ยังมีของดี ที่สุราษฎร์ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ยังมีของดี ที่สุราษฎร์

มาตรฐาน ดีใจมากเท่าๆเจ้าของ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    รถตามหาเจ้าของครับพี่..................ทำเสร็จเเล้ วเอามาชมนะครับ...............555+
    ที่ว่ามาก็จริงครับคุณอุ้ย โดยเฉพาะหลังสุดที่บ้านนาเดิมน้ำท่วมมากๆถึงหลังคาเล ยแต่โชคดีน้ำไม่แรง(ไม่แน่น้องเขาอาจจะมีรูปน้ำท่วมใ ห้ดู) ถ้าสมมุติว่าคันนี้โดนน้ำพัดหายไปแล้วเพิ่งจะมาบอกว่ ามีรถพับได้อยู่ ท่านคิดดูผมว่าเสียดายน้ำตาไหลเลยเชียว ยังงัยก็ฝากทุกๆคนช่วยๆกันชี้แนะและเป้นแรงใจหาหนทางปั้นให้สมบูรณืด้ว ยครับ ผมว่างานนี้ต้องหิ้วปิ่นโตตามกันเลยหล่ะขาดตัวหลักๆท ั้งนั้น แต่ตอนนี้น้องเขากำลังสายลับมือดีออกติดตามพร้อมด้วย กาละแมอร่อยๆจากสมุยหลายโล อิ อิ สาธุขอให้พบกับความสมหวัง คุณอุ้ยจะได้เห็นเต็มคันของดีที่สุราษฎร์ก็เป็นได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman_love : 20-04-2011 เมื่อ 22:01

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับพี่ ยังมีของดี ที่สุราษฎร์ จริงๆด้วยถึงจะได้มาไม่ครบก็เหอะ
    ผมว่าคืนที่2แล้วน้องยังคงคิดว่าฝันอยู่นะ แต่ราเล่ห์26เป็นจุดประกายให้ได้bsa เหมือนผมขี่สิงห์โต28 จนพรรคพวกบอกเคยเห็นแบบนี้ จึงได้นอร์แมนมา ไม่งั้นผมว่าทั้ง2คันคงผุกองอยู่กับพื้นแล้ว และยังกลับไปตามหาอะไหล่อีกรอบเผื่อมีโชคครับ

ได้ข่าวล่าสุดจากสายลับที่ส่งไป(แฟน) พาพ่อตาไปบ้านลุงด้วย
    ลุงบอกว่า ยังเห็นตะเกียบและจานเมื่อประมาณ2-3ปีที่แล้ว ก่อนจะรื้อบ้าน จัดบ้านใหม่เพื่อทำบุญปู่
    แต่หลังจากนั้นไม่เห็นเลย ผมก็เลยสั่งให้แฟนกลับไปดูอีกทีให้ได้ หากจะต้องรื้อแบบชนิดฟลิกบ้านก็ต้องทำกันละคราวนี้^^
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยครับ ได้เจอ ได้ตื่นเต้นกัน
    วันนี้แต่เช้าตรู่ ก็ได้ยินข่าวเซียนโคราชป๊ะกับ Sunbeam 26 ชาย เพลทลายน้ำเข้าให้อย่างจัง ...
    พอตกบ่ายก็ไปเจอ Phillips 28 ชาย อะไหล่ล้น เข้าให้อีกคัน ...
    อ้อ..ทั้งสองคันจอดอยู่ในโรงเหล็ก...วันนี้เป็นวันขอ งเค้าจริง ๆ
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

โห๊ยยยยยยยย เจอที่ไหนครับเนี่ย หรือลอยมากับน้ำ เหอะๆๆ.........
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ได้ข่าวล่าสุดจากสายลับที่ส่งไป(แฟน) พาพ่อตาไปบ้านลุงด้วย
    ลุงบอกว่า ยังเห็นตะเกียบและจานเมื่อประมาณ2-3ปีที่แล้ว ก่อนจะรื้อบ้าน จัดบ้านใหม่เพื่อทำบุญปู่
    แต่หลังจากนั้นไม่เห็นเลย ผมก็เลยสั่งให้แฟนกลับไปดูอีกทีให้ได้ หากจะต้องรื้อแบบชนิดฟลิกบ้านก็ต้องทำกันละคราวนี้^^
    หรือว่า หลวงพี่จะนิมนต์ไปไว้วัดตอนทำบุญบ้าน งานนี้แฟนจะไม่ได้กลับบ้านนะท่าน ดีไม่ดีพ่อตาพาลจะโกรธเอารถคืนนะe10หาไม่เจอก็ต้องกล ับมาก่อนเดี๋ยวไม่มีคนเดินซื้อชาเขียวให้ 555 เอาอย่างที่ผมว่าเราไปหาซืัอเต็มคันแล้วถอดเอาอะไหล่ อิ อิ (โพสต์นี้ไม่มีสาระสักนิดเดียว)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ดีใจด้วยครับ ได้เจอ ได้ตื่นเต้นกัน
    วันนี้แต่เช้าตรู่ ก็ได้ยินข่าวเซียนโคราชป๊ะกับ Sunbeam 26 ชาย เพลทลายน้ำเข้าให้อย่างจัง ...
    พอตกบ่ายก็ไปเจอ Phillips 28 ชาย อะไหล่ล้น เข้าให้อีกคัน ...
    อ้อ..ทั้งสองคันจอดอยู่ในโรงเหล็ก...วันนี้เป็นวันขอ งเค้าจริง ๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    โห๊ยยยยยยยย เจอที่ไหนครับเนี่ย หรือลอยมากับน้ำ เหอะๆๆ.........
    คือไม่รู้จะเรียกว่าโชคหรืออย่างไรดี แต่มันมาแบบฟลุกสุดๆเลยครับ
    รถที่มีหรือของที่เคยได้มา ก็มีคันนี้แหละ ที่พูดเอยถึงแล้วขับไปหา ก็ได้มาในเวลาครึ่งชั่วโมง โดยไม่ต้องจ่ายสักบาท แต่ผมก็ซื้อของฝากไปให้แล้ว
    แต่ก็ต้องตามเก็บกันอีกเยอะเลย พี่น้องท่านใดเจอ ช่วยชี้เป้าด้วยนะครับ

(ขออนุญาตโม้เจ้าBSAในบ้านหน่อยครับ) ต่อไปจะได้ ต่อจิ๊กซอร์BSAพับได้ ตัวนี้ต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 22-04-2011 เมื่อ 09:23
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    หรือว่า หลวงพี่จะนิมนต์ไปไว้วัดตอนทำบุญบ้าน งานนี้แฟนจะไม่ได้กลับบ้านนะท่าน ดีไม่ดีพ่อตาพาลจะโกรธเอารถคืนนะe10หาไม่เจอก็ต้องกล ับมาก่อนเดี๋ยวไม่มีคนเดินซื้อชาเขียวให้ 555 เอาอย่างที่ผมว่าเราไปหาซืัอเต็มคันแล้วถอดเอาอะไหล่ อิ อิ (โพสต์นี้ไม่มีสาระสักนิดเดียว)
    ผมก็นั่งคิดๆ จะตามหาทีละชิ้น หรือไปหาซื้อเป็นคัน(แต่คงแพงน่าดู)คงง่ายกว่าเยอะ55 5
    แต่ไม่เป็นไรครับพี่ รถแต่ละคันที่ผมเคยได้มา ไม่เคยได้มาแบบง่ายๆเลย หรือได้มาง่าย ก็ต้องตามหาของเก็บกันเป็นปีๆ หากจะชอบของอย่างนี้ก็ต้องทำใจกันก่อนครับ^^
    การที่เราต้องเสาะหา ค่อยๆเก็บ ผมมองว่ามันก็เป็นเสน่ห์มากอย่างหนึ่งเลยนะครับ เช่นคออันนี้ได้มาจากที่นี้ แฮนด์อันนี้ได้มาจากที่นั้น มันมากไปด้วยเรื่องราวครับพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    รถตามหาเจ้าของครับพี่..................ทำเสร็จเเล้ วเอามาชมนะครับ...............555+
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับพี่ ยังมีของดี ที่สุราษฎร์ จริงๆด้วยถึงจะได้มาไม่ครบก็เหอะ
    หากเห็นเป้าหรือมีข้อมูลกรุณาช่วยชี้แนะนำด้วยนะครับ ผมยังมือใหม่เรื่องจักรยานโบราณมากๆครับ

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน เดียวผมส่งอาวุธไปให้2ชิ้น(เป้นงานที่ฝรั่งเขาทำมา เป็นแฮนและบันไดสไส)

ผมคนหนึ่งที่อ่านในกะทู้บ่อยๆๆแต่จะเขียนข้อความไม่ค ่อยเก่ง เลยได้แต่อ่านคงไม่เป็นไร[QUOTE=samuinorman_love;5897401] ขอที่อยู่หน่อยครับส่งมาที่ 0868109505
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nong&saab : 23-04-2011 เมื่อ 18:23
    0837773139 นง

ดูเล่นๆ ใว้เป็นแนวทาง

Name:  thing_24562620_l.JPG
Views: 469
Size:  71.2 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 24-04-2011 เมื่อ 12:16

[QUOTE=nong&saab;5930821]ผมคนหนึ่งที่อ่านในกะทู้บ่อยๆๆแต่จะเขียนข้อความไม่ค ่อยเก่ง เลยได้แต่อ่านคงไม่เป็นไร
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ขอที่อยู่หน่อยครับส่งมาที่ 0868109505
    นับถือในความมีน้ำใจครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    ผมคนหนึ่งที่อ่านในกะทู้บ่อยๆๆแต่จะเขียนข้อความไม่ค ่อยเก่ง เลยได้แต่อ่านคงไม่เป็นไรsamuinorman_love ขอที่อยู่หน่อยครับส่งมาที่ 0868109505
    มีโอกาสคงได้ช่วยอุดหนุนบ้าง นับถือน้ำใจเช่นกันครับพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 24-04-2011 เมื่อ 18:48

[QUOTE=nong&saab;5930821]ผมคนหนึ่งที่อ่านในกะทู้บ่อยๆๆแต่จะเขียนข้อความไม่ค ่อยเก่ง เลยได้แต่อ่านคงไม่เป็นไร
    ขอที่อยู่หน่อยครับส่งมาที่ 0868109505
    ผมเพิ่งจะได้เจอตัวจริงเสียงจริงสักที เคยนั่งดูแต่ในภาพคุณนงค์ มีต้องปัน ถ้าอยู่กรุงเทพคงได้ไปเยี่ยมเยียนบ้างไม่ไกลที่ผมเคย อยู่แถวๆบางกะปิ คลองจั่น ถ้าผ่านมาสมุยเมื่อไหร่ยินดีได้รับใช้บ้างนะครับ ผมก็ช่วยเป็นพี่เลี้ยงน้องๆเจ้าของรถก็ต้องขอบคุณคุณ นงค์อีกครั้ง มีต้องปันจริงๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ไม่รู้เมื่อไหร่เราจะดวงดีเจอ นอร์แมน สวยๆสักคันบ้างนะครับ

Bookmarks