คือ..หมู-92 ของผมมีปัญหาน่ะคับ

ชื่อกระทู้: คือ..หมู-92 ของผมมีปัญหาน่ะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คือ..หมู-92 ของผมมีปัญหาน่ะคับ

รบกวนถามผู้รู้หน่อยน่ะคับ
    1. หมูของผม เวลาเร่งมันจะกระตุกน่ะคับ ก้อเร่งขึ้นน่ะคับ แต่ช้ามาก+ กับกระตุกกด้วย
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร.... วันนั้นยังขี่ดีอยู่เลย จอดซื้อของแป๊บเดียวเอง สตาทอีกที
    เข้าเกียร์ 1 ก้อเริ่ม กระตุกเลย รวมถึงเกียต่อๆมาด้วย พอเข้า เกียร์ 4 กระตุกหนักเลยครับ
    เร่งไม่ขึ้นด้วย เหมือนจะดับอีก ก้อเลยจอด แล้วสตาทใหม่ ก้อยังเป็นอยู่
    แต่...สุดท้ายอาการมันก้อดีขึ้น....คือแต่ก้อยังกระต ุกอยู่น่ะคับ
    รถผมยังเป็นทองขาวอยู่น่ะคับ ก้อเลยถามช่างดู เค้าเลยบอกว่า
    ไม่รู้เป็นที่ไฟรึป่าว....ก้อเลยอยากรู้ว่า มันเป็นเพราะอะไรแล้วเราต้องแก้ไงบ้างอ่ะคับ
    2. คือไฟ ไม่สว่างเลยอ่ะคับ เจ้าของคนเก่าเค้าบอกว่า ให้ไปใส่แบต แล้วจะดีเอง ...แต่ที่อยากรู้ก็คือว่า
    ถ้าใส่แล้ว ไฟจะออกทุกดวงจิงรึป่าว น่ะคับ...
    3. แล้วจำเป็นไหมที่ผมต้องไปเปลี่ยนเป็น c d i เหมือนที่คนอื่นที่เค้าททำกัน ...อยากรู้น่ะคับ
    แล้วเปลี่ยนเนี่ย.. เครื่องจะมีปัญหาตามมาอีกรึป่าว...

ข้าน้อยเพิ่งมาสนใจ มาเล่นรถตัวนี้น่ะคับ
    หากถามอะไรที่มันไม่เข้าท่าก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณ
    0

อยู่เชียงใหม่เหรอ ครับ ลองโทรไปหา ช่างรัน ดูสิครับ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

กระตุกเพราะเรื่องน้ำมันหรือเปล่าครับ ลองดูเรื่องนี้ก่อน ส่วนหน้าทองขาวนั้นถ้าไม่มีปัญหาอะไรมากก็ไม่ต้องเปล ี่ยนก็ได้ มันเปลืองเงินครับ เรื่องไฟไม่สว่าง เจ้าของเก่าบอกให้ไปใส่แบตแล้วจะดี แสดงว่ารถคุณไม่มีแบตเหรอ งง ??
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

Senior Member ouddy cm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Fiction อ่านข้อความ
    รบกวนถามผู้รู้หน่อยน่ะคับ
    1. หมูของผม เวลาเร่งมันจะกระตุกน่ะคับ ก้อเร่งขึ้นน่ะคับ แต่ช้ามาก+ กับกระตุกกด้วย
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร.... วันนั้นยังขี่ดีอยู่เลย จอดซื้อของแป๊บเดียวเอง สตาทอีกที
    เข้าเกียร์ 1 ก้อเริ่ม กระตุกเลย รวมถึงเกียต่อๆมาด้วย พอเข้า เกียร์ 4 กระตุกหนักเลยครับ
    เร่งไม่ขึ้นด้วย เหมือนจะดับอีก ก้อเลยจอด แล้วสตาทใหม่ ก้อยังเป็นอยู่
    แต่...สุดท้ายอาการมันก้อดีขึ้น....คือแต่ก้อยังกระต ุกอยู่น่ะคับ
    รถผมยังเป็นทองขาวอยู่น่ะคับ ก้อเลยถามช่างดู เค้าเลยบอกว่า
    ไม่รู้เป็นที่ไฟรึป่าว....ก้อเลยอยากรู้ว่า มันเป็นเพราะอะไรแล้วเราต้องแก้ไงบ้างอ่ะคับ
    2. คือไฟ ไม่สว่างเลยอ่ะคับ เจ้าของคนเก่าเค้าบอกว่า ให้ไปใส่แบต แล้วจะดีเอง ...แต่ที่อยากรู้ก็คือว่า
    ถ้าใส่แล้ว ไฟจะออกทุกดวงจิงรึป่าว น่ะคับ...
    3. แล้วจำเป็นไหมที่ผมต้องไปเปลี่ยนเป็น c d i เหมือนที่คนอื่นที่เค้าททำกัน ...อยากรู้น่ะคับ
    แล้วเปลี่ยนเนี่ย.. เครื่องจะมีปัญหาตามมาอีกรึป่าว...

ข้าน้อยเพิ่งมาสนใจ มาเล่นรถตัวนี้น่ะคับ
    หากถามอะไรที่มันไม่เข้าท่าก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ทองขาวต้องอาศัยไฟเลี้ยงจากแบตไม่ใช่หรอคับแล้วที่ไม ่มีแบตแต่สตาร์ตติดเนี่ยยังงัยครับไม่เข้าใจ

ขอบคุณ
    0

ผมว่าน่าจะเป็นที่ระบบไฟมากกว่านะครับ ไฟมันอาจจะไม่พอ หรือไฟรั่วออกทางอื่น

Bookmarks