เกิดปัญหาครับผู้รู้ช่วยทีครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เกิดปัญหาครับผู้รู้ช่วยทีครับ

มาตรฐาน เกิดปัญหาครับผู้รู้ช่วยทีครับ

ผมขับรถกระบะมาสด้าไฟเตอร์ลากจนน้ำมันแห้งเลยครับเช้ ามาเติมน้ำมันไป พอลองสตาทก็ยังไม่ติดครับ พอตอนเย็นก็ยังสตาทไม่ติดครับ สาเหตุเกิดจากอะไรช่วยทีนะครับ

เครื่องมันสั่นๆเหมือนจะสตาทติดอ่ะครับแต่มันมีเสียง ต่อแบบ แอ๊ดๆ อ่ะครับ แล้วมันก็ดับไปเลย

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

ลองพ่วงแบตแล้วแย็กไล่นำมันดูครับe13

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boomnasizter อ่านข้อความ
    ผมขับรถกระบะมาสด้าไฟเตอร์ลากจนน้ำมันแห้งเลยครับเช้ ามาเติมน้ำมันไป พอลองสตาทก็ยังไม่ติดครับ พอตอนเย็นก็ยังสตาทไม่ติดครับ สาเหตุเกิดจากอะไรช่วยทีนะครับ
    มาสด้าไฟเตอร์เครื่องดีเซล น้ำมันหมดถัง ท่านเติมน้ำมันแล้วท่านต้องเอามือกดปั้มน้ำมันให้มัน มาก่อนน่ะครับถึงจะสตาร์ทติด ปั้มมือจะอยู่บริเวณข้างๆซุ้มล้อหน้าในห้องเครื่องฝั ่งคนนั่ง ลักษญะเป็นถังกลมๆเอามือกดปั้มๆไปสักพักแล้วก้อสตาร์ ทได้เลยครับ

Bookmarks