[ แนะนำ ] ค่าผ่าเครื่องราคาเท่าไหร่คับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ค่าผ่าเครื่องราคาเท่าไหร่คับ

ARTTEN's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ค่าผ่าเครื่องราคาเท่าไหร่คับ

ค่าผ่าเครื่องราคาเท่าไหร่คับ??
    แล้วช่างจะทำอะไรให้บ้างคับ??
    แล้วฟิตเครื่องกับผ่าเครื่อง ต่างกันไง??
    อธิบายให้เ้ข้าใจทีคับ??
    ขอบคุณมากคับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

777 ขุนกระบี่'s Avatar
    สถานที่
    Scooter Line@bagnkok
    ขอบคุณ
    0
    0

1ผ่าเครื่องอยู่ระหว่าง ห้าพันถึงหมื่นสอง อยู่ที่การเปลี่ยนอะใหล่ที่เสียกับค่าแรง
    2ช่างจะเปลี่ยนลูกปืนทุกตัว-ซีลยาง-ประเก็น-คลัตช์-ลูกสูบ-ยางกันกระแทกคันสตาร์ท-9ล9
    3คล้ายๆกันนะครับแต่ผ่าเครื่องจะเปลี่ยนใหม่หมดส่วนฟ ิตจะเปลี่ยนเฉพาะบางอย่าง
    4สนใจหรือปรึกษา0870770461
    ร้านซ่อมเวสป้าตั้งเตียมเจ๊ง
    โทร 0870770461
    พรสวรรค์ไม่เกี่ยว ถ้ามั่นฝึก

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

รถผมทำใหม่หมดหมื่นสามห้าร้อยเมื่อวานนี้เองคับเปลีย นใหม่ทุกอย่าง เช่น ทำโรตาลี่ใหม่ ซีลและลูกปืนใหม่ทุกตัว เฟืองเกียรเฟืองสตาดใหม่ คลัชใหม่ ท่อไอเสียใหม่ ไล่สายไฟใหม่ทั้งคัน ผ้าเบรคหน้าหลังใหม่ ขี่เหมือนรถใหม่เลยคับ ตอนแลกว่าจะทำนิดเดียวคับแต่ช่างบอกว่ารถเราใช่เองทำ ไปเถอะคับเวสป้าถ้าเครื่องจบ********โคตรทนเลยก็เลยทำเต็ มคับ

huuluu huuluu's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wut_C100 อ่านข้อความ
    รถผมทำใหม่หมดหมื่นสามห้าร้อยเมื่อวานนี้เองคับเปลีย นใหม่ทุกอย่าง เช่น ทำโรตาลี่ใหม่ ซีลและลูกปืนใหม่ทุกตัว เฟืองเกียรเฟืองสตาดใหม่ คลัชใหม่ ท่อไอเสียใหม่ ไล่สายไฟใหม่ทั้งคัน ผ้าเบรคหน้าหลังใหม่ ขี่เหมือนรถใหม่เลยคับ ตอนแลกว่าจะทำนิดเดียวคับแต่ช่างบอกว่ารถเราใช่เองทำ ไปเถอะคับเวสป้าถ้าเครื่องจบ********โคตรทนเลยก็เลยทำเต็ มคับ
    ทำที่ไหนมาครับขอเบอร์ช่างหน่อยครับ

Member se_ven_6's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wut_C100 อ่านข้อความ
    อยากรู้เหมือนกันค่ะ ทำมาจาร้านไหนหรอค่ะ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

Name:  IMG_1420.jpg
Views: 11550
Size:  50.0 KBName:  IMG_1443.jpg
Views: 11517
Size:  31.6 KBName:  IMG_1436.jpg
Views: 11508
Size:  46.9 KBตามนี้คับคนที่ประกอบรถผมเป็นเฮียเจ้าของร้านทำเองเล ยคับทั้งคันก็ประมาณหมื่นสองนิดๆผมใส่ไป1ใบคับเลย 13,330รถให้ถ้วน13000

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

Name:  IMG_1415.jpg
Views: 11697
Size:  42.4 KBName:  IMG_1419.jpg
Views: 11556
Size:  41.5 KBName:  IMG_1418.jpg
Views: 11821
Size:  41.8 KB

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

รายละเอียดอะไหล่ในตัวเครื่องอาจจะไม่ครบน่ะครับ ลูกสูบ ก้านสูบ ลูกปืนสลักสูบ ลูกปืนข้อเหวี่ยง 2 ตัว ซีลข้อเหวี่ยง 2 ตัว ลิ่มจานไฟและลิ่มครัช แหวนรองคลัช เบี้ยคลัชและบู๊ทกดคลัช คลัชทั้งลูกแยกเป็น ผ้าคลัช เฟืองคลัช บู๊ทเฟืองคลัช จานบู๊ทเฟืองคลัช แผ่นเหล็กคลัช แหวนรองน็อตคลัช น็อตยึดคลัช สปริงคลัช ถ้วยสปริงคลัช เสื้อคลัช กิ๊พล็อคเสื้อคลัช ยางกันกระแทก 2 ตัว บู๊ทคลัช เฟืองสตราท์ แกนสตราท์ ลูกปืนเรียงเจดีย์ กากบาทเกียร์ แกนชักเกียร์ แหวนพับเฟืองเกียร์ แกนเจดีย์ ลูกปืนหัวเพลา ลูกปืนล้อหลัง ซีลล้อหลังเฟืองสตราท์ โอริงแกนสตราท์ โอริงแกนคลัช โอริงฝาคลัช ปะเก็น ยางแท่นเครื่อง ยางแท่นโช๊ค จานแม่เหล็ก ใบพัด แผงมัดไฟหรือ คอยล์สตราท์ตัวในทั้ง 3 ตัว คอนเดนเซอร์ สักหลาดทองขาว ทองขาว คอลย์หัวเทียน หัวเทียน คารบู กรองอากาศ และสตั๊ดต่างๆ กระปุกเกียร์

อะไหล่ใหญ่ๆเช่น เพลาหลัง เสื้อสูบ แคร้ง ฝาสูบ เสาสูบ น็อตปะกบแคร้ง น็อตฝาสูบ และน็อตอื่นๆ
    ข้อเหวี่ยง ถาดคารบู ฝาคลัช สปริงและแกนฝาคลัช เฟืองเกียร์ เฟืองเจดีย์

ในส่วนโรงกลึง ทำโรตารี่ คว้านหน้าโร ปาดหน้าข้อเหวี่ยง อ๊อกกลึงบ่าต่างๆ สวมบู๊ทต่างๆ คว้านเสื้อสูบ ย้ำสปริงเกียร์ ตีปลอกลูกปืนต่างๆ และเชื่อมแค้งอื่นๆ สวมบู๊ทคลัช และงานแปลงอื่นๆ อัดก้านสูบ สวมเกลียวอื่นๆ

อะไหล่เพิ่มเติมอื่นๆ ตามแต่เครื่องรุ่นต่างๆครับ มีมากน้อยไม่เท่ากันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย italy 200 : 27-03-2011 เมื่อ 22:17
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    italy_200@hotmail.com 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

I am RATM Toni's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0
    0

ช่างมาตอบเองเลย 55.
    gongto_1963@hotmail.com
    Kingtona Button II /Line : kingtona24

Bookmarks