..................ถึงสมาชิกแลมเคลียร์ & 70คลับ โกอินเตอร์ .....................

ชื่อกระทู้: ..................ถึงสมาชิกแลมเคลียร์ & 70คลับ โกอินเตอร์ .....................

000 aekba's Avatar
    สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..................ถึงสมาชิกแลมเคลียร์ & 70คลับ โกอินเตอร์ .....................

http://www.railway.co.th/checktime/checktime.asp

คลิ๊กเลือก กรุงเทพ - ชุมทางหาดใหญ่

นี่คือตารางรถไฟ ไปหาดใหญ่ ลองเลือกเวลาที่เหมาะสมดู
    ผมคิดว่า ขบวนที่ 41 เป็นรถดีเซลราง ไม่มีแอร์์ น่าจะเหมาะสมสุดเรื่องเวลา เพราะเป็นการออกกลางคืนถึงนู่น เที่ยง

ส่วนขบวนที่ 37 ก็น่าสนใจ แต่เป็นรถพิเศษ มีที่นั่งแอร์ ที่นอนแอร์ แต่ราคาสูงหน่อย แต่เที่ยวนี้ไปถึงเช้าได้นั่งกินกาแฟ ติ่มซำ ก่อนออกนอกประเทศกัน ไปถึงในมาเลแวะเที่ยวเมืองปีนังก่อนได้ มีไรน่าสนใจเพียบ ก่อนจะวิ่งเข้าไปที่งาน อยากให้ไปถึงเมืองจัดงานก่อน จะได้มีเวลาเตรียมตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aekba : 19-04-2011 เมื่อ 22:52
    ที่ไหนมีแหล่งน้ำ (....) ยุงจะบินไปกับพวกท่าน
    เรามันยุงตัวเล็กๆ หากินกันตอนกลางคืน กัดทีก็เจ็บๆแสบๆเหมือนกัน พวกเราเลยผันตัวมาเป็น MOD'SQUITO
    เกิดมามีสกู๊ตเตอร์ทั้งที ก็ขี่ๆมันมั่งเหอะ จอดไว้เสียดายของ

Senior Member 3Li200's Avatar
    สถานที่
    Oo..LAMCLEAR..oO
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากไป

....ถ้าไปถึงขอไปถ่ายรูปกับไอ้ตึกนี้หน่อยนะ.....
    ((..อยากเก็บไว้เป็นความทรงจำ ที่เอาไว้คุยในวงเหล้า..ยาม..แก่ชรา..))

รูป รูป  
    ...คุณมิอาจเดินทางไปถึงจุดหมายปลายทาง ได้หรอก...
    ...หากมัวแต่หยุดเพื่อปาหิน ใส่สุนัขที่เห่าไปตลอดทาง...

สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

กำหนดการคร่าวๆ อาจเปลี่ยนแปลงได้

ไปรถไฟรอบดึกของคืนวันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน ถึง หาดใหญ่ เช้า วันที่ 29 กินอาหารเช้าที่หาดใหญ่ ติ่มซำ กาแฟ แล้วก็ขี่ต่อไปที่ ด่านชายแดน อ.สะเดา ประมาณ 50 โล
    กว่าจะจัดการเอกสารอะไรต่างๆในการออกนอกประเทศก็กินเ วลามากอยู่ พอออกไปเราก็ขึ้นไฮเวย์ไปเลย ใช้ชีวิตอยู่ข้างบนไปเลย มีพร้อม ปั๊มน้ำมัน ที่พัก ห้องน้ำ ฟู๊ดเซ็นเตอร์ มินิมาร์ท ห้องละหมาด

เราจะผ่านเกาะปีนัง ที่มีสะพานข้ามทะเลยาวมากๆ เอาเป็นว่าขี่แแลมบิดให้หมดปลอกไปเลย ยังไม่ถึงปลายสะพานเลย แวะเที่ยวซะหน่อยไหนๆ มาแล้ว (อย่าขี่รถอย่างเดียว)

ออกจากปีนังเราก็ขี่ต่อไปที่เมืองจัดงานเลย ชื่อเมือง กัวลา กังซา เลยจากปีนังไปไม่กี่กิโล (เดี๋ยวจะเช๊คอีกที)

คิดว่าเราน่าจะถึงกัวลากังซาสักเย็นๆ ค่ำๆ หาที่พักในเมือง อาบน้ำ ท่องราตรี สายๆของวันที่ 30 ตื่นมาเช๊คเอาท์เสร็จ เราควรจะรีบเข้างานเลย เพราะว่า อะไหล่ ของขายต่างๆ น่าจะมาลงก่อนแล้ว เราอาจจะใช้เวลาช๊อปปิ้งได้ดูของต่างๆที่อยากจะซื้อ หรือถ่ายรูป บรรยากาศภายในงาน

ผมไม่รู้ว่าเสร็จจากงานแล้วจะไปไหนกันต่อ แต่ถ้าเกิดเพื่อนๆพี่ๆไม่มีไรทำกัน ผมอยากชวนไปเที่ยวต่อ กัวลาลัมเปอร์ เพราะผมมีปมอยู่ที่นั่น ครั้งที่แล้วผมไม่ได้ไป ผมอยากไปเมืองหลวง อยากไปถ่ายรูปกะตึกแฝด ปิโตรนาส (ทริปนี้ผมต้องการแค่นี้เอง)

หลังจากนั้น อีก 400 โล จะถึงชายแดนระหว่างมาเลเซียกะสิงคโปร์ จะไปต่อหรือไม่ไปต่อ ว่ากันอีกที หรือใครจะกลับก่อน จะกลับจากงานเลย หรืออย่างไรว่ากันอีกที ผมออกแบบได้แค่นี้ ทุกอย่างที่เหลือคุยกันระหว่างทาง

ทริปนี้ควบคุมเวลาและความเร็ว ไม่ต้องห่วงผมก็อยากกลับเร็ว แต่ถ้าไหนๆก็ไปแล้วก็ไปให้สุด ให้สมกับความตั้งใจของหลายๆคน

แต่ถ้าหากทางพี่กล็อฟกะช่างจะออกจากประเทศ ทางยะลา เบตง ผมคงไม่อาจไปด้วยได้ เพราะผมคงออกทางหาดใหญ่ อ.สะเดา เพราะลงจากรถไฟกินติ่มซำ กาแฟ อาหารเช้า ขี่ไปด่านนอกอีกเพียง 50 โล ทั้งนี้เพื่อความรวดเร็วในการเดิน ไม่อ้อม และได้ขี่แลมเบร๊ตต้าบนไฮเวย์ที่มอเตอร์ไซด์ วิ่งฟรี ตลอดทาง รวมถึงความปลอดภัยด้วย ทางปัตตานี ยะลา ก็รู้ๆกันอยู่ ผมไม่ได้กลัวไปเองหรือว่าอย่างไร แต่ทุกอย่างเรามันคนนอกพื้นที่ มันน่ากลัวสำหรับเรา สำหรับคนในพื้นที่มันอาจจะเฉยๆ

หากใครมีปัญหา ข้อสงสัย หรือต้องการเลื่อนกำหนดการอย่างไร ช่วยกัน คิด ช่วยกันออกแบบ ออกคามเห็นกันหน่อย จะได้ร่วมเดินทางกันอย่างสนุกสนาน
    ทั้งนี้ผมออกแบบแต่เพียงผู้เดียวคงเป็นไปไม่ได้ เราไปกันหลายคน เดี๋ยวจะกลายเป็น เอกฮิตเล่อร์อีก เอาเป็นว่าทริปนี้คือทริปที่ผมอยากไปมากที่สุด ทริปหนึ่ง

