สมาชิคใหม่=ลุงเต้าหู้=รายงานตัวคร๊าบบบบ....... - หน้า 12

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สมาชิคใหม่=ลุงเต้าหู้=รายงานตัวคร๊าบบบบ.......

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ซะที่ไหนกันละท่านอุ๊ย....555 ช่างมัวแต่เล่นหมากเก็บกันอยู่มั้งคะ
    โทรไปบอกจะเริ่มทำหลังสงกรานต์.....
    คงได้ขับลุงเต้าหู้ก่อนหวานเย็นแน่ๆ..

ปล.แต่งหญิงจริงดิ 555 เค้าแต่งหน้าให้เอามะ จะเอาให้เจิดดดดดด..เลย อิอิ
    เเต่งจริงครับ.............ทำสนุกๆ ตอนเมาเเล้วก็คงไม่อายเเล้วครับ เเต่งหน้าด้วย ทำปากเเดงงงงงงงงงงงง

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ห้องเครื่องสะอาดมากเลย อิจฉาจัง . . . เรื่องเศร้าอีกแล้ว

อุปกรณ์ชิ้นนี้หาย . . . เรื่องน่าปวดหัวคือช่างรื้อคืออู่เดิมนี่สิ
    ช่างตามประกอบดันเป็นอู่ใหม่ แถมตรูก็ไม่เคยเห็นของจริง . .

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ห้องเครื่องสะอาดมากเลย อิจฉาจัง . . . เรื่องเศร้าอีกแล้ว

อุปกรณ์ชิ้นนี้หาย . . . เรื่องน่าปวดหัวคือช่างรื้อคืออู่เดิมนี่สิ
    ช่างตามประกอบดันเป็นอู่ใหม่ แถมตรูก็ไม่เคยเห็นของจริง . .

เดี๋ยวจัดให้ครับท่าน ขอเวลาช่างเคาะผมซักครู่ครับ
    ไม่รู้ของลุงเต้าหู้จะแท้รึเปล่านะครับ แต่มันก็ใส่ได้พอดี

แต่พรุ่งนี้จะวัดความยาวมาให้ครับ วันนี้ลืม แหะๆ
    เผื่อท่านใจร้อน จะเอาขนาดไปให้ช่างลองถอดแบบดูก่อนครับ

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ถ้างั้นพอนึกออกแล้วเหมือนกันคะ แต่จำหน้าไม่ได้อะ
    แล้วช้างที่ซื้อไป เสร็จยังคะ เอามาให้ยลโฉมบ้างนะจ๊ะ

ตอนนี้ช้าง เสร็จคนอื่นไปแล้วคาบพี่
    Mazda Club Thailand

ไวเกิ๊น

งานการไม่ทำ ทำแต่รถ

ไม่เก็บ Level เลยนะ แล้วจะไปแรดกันได้มั้ยเนี่ย

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JoE_Advance อ่านข้อความ
    ไวเกิ๊น

งานการไม่ทำ ทำแต่รถ

ไม่เก็บ Level เลยนะ แล้วจะไปแรดกันได้มั้ยเนี่ย
    ถ้าบอกว่าจะพาไปดูหวานเย็น วีซ่ายังไงก็ผ่าน 5555555

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    เดี๋ยวจัดให้ครับท่าน ขอเวลาช่างเคาะผมซักครู่ครับ
    ไม่รู้ของลุงเต้าหู้จะแท้รึเปล่านะครับ แต่มันก็ใส่ได้พอดี

แต่พรุ่งนี้จะวัดความยาวมาให้ครับ วันนี้ลืม แหะๆ
    เผื่อท่านใจร้อน จะเอาขนาดไปให้ช่างลองถอดแบบดูก่อนครับ

-ขอบคุณครับผม บันทึกลงสมองก่อน แต่ขนาดไม่มีน่ะ 5555

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่ถอดอีกคันไปให้วัด
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    -ขอบคุณครับผม บันทึกลงสมองก่อน แต่ขนาดไม่มีน่ะ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chevit : 02-05-2011 เมื่อ 19:10

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ถ้าบอกว่าจะพาไปดูหวานเย็น วีซ่ายังไงก็ผ่าน 5555555
    กร๊ากกกกกกก

ผู้หญิงใจง่าย อี๋ๆๆๆๆๆๆๆ

อยากไปเหมือนกันพี่ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเลยอ่ะ

หาตังทำรถอย่างเดียวเลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JoE_Advance อ่านข้อความ
    กร๊ากกกกกกก

ผู้หญิงใจง่าย อี๋ๆๆๆๆๆๆๆ

อยากไปเหมือนกันพี่ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเลยอ่ะ

หาตังทำรถอย่างเดียวเลย
    บอกว่าให้มาแต่ตัว เติมน้ำมันมาให้ถึงหล่มสักก็พอ
    ที่เหลือไม่ต้องห่วงน้องเอ๊ย.......

อยากไปๆๆๆๆ

ทำไงดี

อยากไปกินบะหมี่เกี๊ยวลำปาง

สถานที่
    ขอบคุณ
    139

อยากไปๆๆๆๆ

ทำไงดี

อยากไปกินบะหมี่เกี๊ยวลำปาง
    แน่ใจนะว่าอยากกินแค่บะหมี่ 55555555555

สถานที่
    ขอบคุณ
    139

ขออภัยพี่แจ๊คกี้ด้วยครับที่ให้รอหลายวัน.....
    จัดขนาดมาให้แล้วครับ ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ใช้กล้องมือถือถูกๆ ถ่ายมาครับผม

ความยามโดยรวมประมาณ 18ซ.ม. กว่าๆครับ ตรงปลายทั้ง2ข้างตีแบนธรรมดาครับ
    ส่วนที่ตีขึ้นรูปเป็นตัวยู อยู่ที่ประมาณ15-16ซ.ม. ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    139

ห่างหายไปนาน สวัสดีมิตรรักแฟนเพลงทุกท่านครับ..........
    เพิ่งได้มาอัพเดทในวันหยุด โดนฮูหยินปลุกตั้งแต่เช้า 55555555

ความเดิมตอนที่แล้ว กระบะลุงเต้าหู้ได้ถูกยกออกมาตั้งคานใหม่
    ก็ยกเข้ามาเทียบให้ระยะห่างดูเข้าที่เข้าทางขึ้นกว่า เดิมครับ

เกาะกระแสรถในตำนานกะค้าซะหน่อยครับ 555555555

ระยะที่คิดว่าพอเหมาะแล้ว ขอคำชี้แนะจากท่านแม่ทัพด้วยครับ

หลังจากภาพนี้.......เป็นต้นเหตุของคามหายนะครับ
    ตัดเหล็กออกแผ่นเดียว ทำให้ต้องทำส่วนที่เหลือให้เท่ากัน
    ฟังแล้วงงกันรึเปล่าอ่ะครับ.......ผมก็งง ไม่รู้ว่างงกันมั๊ย.... เออ...งงๆ

ตัดไปแล้ว.....ลุงเต้าหู้โดนทะลวงตูด 55555555

พับเหล็กชายล่างขึ้นมาใหม่ครับ

นี่แหละครับ ส่วนที่เหลือที่ต้องทำให้มันเข้ากัน
    จากข้อมูลตูดของป้าแดงที่พี่วีให้มา และรูปภาพจากท่านแจ๊คกี้
    เมื่อต่อชายด้านหลังแล้วทำให้ต้องแต่งทรงชายล่างทั้ง หมด
    มันลามไปแล้วครึ่งคันครับลุงเต้าหู้ 55555555

ใช้วิธีการเล็งด้วยสายตา และดูรูปภาพอ้างอิงให้ได้มากที่สุดครับ

แต่งทรงโป่งล้อให้เข้าที่เข้าทางครับ.......
    ของเดิมโดนโป๊วหนามาก อาจทำให้หลอกสายตาและจับทรงผิดได้ครับ
    ต้องลอกออกให้หมด สุงเกตุที่พื้นครับ คำนวนดูแล้วโป๊วใช้ไปเกือบครึ่งโหล 5555555

ฝาท้ายต้องต่อให้สูงกว่าเดิมครับ....

ช่องป้ายทะเบียน ผมว่ามันยังดูแปลกๆพิกล ขอคำชี้แนะด้วยครับ.......

ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับ ลอกโป๊วไปซะครึ่งคันแล้ว
    ลามไปต่ออีกซะหน่อยจะเป็นไรไป ผมเริ่มสนุกแล้วครับ อิอิ

เมื่อลอกจนถึงเนื้อเหล็กแล้ว เห็นสันกลางตัวถังด้านขวาของลุงเต้าหู้ยังดูเหมือนไม ่เป็นเส้นตรงอยู่ครับ
    ส่วนนึงจากประตูหน้าที่ยังกะเล็งเผื่อเส้นคิ้วรอบตัว ถัง ไม่รู้ว่าคิ้วหนาเท่าไหร่
    ไล่ไปจนถึงแนวสันกระบะ ซึ่งผมกำลังหาวิธีแก้อยู่ รบกวนขอคำชี้แนะอีกครั้งครับ

ปั่นสนิมแล้ว......
    ด้านซ้ายผ่านการเคาะมาโชกโชนครับ สันขอบมีเบี้ยวบ้าง อาจจะลองโป๊วปั๊น(บางๆ)
    สับขาหลอกดูอีกซักครั้ง 55555555

พ่นเกาะเหล็กไว้ก่อนครับ ไม่อยากปล่อยไว้นาน
    เดี๋ยวลุงเค้าจะหนาว แหะๆ

รองพื้นเกาะเหล็กทำให้เห็นแสงตกกระทบและเหลี่ยมมุมให ้ชัดเจนขึ้นครับ
    เห็นจุดมุมซ้ายที่ยังไม่ลงตัว จัดแจงแก้ไขเล็กน้อย.....

ทุกขั้นตอนในส่วนของบอดี้ จินตนาการจากรูปภาพทั้งนั้นครับ ยังไม่เคยสัมผัส8แรงตัวเป็นๆงามๆ เลยซักคัน
    หากมีส่วนไหนยังไม่ถูกต้อง หรือควรต้องแก้ไข รบกวนเหล่าแม่ทัพทั้งปวงระดมความคิดช่วยลุงเต้าหู้ด้ วยครับผม....

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ลุงเต้าหู้กลายเป็นงานประจำของท่านตั๋งไปแล้วค ะ ให้ค่าแรงวันละ 20 บาทเป็นค่าอาหารกลางวัน 555
    ส่วนกระแตก็เป็นกรรมกรอยู่ที่ร้าน..พักเที่ยงก็แอบแว ๊นมอไซด์มาทำสิ่งนี้คะ....

นี่คือโฉมหน้าเจ้าของอู่ ที่ลุงเต้าหู้นอนเล่นอยู่
    แต่ตอนนี้โดนล่อลวงมาทำของเล่นให้เราอยู่..อิอิ
    ค่าแรงก็แพงมาก......เบียร์ 1 ลัง 555

ตอนนี้กำลังปรับปรุงแม่แบบอยู่คะ

ยังไม่สวย.......แก้ใหม่...

ติดตามต่อภาค 2
    คงหลายวันอยู่คะ...อิอิ ลองทำเล่นๆขำๆค๊าาาา.....

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks