ลูกสูบติดบ่อยมากอะคาบบทำงัยดี

ชื่อกระทู้: ลูกสูบติดบ่อยมากอะคาบบทำงัยดี

มาตรฐาน ลูกสูบติดบ่อยมากอะคาบบทำงัยดี

รถผมลูกสูบติดบ่อยมากทำงัยดีคาบ......ผมเติมออโต้ลูบ มากด้วยนะคาบอย่างกะขายไก่ปิ้ง แต่อยากรู้ทำไมลูกสูบยังติดอยู่อะคาบ ......พอถึงเกียร์๔แล้วเร่งได้แป๊ปเดียวก้อสูบติดอะอ ีกคาบ งงจิงๆ ขอให้ผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคาบ
    MkrongthiP king of RaStA

[email protected]
    สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

แล้ว จะรีบไปไหน หรอ........ไม่ต้องวิ่งเป็น เวฟ ก็ได้ ถ้ารีบมาก ก็ขับเวฟ ดิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

ลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ยี่ห้อดีดี กว่าที่ใช้อยู่อ่ะครับ ถ้าเปลี่ยนเเล้วม่ายหาย รึว่า ใช้ยี่ห้อดีดี อยู่เเล้ว เติมออโต้ลูปก็เยอะเเล้ว เเสดงว่าลูกสูบลายพร้อยเเล้วอ่า คว้านเสื้อ เปลี่ยนลูกใหม่เลยจ้า /\
    " กิ เ ล ส . . . ล้ น "

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ผมไม่รู้ว่าเยอะของคุณ เยอะขนาดไหน ถ้าเป็นแลมแบร็ตต้า ของผม ไม่มีทางเติมออโต้ลูปเป็นฝาอย่างแน่นอน เท อย่างเดียว เป็นไปได้ที่ควันขาว นั้นอาจจะเกิดจากออโต้ลูปไม่ดี ทำให้ควันเยอะ เพราะบางยี่ห้อ ใส่ในปริมาณเท่ากันแต่ควันไม่มี หรือไม่ลูกสูบคุณก็อาจจะไม่ได้ติด แต่อาจจะเป็นน้ำมันลงไม่ทัน มันเลยวอดดับไป แต่ถ้าสตาร์ไม่ลงก็คงลูกติด ผมเลิกเติมเป็นฝา ไปตั้งนานแล้ว ถ้าวันไหนขี่แรงๆใส่ไปเยอะๆเลย ดูหัวเทียนเอาว่าสีอะไร
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003
    ผมไม่รู้ว่าเยอะของคุณ เยอะขนาดไหน ถ้าเป็นแลมแบร็ตต้า ของผม ไม่มีทางเติมออโต้ลูปเป็นฝาอย่างแน่นอน เท อย่างเดียว เป็นไปได้ที่ควันขาว นั้นอาจจะเกิดจากออโต้ลูปไม่ดี ทำให้ควันเยอะ เพราะบางยี่ห้อ ใส่ในปริมาณเท่ากันแต่ควันไม่มี หรือไม่ลูกสูบคุณก็อาจจะไม่ได้ติด แต่อาจจะเป็นน้ำมันลงไม่ทัน มันเลยวอดดับไป แต่ถ้าสตาร์ไม่ลงก็คงลูกติด ผมเลิกเติมเป็นฝา ไปตั้งนานแล้ว ถ้าวันไหนขี่แรงๆใส่ไปเยอะๆเลย ดูหัวเทียนเอาว่าสีอะไร
    ลูกฟิตอยู่รึเปล่าอ่ะ.....

น้ำมันลงไม่ทัน นมหนูตัน เหมือนท่านแลม 003 บอก

55+ จริงๆแหละ
    เลิกเติมเปนฝาแล้วเหมือนกัน.... ตวงทีไร เหนียวมือทุกที

ตอนนี้เปลี่ยนไปเติมชาเขียวแทน
    (เอาโอโตลูปถ่ายใส่ขวดชาเขียวน่ะ เพราะใส่ขวดเดิมไว้ในเก๊ะ หกเลอะเก๊ะหมด)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

เช่นกันครับ เติมเปนฝาทีไร มือเละทุกทีเลย ผมเติมด้วย ขวด M 150 เติมที รถผมไม่มีลิมิตชีวิตเกินร้อยเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มหัวฟู : 25-01-2006 เมื่อ 22:05
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    LAMMANIA029

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

นู๋ไม่ได้เติมออโต้ลูปเลยค่ะ แต่นู๋เติมน้ำมันเครื่องแทน ขอบอก ว่าควันขาวมัก แต่ก็วิ่งมักๆ เช่นเดียวกัน ..อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

เติมน้ำมันเครื่องดีกว่าเติมออโต้ลูบหรอ............
    MkrongthiP king of RaStA

สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่รู้ มันอยู่ที่ความเชื่อของ แต่ละคนนะค่ะ ...........อิอิ

ถ้าใช้ฝาเเล้วเปื้อนมือก็เปลี่ยนเปนถ้วยตวง จิ มีหูจับ อิอิ :d
    " กิ เ ล ส . . . ล้ น "

Bookmarks