ขอให้ทุกคนมีความสุขกะทริปโกอินเตอร์ ทริปนี้

http://www.holidaythai.com/malaysia_map_guide.htm

แผนที่ประเทศมาเลเซีย
    ที่ไหนมีแหล่งน้ำ (....) ยุงจะบินไปกับพวกท่าน
    เรามันยุงตัวเล็กๆ หากินกันตอนกลางคืน กัดทีก็เจ็บๆแสบๆเหมือนกัน พวกเราเลยผันตัวมาเป็น MOD'SQUITO
    เกิดมามีสกู๊ตเตอร์ทั้งที ก็ขี่ๆมันมั่งเหอะ จอดไว้เสียดายของ

สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 3Li200 อ่านข้อความ
    ....ถ้าไปถึงขอไปถ่ายรูปกับไอ้ตึกนี้หน่อยนะ.....
    ((..อยากเก็บไว้เป็นความทรงจำ ที่เอาไว้คุยในวงเหล้า..ยาม..แก่ชรา..))
    มุมนี้ล่ะที่ผมต้องการมาก แลมเบร๊ตต้ากะตึกแฝด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aekba อ่านข้อความ
    มุมนี้ล่ะที่ผมต้องการมาก แลมเบร๊ตต้ากะตึกแฝด
    เจ๋งแป๊งงงงงงงง แลมเบร๊ตต้ากะตึกแฝด ไฮโซสุดๆ555
    lamclear racing team

Senior Member SKA_VESPA's Avatar
    สถานที่
    ตี๋นครบาล ตราด่
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    1

ไปกันให้ได้นะครับ
    เอาใจช่วย
    แต่อย่าลืมบอกช่างว่า
    ซ่อมรถผมให้ก่อนจะไปก็ดีครับ..
    เซี่ยนและ
    ตี๋นครบาล ตราด่

A_THUNDERCAT's Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aekba อ่านข้อความ
    กำหนดการคร่าวๆ อาจเปลี่ยนแปลงได้

ไปรถไฟรอบดึกของคืนวันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน ถึง หาดใหญ่ เช้า วันที่ 29 กินอาหารเช้าที่หาดใหญ่ ติ่มซำ กาแฟ แล้วก็ขี่ต่อไปที่ ด่านชายแดน อ.สะเดา ประมาณ 50 โล
    กว่าจะจัดการเอกสารอะไรต่างๆในการออกนอกประเทศก็กินเ วลามากอยู่ พอออกไปเราก็ขึ้นไฮเวย์ไปเลย ใช้ชีวิตอยู่ข้างบนไปเลย มีพร้อม ปั๊มน้ำมัน ที่พัก ห้องน้ำ ฟู๊ดเซ็นเตอร์ มินิมาร์ท ห้องละหมาด

เราจะผ่านเกาะปีนัง ที่มีสะพานข้ามทะเลยาวมากๆ เอาเป็นว่าขี่แแลมบิดให้หมดปลอกไปเลย ยังไม่ถึงปลายสะพานเลย แวะเที่ยวซะหน่อยไหนๆ มาแล้ว (อย่าขี่รถอย่างเดียว)

ออกจากปีนังเราก็ขี่ต่อไปที่เมืองจัดงานเลย ชื่อเมือง กัวลา กังซา เลยจากปีนังไปไม่กี่กิโล (เดี๋ยวจะเช๊คอีกที)

คิดว่าเราน่าจะถึงกัวลากังซาสักเย็นๆ ค่ำๆ หาที่พักในเมือง อาบน้ำ ท่องราตรี สายๆของวันที่ 30 ตื่นมาเช๊คเอาท์เสร็จ เราควรจะรีบเข้างานเลย เพราะว่า อะไหล่ ของขายต่างๆ น่าจะมาลงก่อนแล้ว เราอาจจะใช้เวลาช๊อปปิ้งได้ดูของต่างๆที่อยากจะซื้อ หรือถ่ายรูป บรรยากาศภายในงาน

ผมไม่รู้ว่าเสร็จจากงานแล้วจะไปไหนกันต่อ แต่ถ้าเกิดเพื่อนๆพี่ๆไม่มีไรทำกัน ผมอยากชวนไปเที่ยวต่อ กัวลาลัมเปอร์ เพราะผมมีปมอยู่ที่นั่น ครั้งที่แล้วผมไม่ได้ไป ผมอยากไปเมืองหลวง อยากไปถ่ายรูปกะตึกแฝด ปิโตรนาส (ทริปนี้ผมต้องการแค่นี้เอง)

หลังจากนั้น อีก 400 โล จะถึงชายแดนระหว่างมาเลเซียกะสิงคโปร์ จะไปต่อหรือไม่ไปต่อ ว่ากันอีกที หรือใครจะกลับก่อน จะกลับจากงานเลย หรืออย่างไรว่ากันอีกที ผมออกแบบได้แค่นี้ ทุกอย่างที่เหลือคุยกันระหว่างทาง

ทริปนี้ควบคุมเวลาและความเร็ว ไม่ต้องห่วงผมก็อยากกลับเร็ว แต่ถ้าไหนๆก็ไปแล้วก็ไปให้สุด ให้สมกับความตั้งใจของหลายๆคน

แต่ถ้าหากทางพี่กล็อฟกะช่างจะออกจากประเทศ ทางยะลา เบตง ผมคงไม่อาจไปด้วยได้ เพราะผมคงออกทางหาดใหญ่ อ.สะเดา เพราะลงจากรถไฟกินติ่มซำ กาแฟ อาหารเช้า ขี่ไปด่านนอกอีกเพียง 50 โล ทั้งนี้เพื่อความรวดเร็วในการเดิน ไม่อ้อม และได้ขี่แลมเบร๊ตต้าบนไฮเวย์ที่มอเตอร์ไซด์ วิ่งฟรี ตลอดทาง รวมถึงความปลอดภัยด้วย ทางปัตตานี ยะลา ก็รู้ๆกันอยู่ ผมไม่ได้กลัวไปเองหรือว่าอย่างไร แต่ทุกอย่างเรามันคนนอกพื้นที่ มันน่ากลัวสำหรับเรา สำหรับคนในพื้นที่มันอาจจะเฉยๆ

หากใครมีปัญหา ข้อสงสัย หรือต้องการเลื่อนกำหนดการอย่างไร ช่วยกัน คิด ช่วยกันออกแบบ ออกคามเห็นกันหน่อย จะได้ร่วมเดินทางกันอย่างสนุกสนาน
    ทั้งนี้ผมออกแบบแต่เพียงผู้เดียวคงเป็นไปไม่ได้ เราไปกันหลายคน เดี๋ยวจะกลายเป็น เอกฮิตเล่อร์อีก เอาเป็นว่าทริปนี้คือทริปที่ผมอยากไปมากที่สุด ทริปหนึ่ง

ขอให้ทุกคนมีความสุขกะทริปโกอินเตอร์ ทริปนี้

http://www.holidaythai.com/malaysia_map_guide.htm

แผนที่ประเทศมาเลเซีย

ตกลงไปรถไฟหรอ

รับสั่งอะหลั่ยเวียดนาม เข้าไปดูในเว็ป www.scootrs.com ราคาตามเว็ป

จำหน่าย และ รับสั่งเวสป้า 50-250 รถมอเตอร์ไซค์ทุกชนิดนำเข้าจากญี่ปุ่น อะไหล่Racing ยาง Dunlop Brigestone ขอบ8 -10 MICHLIN หมวกกันน๊อคเก่าญี่ปุ่น
    [/SIZE]
    ท่อ JL Racing 150 200 สแตนเลสสั่งได้ครับ เสียงใสๆ มีบริการส่งทั่วประเทศ
    เลขบัญชี 040-0-04891-4 ณรงค์ชัย กรณ์เสรี ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยเทสโก้โลตัสบางปะกอก ออมทรัพย์

MSN [email protected]

BB 213A76FA

FACEBOOK http://www.facebook.com/thundercatsc

ดูสินค้าเพิ่มเติม Fanpage http://www.facebook.com/tdcscootershop ช่วยกันคลิกlike ด้วยนะครับ

Shop 02-870-9696

Mobile 089-115-8002

ทริป เขมร เวียดนาม ลาว ไทย
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=465138

ไหนๆคัยบอกโพลินี่ไม่วิ่ง. Hall100%'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ทุกอย่างมันต้อง 1 0 0 %

คันนี้มันมีตำนาน

มันมาพร้อมปีที่ผมเกิด **
    คัยๆ ก็เรียว่าน้อฮอลล์ 0895272454

Senior Member gookeng's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

ทุกอย่างพร้อม.......
    น้องเมียก็พร้อม......

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gookeng : 21-04-2011 เมื่อ 09:50
    Lambretta Sport Touring

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gookeng อ่านข้อความ
    ทุกอย่างพร้อม.......
    น้องเมียก็พร้อม......
    ซี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด อ่าาาาาาาาาา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แลมเคลียร์ : 28-04-2011 เมื่อ 00:51
    lamclear racing team

สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แลมเคลียร์ อ่านข้อความ
    เที่ยวเผื่อ ชาวแก๊งด้วยนะ อย่าลืม รายงานสด มาหั้ยชมด้วยละ
    ชั้นอยากให้เธอไปสัมผัสด้วยกันจัง แต่เหตุไฉนเธอจึงไปด้วยไม่ได้

สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อัพเดทล่าสุด

ใครที่ยังไม่มีพาสสปอต รีบทำด่วน
    บัตรประชาชน จำเป็นมากเพราะต้องใช้คู่กับพาสสปอต

เอกสารทะเบียนรถรีบไปแปลด้วย 25 บาท เอง
    เมื่อแปลเสร็จแล้วแจ้งมาด้วยว่า รถคุณได้อักษรไร เช่น smf222bkk
    ผมจะได้ตัดสติ๊กเอร์ติดรถแทนป้ายทะเบียนให้ ฟรี แจ้งเข้ามาก่อนที่จะออกเดินทางด้วย

ขอบคุณครับ

Senior Member gookeng's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

.....ใครอยากไปแล้วบอกว่าไม่มีเงิน ปิยะมีให้ยืม
    แต่ถ้าจะเอาแบบ ให้เลย คงไม่ได้ แค่นี้นะ...

ทริป นี้ขอให้ได้เจอ สิ่งที่อยากเจอด้วยเถอะ....
    ผิวพม่า นัยตา แขก

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gookeng : 22-04-2011 เมื่อ 11:16
    Lambretta Sport Touring

สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gookeng อ่านข้อความ
    .....ใครอยากไปแล้วบอกว่าไม่มีเงิน ปิยะมีให้ยืม
    แต่ถ้าจะเอาแบบ ให้เลย คงไม่ได้ แค่นี้นะ...

ทริป นี้ขอให้ได้เจอ สิ่งที่อยากเจอด้วยเถอะ....
    ผิวพม่า นัยตา แขก
    ดอกเบี้ยราคาพิเศษ เฮียปิยะบอกมา ทริปนี้ทริปเดียวนะที่จะให้ยืม เพราะกลัวเพื่อนโกง
    ไม่มีบ่อยนะจ๊ะ กองทุนปล่อยกู้ ขี่ตามฝัน

ตาเก่งชั้นว่าผิวพม่าในตาแขกแบบนั้น ถ้าเราลุยไปตีเมืองที่สิงคโปร์อ่ะ จะครบทุกชนชาติเลยนะ

Senior Member 3Li200's Avatar
    สถานที่
    Oo..LAMCLEAR..oO
    ขอบคุณ
    0

Name:  sin1.jpg
Views: 1748
Size:  23.0 KB
    i love สิงค์โปร์
    ...คุณมิอาจเดินทางไปถึงจุดหมายปลายทาง ได้หรอก...
    ...หากมัวแต่หยุดเพื่อปาหิน ใส่สุนัขที่เห่าไปตลอดทาง...

Bookmarks