สมาชิคใหม่=ลุงเต้าหู้=รายงานตัวคร๊าบบบบ.......

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 70 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สมาชิคใหม่=ลุงเต้าหู้=รายงานตัวคร๊าบบบบ.......

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

มาตรฐาน สมาชิคใหม่=ลุงเต้าหู้=รายงานตัวคร๊าบบบบ.......

สวัสดีครับ ผมตั๋งครับ
    วนเวียนอยู่ในบอร์ดนี้มาซักพักแล้วคับ จนเริ่มหลงรัก
    กะบะน้อยๆ จากค่ายมาสด้าเข้าอย่างจัง
    จนวันนึงได้มีโอกาสได้ครอบครองกะเค้าซักที แต่....

มันเป็นของผมแค่เสี้ยวเดียวเท่านั้นแหละคับ ที่เหลือ...
    พริตตี้มาสด้าของป๋ม เป็นผู้ครอบครองไปแล้วคับ (จะเรียกว่าแย่งไปครองก็ได้)
    จะเหลือเป็นของผมก็แค่น๊อตล้อ 5555

นี่คับโฉมหน้าลุงเต้าหู้ หลายท่านคงคุ้นตากันดีอยู่แล้ว
    อดีตคือรถของท่านตูน แปดแรงแห่งอุดรนั่นเองคับ
    นี่คือวันที่เดินทางไปรับลุงเต้าหู้ตามคำบัญชาของฮูห ยินคับ

คันเล็กๆน่ารักจริงๆคับ

ชอบทะเบียนมากคับ

เท่าที่ดู ตกหลุมรักตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นเลยครับ ลุงเต้าหู้ผ่านการบูรณะและเคลือบสีมาอย่างดี
    ต้องยกเครดิตให้ท่านตูนเลยครับ

ท่านตูนบอกว่าบูรณะแต่ตัวบอดี้กับช่วงล่าง ส่วนเครื่องยังไม่ได้ทำอะไรมากมาย

เรากำลังทำความรู้จักกันครับ พูดคุยกับลุงเค้าเพื่อทำความคุ้นเคย
    คือ..เอ่อ....จริงๆแล้วลุกไม่ขึ้นครับ เหน็บกินต้นขา 55555555555

ไม่รอช้าครับ ยิ่งเห็นแล้วก็ยิ่งอยากกระโดดขึ้นไปขับ แต่ก็ทำไม่ได้ครับ
    เพราะ......น้ำมันหมด..55555555

นี่คือคุณโจ้ เพื่อนรุ่นน้องผมเองคับ (เสื้อสีเหลือง)ถูกบังคับให้มาเป็นคนขับรถให้ผม
    ตอนแรกยังไงๆก็ไม่ยอมมา พอบอกว่า"อุดรมีของดี เดี๋ยวจะพาไปกินตับ"
    แค่นั้นแหละ "จัดไปเลยพี่" คือสนิทกันมากจนแฟนผมเรียกมันว่า อีเมียน้อย 555555

ว่าแล้วก็ลองเครื่องซะหน่อย เพื่อเช็คสภาพโดยรวมก่อนการเดินทางกลับครับ

Drift...!!!!

DRAG.....????

GYMKHANA......

ท่านตูนและพี่ตี้ (พี่ชายท่านตูน)เป็นคนคุยสนุกมากครับ
    หลังจากล่ำลากันเสร็จแล้ว และท่านตูนก็ติดภาระกิจยุ่งมาก
    ก็ได้เวลาเดินทางกลับบ้านกลับช่องกันซะที

ลุงเต้าหู้ กำลังวังชายังดีมากครับ วิ่งขึ้นเขาตลอดเส้นทาง อุดร-หนองบัวลำภู-ชุมแพ-หล่มสัก
    ระยะทางประมาณ 250km ขับรวดเดียวจบ น้องโจ้แทบเป็นลมครับ เพราะลุงเต้าหู้ไม่มีแอร์
    หัวชนหลังคา ต้องเอียงคอขับ แล้วก็พวงมาลัยติดพุง 555555

ความเร็วเฉลี่ยเดินทางครับ ผมขับตามยังงงเลย เหยียบไปได้ไงวะเนี่ย อิอิ

ยังไงก็ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RO_Tung_RY : 18-04-2011 เมื่อ 01:40

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

โอ้พระเจ้า...ผมและน้องหยกยินดีต้อนรับลุงเต้าหู้ครั บ รถท่านสวยงามมาก ๆ และท่านก็เปิดตัวได้อย่างสง่างามและภาคภูมิครับ ผมอดคิดไม่ได้เลยว่าตอนเช้าอะไรจะเกิดขึ้นกับบอร์ดนี ้ครับ

ยินดีต้อนรับสู่โลกของมาสด้าครับ...

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถสวยมากครับ...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ผมยังจำภาพของลุงเต้าหู้ได้ขึ้นใจครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ดีใจด้วยครับ.....

มาร่วมยินดีด้วยครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ยินดีต้อนรับครัับ ในที่สุดก็เผยโฉมหน้าอันหล่อเหลาทั้งครอบครัวซักที ทั้งคุณโจ้ ด้วยนะครับ ผมดีใจครับที่ลุงเต้าหู้มาอยู่กับท่านและก็ดีใจที่ว่ าได้เห็นเรื่องราวที่น่ารักของท่าน

ป้าแดงกับลุงเต้าหู้เป็นสหายกันมาช้านาน ผมก็ขอนับท่านตั๋งเป็นสหายด้วยนะครับ สวัสดีครับ

ปล. ตกลงลุงเต้าหู้ในไม่ช้านี้ไม่มีลูกสูบใช่มั้ยครับ อิอิ

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ท่านนันครับ รบกวนขอคำแนะนำครับ
    ปัญหาลุงเต้าหู้คือ เดินเบาแล้วดับ
    วันนี้ผมว่าจะถอดคารบูร์มาล้าง ลุงเต้าหู้เปลี่ยนเป็นครื่อง a12 แล้วครับ
    เดี๋ยวช่วงเย็นเอารูปมาลงให้ดู รบกวนชี้แนะด้วยนะคร๊าบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครัับ ในที่สุดก็เผยโฉมหน้าอันหล่อเหลาทั้งครอบครัวซักที ทั้งคุณโจ้ ด้วยนะครับ ผมดีใจครับที่ลุงเต้าหู้มาอยู่กับท่านและก็ดีใจที่ว่ าได้เห็นเรื่องราวที่น่ารักของท่าน

ป้าแดงกับลุงเต้าหู้เป็นสหายกันมาช้านาน ผมก็ขอนับท่านตั๋งเป็นสหายด้วยนะครับ สวัสดีครับ

ปล. ตกลงลุงเต้าหู้ในไม่ช้านี้ไม่มีลูกสูบใช่มั้ยครับ อิอิ
    5555 ขอบคุณครับท่านแม่ทัพ
    คันนี้แรงไม่ได้คับ เดี๋ยวฮูหยินด่าคับ
    she บอกขอธรรมดานะ เอาแค่ไม่ดับกลางสี่แยกก็พอ อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    โอ้พระเจ้า...ผมและน้องหยกยินดีต้อนรับลุงเต้าหู้ครั บ รถท่านสวยงามมาก ๆ และท่านก็เปิดตัวได้อย่างสง่างามและภาคภูมิครับ ผมอดคิดไม่ได้เลยว่าตอนเช้าอะไรจะเกิดขึ้นกับบอร์ดนี ้ครับ

ยินดีต้อนรับสู่โลกของมาสด้าครับ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    รถสวยมากครับ...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nattaphol อ่านข้อความ
    มาร่วมยินดีด้วยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นนะคับ
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านคับ...ลุงเต้าหู้อยู่ในช่วง บูรณะห้องเครื่องและแก้ทรงบอดี้นิดหน่อยคับ
    ยังไงรบกวนขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วยนะคับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    5555 ขอบคุณครับท่านแม่ทัพ
    คันนี้แรงไม่ได้คับ เดี๋ยวฮูหยินด่าคับ
    she บอกขอธรรมดานะ เอาแค่ไม่ดับกลางสี่แยกก็พอ อิอิ
    ขออนุญาติตอบแทนท่านนันเดี๋ยวท่านนันคงตามเข้ามาตอบท ีหลังนะครับ อันดับแรกล้างคาร์บูก่อนครับแล้วก็หาชุดซ่อมมาเปลี่ย นพวกอุปกรณ์ต่างๆ ลองดูพวกปีกผีเสื้อด้วยก็ดีครับว่ามันบิ่นหรือปิดสนิ ทหรือเปล่า ส่วนตัวปรับรอบเดินเบาอาจจะเสื่อมสภาพหรืออุดตันก็เป ็นได้ ผมก็เป็นลูกมือท่านนันอีกทีครับไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ เดี่ยวให้เจ้านายมาตอบอีกที

