ตัวเล็กแต่ใจไม่เล็ก bmw r27 - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 34 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตัวเล็กแต่ใจไม่เล็ก bmw r27

วันอาทิตย์ปิดร้าน ไม่ได้ไปไหนนั่งดูหนังที่บ้าน

เป็นหนังตัวอย่างที่ ตั้ม ส่งมาให้ดูทางเมล........

Senior Member tumtona's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คันด้านขวา คันนี้เป็นแรงบันดานใจเลยครับ

รู้สึกว่าจะเป็นรถขอบน้องเขยคุณตั้มเค้า(ถ้าไม่ใช้ก็ อภัยด้วย)

ส่วนคันด้านซ้าย 75/5 USA เห็นแล้วก็เกิดกิเลส เลยไปซื้อโมเดล 1:6 มากต่อแก้ขัดครับ

Name:  model 75 5.jpg
Views: 1530
Size:  34.5 KB

ต่อเสร็จแล้วจะมาลงรูปให้ดูครับ

มีรูปเจ้าของมาให้ดูครับ แอบอิจฉาเล็กน้อย

นั่งไปนั่งมา จิตฟุ้งซ่าน หยิบฝูงนี้มาประเมินราคา เอาไปแลก R50/2 ดีไหมเนี่ย

Senior Member tumtona's Avatar
    ขอบคุณ
    0

5555

ของผมแลกไปแล้ว...

...อีกไม่นานฝูงนี้ได้บินตามผมมาแน่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tumtona : 29-06-2011 เมื่อ 00:44

วันนี้ไปลงขาย R27 แล้ว คันๆยังไงไม่รู้ เลยต้องมาระบายกระทู้นี้หน่อยนะครับ ตั้ม ครับ

ไม่รู้เป็นเพราะกระทู้นี้เป่า ที่ทำให้เราฟุ้งซ่าน......อิอิ แต่ก็ชอบเข้ามา

ขอบคุณ
    0

อ้่าวววว...ขายไปซะแล้ว

ผมเพิ่งแต่ง โฟโตช็อป r75/5 เป็นแบบคาเฟ่ ขอความคิดเห็น ไม่รู้ว่าแต่งถังเป็นโครเมียม ดำ แดง หรือส้มดี

ร่วมกันลงความคิดเห็นหน่อยครับ

Name:  BMW-Chrome.jpg
Views: 1528
Size:  71.1 KB

เบาะสวยดีครับ ถ้าเป็นผมเอา ดำครับ

คันนี้เสร็จออกมาต้องเทพแน่ๆ และถ้ามีโอกาศเราจะตามท่านไป.....อิอิ

Junior Member 6T1957's Avatar
    สถานที่
    ClassicRiders , TaladkaoridersClub
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษคับ หาซื้อโมเดลได้ที่ไหน (ยังไม่มีโอกาสได้ตัวจิง เอามาต่อเล่นก่อน 555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 6T1957 : 30-06-2011 เมื่อ 11:22

ขอบคุณ
    0

จอด จอด จอด จอด

แล้วก็จอด

ฝนตกแทบทุกวันทำเอาผมหงุดหงิด งุ่นง่านพอสมควร ใจอยากจะเอารถไปขี่เล่นกินลมระหว่างทางมาออฟฟิศ

ผมมักขี่รถไปทางโล่ง แทนการไปลัดเลาะเส้นทางลัด จึงขับทางถนนใหญ่เส้นราชพฤกษ์จากสาธรมาสวนผักอยู่เป็ นประจำ (เส้นนี้ขี่รถง่ายครับเพราะรถวิ่งกันไม่เร็วนัก)

ช่วงเวลานี้เป็นช่วงที่มีความสุขของวันเลยทีเดียว ลมปะทะหน้า เสียงท่อดังผสมกับเสียงหวีดของแรงลม

ความสุขแบบนี้ทำให้ผมอยากขี่รถคันนี้แทบทุกวัน

....แต่ทำไม่ฟ๊ะ....ความอยากดันมาอยู่ในฤดูฝน ได้แต่คลุมรถอยู่ใต้ตึกทุกวัน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 6T1957 อ่านข้อความ
    ขอโทษคับ หาซื้อโมเดลได้ที่ไหน (ยังไม่มีโอกาสได้ตัวจิง เอามาต่อเล่นก่อน 555)
    รู้สึกว่ารุ่นนี้จะไม่มีขายในเมืองไทยนะครับ เพราะไม่เคยเห็นเลย

ผมเลย bid มาจาก Ebay ครับ ลองเข้าไปดูมีหลายรุ่นทีเดียว

คุยกับพี่คนหนึ่งเมื่อกี้ แกแนะนำว่าเก็บ R27 ไว้แล้วถอยนี่เพิ่มดีกว่า

รบกวนปรึกษาด้วยครับว่าดีไหม ส่วนตัวก็ชอบ T100 อยู่เหมือนกัน

หรือเหมือนที่เราตัดสินใจไป ขายสูบเดียว เอาสองสูบ BMW

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ isis_isis อ่านข้อความ
    คุยกับพี่คนหนึ่งเมื่อกี้ แกแนะนำว่าเก็บ R27 ไว้แล้วถอยนี่เพิ่มดีกว่า

รบกวนปรึกษาด้วยครับว่าดีไหม ส่วนตัวก็ชอบ T100 อยู่เหมือนกัน

หรือเหมือนที่เราตัดสินใจไป ขายสูบเดียว เอาสองสูบ BMW
    ครับพี่...ตัวเลือกนี้พี่คิดเหมือนผมเลยครับ ตอนแรกว่าจะเอา T100 เช่นกัน เห็นราคามีทะเบียนอยู่ราวๆสีแสนกว่าบาท

แต่ผมคิดอย่างนี้นะครับสำหรับผม....ตัดเลือกความชอบอ อก

ผมต้องการเก็บเงินเย็นในรูปของของสะสม....แทนการเก็บ ด้วยทอง เพราะผมคิดว่าเงินเย็นมันต้องเพิ่มมูลค่าได้หรือไม่ข าดทุนมาก

ผมจึงตัดสินใจเลือกซื้อรถโบราณตัวหายากครับ (r27 หาไม่ยากแต่สภาพแบบที่พวกเราได้มา ผมว่าน้อยคนนักจะกล้าทำแบบนี้ สมบูรณ์แทบ 100 %)

สำหรับ T100 ขี่สนุกมากครับ ตอนที่ลองมาก็นิ่มและแรงดีทีเดียว แต่ราคาก็ตกเร็วมากเช่นกัน ออกจากห้างบุ๊ปก็ราคาตกทันที 3-50,000 แล้วมันก็ราคาตกไปตลอด

ซึ่งรถพวกนี้เป็นรถแบบ retro คือเก่าไม่จริงทำเลียนแบบให้ดูเก่าทุกอย่างเป็นระบบค อมพิวเตอร์หมด มันขาดความขลังของงานมือไปหมด

นอกจากนั้นผมเป็นคนขี่รถไม่เร็วมาก บิดไป 130-140 ผมก็ไม่กล้าต่อแล้วครับ เอาตัวแรงมากๆก็ไม่ได้ขี่เร็วอยู่ดี

ผมจึงตัดสินใจซื้อรถ R75/5 ครับ และก็ยังเก็บ R27 ไว้เช่นเดิม เพราะผมว่าความคลาสสิก R27 ก็มีเต็มๆอยู่้แล้ว

ส่วน R75/5 เอาไว้ขี่สนุกๆ แบบของสะสมตัวแรงอะไรประมาณนั้นนะครับ

หวังว่าข้อมูลของผมน่าจะมีประโยชน์บ้างนะพี่

Member Original Classic's Avatar
    สถานที่
    maeklong classic club
    ขอบคุณ
    0

2 สูบอีกคันก็แจ๋วนะคับพี่ เชียร์ขาดใจเลยคับ ส่วนผมว่าจะหาล้อเล็กขี่แล้วดีหรือเป่ลาก็ไม่รู้555

ตั้ม คิดเหมือนผมเลยครับ ผมเล่นนาฬิกาก็คิดตามหลักการตั้มเนี่ยแหละครับ จึงมักไม่ค่อยขาดทุนเวลาขายต่อ

แต่ก็ไม่ได้เอากำไร แค่ได้สวมใส่ก็มีความสุขแล้วทุกๆครั้งที่เรามองมัน

จริงอย่างตั้มว่า ออกไทรอั้ม ขาดทุนทุกวันแน่ๆ.......ซึ่งก็สวนทางกับหลักคิดเรา

แต่บางครั้งมันก็แว่บๆขึ้นมา เหมือนอยากได้นาฬิกาบางเรือนที่นอกกระเเส (ขายต่อขาดทุนเยอะ)

ต้องตั้งสติ และยึดแนวทางตามหลักที่เราปฎิบัติมาคงดีกว่า ข่าวเเจ้งว่า เจอเนื้อคู่ 60/5 แล้วด้วย คอยเชียร์กันด้วยนะครับ

ปล.ขอบคุณสำหรับเหตุและผล ดีๆที่มาแชร์กันครับตั้มครับ

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 34 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks