พี่น้อง mazda ชาวเหนือเป็นอย่างไรกันมั่งกับผลกระทบแผ่นดินไหวภาคเ หนือ 6.7 ริกเตอร์ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: พี่น้อง mazda ชาวเหนือเป็นอย่างไรกันมั่งกับผลกระทบแผ่นดินไหวภาคเ หนือ 6.7 ริกเตอร์

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN CHIANGMAI อ่านข้อความ
    มารายงานตัวแล้วครับ มาทั้งตัวและหัว(ใจ) เมื่อวานตอนเย็นได้รับมอบหมายให้นำงานศิลปะขึ้นโชว์ ณ ลานมอเตอร์โชว์ ประจำปี 2554 ณ ห้างโรบินสัน เชียงใหม่ ซึ่งจะมีตั้งแต่วันนี้ - 3 เมษายน (แอบโฆษณา) หากใครว่าง ๆ ไปแอ่วดูได้เด้อ หลังจากเตรียมงานเสร็จประมาณ 1 ทุ่ม ได้ไปนั่งพักเหนื่อย ณ ร้านเดิมแถว ๆ สวนหลวง ร.9 ขณะกำลังนั่งคุยกับน้อง ๆ ที่มารินเบียร์ ปรากฏว่าพื้นดินและบริเวณหนองน้ำได้กระเพื่อมอย่างแร งประมาณเกือบ 2 นาที เบียร์ที่วางไว้บนโต๊ะสั่นไหวอย่างมาก มือซ้ายต้องจับแก้วไว้ ส่วนมือขวาต้องโอบน้องเค้าไว้เพื่อไม่ให้น้องเค้ากลั วครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงทัพเหนือมาก ๆ ครับ เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นก็ดีแล้วครับ มีความรู้สึกว่าผุ้คนมารวมเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันมา กขึ้น เพราะตอนเช้ามาถึงที่ทำงาน มีแต่คนพูดถึงเรื่อง "แผ่นดินไหว"
    ..............เห็นน้องๆๆท่านแดนแล้วหัวใจผมก็ไหวเหม ือนกันครับ7.7ริกเตอร์อ่ะ55555ปล..ระวังตัวด้วยนะครั บขอบารมีครูบาศรีวิชัยคุ้มครองทุกท่านนะครับ....

Senior Member Mr.DAN CHIANGMAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ท่านปลอดภัย ทางเราก็หายห่วงครับ มันไม่มาลพบุรี แต่มันสะเทือนไปถึงกรุงเพทพฯครับ
    หลังจากสึนามิที่ญี่ปุ่น อาทิตย์ก่อนเชียงใหม่ ฝนตก 3 วัน 3 คืน อากาศหนาวยิ่งกว่าหน้าหนาว สอบถามลูกพี่อายุรุ่น ๆ 60 บอกว่ายังไม่เคยเจอมาก่อน ผ่านมาอาทิตย์นี้ก่อนหน้านั้น 2 วันได้ข่าว่ากรุงเทพฝนตกน้ำท่วม ถัดมาเมื่อคืนแผ่นดินไหวที่พม่าลามมาเชียงใหม่ ภัยธรรมชาติเริ่มเข้ามาใกล้ตัวขึ้นเรื่อย ๆ แล้วครับพี่น้อง เตรียมตัวให้พร้อมรับศึกครั้งใหญ่ครับเหล่าทัพมาสด้า

รูป รูป  

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ขอให้คุณพระคุ้มครองครับ

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ขอให้คุณพระช่วยคุ้มครองพี่น้องชาวไทยทุกคน อย่าได้เจอกับภัยธรรมชาติที่่รุนแรงเลย สาธุ
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ขอให้พี่น้องสายเหนือทุกคนปลอดภัยนะครับผม....

Junior Member Ball_Cm's Avatar
    สถานที่
    Mazda
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สั่นมากเลยครับ ผมนึกว่ากำลังจะสลบรู้สึกว่ามันส่ายไปส่ายมา ที่ไหนได้ แผ่นดินไหว

Bookmarks