แนะนำตัวครับ^^ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: แนะนำตัวครับ^^

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ ท่านได้ครอบครองมาสด้าสอง(ประตู)ที่ร้อนแรงที่สุดในป ฐพี ณ ขณะนี้ ยอดขายตอนนี้ถล่มทลายครับ ไปขอจองที่มอเตอร์โชว์ก็ไม่ทันครับเพราะเซลยุคนั้นหู ตึงกันหมดแล้ว ตรึกโป๊ะ...

รถที่ของแต่งแพงกว่ารถและซื้อมาหมื่นทำเป็นแสนอะไรแบ บนั้น ต้องยอมรับว่ารถมาสด้าสอง(ประตู)ของเราไม่ต้องใช้พี่ เป้เสลอช่วยขายครับ ใช้วิธีบอกต่อแล้วดับตามสี่แยกแหกปากให้เพื่อนมาช่วย แทน ตรึกโป๊ะ...

นี่คือนวัตกรรมต้นกำเนิดอีโคคาร์ยอดประหยัดที่มาสด้า คิดค้นมาตั้งแต่ยุค60's เป็นป้าของอีนิสสันมาร์ชอีกที รถมาสด้าที่ประหยัดสุดๆครับ 50กิโล/ลิตร ทำไมถึงเป็นอย่างนั้นเหรอครับ ส่วนมากจะจอดมากกว่าขับครับ ตรึกโป๊ะ...

ที่กล่าวมาทั้งหมดแค่เกริ่นนะครับ 5555

ยินดีต้อนรับด้วยไมตรีครับ รถของท่านเป็นมาสด้า1200ครับ ประกอบที่ญี่ปุ่น รถมาสด้า1200ของญี่ปุ่นจะเป็นห้าขอครับและรหัสเครื่อ งจะเป็นTBครับ หาคนครอบครองยากครับเพราะไม่ค่อยปล่อยกันง่ายๆ...
    5555.....มีตรึกโป๊ะด้วยอะ...นี่มันมาสด้าเชิญยิ้มชั ดๆcool

Junior Member mana_mono's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถของท่านเป็นมาสด้า1200ครับ ประกอบที่ญี่ปุ่น หมายถึงเป็นรถนำเข้าทั้งคันหรือเปล่าครับ อะไหล่ต่างๆของรถยนต์ใช้รวมกับเครื่อง1000 ได้ใช่ไหมครับ^^

ปล ผมอยากได้คอมฯแอร์ซักตัวครับ (กลัวแฟนร้อนเวลาขับไปทำงานครับ) จะหาอะไหล่ได้ที่ไหนครับ ราคาจะเท่าไหร่ครับ ช่วยทีนะครับ^^

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mana_mono อ่านข้อความ
    รถของท่านเป็นมาสด้า1200ครับ ประกอบที่ญี่ปุ่น หมายถึงเป็นรถนำเข้าทั้งคันหรือเปล่าครับ อะไหล่ต่างๆของรถยนต์ใช้รวมกับเครื่อง1000 ได้ใช่ไหมครับ^^

ปล ผมอยากได้คอมฯแอร์ซักตัวครับ (กลัวแฟนร้อนเวลาขับไปทำงานครับ) จะหาอะไหล่ได้ที่ไหนครับ ราคาจะเท่าไหร่ครับ ช่วยทีนะครับ^^
    สมัยนั้นนำเข้าหมดครับ นำเข้าทั้งคันครับ อะไหล่ต่างๆใช้รวมกับมาสด้า1000เกือบทุกอย่างแต่บางอ ย่างก็ต้องใช้ของมันเองเพราะว่ามันทำให้มีปริมาตรกระ บอกสูบใหญ่กว่ามาสด้า1000ดังนั้นพวกอะไหล่เครื่องบาง ตัวก็เป็นรหัสของมันเองแต่ว่าพวกประดับยนต์ก็ใช้แทนก ันได้ ส่วนมากเขาก็จัดรถของตัวเองให้เต็มประมาณรถของท่านนี ่แหละครับ รถของท่านเครื่องเงียบมาก รอบเดินเบาทำได้ดี ดูพวกน้ำมันเครื่องนิดหน่อยก็สมบูรณ์แบบแล้วครับ

คอมแอร์ต้องให้เทพเจ้าแห่งสายลมท่านปุ๊ครับ หาคอมแอร์ได้เก่ง เล็ก และแนะนำข้อมูลได้แม่นยำ

ปล. ปุ๊ทะริที่...จนจะทะลุนั่นแหละครับ คนเดียวในปฐพี - -"

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ยินดีด้วยครับ รถสวยมากครับ
    ขอให้สนุกกับการแต่งรถนะครับ
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ฝากตัวด้วยครับ..........อุ้ยหนวด บ้านนี้ยิีนดีต้อนรับครับบบบบบบ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ฝากตัวด้วยครับ..........อุ้ยหนวด บ้านนี้ยิีนดีต้อนรับครับบบบบบบ
    ต่อแถวอุ้ยหนวด...ฝากตัวอีกคน น้องโอสุพรรณ...

Member mazda speed's Avatar
    สถานที่
    mazda alone
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ต่อแถวอุ้ยหนวด...ฝากตัวอีกคน น้องโอสุพรรณ...
    ต่อแถวน้องโอสุพรรณ (ง่ายม่ะ)อ.อ่างมาหมดงั้นก็...เอ้ เชียงใหม่ ยินดีต้อนรับด้วยความอบอุ่น คร้าบบบ

" ข้าพเจ้าไม่ชอบรสชาติของสุรา แต่..ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการรํ่าสุรา "
    http://www.facebook.com/popeye.speed

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สมัยนั้นนำเข้าหมดครับ นำเข้าทั้งคันครับ อะไหล่ต่างๆใช้รวมกับมาสด้า1000เกือบทุกอย่างแต่บางอ ย่างก็ต้องใช้ของมันเองเพราะว่ามันทำให้มีปริมาตรกระ บอกสูบใหญ่กว่ามาสด้า1000ดังนั้นพวกอะไหล่เครื่องบาง ตัวก็เป็นรหัสของมันเองแต่ว่าพวกประดับยนต์ก็ใช้แทนก ันได้ ส่วนมากเขาก็จัดรถของตัวเองให้เต็มประมาณรถของท่านนี ่แหละครับ รถของท่านเครื่องเงียบมาก รอบเดินเบาทำได้ดี ดูพวกน้ำมันเครื่องนิดหน่อยก็สมบูรณ์แบบแล้วครับ

คอมแอร์ต้องให้เทพเจ้าแห่งสายลมท่านปุ๊ครับ หาคอมแอร์ได้เก่ง เล็ก และแนะนำข้อมูลได้แม่นยำ

ปล. ปุ๊ทะริที่...จนจะทะลุนั่นแหละครับ คนเดียวในปฐพี - -"
    ............ท่านพี่ก็กล่าวเกินไป..5555เด๋วนี้มันสั ้นแล้วครับ555พุงบังมัน555....ปล..เรื่องคอมเพลสเซอร ์แอร์แนะนำว่าให้ใช้คอมกระป๋อง..ของมิล่าครับเล็กไม่ ฉุดเครื่องแถมเย็นมากๆๆด้วยครับ..เพราะห้องโดยสารเรา เล็กครับ555..ราคาตอนนี้ขึ้นมาอีกนิดแล้วนครับ...เมื ่อก่อนซื้อ1500-ตอนนี้1800แล้วครับ....สนใจยังไงก็โทรถามได้ครับ..จะ ไปซื้อเองก็ได้นะครับเด๋วบอกแหล่งให้ครับหรือจะฝากซื ้อก็ได้ครับ...ยินดีครับ...อยากไปชมอดีตรถท่านต้นด้ว ยครับ..555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ............ท่านพี่ก็กล่าวเกินไป..5555เด๋วนี้มันสั ้นแล้วครับ555พุงบังมัน555....ปล..เรื่องคอมเพลสเซอร ์แอร์แนะนำว่าให้ใช้คอมกระป๋อง..ของมิล่าครับเล็กไม่ ฉุดเครื่องแถมเย็นมากๆๆด้วยครับ..เพราะห้องโดยสารเรา เล็กครับ555..ราคาตอนนี้ขึ้นมาอีกนิดแล้วนครับ...เมื ่อก่อนซื้อ1500-ตอนนี้1800แล้วครับ....สนใจยังไงก็โทรถามได้ครับ..จะ ไปซื้อเองก็ได้นะครับเด๋วบอกแหล่งให้ครับหรือจะฝากซื ้อก็ได้ครับ...ยินดีครับ...อยากไปชมอดีตรถท่านต้นด้ว ยครับ..555
    ท่านปุ๊ครับมันไม่ใช่รถของผมครับม
    คันนี้เป็นของน้องชายฮูหยินครับ
    ถ้าผมยังอยู่ผมไม่มีวันที่จะขายไปหรอกครับ
    ผมรักมันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imaxseel : 25-04-2011 เมื่อ 15:24

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ท่านปุ๊ครับมันไม่ใช่รถของผมครับม
    คันนี้เป็นของน้องชายฮูหยินครับ
    ถ้าผมยังอยู่ผมไม่มีวันที่จะขายไปหรอกครับ
    ผมรักมันครับ
    ...........เป็นเช่นนี้เอง..อื่มๆๆ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazda speed อ่านข้อความ
    ต่อแถวน้องโอสุพรรณ (ง่ายม่ะ)อ.อ่างมาหมดงั้นก็...เอ้ เชียงใหม่ ยินดีต้อนรับด้วยความอบอุ่น คร้าบบบ
    ขอหน่อยครับ ท่าน..เอ้ เชียงใหม่ ขอผมต่อแถวด้วยคนครับ..... 5555
    ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่อีกคนครับ ผม ตุ๊ก ครับ อยู่ปักษ์ใต้ สู๊ราดทานี ครับผม....
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ขอหน่อยครับ ท่าน..เอ้ เชียงใหม่ ขอผมต่อแถวด้วยคนครับ..... 5555
    ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่อีกคนครับ ผม ตุ๊ก ครับ อยู่ปักษ์ใต้ สู๊ราดทานี ครับผม....
    ต่อแถวพี่ตุ๊ก ห้ามด้านหลังดันหรือผลักกันนะครับ เพราะว่าอาจจะเกิดเหตุการณ์กระทบกระทั่งกันได้ เรารักนายอะไรแบบนี้ 5555

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

อู๊ยๆ ดันหลังเสียวอ่ะ โอ้ว 555
    ต่อแถวพี่ตุ๊ก ห้ามด้านหลังดันหรือผลักกันนะครับ เพราะว่าอาจจะเกิดเหตุการณ์กระทบกระทั่งกันได้ เรารักนายอะไรแบบนี้ 5555

Junior Member mana_mono's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ สำหรับทุกๆคำทักทายที่น่ารักของทุกๆท่านครับ อุ่นใจดีจังครับ พี่ด้าคันนี้ต้องอยู่กับผมอีกนานครับ เพราะผมต้องใช้ทำมาหากินหล่ะ^^

ผมก็จะพัฒนาพี่ด้าคันนี้ไปในทางเดิมๆที่เค้าควรจะเป็ นหล่ะครับ แต่ขอใส่อะไรให้ผมพอสะดวกสบายขึ้นบ้างอะไรบ้างนะครับ แต่อะไรๆที่ทำแล้วรู้สึกแปลกๆ หลอกๆ ไม่เข้ากับพี่ด้า ผมก็จะไม่ทำหล่ะครับ^^

ปล เมื่อเช้าฝนตกแต่วัน ฝ่าเต็มรถเลย 5555 -_-"

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

...ต่อแถวด้วยคนครับผมปู่ ปากน้ำโพครับ

Bookmarks