mazda blackpearลงเขาน๊อตล้อหลุดหมด4ตัว - หน้า 18

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: mazda blackpearลงเขาน๊อตล้อหลุดหมด4ตัว

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ witpk2 อ่านข้อความ
    โอขอบคุณมากครับ คือทดลองต่อดูนะครับ เด็กๆอยากฟังเพลงกัน ถ้าได้บทสรุปแล้วก็จะเปลี่ยนสายใหญ่เลย อินเวเตอร์ก้อจะต่อรถไว้เลยเวลาไปเที่ยวใช้งานได้ คือถอดสายกราวจากแบ็ตออกได้ใช่ใหมครับ(ต่อลงตัวถังรถ ไปลย (สายไฟบวกก็ยังไม่ได้ใส่ฟิวส์เลยครับ) สายกราวที่ต่อเข้าสวิชสามขาก็ลงตัวถังได้เลยใช่ใหมคร ับ
    อิอิอิ ขอสารภาพครับ เรื่อเครื่องเสียงนี่ต่อเป็นแต่เครื่องเสียงบ้านครับ รถนี่ไม่เป็นเลยครับ อาศัย กูเกิ้ล ถามเพื่อนๆบ้าง จากเวปต่างๆบ้าง เอามายำรวมกันนะครับ
    ของเก่าๆที่มีเก็บไว้เลยลองเอามาใช้ดู อินเวเตอร์ซื้อมาสองปีแทบไม่ได้ใช้ ลำโพงคอมนี่ทิ้งไว้หลังบ้าน(หลังจากเปลี่ยนอันใหม่) นี่ยังมีทีวีเล็กเก่าๆอีก เพลย์ของเด็กๆเครื่องเก่าๆอีก ยังมีลำโพงเก่าๆหลังบ้านอีกชุด ว่าจะยัดลงมาสด้าให้หมดเลยครับ เอาแบบรถบ้านอนุบาลไปก่อนครับ
    ูู^^มันมีองประกอบอื่นๆด้วยครับ ฟรอน ที่เราใช้ พาวเวอร์ ปรีแอม สายไฟ สายลําโพง บัดกรี รึมัดๆเอาแล้วเอาเทปกาวพันเลย ทุกอย่างมีส่วนหมด และถ้าจําไม่ผิด ลําโพงรถยนต์ 4โอม บ้าน 8โอม ยิ่งพี่เปิดดังเท่าไหร่ ไฟที่มาเลี้ยงยิ่งไม่พอให้อีกครับ น้องก็เคยต่อเล่นครับ ลําโพงบ้านใช้ได้ดี แต่เสียงแตกต่างกันพอสมควร ต่อเล่นๆได้ครัีบพี่ ใส่ฟิวด้วยครับตัวละไม่ถึงร้อยก็พอ จะได้ไม่อันตรายครับพี่ ของน้องเคยมีชุดใหญ่ แต่ยกใหญ่หลานไปหมดแล้วคับ เหลือในออฟโรด 12นิ้ว b52 คู่เดียว แต่ไม่ค่อยได้เปิดหรอกครับ เบื่อแล้ว ชอบฟังข่าว เบาๆก็พอ แต่เข้าใจพี่ครับ เด็กๆชอบ ลูกชายน้องก็ชอบครับ ตามวัย^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

2. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : sk9991 สำหรับกระทู้นี้ :

basaranza (01-08-2013)

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

ใส่โช๊คกันกวนง่ายสุด ว่าแต่ลำโพงคอมพ์ใช้ไฟจริงๆ กี่โวลท์ครับ ถ้าใช้12โวลท์ก็ ต่อไฟแบ็ตเข้าตรงหลังหม้อแปลงเลยครับ ถ้าต่อไฟจากตัวแปลง(อินเวิทเตอร์)กราวน์เครื่องเล่นก ับลำโพงมันคนละตัวกัน เมื่อมารวมกัน มันเลยกวนอย่างี้แหละ ลองทำตามผมบอกก่อนครับ ไม่ได้ผลเดี๋ยวค่อยทำสเตปต่อไป
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ witpk2 อ่านข้อความ
    ยังแก้ไม่ตกครับ เสียงรบกวน ใครมีวิธีดีๆมั่งครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=mMdiY...ature=youtu.be
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prai n : 01-08-2013 เมื่อ 08:20
    ไพร ณรงค์ศักดิ์ บ.ซีลคอนโทรลประเทศไทยจำกัด 231/10 ม.6ต.บึงอ.ศรีราชาจ.ชลบุรี 20230คลาสสิค NEVER DIE

4. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : prai n สำหรับกระทู้นี้ :

basaranza (01-08-2013)

Senior Member
    สถานที่
    Andaphuket rc
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ prai n อ่านข้อความ
    ใส่โช๊คกันกวนง่ายสุด ว่าแต่ลำโพงคอมพ์ใช้ไฟจริงๆ กี่โวลท์ครับ ถ้าใช้12โวลท์ก็ ต่อไฟแบ็ตเข้าตรงหลังหม้อแปลงเลยครับ ถ้าต่อไฟจากตัวแปลง(อินเวิทเตอร์)กราวน์เครื่องเล่นก ับลำโพงมันคนละตัวกัน เมื่อมารวมกัน มันเลยกวนอย่างี้แหละ ลองทำตามผมบอกก่อนครับ ไม่ได้ผลเดี๋ยวค่อยทำสเตปต่อไป
    ต่อไฟแบ็ตเข้าตรงหลังหม้อแปลงเลยครับ โออันนี้น่าลองครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดู
    ขอบคุณทั้งสองท่านครับที่มีคำแนะนำดีๆ ผมลองตัดทวิสเตอร์ออกทั้งสองตัว เสียงกวนหายไปเลย แทบไม่มี มันกวนออกที่ ทวิสเตอร์ครับ
    ระหว่างนี้ก็ลุยงานหนักไปก่อน ติดจอแล้วดูดีมีชาติตระกูลขึ้นครับ 555

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย witpk2 : 02-08-2013 เมื่อ 08:30

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ลงกราวด์แล้ว ไม่เปลี่ยนแปลงครับ ตัดสายทวิสเตอร์ออกเสียงกวนหายไปเลย งง เปลี่ยนอะหลั่ย โคมไฟข้างซ้าย สองร้อย ฝาไฟท้ายขวา หกสิบ ยางขอบกระจกประตูข้างเส้นละร้อยสองเส้น

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

เริ่มเก็บรายละเอียด เสียงกวนหายไป แต่เสียงเข็มตกในทวิสเตอร์ก็หายไปด้วย เสียดาย อิอิอิ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย witpk2 : 02-08-2013 เมื่อ 09:04

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

คุ้มเลย^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

สถานที่
    ขอบคุณ
    31

อย่าลืมตัดสายหม้อแปลงออกก่อนนะครับ เดี๋ยวมันจะช็อต อย่าลืมรายงานความคืบหน้าด้วยนะครับ
    ไพร ณรงค์ศักดิ์ บ.ซีลคอนโทรลประเทศไทยจำกัด 231/10 ม.6ต.บึงอ.ศรีราชาจ.ชลบุรี 20230คลาสสิค NEVER DIE

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ prai n อ่านข้อความ
    อย่าลืมตัดสายหม้อแปลงออกก่อนนะครับ เดี๋ยวมันจะช็อต อย่าลืมรายงานความคืบหน้าด้วยนะครับ
    ครับผม ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้ลงรูป

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

รายงานความคืบหน้าครับ หลังจากลองมาหลายวัน เปิดเพลงขับตอนกลางคืนซักพักนึง มีกระตุก สำลัก เบาดับ
    ตอนแรกคิดว่า ทองขาว คาร์บู ยังไม่ดีพอ ปรึกษาผู้เชี่ยวชาญ มาดูบอก ไฟไม่พอ แบ็ตเล็กไป อินเวเตอร์มันดึงไฟมาก
    เฮ้อ เปิดเพลงฟังตอนรถจอดละกัน ยังไม่มีตังค์เปลี่ยนแบ็ตลูกใหญ่ครับ

แต่ขับกลางวันสบายเพราะไม่ได้เปิดไฟ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย witpk2 : 06-08-2013 เมื่อ 09:31

สถานที่
    ขอบคุณ
    31

มีอีกวิธีใช้แอมป์ของมอเตอร์ไซร์ก็ได้ครับพี่ราคาถูก ไม่ต้องใช้อินเวอร์เตอร์ มาแปลงไฟด้วย
    รายงานความคืบหน้าครับ หลังจากลองมาหลายวัน เปิดเพลงขับตอนกลางคืนซักพักนึง มีกระตุก สำลัก เบาดับ
    ตอนแรกคิดว่า ทองขาว คาร์บู ยังไม่ดีพอ ปรึกษาผู้เชี่ยวชาญ มาดูบอก ไฟไม่พอ แบ็ตเล็กไป อินเวเตอร์มันดึงไฟมาก
    เฮ้อ เปิดเพลงฟังตอนรถจอดละกัน ยังไม่มีตังค์เปลี่ยนแบ็ตลูกใหญ่ครับ

แต่ขับกลางวันสบายเพราะไม่ได้เปิดไฟ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

มีอีกวิธีใช้แอมป์ของมอเตอร์ไซร์ก็ได้ครับพี่ราคาถูก ไม่ต้องใช้อินเวอร์เตอร์ มาแปลงไฟด้วย
    เออ จริงครับไอเดียดีจริงๆครับ เคยเห็นราคา 600 เดี๋ยวไปดู
    จะติดกุญแจล๊อกแบบรถมิสเตอร์บีน หาวิธีก่อน

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย witpk2 : 13-08-2013 เมื่อ 09:16

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

เพื่อนรุ่นพี่ประสบปัญหาส่วนตัว เลยช่วยเหลือเค้าหน่อยเหมามาบางส่วนมากเหมือนกันเหลื อใช้ครับแบ่งๆกันไปราคาทุนครับไม่ได้เป็นอาชีพครับ ช่วยเพื่อนหน่อย
    หัวเชื้อน้ำมันเครื่อง ซื้อในห้างแพงกว่าเท่าตัว หกร้อยบาทส่งทั่งไทยเหลือ6ขวดลองแล้วดี
    กล่องแดง3ขวดngv+lpg 3ขวดที่เหลือเบนซินดีเซลได้หมดเหลือแค่นี้ของดีมีน้อ ย
    ผมเองใช้กล่องสีน้ำเงิน(ความคิดส่วนตัวว่าใช้ดีเคยใช ้มาก่อนตอนได้มาสด้ามาแรกๆ)
    ขวดนึงแบ่งใส่มอไซด์เก่าซักประมาณขวดยาคูลย์ ที่เหลือใส่มาสด้าซะ

ปล หัวเชื้อน้ำมันได้มาแค่หกขวดนะครับ

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ครีมขัดนี่ร้อยห้าสิบส่งทั่วไทยครับ ปากกาแต้มสีเจ็ดสิบส่งทั่วไทย(รวมค่าส่งแล้วนะครับ)
    มีเท่าในรูปครับ จริงๆจะเก็บไว้ใช้เองครับ แต่ ผบทบ บอกจะให้เผาส่งไปกับ กงเต๊ก เลยมั้ยคะ
    เลยต้องแบ่งๆออกขายแบบกันเองบ้างครับ เพื่อความสงบของครอบครัว 555

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ร้อนจนทนไม่ไหว ของบ ผบทบ ยกระบบแอร์ซะเลย เปลี่ยนคอมลูกใหม่ล้างระบบแอร์ใหม่เย็นฉ่ำแล้วครับ แต่ยังมีกลิ่นน้ำมันในห้องโดยสารหาวิธีอยู่

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ครบเดือนน้ำมันเครื่อเหลือครึ่งขีดประจำเติมพลังไป

รูป รูป      

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks