ช่วงนี้ว่างๆ เลยจัดการซ่อมบำรุงเจ้าตัวเล็กนิดหน่อย... - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ช่วงนี้ว่างๆ เลยจัดการซ่อมบำรุงเจ้าตัวเล็กนิดหน่อย...

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .........เปลี่ยนอย่างเดียวครับ....เฮ้อๆๆๆไม่งั้นติ ดแก๊สไม่ได้อ่ะ.....กำลังซ่อมของเดิมที่ติดรถมาอยู่ค รับมันเป็นของแท้อ่ะ...
    เบิกลูกใหม่ร้านอาเจ็กเลยครับพี่ปุ๊...

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markky อ่านข้อความ
    สวัสดีเช่นกันครับพี่ ขอบคุณครับสำหรับคำชม ยินดีครับผมที่จะมีมาสด้าสีขาวอีกคัน ผมต้องขออภัยก่อนน่ะครับเรื่องดิสหน้าเพราะดิสหน้า
    พ่อผมเป็นจัดการแปลงมาครับ นานมากแล้ว จนจำไม่ได้ จนทุกวันนี้เวลาไปซื้อผ้าเบรค ยังบอกไม่ถูกเลยครับ..ฮ่าๆๆ ต้องเอาไปเทียบ
    แต่เท่าที่ดูน่ะครับดุมล้อชุดหน้าที่เเปลงมาเป็น 4รู114 มาเลยครับ ส่วนด้านหลังผมเจาะดุมแปลงครับ ...สงสัยอะไรยินดีให้คำปรึกษาได้น่ะครับ
    ขอบคุณครับ ท่านนายกมาร์ค..ฮี่ๆ..ตอนนี้พี่เพิ่งได้แม็กกล้วยหอม มา สีเน่าๆ กำลังจะส่งซ่อมทำสีอ่ะครับ ได้มาขนาดรูล้อ110ปกติ (หาซื้อ หาลายและขนาดหน้ากว้างของล้อถูกใจยากมากอ่ะครับ) กะว่าจะใส่ไปก่อน เรื่องแปลงเป็น114 เดี๋ยวลองพิจารณาดูอีกที วันไหนพร้อมๆอยากใส่ขอบใหญ่ขึ้นสัก15 แล้วค่อยว่ากัน ตัวเลือกมันเยอะดีอ่ะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ท่านนายกมาร์ค..ฮี่ๆ..ตอนนี้พี่เพิ่งได้แม็กกล้วยหอม มา สีเน่าๆ กำลังจะส่งซ่อมทำสีอ่ะครับ ได้มาขนาดรูล้อ110ปกติ (หาซื้อ หาลายและขนาดหน้ากว้างของล้อถูกใจยากมากอ่ะครับ) กะว่าจะใส่ไปก่อน เรื่องแปลงเป็น114 เดี๋ยวลองพิจารณาดูอีกที วันไหนพร้อมๆอยากใส่ขอบใหญ่ขึ้นสัก15 แล้วค่อยว่ากัน ตัวเลือกมันเยอะดีอ่ะครับ
    ใช่ครับพี่ 110หาลายยากมาก ผมเลยแปลงเป็น 114 เพื่อที่จะหาลายง่ายและแลกกันใส่กับเพื่อนได้..ฮ่าๆๆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับวาง 4age มาเท่าไรอะครับ แล้วต้อง เปลี่ยน เฟืองท้ายแปลงหัวหมูปะครับ ผมจะเอาไปติดเเก๊สครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ittipon1 อ่านข้อความ
    พี่ครับวาง 4age มาเท่าไรอะครับ แล้วต้อง เปลี่ยน เฟืองท้ายแปลงหัวหมูปะครับ ผมจะเอาไปติดเเก๊สครับ
    เรื่องราคาในการวางน่ะครับ ผมต้องขออภัยด้วยน่ะครับจำไม่ได้จริงๆ เพราะวางมานานมากแล้วครับ แต่ถ้าจะวางน่ะครับ
    ผมว่า ณ ตอนนี้ผมว่าเอาแบบเบ็จเสร็จเลยน่ะครับ น่าจะอยู่ที่สี่หมื่นห้าบวกลบน่ะครับ รวมค่าเครื่องแล้วน่ะ แต่ขณะนี้เครื่องสภาพสวยๆ ราคาก็แสนจะแพงมากเลยครับ
    ของผมยังใช้เป็นเฟืองท้ายเดิม(เดิมสนิทครับ) ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับเฟืองท้ายเลย แต่ถ้าจะวางน่ะครับ ผมแนะนำให้เปลี่ยนเฟืองท้าย เพราะถ้าของเดิมรอบมันเหลือครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markky อ่านข้อความ
    เรื่องราคาในการวางน่ะครับ ผมต้องขออภัยด้วยน่ะครับจำไม่ได้จริงๆ เพราะวางมานานมากแล้วครับ แต่ถ้าจะวางน่ะครับ
    ผมว่า ณ ตอนนี้ผมว่าเอาแบบเบ็จเสร็จเลยน่ะครับ น่าจะอยู่ที่สี่หมื่นห้าบวกลบน่ะครับ รวมค่าเครื่องแล้วน่ะ แต่ขณะนี้เครื่องสภาพสวยๆ ราคาก็แสนจะแพงมากเลยครับ
    ของผมยังใช้เป็นเฟืองท้ายเดิม(เดิมสนิทครับ) ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับเฟืองท้ายเลย แต่ถ้าจะวางน่ะครับ ผมแนะนำให้เปลี่ยนเฟืองท้าย เพราะถ้าของเดิมรอบมันเหลือครับ

ขอบคุณครับ จะเก็บไว้เป็นแนวทางครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ittipon1 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ จะเก็บไว้เป็นแนวทางครับ
    ปรึกษาได้ตลอดน่ะครับพี่ ...

Junior Member turian's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของผมเป็น m1400 5 เกีย ถ้า วาง 4age เกีย เดิม กับ เฟืองท้าย เดิมใช้ได้รึป่าวครับ หรือ ว่า ต้องเปลี่ยน ยัง ไงบ้าง ครับ ส่วนคอมแอร์ ตัวเดิมผมใช้ได้รึป่าว ครับ ขอบคุณครับ

Bookmarks