ครั้งที่ 2
    โดยชมรมรถโบราณ สองล้อโพนทอง
    สถานที่จัดงาน สถานที่ส่วนบุคคลถนนโพนทอง – ร้อยเอ็ด ข้างปั๊มแก๊ส อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด

กำหนดการ วันเสาร์ที่ 23 เมษายน 2554
    08.00 น. เริ่มการลงทะเบียน พักผ่อนตามอัธยาศัย
    15.00 น. เริ่มส่งรถเข้าประกวด(มีหลายรางวัล)
    18.00 น. เริ่มกิจกรรมบนเวที
    - ประธานในพิธีกล่าวเปิดงาน
    - สนุกกับวงดนตรีสุดมัน วงศิลา และ วาเลนไทน์
    - ประกวด sexy girl ขวัญใจชาวสองล้อ
    - ร่วมประมูลของและแลกของที่ระลึก
    24.00 น. แยกย้ายกันพักผ่อน

กำหนดการ วันอาทิตย์ที่ 24 เมษายน 2554
    08.00 น. ร่วมถ่ายรูปเป็นที่ระลึก
    ทุกกลุ่มเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

ติดต่อสอบถาม
    พี่วิต 0857548462
    เอี่ยว 0804046737
    บั๊ดดี้ 089-6183603
    จองบูธ 0843930292
    จ้าจัดไปเลยเด้อ

Member Sakka09's Avatar
    สถานที่
    PLAYBOY NAKAE
    ขอบคุณ
    0

ดันช่วยอีกแรงคร๊าบ

Mc นาแกกระต่ายชมพู

รูป รูป  

Senior Member koclubbike's Avatar
    สถานที่
    มหานครอุดรราชธานี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up+up+up แรงๆเด้อ

ทีมงานเมียทิ้งเพราะวิ่งทริป

Senior Member reamonnoi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  คนล่าฝัน444.jpg
Views: 453
Size:  39.9 KB

ขอบคุณ
    0

ถ้าจัดงานดีๆแบบนี้ขึ้นมาได้จริงๆ ก็เห็นด้วย และจะไปช่วยงานครับ

แต่มองอีกมุม ถ้าเราแบ่งแยกกัน และไม่ยอมให้รถประเภทอื่นเข้างาน
    มันก็ยิ่งจะก่อให้เกิดความหมั่นไส้กันระหว่างเด็กแว๊ นซ์กับคลาสสิกนะครับ
    พูดก็พูดเถอะ......สังคมคลาสสิกทุกวันนี้มันเปลี่ยนแ ปลงไปเยอะแล้วครับ
    อย่าว่าแต่พวกเด็กแว๊นซ์เลยครับ ที่ท่อเสียงดัง ยกล้อ มีเรื่องกันในงาน
    พวกคลาสสิก(ไม่จริง) ก็ใช่ย่อยนะครับ .....เห็นๆกันอยู่ทุกงาน.....

ดังนั้น .........เราควรจะช่วยกันปลูกจิตสำนึกที่ตัวคนดีกว่า ครับผม

แต่เดี๋ยวนี้ผมเองไม่อยากขับรถคลาสสิกไปไหน เพราะเบื่อตำรวจ
    รถผมทุกคันมีเอกสารครบชื่อผมด้วย แต่เมื่อโดนเรียกก็หาเรื่องเอาจนได้

ผมเห็นเด็กแว๊นซ์บางคนยังมีจิตสำนึก ดีกว่าพวกคลาสสิคไม่จริงอีกครับ

เชื่อไหมว่า รถที่เข้างาน ไม่ต่ำกว่า 50 % เป็นรถที่ไม่มีหลักฐานอะไรเลย
    และ ไม่ต่ำกว่า 20 % เป็นรถที่ถูกขโมยมา หรือซื้อต่อมือโจรมา

บุคคลพวกนี้ต่างหากล่ะครับ ที่เราต้องกำจัดมันให้สิ้นซาก

ทุกวันนี้ถึงผมจะขับสปาร์คจ่ายตลาดของแม่ไปงานต่างๆ ไม่ได้ขับรถคลาสสิกเหมือนเมื่อก่อน
    แต่รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และการทักทายของผม ก็ยังมีอยู่เสมอมา และจะมีเสมอไปครับ
    หลายงาน ที่ผมเจอรถกลุ่มอื่นเสียอยู่ข้างทาง แล้วผมก็ยันรถ ของคนที่ไม่รู้จักไปไม่ต่ำกว่า 50 กิโลเมตร
    ........... ผมเองก็ไม่เคยบอกเค้า ว่าผมเป็นใคร อยู่ชมรมไหน ……….
    แต่อย่างน้อยผมก็ยังได้ทำในสิ่งที่ผมเต็มใจทำ
    และอยากให้พี่น้องชาวคลาสสิกรุ่นหลังทำกันต่อไป

…………………………………………………………………………………………
    สิ่งที่สำคัญจริงๆสำหรับท่านผู้จัดงานเลย คือ staff ครับ
    หลายงานที่ผมเห็น staff เจี๊ยบๆ ( อายุไม่เกิน 17 ตัวเล็กๆ ) อยู่เต็มงาน
    ไม่ทำอะไรกันเลย นั่งจีบสาว นั่งดื่มเหล้า เป็น staff แค่อยากเท่ แค่อยากได้เสื้อ staffแต่พอมีคนมีเรื่องกัน กลับไม่กล้าที่จะเข้าไปห้าม ……….
    ทางที่ดีควรหา staff ที่สามารถคุมงานได้ทุกสถานการณ์ดีกว่าครับ
    ไม่งั้นงานของท่านเสียแน่ๆครับผม ฟันธง ..................
    ……………………………………………………………………………………………
    นี่ก็เป็นแค่ ความคิดเห็นและประสบการณ์ตรงของผม
    ที่ผมอยากให้เพื่อนๆเราลองคิดตาม แล้วหาทางแก้ปัญหากันนะครับ

จำไว้ว่า

เราจะเดินทางร่วมกันอย่างยั่งยืนและมั่นคงในเส้นทางส ายเดียวกันนะครับ

คลาสสิกจงเจริญ

จงจำไว้ว่า
    เรามาฟังเพลงนะ ไม่ได้มาดูฝนขวด

Member wayclassic's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณแสงประทีปร้อยเอ็ด
    ขอบคุณ
    0

สองล้อโบราณร้อยเอ็ด ...........จัดไปครับพี่วีท..........

Senior Member วิริยะ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณมุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ reamonnoi อ่านข้อความ

ถ้าจัดงานดีๆแบบนี้ขึ้นมาได้จริงๆ ก็เห็นด้วย และจะไปช่วยงานครับ

แต่มองอีกมุม ถ้าเราแบ่งแยกกัน และไม่ยอมให้รถประเภทอื่นเข้างาน

มันก็ยิ่งจะก่อให้เกิดความหมั่นไส้กันระหว่างเด็กแว๊ นซ์กับคลาสสิกนะครับ

พูดก็พูดเถอะ......สังคมคลาสสิกทุกวันนี้มันเปลี่ยนแ ปลงไปเยอะแล้วครับ

อย่าว่าแต่พวกเด็กแว๊นซ์เลยครับ ที่ท่อเสียงดัง ยกล้อ มีเรื่องกันในงาน

พวกคลาสสิก(ไม่จริง) ก็ใช่ย่อยนะครับ .....เห็นๆกันอยู่ทุกงาน.....

ดังนั้น .........เราควรจะช่วยกันปลูกจิตสำนึกที่ตัวคนดีกว่า ครับผม

แต่เดี๋ยวนี้ผมเองไม่อยากขับรถคลาสสิกไปไหน เพราะเบื่อตำรวจ

รถผมทุกคันมีเอกสารครบชื่อผมด้วย แต่เมื่อโดนเรียกก็หาเรื่องเอาจนได้

ผมเห็นเด็กแว๊นซ์บางคนยังมีจิตสำนึก ดีกว่าพวกคลาสสิคไม่จริงอีกครับ

เชื่อไหมว่า รถที่เข้างาน ไม่ต่ำกว่า 50 % เป็นรถที่ไม่มีหลักฐานอะไรเลย

และ ไม่ต่ำกว่า 20 % เป็นรถที่ถูกขโมยมา หรือซื้อต่อมือโจรมา

บุคคลพวกนี้ต่างหากล่ะครับ ที่เราต้องกำจัดมันให้สิ้นซาก

ทุกวันนี้ถึงผมจะขับสปาร์คจ่ายตลาดของแม่ไปงานต่างๆ ไม่ได้ขับรถคลาสสิกเหมือนเมื่อก่อน

แต่รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และการทักทายของผม ก็ยังมีอยู่เสมอมา และจะมีเสมอไปครับ

หลายงาน ที่ผมเจอรถกลุ่มอื่นเสียอยู่ข้างทาง แล้วผมก็ยันรถ ของคนที่ไม่รู้จักไปไม่ต่ำกว่า 50 กิโลเมตร

........... ผมเองก็ไม่เคยบอกเค้า ว่าผมเป็นใคร อยู่ชมรมไหน ……….

แต่อย่างน้อยผมก็ยังได้ทำในสิ่งที่ผมเต็มใจทำ

และอยากให้พี่น้องชาวคลาสสิกรุ่นหลังทำกันต่อไป

…………………………………………………………………………………………

สิ่งที่สำคัญจริงๆสำหรับท่านผู้จัดงานเลย คือ staff ครับ

หลายงานที่ผมเห็น staff เจี๊ยบๆ ( อายุไม่เกิน 17 ตัวเล็กๆ ) อยู่เต็มงาน

ไม่ทำอะไรกันเลย นั่งจีบสาว นั่งดื่มเหล้า เป็น staff แค่อยากเท่ แค่อยากได้เสื้อ staffแต่พอมีคนมีเรื่องกัน กลับไม่กล้าที่จะเข้าไปห้าม ……….

ทางที่ดีควรหา staff ที่สามารถคุมงานได้ทุกสถานการณ์ดีกว่าครับ

ไม่งั้นงานของท่านเสียแน่ๆครับผม ฟันธง ..................

……………………………………………………………………………………………

นี่ก็เป็นแค่ ความคิดเห็นและประสบการณ์ตรงของผม

ที่ผมอยากให้เพื่อนๆเราลองคิดตาม แล้วหาทางแก้ปัญหากันนะครับ

จำไว้ว่า

เราจะเดินทางร่วมกันอย่างยั่งยืนและมั่นคงในเส้นทางส ายเดียวกันนะครับ

คลาสสิกจงเจริญ

จงจำไว้ว่า
    เรามาฟังเพลงนะ ไม่ได้มาดูฝนขวด

แหม พูดได้ดีมากคับ

Senior Member กลุ่มบ้านแพงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม M.C บ้านเเพงคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0
    2

Cool M.c

แล้วเจอกันครับ พี่ๆน้องๆ ทุกท่าน

Name:  0229_2~1.JPG
Views: 381
Size:  65.0 KB

Member jompol28classic's Avatar
    สถานที่
    28หนองเอี่ยน classic club
    ขอบคุณ
    0
    1

28 ไปๆๆ เด้อจะ กั นพี่ วิท อย่า ลืม เสื้อ 2 ตัว อาม 1 อั น

เจอกัล แน่ๆๆ เมาๆๆๆ

Bookmarks