ขอข้อมูล Hercules ตัวนี้หน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอข้อมูล Hercules ตัวนี้หน่อยครับ

มาตรฐาน ขอข้อมูล Hercules ตัวนี้หน่อยครับ

พอดีได้โครงนี้มาจากเพื่อนๆๆในเว็ปนี้ครับเลยอยากทรา บข้อมูลในการชุบชีวิต เกี่ยวกับ อะไหล่ กับ ลายน้ำ ว่าสามารถใช้อะไหล่รุ่นไหนได้เช่น ล้อ บังโคลน หน้า - หลัง หุ้มโซ่ และ ลายน้ำที่ตรงรุ่นนี้เป็นยังไง ขอความกรุณาด้วยครับ...[ปล.รู้แต่ว่าน่าจะเป็นของโรงงานลาเร่ย์]
    Name:  1.jpg
Views: 333
Size:  34.1 KB
    Name:  2.jpg
Views: 335
Size:  18.0 KB
    Name:  3.jpg
Views: 330
Size:  18.3 KB

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีข้อมูลเฮอร์ โรงงานราเล่ห์เลยครับ แต่ดูจากข้อต่อน่าจะเป็นไปได้ หลังจากที่ดูแล้วนะครับดูเหมือนคิดจะทำสีใหม่ แต่ดูจากรูปแล้วคันนี้น่าจะสีเดิมโรงงาน(น่าจะนะครับ รูปไม่ชัด) ถ้าสีเดิมโรงงานไม่น่าทำครับเก็บสีเดิมๆดีกว่าลงน้ำม ันทำความสะอาดดีๆก็สวยแล้วฟอร์มสีแบบนี้ ส่วนอะไหล่ถ้าเป็นโรงงานราเลห์ก็หาอุปกรณ์โรงงานราเล ่ห์เลยครับ ในเรื่องชุดที่ที่จะหาให้เข้ากันใช้บังโคลนหน้า หลังขาว ก็ไม่น่าเกียจ 26ชายใส่บังเสี้ยวก็ดูดี จานปั่นหาจานพวงมาลัยขากลม(จานแบบนี้โรงงานเฮอร์จริง ๆก็มีผลิตออกมาไม่น่าจะน่าเกียจหรือถ้าอยากอิงโรงงาน ดั่งเดิมหาจานเฮอ์จริงๆก็ดีครับ) ชุดเบรคน่าจะทำชุดเบรคก้ามปูจะเช้ากับรถดี(ชุดเบรคก้ ามปูราเล่ห์หาได้ครับไม่แพงมาก) แต่ถ้าจะแต่งแบบเฮอร์ใช้อุปกรณ์เฮอร์จริงก็เหนื่อยนิ ดนึงครับ นอกนั้นตามที่บอกครับ
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรhttp://ob-chan.forumotion.com/

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆๆครับ

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เผื่อไว้เป็นแนว

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

Bookmarks