ถามผู้รู้เรื่องไมล์ หน่อยคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามผู้รู้เรื่องไมล์ หน่อยคับ

มาตรฐาน ถามผู้รู้เรื่องไมล์ หน่อยคับ

คือว่า ไมล์ของ Vespa สปริ้น กับ ไมล์ของ Vespa ss

มานแตกต่างกานตรงไหนหร๋อครับ ช่วยตอบที

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รู้นิดๆหน่อยๆครับ

64 (VBB) เป็นไมล์ 100 โลโก้ P
    GL (Grand Luxe) เป็นไมล์ 110 โลโก้ P
    Sprint เป็นไมล์ 100 มีทั้งโลโก้ P และโลโก้รังผึ้ง (ใบโพธิ์)
    GS Mark 1 (Grand Sport) เป็นไมล์ 120 ตัวเลขใหญ่ ช่องตัวเลขเป็นช่องแบ่ง
    GS Mark 2 (Grand Sport) เป็นไมล์ 120 ตัวเลขเล็ก ช่องตัวเลขเป็นช่องยาว
    GS Mark ? (กุญแจแบบ Sprint) เป็นไมล์ 120 ตัวเลขเล็ก ช่องตัวเลขเป็นช่องยาว
    SS (Super Sport) เป็นไมล์ 120 เป็นโลโก้ตัว P
    จำได้เท่านี้แหละครับ ใครจะเพิ่มเติมข้อมูลก็เชิญต่อครับ

Bookmarks