mazda blackpearลงเขาน๊อตล้อหลุดหมด4ตัว - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: mazda blackpearลงเขาน๊อตล้อหลุดหมด4ตัว

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ witpk2 อ่านข้อความ
    ครับ เดินเบาแล้ว สั่น ดับ ช่างคนเก่าจูนมาแรงครับ 555 เสียงมาก่อนตั้งแต่ปากซอยก้รู้ว่ามาแล้ว (ลูกบอกครับ)

ล้อสวยจัง...

ล้อเท่นะครับ โชคดีจัง

จริงเหรอครับ ผมดูแล้วมันไม่ค่อย retro เลยครับลายนี้ อิอิอิ

ท่านทั้งหลายครับ ขอคำชี้แนะหน่อย เครื่องเริ่มเยิ้ม
    ระหว่าง โอเวอร์ออล กับ วางเครื่องใหม่ อย่างใหนดีกว่าครับ
    ท่านที่เคยโอเวอร์ออลใหม่ เครื่อง 1300 ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ
    วางเครื่องใหม่(เก่า) เครื่องรุ่นใหนดี ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ
    ขอบคุณครับ
    ......................คืองี้ครับเรื่องเครื่องมันมี 2แบบคือท่านชอบแบเดิมๆๆก็ฟิตเครื่องเดิมแต่ก็ต้องดูว ่าเครื่องท่านยังไหวอยู่ไหมถ้าไม่ก็ว่างเครื่องใหม่แ ต่เป็นเครื่องรุ่นเดิมครับ...กับอีกแบบคือว่างใหม่ที ่ไม่เดิมแต่ใช้งานได้ดี....ก็มีหลายรุ่นแล้วแต่ท่านจ ะเลือกครับ..ตามงบประมาณ...ของผมเคยฟิตใหม่มาแล้วหมด ไปหมื่นกว่าๆๆแต่ไม่จบครับ..5555และตอนนี้กำลังจะโดน อีหมื่นกว่าๆๆอ่ะ..5555แต่เที่ยวนี้น่าจะจบ(ชีวิตผมอ ่ะ55จนเลยครับ)และพร้อมติดแก๊สเลยครับ...ของอิตาลีทั ้งระบบ..55555

ล้อ hayashi สุดๆไปเลยคับลายนี้สวยมากเพื่อนผมก็ใส่อยู่หล่อโคดๆค ับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamborghini : 08-04-2011 เมื่อ 09:58

Senior Member
    สถานที่
    Andaphuket rc
    ขอบคุณ
    1

เครื่องยังแรงครับ แต่มีเยิ้ม
    ผมเช็ดขัดด้วย 91 ไปรอบแล้ว ว่างจะขัดดีๆหน่อย
    ขอเรียกว่า ป้าเยิ้ม ไปก่อน 555
    เมื่อคืนร้อนวิชา ลองหมุนคาร์บูปรับเอง ได้เรื่องครับ
    เปิดแอร์เบาดับ แต่ตอนกลางวันไม่เป็นครับ เป็นกลางคืน
    ท่านใดแนะนำการปรับหมุนหน่อยครับ
    ตัวใน ปรับอะไร ตัวนอก ปรับอะไร(น็อต4แฉกที่คาร์บูนะครับ)

รูป รูป      

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ witpk2 อ่านข้อความ
    เครื่องยังแรงครับ แต่มีเยิ้ม
    ผมเช็ดขัดด้วย 91 ไปรอบแล้ว ว่างจะขัดดีๆหน่อย
    ขอเรียกว่า ป้าเยิ้ม ไปก่อน 555
    เมื่อคืนร้อนวิชา ลองหมุนคาร์บูปรับเอง ได้เรื่องครับ
    เปิดแอร์เบาดับ แต่ตอนกลางวันไม่เป็นครับ เป็นกลางคืน
    ท่านใดแนะนำการปรับหมุนหน่อยครับ
    ตัวใน ปรับอะไร ตัวนอก ปรับอะไร(น็อต4แฉกที่คาร์บูนะครับ)
    ...........ตัวที่อยู่ด้านใน(ซ้ายมือ)คือตัวเดินเบาต ั้งรอบเครื่องครับ...ตัวที่อยู่ด้านนอก(ขวามือ)จูนอา กาศครับ....ผิดถูกเชิญท่านที่ชำนาญแนะนำอีกทีครับ... .

