ขออนุญาติระบายความทุกข์และขอ คำแนะนำเรื่องคาร์บู c-92 หน่อยน่ะคับพี่ๆ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขออนุญาติระบายความทุกข์และขอ คำแนะนำเรื่องคาร์บู c-92 หน่อยน่ะคับพี่ๆ

tuspol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออนุญาติระบายความทุกข์และขอ คำแนะนำเรื่องคาร์บู c-92 หน่อยน่ะคับพี่ๆ

สวัสดีคับพี่ๆ รถผม c- 92 พอดีมีปัญหา เรื่องคาร์บูครับ ขอระบายความทุกข์สส่วนตัวให้หายอึดอัดหน่อยคับ
    คือเมื่อประมาน 3-4 เดือนที่แล้วผมเอารถไปให้ ร้านๆหนึ่งทำผมอยู่แถวสุทธิสาร ซึ่งรถสามารถขับได้แต่มีควันไหลข้างนึง
    พอไปที่ร้าน ช่างบอก ต้องเปลี่ยน ลูกแหวน คว้าน ตีปลอก วาล์ว ซ่อมบ่าว่าตัวเสื้อ ผมก็ตกลงในราคา 5000
    บาท จากนั๊นรอๆมาเดือนกว่าๆ เข้าไปที่ร้านแทบทุกวัน เจอช่างคนนี๊ แปปเดี๋ยวก็เหนออกไปนุ่นไปนี่ ผมไปดูก็เหนยกเครื่องลงไว้ แต่ไม่ทำไรต่อ และก็รับงานใหม่ๆหน้าร้านเข้ามาตลอด ซึ่งพ่อก็บอกให้ผมไปเอารถกลับบ้าน
    ซึ่งผมเห็นหลายคน คือตกลงซ่อมใหญ่ ช่างก็จะยกเครื่องลงไว้เหมือนการมัดมือเราให้ต้องซ่อ ม แล้วก็นานๆจะมาทำซักที พี่ๆเคยเจอแบบนี๊บ้างไหมครับ พอผมถามเค้าก็มานั่งขัดเสื้อ เล็กๆน้อยๆ จนผมคุยกับเค้าว่าจะทำไหม ผมก็ตกลงกันเค้าบอกว่า ช่วงนี๊เค้าต้องรับงานเยอะ ต้องส่งงานลูกค้าก่อน ผมงง แล้วบอกว่าแล้วผมไม่ใช่ลูกค้าหรอรถผมก็คือ งานของคุนไม่ใช่หรอคับ ก็ตกลงกันเส็ด เค้าบอกอีก2อาทิตจะเริ่มทำให้ขอเคลียงานก่อน ผมก็โอเคเข้าใจ
    ว่ารถเราอะไหล่อาจจะหายากต้องใช้เวลา ผมจึงบอกงั๊นให้พี่เอาเสื้อไปซ่อมรอยบิ่นที่ครีบ และยิงทรายเสื้อฝา ฝาเครื่องตัวเครื่องด้วย ตกลงกันโอเค 3000 เค้าเป็นคนจัดการให้เลย พอ2อาทิตผมมาดู ดีคับเครื่องฝายิงทรายตามที่ผมต้องการ ช่างบอกอาทิตหน้าน่ะ พอดีมีงานเข้ามา ผมก็โอเค รอต่ออีกอาทิตนึง พอมาถึงอาทิตย์ที่เค้าว่าจะทำ ผมไปที่ร้านงงเลยครับ ใช่ฝาเครื่อง ผมหรือเปล่าวางเกลื่อนและสีที่ยิงทราย ถลอก และเลย ผมไปถามช่างเค้าบอกเดี๋ยวซ่อมเก็บให้ ผมไปกับที่ร้านแทบทุกวัน ไปดูเค้า ให้ผมซื้อแบตใหม่ คอย และบอกขอค่าลูกสูบอีก1000กว่าบาท ผมก็ให้ไปเพราะเค้าใจว่ารถมันเก่าต้องเข้าใจหลายๆอย่ าง แต่ผมบอก ถ้าซื้ออะไหล่มาแล้วบอกผมหน่อยอยากเห็นของด้วยยเพราะ ผมมาร้านแทบทุกวันอยู่แล้ว พออีก2วันผมไปที่ร้านเค้าบอกเปลี่ยนอะไหล่ ลูกสูบทุกอย่างให้แล้ว ผมก็โอเค แต่เค้าประกอบฝาเครื่องแล้ว แล้วเค้าลอกสีที่ยิงทรายออกหมด ผมบอกไหนว่าจะซ่อมไห้เค้าบอก ได้แค่ล้างให้ เค้าว่าเค้าทำน้ำมันหกใส่ สีลอก ผมบอกว่าพี่ทำก็ช่วยซ่อมให้หน่อย ใจผมเชื่อใจร้านนี๊มากไม่อยากมีปัญหา เพราะ มีหลายๆคนแนะนำ แต่เค้าทำแบบนี๊ ผมก็โอเคง่ายๆสรุปเหมือนผมเสียค่ายิงทรายแต่ได้ เครื่องสีเหล็กขัดมาแทน ผมก็ไม่อยากไปเถียงอะไร แต่พอยกขึ้นเส็ดสตาร์ดยังไงก๋ไม่ติด ไห้ผมไปซื้อคาร์บูเวฟ110 มาลูกไหม่ ผมก็ไปซื้อมา1000กว่าบาท แล้วกรองอากาศกรองน้ำมันแบบแก้วที่ผมใส่ก็หายถามก็ไม ่มีไครูของก็ใส่อยู่กับรถ
    แถมวันต่อมาผมไปที่ร้านเป็นคาบูลูกใหม่125 ไม่ใช่ที่ผมซื้อมา ผมถามเค้าบอกว่าเค้าไปแลกกับรถที่มาซ่อมเค้าบอกว่า12 5 น่าจะชัวกว่าผมบอกไมไม่บอกผมจะได้ไปเปลี่ยนหรือคุยกั บร้านที่ซื้อเพราะผมซื้อ มือ 1 ยังไม่ได้แกะกล่องเลย แล้วไปเอา125 มือสองจากไคมาไห้โดยพละการเลย จนผมเริ่มเครียดทีแรกก็ยอมๆ เค้าบอกอีกอาทิตนึงมารับรถเลย พอไปก็สตาร์ดไม่ติด ต่อมาจนผมไม่ไปเกือบเดือนเพราะติดเรียนช่วงนั๊น พอไปอีกทีก็ไม่ติดและช่างก็ทำคันอื่นอยู่เยนนั๊นผมก็ เลยขอเอารถกลับ พอกลับมาก็เสียใจกับตัวเองที่หมดตังไป เกือบหมื่น ได้มาแค่ คาบูร์เวฟ สียิงทรายลอกๆ รถสตาร์ไม่ติดเลย พอดีเพื่อนพ่อเค้ามาแนะนำร้านเป็นเพื่อนกัน ก็เลยไปลองดูอีกซักตั้งพอเค้ารื้อออกมา ปรากด ลูกหลวมมาก ปลอก ก้านหลวมลูกก็เก่ามีรอยเยอะมากบิ่น ก้านวาวคด สรุปคือ ช่างร้านเก่าไม่ได้เปลี่ยนอะไรให้เลย ที่บอกตีปลอกคว้านเปลี่ยนลูกอักก้าน สรปคือไม่ทำไรเลยเพราะตกลงเปลี่ยนของใหม่หมด ผมคงจะจำไว้เป็นบทเรียนครับการเลือกร้านนี่น่ากลัวจิ งๆครับ ยังไงระวังกันด้วยน่ะคับบบบพี่ๆน้องๆ เลือกร้านกันดีๆน่ะคับ

ถามเรื่องคาร์บูร์คับบบ
    คือตอนนี๊ใส่ เวฟ125 พี่ๆว่ามันเหมาะสมใหมหรือถ้าจะให้ดีควรเป็นคาร์บูร์อ ะไรดีครับตอนนี๊ร้านใหม่ใส่ลูกเดิมไซ 1.00

ยังไงก็ขอบคุนน่ะคับบ
    The World Is Just Awesome.

Senior Member kradook's Avatar
    สถานที่
    นักบิดไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจครับ บอกชื่อร้านเลยดีกว่า อย่าให้หมูคันอื่นโดนอีกเลยครับ
    ผมเองดีที่ว่าแถวๆที่ผมอยู่ พอมีช่างเก่าๆ เก๋าๆ ก่อนจะเอารถไปทิ้งต้องหาข้อมูลช่างพอสมควร ทิ้งนานไม่ว่า ขอแค่ทำดีเท่านั้นเอง
    เพราะเราต้องเข้าใจช่างด้วยนะครับว่ารถเรามันใช้เวลา ทำนาน รับงานหน้าร้านได้เงินเร็วกว่า มัวแต่มาทำรถเราคันเดียวเขาก็จะเสียลูกค้าประจำ
    รถเก่าต้องใจเย็นนิดๆใจถึงหน่อยๆครับ ก่อนจะมาตอบกระทู้ ผมเพิ่งไปรับรถมา หมดไป 3000
    -ผ่าไป 2 รอบ
    -กลึงข้อเหวียง
    -จัดชุดไฟ

สู้ต่อไปนะครับ ขอให้รถเสร็จไวๆ
    ----- จาก c-70 => c-105 => Vespa Sprint =>CD 125=>C200=>Vespa 64 & C 92 & C70K2 -----
    Kmit'NB..ID49..
    เริ่มต้นกับโปรเจค หมูๆ
    +++++++++ "จมปลัก" กับ "สิ่งที่เป็นไปได้ ยากก" +++++++++

Senior Member tobe1234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องคารืบู นี่แนะนำ คาร์บูของ s-90 ใหม่ๆจบเลยสำหรับหมู

ไม่มีปัญหาวิ่งดี

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kradook อ่านข้อความ
    เห็นใจครับ บอกชื่อร้านเลยดีกว่า อย่าให้หมูคันอื่นโดนอีกเลยครับ
    ผมเองดีที่ว่าแถวๆที่ผมอยู่ พอมีช่างเก่าๆ เก๋าๆ ก่อนจะเอารถไปทิ้งต้องหาข้อมูลช่างพอสมควร ทิ้งนานไม่ว่า ขอแค่ทำดีเท่านั้นเอง
    เพราะเราต้องเข้าใจช่างด้วยนะครับว่ารถเรามันใช้เวลา ทำนาน รับงานหน้าร้านได้เงินเร็วกว่า มัวแต่มาทำรถเราคันเดียวเขาก็จะเสียลูกค้าประจำ
    รถเก่าต้องใจเย็นนิดๆใจถึงหน่อยๆครับ ก่อนจะมาตอบกระทู้ ผมเพิ่งไปรับรถมา หมดไป 3000
    -ผ่าไป 2 รอบ
    -กลึงข้อเหวียง
    -จัดชุดไฟ

สู้ต่อไปนะครับ ขอให้รถเสร็จไวๆ

ขอบคุนน่ะคับที่ให้กำลังใจ ตอนนี๊ลุ้นว่าเส็ดแล้วคาร์บู เวฟ จะใช้กันได้หรือเปล่า ช่างร้านใหม่บอกอีกซัก 2 วันน่าจะเส็ด ถ้า 2วันเส็ดจริง รวมแล้ว ทิ้งรถไว้ 4-5วันเอง เปลี่ยนลูก วาว กลึงขยายเสื้อฝา เหล็กยางกดโซ่ และพวกบูชลูกปืนต่างๆ ช่างเอาอะไหล่ทุกชิ้นที่ซื้อมาให้ดูด้วยครับว่าแท้ให ม่หมด ขอให้อย่าเจอปัญหาอะไรอีกเลย หมดไปเยอะแล้วว เพื่อหมู ถ้าทำดีไม่ดียังไงจะมาเล่าให้ฟังน่ะคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tobe1234 อ่านข้อความ
    เรื่องคารืบู นี่แนะนำ คาร์บูของ s-90 ใหม่ๆจบเลยสำหรับหมู

ไม่มีปัญหาวิ่งดี
    ราคาของใหม่ประมานเท่าไหร่คับบบบ แล้วมือสองนอกจากหาตามเวปแล้วมีที่ไหนแนะนำมั๊ยคับ

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tuspol อ่านข้อความ
    ราคาของใหม่ประมานเท่าไหร่คับบบบ แล้วมือสองนอกจากหาตามเวปแล้วมีที่ไหนแนะนำมั๊ยคับ
    คาร์บู s90

ของใหม่ถ้าเกรด แท้ญี่ปุ่น ประมาณ 2,000-2,500 มั๊งครับไม่แน่ใจ บางร้านอาจถึง 3,000 แต่ของดีจริง

เกรดไต้หวัน น่าจะอยู่ที่ 850-950 ประมาณนี้ คุณภาพโอเลยครับ

เกรดจีนแดง อยู่ที่600-700

แต่ไม่แนะนำของ จีนแดง หรือมือสองครับ ซื้อของจีนแดงหรือของมือสอง ต้องเสี่ยงครับว่าจะใช้ได้ดีไม๊ เพราะรายละเอียดภายในมันมีเยอะกว่าที่คิดนะครับ ผมทิ้ง ของใหม่จีนแดงไป สองลูก ซื้อมาแล้ววิ่งสะดุด จ่ายน้ำมันไม่ทันบ้าง นมหนูทั้งสองตัวมีปัญหาบ้าง น้ำมันท่วมตลอด

คาร์บู s90 ต้องแปลงรูที่ยึดกับเสื้อ นิดหน่อย

คาร์บูc 200 เป็นอีกรุ่นที่ใช้กับหมู 92 ได้ดี ไม่ต้องแปลงอะไรเลย ใส่ได้พอดีเป๊ะ! แต่หายาก ราคาไม่ต้องพูดถึง แต่มีผู้รู้หลายท่านเคยบอกว่าใช้ได้ดีมั่กๆ(ของใหม่ม ือ1 หรือมือ2 สภาพกริ๊บๆ) ในกรณีที่หา ของ92ตรงรุ่นไม่ได้จริง

เพื่อรถของเราลงทุนให้คุ้มค่าทีเดียวไปเลยครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับกำลังทรัพย์ของคุณเองครับผม ^_^

ไม่ได้เก่งกาจอะไรนะครับ ก็จำเค้ามา แล้วเอามาบอกต่อก็แค่นั้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenjii : 24-03-2011 เมื่อ 23:25
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kenjii อ่านข้อความ
    คาร์บู s90

ของใหม่ถ้าเกรด แท้ญี่ปุ่น ประมาณ 2,000-2,500 มั๊งครับไม่แน่ใจ บางร้านอาจถึง 3,000 แต่ของดีจริง

เกรดไต้หวัน น่าจะอยู่ที่ 850-950 ประมาณนี้ คุณภาพโอเลยครับ

เกรดจีนแดง อยู่ที่600-700

แต่ไม่แนะนำของ จีนแดง หรือมือสองครับ ซื้อของจีนแดงหรือของมือสอง ต้องเสี่ยงครับว่าจะใช้ได้ดีไม๊ เพราะรายละเอียดภายในมันมีเยอะกว่าที่คิดนะครับ ผมทิ้ง ของใหม่จีนแดงไป สองลูก ซื้อมาแล้ววิ่งสะดุด จ่ายน้ำมันไม่ทันบ้าง นมหนูทั้งสองตัวมีปัญหาบ้าง น้ำมันท่วมตลอด

คาร์บู s90 ต้องแปลงรูที่ยึดกับเสื้อ นิดหน่อย

คาร์บูc 200 เป็นอีกรุ่นที่ใช้กับหมู 92 ได้ดี ไม่ต้องแปลงอะไรเลย ใส่ได้พอดีเป๊ะ! แต่หายาก ราคาไม่ต้องพูดถึง แต่มีผู้รู้หลายท่านเคยบอกว่าใช้ได้ดีมั่กๆ(ของใหม่ม ือ1 หรือมือ2 สภาพกริ๊บๆ) ในกรณีที่หา ของ92ตรงรุ่นไม่ได้จริง

เพื่อรถของเราลงทุนให้คุ้มค่าทีเดียวไปเลยครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับกำลังทรัพย์ของคุณเองครับผม ^_^

ไม่ได้เก่งกาจอะไรนะครับ ก็จำเค้ามา แล้วเอามาบอกต่อก็แค่นั้นครับ
    ตามนั้น แต่c200 วิงดีครับ แต่ไม่เท่าของเดิม
    c200 หาได้แต่ยากที่จะเจอดีๆๆ สอยมาลูกนึง 1800 ดีมาก แต่ขายพร้อมc200 ไปแล้ว

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

Member เพชรเกษมคลับ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเข้าใจดีคับ ว่าไปดูเกือบทุกวัน งานไม่คืบหน้าเลย แถมออกมาขี่ไม่ได้อีก
    ผมก็เคยโดนคับลักษณะนี้ แต่ผมดีหน่อยที่มันขี่ได้สตาร์ได้ แต่ไม่จบ ทิ้งไว้เป็นเดือน 2เดือน ผมบอกให้เลยร้านที่ผมทำอยู่แถวนครปฐม
    ทำไม่ค่อยดี หรือเฉพาะกับรถผมก็ไม่รู้นะ เพราะเห็นที่ไปทำก็หลายคัน งานเค้าเยอะ ผมนี้อยู่ไกลก็วิ่งไปดูบ่อย ไกล+งานไม่คืบหน้า ตังค์กูก็จ่ายครบ
    ทำไม่จบ วิ่งได้ไม่ดี ออกจากร้านนี้ก็เกือบหมื่น

คราวนี้ ผมตะเวนหาร้านใหม่ ใครว่าตรงไหนดี ก็ไป แก้นู้นแก้นี้ ตามแต่สำนักไหนเค้าบอกผมไม่เคยขัดเพราะอยากให้ออกมาด ี
    ร้านนี้ไม่จบก็ไปร้านใหม่ ขนขึ้นกะบะ ทำอยู่ 2 ร้านก็ไม่จบ เป็นร้านที่หลายคนน่าจะรู้จัก เพราะชื่อเสียงเค้าดี แต่รถผมออกมาก็ไม่ค่อยจะดี

สุดท้าย รถหมูผมมาจบกับ ร้านเรียกว่าบ้านดีกว่า เป็นช่าง ลุงทำอยู่บ้านคนเดียว และก็เก่งซะด้วย
    และรถผมก็ออกมาดี จนปัจจุบันนี้ ผมก็ไม่เคยไปทำที่ไหนอีกเลย

ความคิดเห็นผมว่านะ ร้านที่มีงานเยอะหรือร้านดัง ที่ผมเจอ มักจะรับงานแล้วชอบดองงาน คนที่ทำหมูเก่งๆๆที่ร้านก็มักจะมีคนเดียว นอกนั้นลูกมือ แล้วจำนวนรถ
    มันเยอะกว่าคนซ่อม รถผมอาจจะโดนพวกลูกมือทำ+งานเยอะเลยรีบๆทำให้เสร็จไม ่ใส่ใจรายละเอียด เอาให้รถสตาร์ติดก็ใช้ได้ วิ่งดีไม่ดีกูไม่รู้ กี่วันพักก็เรื่องของมัน จะคุยดีกับเราก็ตรงตอน รับรถ กับส่งรถแล้วเก็บเงินนี้แหละ นอกนั้นเรามาดูรถ แทบจะทำเป็นมองไม่เห็นเรา พอเราไปถาม ก็งานเยอะทำให้เจ้านู้นเจ้านี้ ทั้งๆๆที่มันเป็นคน นัดเรามาดูเองว่าอีกกี่วันเสร็จแล้วค่อยมาดู ก็มาดูตามมันบอกที่นัดกับเรา ทั้งๆๆที่เราก็ให้เวลามันเยอะแล้ว

ผมว่าร้านที่คนไม่เยอะนี้แหละดี อาจจะไม่เก่งเท่าร้านดังๆๆแต่เค้าตั้งใจทำก็พอ ทำได้ก็บอกว่าได้ ไม่ได้ก็บอกไม่ได้ ดีกว่าพวกช่างที่บอกทำได้แต่ออกมาเหมือนไม่ได้ทำ

ผมอาจจะระบายเยอะกว่าเจ้าของกระทู้แต่ผมเข้าใจความรู ้สึกดีคับ แหละไม่อยากให้หมูคันอื่นโดนในลักษณะนี้มันโดนหลอกชั ดๆไอ้เรื่องข้างในเครื่องเนี้ย มันต้องร้านที่ไว้ใจได้จริงๆๆ ผมว่านะ
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ

Phetchkasem Road Club
    รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม
    แต่เพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม
    Hi5 -http://PetkasemRoadClub.hi5.com

Member เพชรเกษมคลับ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพิ่มเติมให้เจ้าของกระทู้
    รถผม c92 ตอนนี้ใช้ คาร์บูเวฟ 100 แบบธรรมดา ก็ร้านลุงเป็นคนทำให้ ก็ใช้ดีไม่เคยมีปัญหา รถผม cdi
    ส่วนคาร์บู s90 ของจีนนี้ผมก็ไม่แนะนำเพราะโดนมาแล้วโดนไอ้ร้านแรกผม มันจับใส่ให้ มีปัญหา น้ำมันท่วม วอด (ดีตอนแรกแค่นั้นสักพักก็ไป)
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ

Phetchkasem Road Club
    รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม
    แต่เพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม
    Hi5 -http://PetkasemRoadClub.hi5.com

ขอบคุณ
    0

คับคุนน่ะคับพี่ๆ ที่ให้กำลังใจและแนะนำน่ะคับบ ตอนนี๊ร้านใหม่ทำใช้ดีเลยครับพอดีเอาคาบูลูกเก่า กึกที่ร้านแรกบอกว่าใช้ไม่ได้ ช่างเค้ามาล้างๆ มาใส่ วิ่งดีมากครับ มีปัญหาที่ รอบเดินเบาไม่ค่อย สมบูรณ์ครับ เพราะน่าจะเป็นของเทียมด้วย ก็เหลือหาคาร์บูดีๆสักตัวก็น่าจะใช้งานได้แล้วครับ

และปัญหาอีกอย่างหนึ่งคือสตาร์ดมือครับ ตอนนี๊กดแล้วเงียบ แต่ ลองเอาแบต 12 โวลล์ มาต่อ ติดเลย ตอนนี๊แบต6โวลล์ ไม่ติด ครับ พี่ๆที่พอทราบช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ

ยังไงก็ขอบคุนมากครับพี่ๆชาวหมู

Bookmarks