แนะนำร้านทำรถโบราณย่าน มธ.รังสิต ทีครับ

ชื่อกระทู้: แนะนำร้านทำรถโบราณย่าน มธ.รังสิต ทีครับ

Senior Member gAAmoRR's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำร้านทำรถโบราณย่าน มธ.รังสิต ทีครับ

ผมเรียนอยู่ มธ.รังสิต ขับ y80 แล้วก็ cd70 ครับ

ช่วยแนะนำร้านทำเครื่องแถวๆนี้หน่อยครับ ว่าจะทำให้แรงๆหน่อยด้วย เพื่อวิ่งทริปครับ

Y80 ตอนแรกว่าจะระเบิดแล้วครับเบื่อมากทำไม่จบซักทีครับค ันนี้ แต่เป็นรถของแม่เองมือเดียวเลยเสียดายครับ

ตอนแรกพ่อเอาไปบิ้วใหม่ทั้งคันก็เจอช่างไม่จบอีกเช่น กัน+อะไหล่หายในร้าน หมดไป 9000 ตอนนี้รถอยู่ในสภาพก่อนบิ้ว

เคยนำไปร้านใหญ่หน่อยในตลาดบางขันก็ไม่จบครับ ขับมายังไม่พ้นยูเทินเข้า มธ. ดับอีกแล้ว T^T

เซ็งช่างย้ายร้านไปแถวสี่่แยกเข้าตลาดไทเห็นบิ้วรถ 2T ขายหลายคันทำไม่จบอีกแล้วเช่นกัน

ตอนนี้ก็ทำ CD70 กับ C65 อยู่เป็นสามคันแล้วคับ แต่แค่รื้อทำสีเองกับเพื่อนนะครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องการทำเครื่อง

CD70 นี่ก็เคยวิ่งได้ตลอดแต่จอดมาประมาณ 3 ปีแล้วไม่รู้เครื่องเป็นไงบ้าง

พี่ๆพอจะมีอู่แนะนำแถวนี้บ้างป่าวครับ เป็นอู่สายทำรถ classic ยิ่งดีเลยครับกะจะทำวิ่งทริปทั้ง 3 คันเลยครับ

c65 กำลังจะไปปะผุที่ ClassicColor ไม่ทราบใครเคยทำเครื่องร้านนี้บ้างครับ เป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำจากทุกท่าน ขอบคุณอีกครั้งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gAAmoRR : 26-04-2011 เมื่อ 17:45

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมขี่ c70 เรียนอยู่ มธ เหมือนกันคับ เครื่องมันไม่เคยพังมีแต่ยางแตก อยากทราบร้านเหมือนกัน

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ผมว่าร้านซ่อมจักรยานยนต์ทั่วๆไปน่าจะทำได้นะครับ ผมเคยสอบถามแถวรามคำแหง เขาบอกว่ายกเครืองใหม่ทั้้งลูกน่าจะไม่เกิน 3 พันบาท

ผมว่าน่าจะลองหากลุ่มหรือคู่มือศึกษาไว้หน่อยก็ดีนะค รับ เวลามีปัญหาจะได้ไม่โดนฟันเยอะ

http://www.facebook.com/groups/187944314572143/ ลองดูเฟส รวมกลุ่ม ตระกูล y+v

Bookmarks