ปล. ผมแนะนำว่าหาคาร์บูอีกลูกมาสำรองด้วยก็ดีนะครับ ตอนนี้ผมก็สะสมคาร์บูเป็นงานอดิเรกครับ เผื่อโลกร้อนและกลัวคาร์บูลูกละสามหมื่นจะปรากฎ - -"

สถานที่
    ขอบคุณ
    139

ขออนุญาติตอบแทนท่านนันเดี๋ยวท่านนันคงตามเข้ามาตอบท ีหลังนะครับ อันดับแรกล้างคาร์บูก่อนครับแล้วก็หาชุดซ่อมมาเปลี่ย นพวกอุปกรณ์ต่างๆ ลองดูพวกปีกผีเสื้อด้วยก็ดีครับว่ามันบิ่นหรือปิดสนิ ทหรือเปล่า ส่วนตัวปรับรอบเดินเบาอาจจะเสื่อมสภาพหรืออุดตันก็เป ็นได้ ผมก็เป็นลูกมือท่านนันอีกทีครับไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ เดี่ยวให้เจ้านายมาตอบอีกที

ปล. ผมแนะนำว่าหาคาร์บูอีกลูกมาสำรองด้วยก็ดีนะครับ ตอนนี้ผมก็สะสมคาร์บูเป็นงานอดิเรกครับ เผื่อโลกร้อนและกลัวคาร์บูลูกละสามหมื่นจะปรากฎ - -"
    ขอบคุณท่านแม่ทัพครับ
    เดี๋ยวจะลองดูตามนั้นเลยครับ

ปล.ชอบงานอดิเรกของท่านครับ5555 เดี๋ยวผมสะสมนมหนูมั่งดีก่า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ขอบคุณท่านแม่ทัพครับ
    เดี๋ยวจะลองดูตามนั้นเลยครับ

ปล.ชอบงานอดิเรกของท่านครับ5555 เดี๋ยวผมสะสมนมหนูมั่งดีก่า
    แว๊กกกกกกก ไม่ต้องสะสมครับ มีเป็นตันครับ 5555 ผมยังชอบเอามาเล่นเลย นมหนู นมหนู นมเธอ นมหนู นมเธอ นมหนู โอ๊ย...เละอีกแล้นนนน

ปล. ใครก็ได้ช่วยเปลี่ยนคำว่านมหนูเป็นอย่างอื่นได้มั้ยค รับ ผมฟุ้งซ่านครับ - -"

ปลล. เนี่ยงจาก เอ๊ย เนื่องจากท่านนันยกคาร์บูให้ลูกนึง ผมกลับไปบ่้านนอกเพื่อนก็ยกคาร์บูมาสด้าใหม่ๆให้ลูกน ึงแล้วก็อันเก่าของอีพรหล้าอีกลูกนึงผมก็เลยคิดว่าถ้ าเราไม่เริ่มเก็บในวันนี้ เราคงต้องโดนด่ากลางสี่แยกจนผมหงอกแน่ๆ 5555 ก็เลยคิดว่าจะหาเก็บไปซัก10ลูกครับ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แว๊กกกกกกก ไม่ต้องสะสมครับ มีเป็นตันครับ 5555 ผมยังชอบเอามาเล่นเลย นมหนู นมหนู นมเธอ นมหนู นมเธอ นมหนู โอ๊ย...เละอีกแล้นนนน

ปล. ใครก็ได้ช่วยเปลี่ยนคำว่านมหนูเป็นอย่างอื่นได้มั้ยค รับ ผมฟุ้งซ่านครับ - -"

ปลล. เนี่ยงจาก เอ๊ย เนื่องจากท่านนันยกคาร์บูให้ลูกนึง ผมกลับไปบ่้านนอกเพื่อนก็ยกคาร์บูมาสด้าใหม่ๆให้ลูกน ึงแล้วก็อันเก่าของอีพรหล้าอีกลูกนึงผมก็เลยคิดว่าถ้ าเราไม่เริ่มเก็บในวันนี้ เราคงต้องโดนด่ากลางสี่แยกจนผมหงอกแน่ๆ 5555 ก็เลยคิดว่าจะหาเก็บไปซัก10ลูกครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คุณกระแตว่ามั้ยครับว่าชาวมาสด้าต้อนรับกันจนร้อนๆหง ะ หรือผมร้อนเองก็ไม่รู้แต่อบอุ่นมากครับ 5555

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 70 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks