ขอข้อมูล ford falcon 500 หน่อยคับ กูรู..............

ชื่อกระทู้: ขอข้อมูล ford falcon 500 หน่อยคับ กูรู..............

Arrow ขอข้อมูล ford falcon 500 หน่อยคับ กูรู..............

พอดีอยากเล่นไอ้กันบ้างคับ...........มีคนแถวบ้านบอก ขายให้ แต่ต้องทำอีก เครื่องtoyota 6 สูบคับ ทะเบียนต้องจดใหม่............ขาย 100000 แพงไหมคับ ..........แต่รถไม่ไช่ไฟท้ายกลมนะคับ เดี๋ยวจะลงรูปให้ดู มีแก็สน่ะคับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เอาแบบส่วนตัวเลยนะครับ
    ชอบ fordคับ คอติน่าก็สวย ฟัลคอนก็เท่ มัสแตงนี่คลั่งเร๋ย
    ตัวรถเป็น โมโนค๊อก เหมือนรถรุ่นใหม่ๆๆ โครงสร้างสามารถบิดตัวรับกับสภาพถนน ทำให้เกาะถนนดีมัก
    แต่ๆๆๆ เวลาฝ่านไปไวเหมืนโกหก 30ปีถัดมา จุดเด่นกลับกลายเป็นจุดด้อย โครงรถมันบิดครับ
    ไม่ว่าจะเป็นถนนแถวบ้านรถคันนั้นจะเอียงข้างใดข้างนึ ่งเป็นประจำ การจอดบนพื้นที่ไม่ได้ระนาบนานๆๆ
    ทำให้หา ford บอดี้ดีๆๆยากมักๆๆ แก้ไม่จบ ดามกันยังไงโดดลงคอสะพานก็เป๋ เกือบทุกคัน
    เล่นรถเก่า หาที่มีคัชซี เถอะครับจบง่ายกว่า
    หรือแบบคุณเพื่อนผม ใช้คูก้า ก็คุยกันเรื่องนี้ มันก็ตอบว่า ก็ชอบ ก็ขับแค่80 อย่างรีบก็120 คอสะพานไม่มีผลกะมัน
    เจอโค้งก็เบรค จบ...อันนี้ก็นานาจิตตัง
    ไอ้ผมมันประเภทเข็มไมล์เหลือไว้20 เจอโค้งก็ จิก อัด ยัด สาด เลยต้องบายกะford หรือรถเก่าประเภทโครงสร้างที่เป็นโมโนค๊อก
    ส่วนเรื่องราคา 1แสนตึงไปหน่อย

Senior Member maiamerigung's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pattaya. อ่านข้อความ
    พอดีอยากเล่นไอ้กันบ้างคับ...........มีคนแถวบ้านบอก ขายให้ แต่ต้องทำอีก เครื่องtoyota 6 สูบคับ ทะเบียนต้องจดใหม่............ขาย 100000 แพงไหมคับ ..........แต่รถไม่ไช่ไฟท้ายกลมนะคับ เดี๋ยวจะลงรูปให้ดู มีแก็สน่ะคับ

ราคาแรงไปฮะ ลองต่ราคาดูอีกทีฮะ ผมว่าคุณสมบัติ ไม่คุ้มฮะ ถ้าซื้อไปราคานั้น แต่ถ้าคุนขอบจิงก้อซื้อเลยฮะ มันขึ้นอยู่กับความพึงพอจัยของผู้ซื้อและผู้ขายฮะ

ขอบคุนคับ....มีรูปรุ่นมาให้ดูคับName:  AWXUJCVCAR1YPDFCAP2R79BCA4EHB3RCACSNUQGCAOK7GCHCAO6VG1DCA1EB87OCAA1B8P3CA6ZHHXYCAKP3SXYCACN47GVC.jpg
Views: 1096
Size:  11.4 KB

รูป รูป  

ลืมบอกคับว่าหลังคาหนังแท้....

อัพ

Member
    ขอบคุณ
    0

Cool

ของผมก็มีคับ ขาย 25000 แต่มีแต่ตัวรถนะ รายละเอียด0838071818

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตนเมืองกรุงเก่า : 22-04-2011 เมื่อ 22:14

loong-sawasdee's Avatar
    สถานที่
    นครศรีฯคลาสสิก
    ขอบคุณ
    1
    1

เพื่อนบ้านลุงมีอยู่คัน รุ่นนี้ครับ พอดีวันที่ถ่ายรูปน้ำท่วมเลยเอามาจอดในวัด(หลวงพี่ไม ่เกี่ยว) ลุงว่าสวยมาก บั้นท้ายก็สวย ส่วนเครื่องสู้ค่าน้ำมันไม่ไหวเลยจับเปลี่ยนเป็นดีเซ ล

ปล.ขอเสนอทางเวปให้ย้ายไปไว้ที่ห้อง Classic Car Zone ใครเห็นด้วยไหม

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย loong-sawasdee : 23-04-2011 เมื่อ 06:14

Senior Member maiamerigung's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

ผมว่าถ้าคุนมีงบถึง แสนนึง ผมว่าหารุ่นอื่นได้สบายเลยฮะ อเมริกัน สวยทุกคันฮะ

Bookmarks