Cb72 น้ำมันเครื่องไม่ขึ้น ครับ ????

ชื่อกระทู้: Cb72 น้ำมันเครื่องไม่ขึ้น ครับ ????

Member Samukee's Avatar
    สถานที่
    ยังหาอยู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Cb72 น้ำมันเครื่องไม่ขึ้น ครับ ????

เครื่องผม ทำมา 2 ครั้ง แล้วครับ ครั้งแรกที่ได้รถมาได้มาเปลี่ยนลูกสูบ-แหวน พอประกอบเสร็จ
    ลองติดเครื่อง เครื่องติดแต่น้ำมันไม่ขึ้น ทำให้ลูกสูบติดนิดหน่อยครับ ไม่รุนแรงมาก ผมคิดว่าคงทากาวปะเก็น
    มากเกินไปจนไปปิดรูน้ำมันเข้า พอดีกับมีเงินพร้อมที่จะทำสี รถด้วยเลย ก็เลย ยกผ่าใหม่อีกครัง
    แต่ผมสังเกต ก็ไม่มีการอุดตัน ของกาวทาปะเก็นนะครับ ก็เลยมาดูที่ ปัมน้ำมันเครื่อง ผมก็ดูไม่ออก
    ว่ามันเสียหรือเปล่า เพราะสภาพมันก็ดีไม่มีการบุบ ผมก็เลยคิดว่ามันคงใช้การได้อยู่
    พอวันนี้ทำสีเสร็จ ลองประกอป ติดเครื่องดู รู้สึกว่าเครื่องมันดัง เหมือนกับจะลูกสูบจะติด ผมลองเปิดฝา
    วาล์วดู ไม่มีน้ำมันเลยครับ แห้งแก๊กเลย แต่การประกอบคราวนี้ผมไม่ได้ทากาวเลยนะครับ กลัวจะอุดตันอีก
    ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่ปั๊มแล้ว ก็ไม่รู้ว่าจะทดสอบ ปั๊มยังงัย พี่ๆพอจะแนะนำแนวทางให้หน่อยได้มั๊ยครับ
    กลัวซื้อปั๊มมาแล้วมันใช้การไม่ได้ แก้ไม่ตรงจุด

ผมอยากทราบว่าน้ำมันเครื่องรุ่นนี้มีทางเดินน้ำมันเครื่องตรงใหนบ้างครับ???
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Samukee : 12-04-2011 เมื่อ 11:09
    ~พ่อกู ดาบหัก~

วันทิตะวา ราชาวิยะเต นะโม เอหิราชา เอหิวิญญาณัง
    เอหิมะมะ มามา มาเร โสทายะ มาเร โสทายะ ประสิทธิภะวันตุเม

*ระวัง Classic ขึ้นหน้า*
    ระมัดระวังหน้าตาจะ Classic***

ประพันธ์ เข็มเพ็ชร
    29 ม.2 บ.วังยาง ต.ผาจุก
    อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

Tel.082-2286766 แม็ก

Bookmarks