สมาชิคใหม่=ลุงเต้าหู้=รายงานตัวคร๊าบบบบ....... - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สมาชิคใหม่=ลุงเต้าหู้=รายงานตัวคร๊าบบบบ.......

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ป้าเเดง ร้อนเเรงมากครับ..........เคยมาเเล้ว..........ไม่เชื่อ กด เบา เบา 555+

แอร์ไม่มีเหรอ....เมื่อเช้าพยายามปลุกป้าแดงแล้วแต่ป ้าแดงบอกว่าให้อีอ้วนดำไปส่งเหอะ กูจะนอน 5555

ปล. เมื่อเช้าออกสายครับเลยต้องพึ่งม้าแก่ๆ140ตัวไปส่งแท น 5555

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แอร์ไม่มีเหรอ....เมื่อเช้าพยายามปลุกป้าแดงแล้วแต่ป ้าแดงบอกว่าให้อีอ้วนดำไปส่งเหอะ กูจะนอน 5555

ปล. เมื่อเช้าออกสายครับเลยต้องพึ่งม้าแก่ๆ140ตัวไปส่งแท น 5555
    จริงๆป้าเเดงเเรงจะตาย เเต่ป้าเเดงไม่สมควรขับเร็วครับ เดี๋ยว ชาวบ้านมองไม่ทัน................555+
    ผมยังไม่ชินซะที่กับการถูกมอง เวลาที่อยู่ในตัวป้าเเดง...........เขินจริงๆ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ยินดีด้วยครับ ขอให้สนุกกับการทำรถ (ดูท่านทำรถคล่องนะครับ)
    ผมแอบตามมาเก็บความรู้ เผื่อวันหน้าอาจจะมีวาสนาเป็นเจ้าของ 800 สักคันครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับ ขอให้สนุกกับการทำรถ (ดูท่านทำรถคล่องนะครับ)
    ผมแอบตามมาเก็บความรู้ เผื่อวันหน้าอาจจะมีวาสนาเป็นเจ้าของ 800 สักคันครับ
    พี่ติ่งได้มีเเน่นอนครับ...........(เเต่ได้ยินเสียง กระซิบอย่างได้ 800 เเวนไม่ใช่หรอครับพี่..........55+)
    ส่วนตัวผมยังรอลุ่นครับ........ได้ไม่ได้ สิ้นเดือนรู้ผล...........55+

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    เรื่องราวในมาสด้ามีทั้งสุขและทุกข์ เสียงหัวเราะและเสียงสะอึ้น ไม่ว่าจะทำอะไร จะสนุกหรือทุกข์แค่ใหนขอให้เราเรียนรู้ไว้ว่า....

เรื่องราวของการเดินทางสำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง....

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

Name:  P4202494.jpg
Views: 373
Size:  24.0 KBName:  P4202491.jpg
Views: 360
Size:  23.3 KBName:  P4202489.jpg
Views: 365
Size:  20.9 KB........................นี้ครับของที่น้องแตสั่ง... ...มันมีชิ้นเดียวในร้านเจ็กๆส่งมาให้ท่านแจ็กกี้..พ ี่ก็ไปขอท่านแจ็กมาอีกทีท่านแจ็กบอกมันมีแค่ตัวเดียว เราก๊อปปี้มันก่อนดีใหมเด่ววันหน้ามีใครสั่งอีกไม่มี ให้แล้วอ่ะ....ก็เลยว่าจะก๊อปปี้ก่อนแล้วค่อยส่งไปนะ ครับ....จะอยากก็ตรงปากท่อที่เป็นตัวล็อคฝาถังน้ำมัน นี่แหละ.....

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

ยินดีครับพี่ปุ๊ ผมก็คิดเหมือนกัน เราน่าจะก๊อบไว้เผื่อวันนึงมันหาไม่ได้ขึ้นมา
    อะไหล่ชิ้นนี้เป็นของจำเป็นครับ ไม่ได้ใส่เพื่อแฟชั่นหรือความสวยงาม

ผมว่าไปจ้างร้านท่อไอเสียให้เค้าดัดแป๊บเหล็กเป็นรูป ทรงเป็นเหมือนต้นแบบไว้ก่อนครับ
    ส่วนตรงปากท่อที่เป็นเขี้ยวล๊อคฝาถังลองเทียบเอารุ่น อื่นที่มันหาง่ายกว่า+ถูกกว่า
    เดินถือฝาถังเข้าไปร้านอะไหล่เลยครับ เอาอันที่มันใส่ล๊อกกันได้ก็โอเคแล้ว
    เราก็ตัดเอาเฉพาะตรงปากมัน แล้วมาเชื่อมกับท่อที่เราดัดไว้ให้ได้ระยะเท่าต้นแบบ
    ตรงรูระบายคงไม่ใช่ปัญหาอยู่แล้วครับ เจาะเชื่อมธรรมดา(เชื่อมแก๊สนะครับ)
    ถ้ากลัวผุก็จับชุบ"ซิ้งรุ้ง"ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเล ย สวยด้วย55555555

"ในความคิดผม" พวกเขี้ยวล๊อคหรือเกลียวพวกนี้ไม่น่าจะทำมาแปลกพิสดา ร
    ในสายการผลิตเค้าคงใช้ต้นแบบแล้วทำออกมาให้ใช้กันได้ หลายรุ่น แบบ universal
    เพียวแต่ถังน้ำมันในรถแต่ละรุ่นมันอยู่คนละที่ ทรงของคอมันก็เลยออกมาไม่เหมือนกัน
    ก็เลยคิดว่ามันมีทางพอเป็นไปได้ครับ เอาใจช่วยครับ สู้ๆ
    แต่ก็ไม่รู้ว่าข้อสันนิษฐานของผมมันจะถูกต้องรึเปล่า นะ ขอความเห็นท่านแม่ทัพทั้งหลายด้วยครับ

ป.ล.ถ้าทำการก๊อบปี๊สำเร็จแล้ว งานผ่าน ส่งอันก๊อบมาให้ผมก็ได้ครับ
    ส่วนอันต้นแบบของแท้ พี่จะได้เก็บเอาไว้เป็นต้นแบบเพื่อจะได้เผื่อแผ่ให้ท ่านอื่นๆได้ใช้งานด้วยครับ
    จะได้ไม่เสียเงินกันมากมายโดยใช่เหตุครับ
    เดี๋ยวนี้อะไรที่"เค้า"บอกว่า 800แท้ๆ แพงทุกอันเลย 555555

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

..55555แต่ผมว่ายกเว้นอันนี้อ่ะ...เพราะของแท้อันนี้ มันร้อยกว่าบาท..กลัวว่าของก๊อปปี้จะแพงกว่าครับ555ว ่าจะลองขึ้นงานสแตนเลสด้วยนะเนี้ย....ปล.มันเป็นคนละ ชิ้นกันนะตัวลอ๊อคฝาถังอ่ะแต่เขาใช้แต้มเอาครับ..ไม่ ใช่ชิ้นเดียวกันอ่ะ...เอาแบบที่ตั๋งว่าก็โอเคนะ..จะไ ด้ทำง่ายเลยอ่ะ..

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้าวววว.....ร้อยกว่าบาทเองหรอครับ
    แต่มัน"เหลืออันสุดท้าย"นี่สิพี่ มีเงินแต่มันซื้อไม่ได้อ่ะ
    หาแทบตาย สุดท้ายอาจจะเจอ แต่มันก็.....แพง.....อ่ะ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ป้าเเดง ร้อนเเรงมากครับ..........เคยมาเเล้ว..........ไม่เชื่อ กด เบา เบา 555+

เป็นอีกกระทู้นึงที่ชอบมากๆคะ
    ดูกี่ทีๆก็ต้องยิ้มตามกับทุกเรื่องราว ที่ท่านอุ้ยนำมาเล่าสู่กันฟัง..
    น่ารักคะ......

ขอบคุณ
    0

พี่ติ่งคะ วันหลังมาเที่ยวเขาค้อก็โทรชวนกันบ้างนะคะ
    แต กะ ตั๋ง อยู่หล่มสักนี่เอง ไกล้นิดเดียวคะ

ปล.น้องกะทิทำภายในใหม่ สีสวยดีคะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เรื่องราวในมาสด้ามีทั้งสุขและทุกข์ เสียงหัวเราะและเสียงสะอึ้น ไม่ว่าจะทำอะไร จะสนุกหรือทุกข์แค่ใหนขอให้เราเรียนรู้ไว้ว่า....

เรื่องราวของการเดินทางสำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง....
    เป็นการเดินทางที่สนุกสนานเฮอามากคะ อึ้ง ทึ่ง เสียว

อึ้ง (กับราคา....อะไหล่)
    ทึ่ง (กับมิตรภาพในบ้านมาสด้า)
    เสียว (เสียวดับกลางแยกไฟแดง)

จะบอกว่าประทับใจกับบ้านมาสด้าหลังนี้จริงๆคะ

ปล.ไปพัทยาเดินทางปลอดภัยทั้งขาไปและขากลับนะค๊า ท่านแม่ทัพ

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ผมว่าเรามาก๊อปปี้ชิ้นส่วนมาสด้าขึ้นมาใหม่ทั้งหมดเล ยดีไหม 5555 หรือว่าจะสร้างบริษัทมาสด้าเลย 555 สนับสนุนนะครับ บางอย่างเริ่มหายากแล้ว ถ้ามีแหล่งก๊อปไว้ก็ดี จะได้ไม่ต้องง้อพวกพ่อค้าเขา แต่ว่ามันจะดีเท่าของจริงหรือเปล่าเราต้องพิสูจน์กัน อีกที

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    พี่ติ่งคะ วันหลังมาเที่ยวเขาค้อก็โทรชวนกันบ้างนะคะ
    แต กะ ตั๋ง อยู่หล่มสักนี่เอง ไกล้นิดเดียวคะ

ปล.น้องกะทิทำภายในใหม่ สีสวยดีคะ
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปเมื่อไหร่ พี่จะโทรแจ้งนะครับ ตอนนี้รอน้องแป๊กอยู่ (น้องแป๊กเดินสายทำบุญย่างเข้าเบญจเพศครับ )
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ยินดีครับพี่ปุ๊ ผมก็คิดเหมือนกัน เราน่าจะก๊อบไว้เผื่อวันนึงมันหาไม่ได้ขึ้นมา
    อะไหล่ชิ้นนี้เป็นของจำเป็นครับ ไม่ได้ใส่เพื่อแฟชั่นหรือความสวยงาม

ผมว่าไปจ้างร้านท่อไอเสียให้เค้าดัดแป๊บเหล็กเป็นรูป ทรงเป็นเหมือนต้นแบบไว้ก่อนครับ
    ส่วนตรงปากท่อที่เป็นเขี้ยวล๊อคฝาถังลองเทียบเอารุ่น อื่นที่มันหาง่ายกว่า+ถูกกว่า
    เดินถือฝาถังเข้าไปร้านอะไหล่เลยครับ เอาอันที่มันใส่ล๊อกกันได้ก็โอเคแล้ว
    เราก็ตัดเอาเฉพาะตรงปากมัน แล้วมาเชื่อมกับท่อที่เราดัดไว้ให้ได้ระยะเท่าต้นแบบ
    ตรงรูระบายคงไม่ใช่ปัญหาอยู่แล้วครับ เจาะเชื่อมธรรมดา(เชื่อมแก๊สนะครับ)
    ถ้ากลัวผุก็จับชุบ"ซิ้งรุ้ง"ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเล ย สวยด้วย55555555

"ในความคิดผม" พวกเขี้ยวล๊อคหรือเกลียวพวกนี้ไม่น่าจะทำมาแปลกพิสดา ร
    ในสายการผลิตเค้าคงใช้ต้นแบบแล้วทำออกมาให้ใช้กันได้ หลายรุ่น แบบ universal
    เพียวแต่ถังน้ำมันในรถแต่ละรุ่นมันอยู่คนละที่ ทรงของคอมันก็เลยออกมาไม่เหมือนกัน
    ก็เลยคิดว่ามันมีทางพอเป็นไปได้ครับ เอาใจช่วยครับ สู้ๆ
    แต่ก็ไม่รู้ว่าข้อสันนิษฐานของผมมันจะถูกต้องรึเปล่า นะ ขอความเห็นท่านแม่ทัพทั้งหลายด้วยครับ

ป.ล.ถ้าทำการก๊อบปี๊สำเร็จแล้ว งานผ่าน ส่งอันก๊อบมาให้ผมก็ได้ครับ
    ส่วนอันต้นแบบของแท้ พี่จะได้เก็บเอาไว้เป็นต้นแบบเพื่อจะได้เผื่อแผ่ให้ท ่านอื่นๆได้ใช้งานด้วยครับ
    จะได้ไม่เสียเงินกันมากมายโดยใช่เหตุครับ
    เดี๋ยวนี้อะไรที่"เค้า"บอกว่า 800แท้ๆ แพงทุกอันเลย 555555
    ไปร้านท่อดัดตามแบบเชื่อมคอฝาถังเดิมของ1200จบครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks