ขอคำแนะนำจากผุ้รู้หน่อยครับ คือผมจะซื้อชิปปี้สักคันอะคับมีคนขายให้ 2000 บาท สภาพโครงตัวรถยังดีอยุ่ไม่มีผุ เดิมๆเลยครับ แต่อะไหล่ขาดหายไปหลายชิ้นอยู่ เครื่องติดวิ่งได้ดีครับ แต่เจ้าของบอกว่าสตาร์ทยากนิดนึงถ้าเอามาล้างคาร์บูใ หม่ก็เรียนร้อย 2000 บาทนี่ราคาเหมาะสมไหมครับ ใครที่เล่นชิปปี้มาก่อนช่วยหน่อยจ้า ^^
อ้อ ทิ้งท้ายอีกนิดครับ ชิปปี้ที่เห็นๆตามบ้านก็ เครื่อง 50cc. 3เกียร์ แต่คันนี้มันมี 4เกียร์ ครับ คลัทช์มือด้วย ไม่ทราบว่ามันกี่ cc.อะครับ