ช่วงนี้ว่างๆ เลยจัดการซ่อมบำรุงเจ้าตัวเล็กนิดหน่อย... - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ช่วงนี้ว่างๆ เลยจัดการซ่อมบำรุงเจ้าตัวเล็กนิดหน่อย...

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ค่อยๆขยับเจ้าตัวเล็กเข้าที่ ผมละกลัวมันจะร่วงลงมาจริงๆ...555
    Name:  SP_A1853.jpg
Views: 318
Size:  38.1 KB

ขยับพวงมาลัยให้ได้ตำแหน่ง แล้วล็อคพวงมาลัย
    Name:  SP_A1854.jpg
Views: 329
Size:  38.7 KB

จัดการไข ให้ได้ตำแหน่ง
    Name:  SP_A1856.jpg
Views: 317
Size:  36.3 KB

ขอบคุณ
    0

เมื่อตั้งเสร็จเรียบร้อย จึงออกไปลอง ผลสรุปออกมา โอเคมากเลยครับวิ่งตรงดี แต่ต้องขยับพวงมาลัยไป 1 ฟัน
    Name:  SP_A1860.jpg
Views: 317
Size:  36.9 KB
    Name:  SP_A1862.jpg
Views: 362
Size:  38.8 KB

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จะดูอีกกี่ทีล้อก็สวย ชอบมากครับ...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    จะดูอีกกี่ทีล้อก็สวย ชอบมากครับ...
    ขอบคุณครับ ของท่านก็สวยเหมือนกันน่ะครับ..

รถท่านมาร์คนี่สวยกินจัยแบบสวดยอดไปเลยคับ ชอบคับชอบ เห็น mazda แต่งทำขนาดนี้แล้วมันชื่นจัยจังคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lamborghini อ่านข้อความ
    รถท่านมาร์คนี่สวยกินจัยแบบสวดยอดไปเลยคับ ชอบคับชอบ เห็น mazda แต่งทำขนาดนี้แล้วมันชื่นจัยจังคับ
    ขอบคุณสำหรับคำชมครับท่าน ของท่านก็งามเหมือนกันน่ะครับ มีแครี่บอยแนวเดียวกันเลย...

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markky อ่านข้อความ
    เริ่มจากซ่อมระบบปรับอากาศก่อนเลยครับ เนื่องจากคอลย์คอมแอร์เสียมาเป็นเดือนแล้ว จึงเอาไปให้ร้านลุงที่สนิทกันจัดการให้ครับ
    เมื่อถึงร้านก็จัดการขึ้นแม่แรงเลยครับ
    แนบเอกสาร 2530380

จัดการถอดแบตออกครับ เนื่องจากคอมเอาออกไม่ได้
    แนบเอกสาร 2530384

เอาฝาครอบจานจ่ายออกด้วยครับ เพราะแน่นไปหมด..ฮ่าๆ
    แนบเอกสาร 2530390
    ถามนิดนึงนะครับ เวลารถติด(ใช้ในเมือง) ความร้อนขึ้นมั้ยครับ
    ของผมใส่พัดลมไฟฟ้า ช่วย ล้างหม้อน้ำ ใส่ฟรีปั้ม เจอรถติดในเมือง ความร้อนเกินครึ่ง แล้วแอร์ไม่ค่อยเย็นเลยครับ
    แต่ถ้าออกนอกเมือง ความร้อนลดต่ำกว่าครึ่ง แอร์เย็นมากครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh_nan อ่านข้อความ
    ถามนิดนึงนะครับ เวลารถติด(ใช้ในเมือง) ความร้อนขึ้นมั้ยครับ
    ของผมใส่พัดลมไฟฟ้า ช่วย ล้างหม้อน้ำ ใส่ฟรีปั้ม เจอรถติดในเมือง ความร้อนเกินครึ่ง แล้วแอร์ไม่ค่อยเย็นเลยครับ
    แต่ถ้าออกนอกเมือง ความร้อนลดต่ำกว่าครึ่ง แอร์เย็นมากครับ
    สำหรับความร้อนปกติตลอด ไม่มีเกินเลยครึ่งครับ ไม่ว่าจะวิ่งนอกเมืองหรือในเมือง เพราะเอาหม้อน้ำของโตโยต้าหน้าแหลมมาใส่ครับ
    แอร์ก็เย็นปกติตลอดครับ คอยล์ร้อนผมเอาไว้ใต้ท้องรถครับ แต่อาจจะมีบ้างที่รถติดๆแล้วร้อน เพราะรถผมไม่ได้ติดฟิล์ม

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

โอ้วววว..คันนี้นี่เอง รถสวยครับ อ่อ..สวัสดีครับน้องมาร์ค..พี่กำลังค่อยๆทำรถอยู่เหม ือนกัน สีขาวเหมือนกัน ถามเป็นข้อมูลเพราะอยากรู้..ดิสหน้าท่านได้แต่ใดมา.. ฮี่ๆๆ อยากได้มั่ง ปกติขับรถเร็วอ่ะครับ กลัวเรื่องเบรคกระทันหัน เดี๋ยวจะไปจิ้มรถใหม่ๆของชาวบ้านยุบไปเป็นครึ่งคัน.. 555 เสียค่าแปลงไปประมาณเท่าไหร่ครับ ดุมล้อนี่เจาะใหม่ด้วยรึเปล่่าครับ 114.3 ใช่มั๊ยครับ

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markky อ่านข้อความ
    สำหรับความร้อนปกติตลอด ไม่มีเกินเลยครึ่งครับ ไม่ว่าจะวิ่งนอกเมืองหรือในเมือง เพราะเอาหม้อน้ำของโตโยต้าหน้าแหลมมาใส่ครับ
    แอร์ก็เย็นปกติตลอดครับ คอยล์ร้อนผมเอาไว้ใต้ท้องรถครับ แต่อาจจะมีบ้างที่รถติดๆแล้วร้อน เพราะรถผมไม่ได้ติดฟิล์ม
    ขอบคุณครับท่าน สำหรับคำตอบ และผมก้อมีความคิดอย่างท่านล่ะครับ ที่จะดัดแปลงหม้อน้ำครับ(ตอนนี้เป็นของเดิมติดรถครับ )
    ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา ที่น่านในเมืองคนเล่นน้ำกันเยอะ อากาศร้อนรถค่อนข้างติด แต่ก้อมั่นใจ เพราะเพิ่งจะใส่พัดลมไฟฟ้ามา ก้อว่ากะจะลองวิชาซักหน่อย
    ที่ไหนได้ ความร้อนเกินครึ่ง ประมาณซักครึ่งเซนติเมตร (ซึ่งไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน) ต้องแวะจอดแล้วเอาน้ำฉีดที่คอยล์ร้อนหน้าหม้อน้ำ ค่อยดีขึ้นมาครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh_nan อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับท่าน สำหรับคำตอบ และผมก้อมีความคิดอย่างท่านล่ะครับ ที่จะดัดแปลงหม้อน้ำครับ(ตอนนี้เป็นของเดิมติดรถครับ )
    ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา ที่น่านในเมืองคนเล่นน้ำกันเยอะ อากาศร้อนรถค่อนข้างติด แต่ก้อมั่นใจ เพราะเพิ่งจะใส่พัดลมไฟฟ้ามา ก้อว่ากะจะลองวิชาซักหน่อย
    ที่ไหนได้ ความร้อนเกินครึ่ง ประมาณซักครึ่งเซนติเมตร (ซึ่งไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน) ต้องแวะจอดแล้วเอาน้ำฉีดที่คอยล์ร้อนหน้าหม้อน้ำ ค่อยดีขึ้นมาครับ
    ถ้างั้นลองจัดหาหม้อน้ำที่ลงตัวกับรถท่านเลยครับ จะได้สบายใจเวลาขับใช้งาน หมดห่วงเรื่องความร้อน..

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    โอ้วววว..คันนี้นี่เอง รถสวยครับ อ่อ..สวัสดีครับน้องมาร์ค..พี่กำลังค่อยๆทำรถอยู่เหม ือนกัน สีขาวเหมือนกัน ถามเป็นข้อมูลเพราะอยากรู้..ดิสหน้าท่านได้แต่ใดมา.. ฮี่ๆๆ อยากได้มั่ง ปกติขับรถเร็วอ่ะครับ กลัวเรื่องเบรคกระทันหัน เดี๋ยวจะไปจิ้มรถใหม่ๆของชาวบ้านยุบไปเป็นครึ่งคัน.. 555 เสียค่าแปลงไปประมาณเท่าไหร่ครับ ดุมล้อนี่เจาะใหม่ด้วยรึเปล่่าครับ 114.3 ใช่มั๊ยครับ
    สวัสดีเช่นกันครับพี่ ขอบคุณครับสำหรับคำชม ยินดีครับผมที่จะมีมาสด้าสีขาวอีกคัน ผมต้องขออภัยก่อนน่ะครับเรื่องดิสหน้าเพราะดิสหน้า
    พ่อผมเป็นจัดการแปลงมาครับ นานมากแล้ว จนจำไม่ได้ จนทุกวันนี้เวลาไปซื้อผ้าเบรค ยังบอกไม่ถูกเลยครับ..ฮ่าๆๆ ต้องเอาไปเทียบ
    แต่เท่าที่ดูน่ะครับดุมล้อชุดหน้าที่เเปลงมาเป็น 4รู114 มาเลยครับ ส่วนด้านหลังผมเจาะดุมแปลงครับ ...สงสัยอะไรยินดีให้คำปรึกษาได้น่ะครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

ถ้างั้นลองจัดหาหม้อน้ำที่ลงตัวกับรถท่านเลยครับ จะได้สบายใจเวลาขับใช้งาน หมดห่วงเรื่องความร้อน..
    ..........อื่มๆๆใช่ครับของผมเองก็ขยายหม้อน้ำมาครับ ....ความร้อนไม่เคยเกินครึ่งเลยครับ..แอร์เย็นมากๆๆๆ แต่เปิดนานไม่ได้เบาดับครับ555555คาร์บูยังไม่จบครับ ...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..........อื่มๆๆใช่ครับของผมเองก็ขยายหม้อน้ำมาครับ ....ความร้อนไม่เคยเกินครึ่งเลยครับ..แอร์เย็นมากๆๆๆ แต่เปิดนานไม่ได้เบาดับครับ555555คาร์บูยังไม่จบครับ ...
    ยังแก้ไม่หายอีกเหรอครับท่านปุ๊ เรื่องเบาดับอ่าครับ จูนยังไงก้อไม่หายเลยเหรอ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

ยังแก้ไม่หายอีกเหรอครับท่านปุ๊ เรื่องเบาดับอ่าครับ จูนยังไงก้อไม่หายเลยเหรอ
    .........เปลี่ยนอย่างเดียวครับ....เฮ้อๆๆๆไม่งั้นติ ดแก๊สไม่ได้อ่ะ.....กำลังซ่อมของเดิมที่ติดรถมาอยู่ค รับมันเป็นของแท้อ่ะ...

Bookmarks