สมาชิคใหม่=ลุงเต้าหู้=รายงานตัวคร๊าบบบบ....... - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สมาชิคใหม่=ลุงเต้าหู้=รายงานตัวคร๊าบบบบ.......

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

เดี๋ยวก็สวยแล้วครับ งานเดินเร็วมากเลย
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

คือ.......จริงๆแล้วลงรูปแบบรวบขั้นตอนครับพี่ติ่ง ซึ้งแต่ละอันก็ใช้เวลาหลายวันอยู่ครับ

ช่างเคาะผมจ้างแบบเหมางานครับ ทำรถผมคันเดียว ซึ่งมันก็มีงานงอกอยู่เรื่อย 5555555
    บางทีงานวางเครื่องและช่วงล่างก็เดินไปพร้อมกันครับ แต่ยังไม่ได้เอามาลงครับ แหะๆ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    คือ.......จริงๆแล้วลงรูปแบบรวบขั้นตอนครับพี่ติ่ง ซึ้งแต่ละอันก็ใช้เวลาหลายวันอยู่ครับ

ช่างเคาะผมจ้างแบบเหมางานครับ ทำรถผมคันเดียว ซึ่งมันก็มีงานงอกอยู่เรื่อย 5555555
    บางทีงานวางเครื่องและช่วงล่างก็เดินไปพร้อมกันครับ แต่ยังไม่ได้เอามาลงครับ แหะๆ
    สุดยอดมากครับ อย่างนี่สิเค้าเรียกว่า"มาแล้ว"

อีก 1 คันที่จะสวยและตราตรึงในใจ แน่นอน . . . . . .
    ผมได้ไอเดียอีกแล้ว เดี๋ยวทำเพลทแจกดีมั๊ยเอ่ย
    1 ใน มาสด้าคลับไทยแลนด์ สนใจ โหวตมา จะทำ..

เรื่องอื่นๆ โยนให้พี่โอ๊คดีกว่า เพราะมีระดับตำนานอยู่ในมือแล้ว 555

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    สุดยอดมากครับ อย่างนี่สิเค้าเรียกว่า"มาแล้ว"

อีก 1 คันที่จะสวยและตราตรึงในใจ แน่นอน . . . . . .
    ผมได้ไอเดียอีกแล้ว เดี๋ยวทำเพลทแจกดีมั๊ยเอ่ย
    1 ใน มาสด้าคลับไทยแลนด์ สนใจ โหวตมา จะทำ..

เรื่องอื่นๆ โยนให้พี่โอ๊คดีกว่า เพราะมีระดับตำนานอยู่ในมือแล้ว 555
    ยกมือคนแรกคะ

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยครับ รอชมต่อครับ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมนับถือวิธีการทำงานของทีมช่างและท่านตั๋งเพราะว่าน ั่นคือวิธีที่ผมทำในอดีต ซึ่งผมก็ไม่เคยเห็นรถแปดแรงที่สมบูรณ์หน้าตามันเป็นอ ย่างไร ส่วนมากก็เห็นจากในรูปที่ไปเซฟๆมา ดังนั้นการทำรถจากรูปต้องใช้จินตนาการสูงมาก แม้แต่พี่ชัยก็พึ่งจะเคยเห็นแปดแรงเป็นครั้งแรกในครา วนั้น

คนที่จะต้องทำการบ้านหนักที่สุดคือท่านตั๋งเพราะว่าก ่อนที่เราจะไปโน้มน้าวให้ช่างทำตามคำพูดของเราคือ เราต้องมีรูปและใช้ภาษาที่ช่างเข้าใจง่าย ต้องศึกษาและเตรียมงานไปให้พร้อม เรื่องสเกลต่างๆที่ท่านแจ๊คจัดแจงมาให้ หรือการให้ผู้รู้ท่านอื่นๆช่วยดูก็ช่วยงานได้มาก แต่ท้ายสุดก็ต้องใช้สัญชาติญาณของตัวเองอยู่ดีเพราะว ่าในนาทีที่ช่างต้องการให้เราตัดสินใจเราจะลังเลไม่ไ ด้ แต่ในนาทีที่ช่างแนะนำหรือชี้แนะเราก็ต้องน้อมรับฟัง แล้วเอามาดัดปรุง(ดัดแปลง+ปรับปรุง - -")ให้เข้ากันทั้งสองฝ่าย

เรื่องกระบะหลังผมไม่ค่อยกังวลครับเพราะดูแล้วก็กำลั งจะเข้าที่แล้วหละ ขาดเหลือพวกรูปทรง ความสมมาตรของลายเส้น เพราะว่าเส้นสายของแปดแรงมันลากยากตั้งแต่หัวยันหาง ก็ไล่ดูให้ดี ส่วนท้ายก็คือความสมดุลทั้งสองฝั่ง แต่ดูฝั่งขวาบริเวณกรอบป้ายทะเบียนอาจจะยังไม่สมมาตร ก็เอาด้านซ้ายเป็นที่ตั้ง แต่ทั้งหมดทั้งปวงก็ต้องใช้มุมกระบะเป็นหลักในการลาก เส้นสาย พอมันงุ้มได้ที่เราก็ได้ความโค้งมนของชายกระบะทั้งหม ด

ท้ายสุดมันจะบวกลบนิดหน่อยก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ลุงเต้าหู้ก็เป็นตำนานหน้าใหม่ในค่ายเพชรบูรณ์อยู่ดี เอาแค่ใกล้เคียงก็ใช้ได้แล้วครับ วันใหนผมเจอกรุสมบัติลูกกระบะทั้งลูก หัวกระบะทั้งหัว ทิ้งร้างไว้ในร้านเก่าๆ...ผมไม่ลืมสหายแน่นอน

อิอิ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ผมมาแอบดู เรื่อยๆครับ มือระดับเทพอย่างท่านตั๋ง เคยทำ Racingcar มา...งาน Classiccar ก้อคงสบายๆ ใช่มั้ยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผมมาแอบดู เรื่อยๆครับ มือระดับเทพอย่างท่านตั๋ง เคยทำ Racingcar มา...งาน Classiccar ก้อคงสบายๆ ใช่มั้ยครับ
    ครับ ผมก็เข้าไปติดตามท่านตั๋งในบอร์ดพิดโลกเหมือนกันและผ มก็ทราบมาตั้งนานแล้วครับว่าท่านตั๋งถอยโรตารี่มารอแ ล้ว อิอิเริ่มเบื่อสังคมไซเบอร์บ้างหรือยัง 5555

ปล.แต่ผมชอบท่านตั๋งนะท่านแม่ทัพท่านนี้พลังงานเยอะม าก....

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ครับ ผมก็เข้าไปติดตามท่านตั๋งในบอร์ดพิดโลกเหมือนกันและผ มก็ทราบมาตั้งนานแล้วครับว่าท่านตั๋งถอยโรตารี่มารอแ ล้ว อิอิเริ่มเบื่อสังคมไซเบอร์บ้างหรือยัง 5555

ปล.แต่ผมชอบท่านตั๋งนะท่านแม่ทัพท่านนี้พลังงานเยอะม าก....
    ....ส่วนโลกไซบอร์ผมยังอ่อนหัดนัก...

ปล...เล่นโรตารี่เลยเหรอท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ....ส่วนโลกไซบอร์ผมยังอ่อนหัดนัก...

ปล...เล่นโรตารี่เลยเหรอท่าน
    ครับขนาดที่ท่านยังขุดส้วมและผมกำลังดูดขี้ ท่านตั๋งและคุณกระแตก็ไปไกลกว่าเราแล้วครับ ฉะนั้นเราต้องอย่ายอมแพ้ครับ เครื่องสูบส้วมพลังโรตารี่น่าจะเหมาะกับเราสองคนมากก ว่า สูบด้วยความเร็ว1000ลิตรต่อวินาที บูทที่บาร์ครึ่งสามารถดูดส้วมหมดภายใน6วิ เดี๋ยวให้พี่โอ็คมาจูนเครื่องให้เพราะพี่โอ็คก็ชอบสู บส้วมเช่นกัน

ถ้าสามคนเราตั้งใจไม่แพ้เครื่องสูบส้วมค่ายใดในโลก.. .และสามโลก

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ก้ากกกกกกกก..สูบเร็วเพราะเจ้าของถ่ายสะดวกใช่มั๊ยคร ับ ผลิตเลยครับ ผมจะเอาไปทัวร์ทุกคอนเสิร์ตเลย บางที่อัตคัตมากไม่มีรถห้องน้ำให้ ดาราหน้าเขียวหน้าเหลืองไปตามๆกัน
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ก้ากกกกกกกก..สูบเร็วเพราะเจ้าของถ่ายสะดวกใช่มั๊ยคร ับ ผลิตเลยครับ ผมจะเอาไปทัวร์ทุกคอนเสิร์ตเลย บางที่อัตคัตมากไม่มีรถห้องน้ำให้ ดาราหน้าเขียวหน้าเหลืองไปตามๆกัน
    แจกผ้าปิดตาครับ ช่วยโลกร้อน บอกน้องๆดาราปิดตาอีน้องก็ไม่เห็นแล้วว่าใครแอบดู ...เอาผ้าก๊อตไปอุดเลือดกำเดาด้วยนะพี่อ๊อก

ปล. ไม่ต้องกลัวว่าใครจะไปแอบดูหรอกครับเดี๋ยวหาโหลดในเน ทเอา - -"

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แจกผ้าปิดตาครับ ช่วยโลกร้อน บอกน้องๆดาราปิดตาอีน้องก็ไม่เห็นแล้วว่าใครแอบดู ...เอาผ้าก๊อตไปอุดเลือดกำเดาด้วยนะพี่อ๊อก

ปล. ไม่ต้องกลัวว่าใครจะไปแอบดูหรอกครับเดี๋ยวหาโหลดในเน ทเอา - -"
    ง่า...ผมกลัวขึ้นหน้าหนึ่ง วันถัดไปอ่ะข่าวพาดหัว "โปรดิวเซอร์หน้ามืด ขืนใจขณะถ่ายยังไม่สุด เปรอะไปทั้งเวที --"
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ครับขนาดที่ท่านยังขุดส้วมและผมกำลังดูดขี้ ท่านตั๋งและคุณกระแตก็ไปไกลกว่าเราแล้วครับ ฉะนั้นเราต้องอย่ายอมแพ้ครับ เครื่องสูบส้วมพลังโรตารี่น่าจะเหมาะกับเราสองคนมากก ว่า สูบด้วยความเร็ว1000ลิตรต่อวินาที บูทที่บาร์ครึ่งสามารถดูดส้วมหมดภายใน6วิ เดี๋ยวให้พี่โอ็คมาจูนเครื่องให้เพราะพี่โอ็คก็ชอบสู บส้วมเช่นกัน

ถ้าสามคนเราตั้งใจไม่แพ้เครื่องสูบส้วมค่ายใดในโลก.. .และสามโลก

กรูล่ะเชื่อ..... ดูมันเอาเรื่องขี้กับเรื่องโรตารี่ มาfaeturing ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 17-05-2011 เมื่อ 16:24

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

กรูล่ะเชื่อ..... ดูมันเอาเรื่องขี้กับเรื่องโรตารี่ มาfacturing ได้
    55555 กระทู้ลุงเต้าหู้เละเป็น "ขี้" แล้วครับ พี่น้องเอ๋ย...

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks