รถหาย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถหาย

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

Angry รถหาย

ขอโทษนะครับ ขออนุญาตลงกระทู้เครียดๆ หน่อยนะครับ เมื่อวานวันที่ 19 ธ.ค. พี่สาวผม ซึ่งก็ไม่ใช่ญาติกันแต่รู้จักกัน เค้าไปทำธุระที่ธนาคารแห่งหนึ่ง (ไม่ขอเอ่ยชื่อล่ะกัน แต่ดันไม่มียามเผ้าที่จอดรถ ?? ) โดยเจ้าตัวได้จอดรถไว้ในที่จอดรถของธนาคาร พอขึ้นไปทำธุระและกลับลงมาปรากฏว่ารถหายไป ทั้งๆ ที่ล็อคเจ้าระบบล็อค 2 ชั้น อย่างที่รถรุ่นนี้มี (จักรยานยนต์ครับ ฮอนด้า เวฟ 100 เอส ปีล่าสุด) พี่แกเสียใจและตกใจมาก อีกอย่างรถที่พี่แกซื้อมาอาจจะไม่ใช่รถที่เลิศหรือแพ งอะไร แต่กว่าจะซื้อได้ต้องตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินอยู่นานโ ข (พี่แกซื้อสดตามประสาคนที่พยายามพึ่งตัวเองไม่ไปเดือ ดร้อนใคร) บ้านพี่แกก็ไม่ได้ฐานะดีอะไรนัก มันแตกต่างกันเหลือเกินระหว่างคนหนึ่งใช้เวลานานกว่า จะได้มาซึ่งของใช้ที่จำเป็น อีกคนใช้เวลาแป๊บเดียวเองกับการได้มาซึ่งของของคนอื่ น อืม......ไม่รู้คนที่เอาไปเขาคิดอย่างไร คิดได้อย่างไรนะ.....

ปล. ขงต 623 สุพรรณบุรี เวฟ 100 s สีน้ำเงิน-เทา

:
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

ผมเขาใจความรู้สึกนี้.........ผมเคยผ่านเหตุการณ์เช่ นนี้มาแล้วกับตัว

น่าตืบจริง ๆ ไอ้พวกนี้
    ที่แน่ๆ ตอนนี้ทะเบียนไม่น่าอยู่กับรถแล้วละ ถึงยังอยู่ขโมยก็โง่เต็มที แต่ว่ามันคงไม่โง่ขนาดนั้นหรอก/\6

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับมันคงไม่โง่ขนาดนั้นหรอก อีกอย่างเป็นรถปีล่าสุด ไม่ติดแผ่นป้ายนี้ไม่แปลกเสียด้วยสิ ว่าไปแล้วเปอร์เซ็นต์การได้คืนแบบเต็มคันคงริบรี่แล้ วล่ะ สงสารพี่เค้าจัง
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

ize_noonz
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    ขอโทษนะครับ ขออนุญาตลงกระทู้เครียดๆ หน่อยนะครับ เมื่อวานวันที่ 19 ธ.ค. พี่สาวผม ซึ่งก็ไม่ใช่ญาติกันแต่รู้จักกัน เค้าไปทำธุระที่ธนาคารแห่งหนึ่ง (ไม่ขอเอ่ยชื่อล่ะกัน แต่ดันไม่มียามเผ้าที่จอดรถ ?? ) โดยเจ้าตัวได้จอดรถไว้ในที่จอดรถของธนาคาร พอขึ้นไปทำธุระและกลับลงมาปรากฏว่ารถหายไป ทั้งๆ ที่ล็อคเจ้าระบบล็อค 2 ชั้น อย่างที่รถรุ่นนี้มี (จักรยานยนต์ครับ ฮอนด้า เวฟ 100 เอส ปีล่าสุด) พี่แกเสียใจและตกใจมาก อีกอย่างรถที่พี่แกซื้อมาอาจจะไม่ใช่รถที่เลิศหรือแพ งอะไร แต่กว่าจะซื้อได้ต้องตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินอยู่นานโ ข (พี่แกซื้อสดตามประสาคนที่พยายามพึ่งตัวเองไม่ไปเดือ ดร้อนใคร) บ้านพี่แกก็ไม่ได้ฐานะดีอะไรนัก มันแตกต่างกันเหลือเกินระหว่างคนหนึ่งใช้เวลานานกว่า จะได้มาซึ่งของใช้ที่จำเป็น อีกคนใช้เวลาแป๊บเดียวเองกับการได้มาซึ่งของของคนอื่ น อืม......ไม่รู้คนที่เอาไปเขาคิดอย่างไร คิดได้อย่างไรนะ.....

ปล. ขงต 623 สุพรรณบุรี เวฟ 100 s สีน้ำเงิน-เทา

:
    น่าเกลียดจิงๆคับ ไอพวกนี้

ไม่นึกถึงความรุสึกคนอื่นกานมั่งเรย
    /\2 /\2 [[{{-+IzE...N.Oo...Nz+-}}]]/\2 /\2

คัยมี C ส่งรูปมาโชว์หน่อยค้าบบบ
    เผื่อเราจาด้ายดูเปนแบบอย่าง

slam_ipap_18@hotmail.com เมล์นี้นะค้าบบบ

Senior Member sapanyuza's Avatar
    สถานที่
    u-thong crazy bike
    ขอบคุณ
    0

พวกนิสัยไม่ดีเมื่อไรจะหมดโลก
    อดีตบุปผาชน 2j2 499 cc

ไอติมครูเป็ด จำหน่าย ไอติมกระทินมสด เชเบสรสผลไม้ต่างๆ ทั้ง ปลีก เเละ ส่ง
    085-7005920 เจมส์ u - thong crazy bike suphanburi
    sapanyuza@hotmail.com

Bookmarks