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ขอบคุณครับ ช่างที่ปั๊ม ข้างบ้านตั้งให้ ดีขึ้นแล้วครับ
    แต่ตอนผ่อนยังมีเสียงแตกๆครับ (เหมือนรถแดร็กเลย 555)

อีกอย่างนึงครับ ผมให้คำนิยามของ ป้าเยิ้มว่า พวงมาลัยแข็งแรงจริงๆ ขับมา 3 วันแล้ว แข็งมากกกกกกกกกกกก
    รถรุ่นนี้พวงมาลัยแข็งทุกคันรึปล่าวครับ

ขอบคุณ
    245

ขอบคุณครับ ช่างที่ปั๊ม ข้างบ้านตั้งให้ ดีขึ้นแล้วครับ
    แต่ตอนผ่อนยังมีเสียงแตกๆครับ (เหมือนรถแดร็กเลย 555)

อีกอย่างนึงครับ ผมให้คำนิยามของ ป้าเยิ้มว่า พวงมาลัยแข็งแรงจริงๆ ขับมา 3 วันแล้ว แข็งมากกกกกกกกกกกก
    รถรุ่นนี้พวงมาลัยแข็งทุกคันรึปล่าวครับ
    .............ไม่จริงครับ...รถผมนิ่มอย่างกับพวงมาลั ยเพาวเวอร์เลยครับ...รถจอดนิ่งๆๆมือเดียวหมุนได้ครับ ....มันอยู่ที่ลูกหมากปีกนกบนล่างครับ...และยางดอกให ม่ๆๆครับ...ลองถามท่านที่เคยมาลองขับรถผมดูได้ครับว่ านิ่มขนาดไหน...

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .............ไม่จริงครับ...รถผมนิ่มอย่างกับพวงมาลั ยเพาวเวอร์เลยครับ...รถจอดนิ่งๆๆมือเดียวหมุนได้ครับ ....มันอยู่ที่ลูกหมากปีกนกบนล่างครับ...และยางดอกให ม่ๆๆครับ...ลองถามท่านที่เคยมาลองขับรถผมดูได้ครับว่ านิ่มขนาดไหน...
    มันเกี่ยวกับยางของผมรึปล่าวครับ รู้สึกว่ามันใหญ่กว่าเดิมๆครับ (เพราะช่วงล่างผมยกเปลี่ยนใหม่หมดเลยครับหมดไป ห้าพันกว่าบาท)

ขอบคุณ
    245

เออคือผมว่าช่วงล่างถ้ายกเปลี่ยนใหม่หมดจริง...มันไม ่ใช่5พันบาทหรอกครับ....น่าจะซ่อมอัดใหม่มากกว่า...เ พราะของผมเปลี่ยนใหม่ของแท้ทุกชิ้นหมดไป25000...ซื้อ อะไหล่เองด้วยนะครับ....เสียค่าแรง3พันบาท...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    เออคือผมว่าช่วงล่างถ้ายกเปลี่ยนใหม่หมดจริง...มันไม ่ใช่5พันบาทหรอกครับ....น่าจะซ่อมอัดใหม่มากกว่า...เ พราะของผมเปลี่ยนใหม่ของแท้ทุกชิ้นหมดไป25000...ซื้อ อะไหล่เองด้วยนะครับ....เสียค่าแรง3พันบาท...
    ใช่ครับ ขนาดของผมเปลี่ยนช่วงล่างด้านหน้าไปแค่ 4 รายการ ค่าช่างฟรี ก็ปาเข้าไป 4200 แล้วครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ขอโทษครับ 55
    ผมเปลี่ยน ลูกหมากทุกตัว คันชักคันส่ง หนวดกุ้ง อะไรแบบนี้นะครับ (ผมเข้าใจว่านี่คือการทำช่วงล่างนะครับ555)
    (รึว่าช่างมันเอาของถูกมาเปลี่ยน แต่ผมก้อไปดูนะครับของใหม่ลูกหมากคันชักคันส่ง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย witpk2 : 10-04-2011 เมื่อ 00:57

ขอบคุณ
    245

ขอโทษครับ 55
    ผมเปลี่ยน ลูกหมากทุกตัว คันชักคันส่ง หนวดกุ้ง อะไรแบบนี้นะครับ (ผมเข้าใจว่านี่คือการทำช่วงล่างนะครับ555)
    (รึว่าช่างมันเอาของถูกมาเปลี่ยน แต่ผมก้อไปดูนะครับของใหม่ลูกหมากคันชักคันส่ง)
    .................คืองี้ครับช่างทั่วไปที่ไม่เก่งมาส ด้าจริงๆๆเขาจะเอาของพวกตอง555หรือ35ให้เราครับ...ซึ ่งมันไม่ใช่สเปกของมาสด้าครับ....เพราะฉะนั้นมันจึงห นักครับ....เพราะถ้าของมันแท้ๆๆเบามากกก.....

ขอบคุณ
    245

และของผมที่ว่าเปลี่ยนใหม่หมดมีรายการดังนี้ครับ.... .1ลูกหมากปีกนกบน-ล่าง4ตัว...2ลูกปืนล้อ...3กระบอกเบรค...4โช๊คอัฟ.... 5ยางหูแหนบ...6ซีลคันส่ง....7หม้อลมเบรค...8ปั้มเบรค ...9ผ้าเบรค...10โตงเตง....11ครัช....จำได้เท่านี้คร ับ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ใช่ครับ ตัวนี้เลย555 มิน่าละ หนัก รอฟิตเครื่อง ทำสี ก่อน จะลุยช่วงล่างอีกรอบ
    รบกวน ท่านปุ๊กับท่านทั้งหลายช่วยเช็คด้วยนะครับ
    ถ้าจะทำพวงมาลัยเบาควรเปลี่ยนอะไรบ้างที่เป็นของมาสด ้าจะได้กะงบถูก

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

และของผมที่ว่าเปลี่ยนใหม่หมดมีรายการดังนี้ครับ.... .1ลูกหมากปีกนกบน-ล่าง4ตัว...2ลูกปืนล้อ...3กระบอกเบรค...4โช๊คอัฟ.... 5ยางหูแหนบ...6ซีลคันส่ง....7หม้อลมเบรค...8ปั้มเบรค ...9ผ้าเบรค...10โตงเตง....11ครัช....จำได้เท่านี้คร ับ...
    ยาวเป็นหางว่าว + ราคาหนักใจเกือบซื้ฟ้าด้านได้อีกคันนึง แต่ก็ยังคุ้มกว่าโอเวอร์ฮอลฟ้าด้านซะอีก!!!

ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ยาวเป็นหางว่าว + ราคาหนักใจเกือบซื้ฟ้าด้านได้อีกคันนึง แต่ก็ยังคุ้มกว่าโอเวอร์ฮอลฟ้าด้านซะอีก!!!
    ............อื่มๆๆใช่ครับ....เพราะผมต้อเสียอีก1000 0ค่าเซดเครื่องใหม่ครับ...เพื่อเครื่องจะได้นิ่มๆๆนิ งๆๆเงียๆๆเดินเบาได้และประหยัดน้ำมัน...ต้องทำเครื่อ งให้จบก่อนจะนำไปติดแก๊สครับไม่งั้นพังแน่ๆๆ....ใหนจ ะต้องอุดตาน้ำแก้น้ำมันเครื่องเยิ้ม....เดินไฟใหม่เฮ อๆๆๆๆๆๆๆๆ....

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks