แนะนำน้องน้ำหวานm800 และ น้องขาวอวบ proceed b1600 ครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: แนะนำน้องน้ำหวานm800 และ น้องขาวอวบ proceed b1600 ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หวานจริงๆ เสร็จแล้วเป็นหนึ่งในปฐพีแน่นอน..........

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาสด้า จ๋าาาาา

Member kittirat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณที่ตอบและเข้ามาชมครับทำให้มีกำลังใจทำต่อไปคร ับมารายงานความก้าวหน้าต่อครับ

ประกอปร่างแล้วครับก็ตามด้วยอุปกรณ์หลักๆๆกระจกหน้าห ลังยางขอบก็เปลี่ยนใหม่ครับ

ยางขอบ 13 ใหม่ๆๆเลยครับพร้อมตู้แอร์กันร้อนครับมาครบชุดครับ

แล้เริ่มติดตาไฟหน้าและไฟหรี่เดิมๆครับได้มาจากท่านเ ปาครับ

ภายในตัดขาวแล้วพวงมาลัยเลยขาวตามไปหมดครับ

ติดไฟท้ายเดิมครับนี่ก็ได้มาจากท่านเปาอีกครับท่านแต ่นายช่างบอกว่าไม่มีไฟถอยครับไปดูก็ไม่มีจริงๆครับ งง งง

แล้วก็ลองติดเครื่องครับเกือบติดครับนายช่างถามว่าล้ างคาบูหรือยัง เช็คไฟมาทุกหัวเทียนแล้ว เลยลองล้างคาบูใหม่โดยชางผู้ชำนานการ
    มีขยะเต็มนมหนูเลยครับเสร็จก็นำไปติดแล้วลองใหม่ก็ยั งไม่ติดแต่มีการระเบิดออกท่และบ้างทีมีไฟดันออกทางคา บูครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขออนุญาติแทรกครับ ไฟถอยมาสด้าแปดแรงอยู่ชายล่างด้านขวาครับ ก้อนเล็กๆแบบนี้มีขายที่วรจักรอันละไม่เกิน200บาทครั บ งานไต้หวันเลนส์จะขุ่นๆครับไม่สวย แต่งานญี่ปุ่นจะเป็นแก้วครับ สว่างไสวดี ผมเคยซื้อสมัยก่อน120บาทครับ ปัจจุบันมีขายเป็นเข่งๆครับแต่ราคาขึ้นแล้วตามบอร์ดม าสด้า - -"

ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขออนุญาติแทรกครับ ไฟถอยมาสด้าแปดแรงอยู่ชายล่างด้านขวาครับ ก้อนเล็กๆแบบนี้มีขายที่วรจักรอันละไม่เกิน200บาทครั บ งานไต้หวันเลนส์จะขุ่นๆครับไม่สวย แต่งานญี่ปุ่นจะเป็นแก้วครับ สว่างไสวดี ผมเคยซื้อสมัยก่อน120บาทครับ ปัจจุบันมีขายเป็นเข่งๆครับแต่ราคาขึ้นแล้วตามบอร์ดม าสด้า - -"

ขออนุญาติเก๊บๆๆๆๆข้อมูลครับ อิอิอิ

เสร็จแล้วมาเทียวนครปฐมบ้างนะพี่น้องจะรอ
    Name:  DSCF7157.jpg
Views: 810
Size:  53.9 KB

ขอบคุณ
    0

ครับท่านเปาเสร็จแล้วไปแน่ๆครับขอบคุณที่แนะนำไฟท้าย ครับ
    แล้วก็รายงานความก้าวหน้าต่อครับ

มาดูอุประกรณ์เสริมความสวยกันครับแว่นครับเงาๆๆ เลสแท้ๆๆเลยครับ

ให้ดูหลายๆมุมครับ

มุมไหนก็เงาครับเน้นไม่เป็นสนิมแน่นอนครับ

ต่อไปมาดูคิวสวยๆกันครับ

ดูอีกมุมครับว่าสามเหลี่ยมตามแบบของจริงครับ แต่เป็นเลส ไม่ต้องชุบครับ

แล้วมาถึงคิวโค้งๆๆครับวัดตามรูปรถน้องน้ำหวานเลยครั บไม่ใช่ก็ใกล้เคียง

แล้วมาดูตัวเด็ดครับกระจังหน้าเลสทั้งหมดครับ ท่านเปาสั่งทำได้นะครับ

สนใจกระจังหน้าเหมือนกันครัำบ แบบในรูปไม่รู้ทำได้มัยครับ ประมาณกี่บาท
    Name:  familia01.jpg
Views: 745
Size:  21.2 KB
    Name:  mazda-familia-800-sedan.jpg
Views: 1098
Size:  44.2 KB
    Name:  DSC_7313_1265_media.jpg
Views: 726
Size:  14.8 KB

ขอบคุณ
    0

มารายงานความก้าวหน้าต่อครับ จากได้ลองสตาทร์จนไม่ไหวแล้วก็ได้เรียกช่างเดลิเวอร์ รีโดยด่วนโทรไปเรียกเห็นว่า
    ช่างไม่มีงานขับวินมอเตอร์ไซค์อยู่เดี่ยวมา รอไม่นานก็มาครับ ช่างไล่ระบบไฟสรุปว่าผมไส่สายหัวเทียนผิดสูบครับช่าง เปลี่ยนสาย
    แล้วลองไหม่ ติดครับพี่น้อง และแล้วน้องน้ำหวานก็คืนชีพรแล้วครับ

เมื่อน้องน้ำหวานเครื่องติดแล้วก็ได้เวลาไปเซ็ดระบบไ ฟและแอร์ครับ

ให้ช่างเอากระป๋องสีลองนั่งแล้วขับนำหน้าไปครับเสียง ดังสุดยอดครับยังไม่ได้ไส่ท่อครับ

ปลื้มจริงๆครับเห็นตัวเล็กขับแล้วหัวยังติดหลังคาเลย ครับแล้วผมสูง 184 ซม จะครับได้หือไม่รู้

ในที่สุดก็มาถึงร้านเซ็ดระบบไฟและแอร์แล้วครับ เจ้าของร้านถามว่าไปขุดมาจากไหนครับ

แล้วช่างก็ใช้ความคิดว่าจะทำอะไรก่อนดีครับ

เมื่อคิดออกแล้วก็ให้ขับน้องน้ำหวานเข้าในร้านเลยครั บเห็นว่าต้องใช้เวลาหน่อยครับ

เห็นช่างว่าคงเริ่มทำระบบแอร์ก่อนครับไม่รู้จะนอนร้า นไฟกี่วันรอชมกันต่อไปครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รถของพี่สวยมากครับและยินดีด้วยนะครับที่กลับมาวิ่งไ ด้แล้ว หลังจากนี้คงอีกไม่นานคงจะทำให้ทุกคนตกหลุมรักแน่นอน ครับ

ปเปา. ความสูงของพี่ทำให้ผมเป็นสเมิร์ฟไปเลยครับ - -"

ขอบคุณ
    0

น้องน้ำหวานนอนอยู่ร้านไฟประมาณ 3 วันนายช่างก็เรียกเข้าไปรับตัว ได้เช็คระบบทุกอย่างตามที่สั่งไว้ก็สมบูรณ์แล้วครับ
    ต่อไปก็ไปทำท่อครับอยู่ใกล้ทะเลต้องเลส อย่างเดียวครับ

ไปทำท่อใหม่ตั้งแต่คอท่จนถึงปลายครับเพราะของเก่าผุห มดแล้วครับ

ปลายก็ต้องเป็นเลสครับลองเสียงแล้วนุ่มหูมากๆๆครับ

ปลายที่ติดเสร็จแล้วครับทรงสามเหลี่ยมขนาดกำลังพอดีค รับ

เมื่อเสร็จจากร้านท่อก็มาต่อที่ร้านยางเลยครับเปลี่ย นของใหม่ทุกเส้นครับ

ถ่วงล้อให้เรียบร้อยเลยครับ

เมื่อเปลี่ยนยางเสร็จก็กับมาที่อู่สีเพื่อที่จะเก็บร ายละเอียดเล็กน้อยที่เหลือครับ

โกดัง13's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ตามมาดูความคืบหน้าครับโจ้ประมาณวันอังคารจะไปหา!!!
    +++อะไหล่หมูและรถหมูที่หาอยู่โทรถามดูน่าจะมี+++
    ติดต่อ เก้อร์ 099-2362224 063-1545639
    (เวลา10.00น.-22.00น.)
    ติดตามพัสดุไปรษณีย์http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

ชื่อบัญชี วิชดาพร นาถาพันธ์
    ธนาคารกสิกรไทย/ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 591-2-10445-3
    ส้ทางทีหมูนอกคอกแล่นผ่ามีแต่"มิตรภาพ"

sema's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก (ไม่ออกทริปใช้งานประจำวัน)
    ขอบคุณ
    0

[quote=โกดัง13;6776803]ตามมาดูความคืบหน้าครับโจ้ประมาณวันอังคารจะไปหา!!![/quote
    ทิ้งกันหมดเลย ไป4ล้อแล้ว]
    หมูนอกคอกไม่ออกทริบใช้งานทุกวัน เหมามหาชัย

ขอบคุณ
    0

ไม่ได้ทิ้งครับ หมูก็ยังขี่อยู่ทั้ง 2 ตัวและครับ ทั้งหมูส้มและหมูฟ้าแต่ตอนนี้ฝนตกมากๆๆ ขี่ไม่ไหว เลยจัดทำ m 800 ให้ผู้บังคับบัญชาขับเล่นไปพร้อมกับหมูไงครับเห็นว่า แดดมันร้อนนะครับ

ขอบคุณ
    0

รายงานความคืบหน้าต่อครับหลังจากจัด ระบบไฟ ท่อ และเปลี่ยยางทั้งสี่เส้นแล้ว ก็ เริ่มประกอบอุปกรณ์ตกแต่งที่มีอยู่ครับ

เริ่มใส่คิ้วสามเหลี่ยมที่ทำมาก่อนครับก็ดูดีไม่ใช้เ ล่นครับ

แว่นตาเลสสวยๆๆของน้องน้ำหวานครับ

คิ้วตรงต่อมาก็คิ้วโค้งครับ

ตอนได้มามีไฟเลี้ยวข้างแก้มเลยต้องหามาใส่ให้ครบ ไปหาตามร้านขายไปเห็นไฟเลี้ยวของ civic เข้าตามากๆๆเลยจัดการติดมือมาครับ

และอีกข้างครับดูเข้ากันกับไฟหรี่มากๆๆครับ

กรุหลังคาไหม่ครับได้ยางกันความร้อนมากับหนังสีหวานๆ ๆสีเข้ากับตัวรถมากๆๆ

Bookmarks