ถามเรื่องการเปลี่ยนเครื่องยนต์ครับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องการเปลี่ยนเครื่องยนต์ครับ

nuay009's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu Club Thailand
    ขอบคุณ
    128

Lightbulb ถามเรื่องการเปลี่ยนเครื่องยนต์ครับ

ช่วยทีครับไม่รู้จริงๆ
    ได้รถเก่ามาคันหนึ่ง เจ้าของโอนลอยมาให้ ทะเบียนขาดต่อหลายปี เล่มเก่ามาก
    เครื่องยนต์ไม่ตรงกับเล่มทะเบียนครับ โอนไม่ได้ เลยจะหาเครื่องยนต์ใหม่

ที่อยากจะถามก็คือ
    1. ถ้าผมซื้อ "เครื่องยนต์ต่อจากคนอื่น" ที่ยกลง เอกสารถูกต้อง
    กับ "เครื่องยนต์อินวอร์ย" มีเอกสารเหมือนกัน ผมควรจะเลือกแบบไหนดี
    2. ถ้าใช้ "เครื่องยนต์อินวอร์ยจากเชียงกง" อนาคตจะมีปัญหาหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

art way's Avatar
    สถานที่
    unlimited
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuay009 อ่านข้อความ
    ช่วยทีครับไม่รู้จริงๆ
    ได้รถเก่ามาคันหนึ่ง เจ้าของโอนลอยมาให้ ทะเบียนขาดต่อหลายปี เล่มเก่ามาก
    เครื่องยนต์ไม่ตรงกับเล่มทะเบียนครับ โอนไม่ได้ เลยจะหาเครื่องยนต์ใหม่

ที่อยากจะถามก็คือ
    1. ถ้าผมซื้อ "เครื่องยนต์ต่อจากคนอื่น" ที่ยกลง เอกสารถูกต้อง
    กับ "เครื่องยนต์อินวอร์ย" มีเอกสารเหมือนกัน ผมควรจะเลือกแบบไหนดี
    2. ถ้าใช้ "เครื่องยนต์อินวอร์ยจากเชียงกง" อนาคตจะมีปัญหาหรือเปล่า

ขอบคุณครับ
    ถ้าใส่เครื่องใหม่อินวอยก็ทำพร้อมตอนโอนเลยครับ
    แต่อันอับแรกต้องไปเสียภาษีค้างเก่าก่อนเพราะทะเบียน ของคุณโดนระงับอยู่
    สมเกียรติ (หรั่ง)
    โทร. 087-5126683
    e.mail: [email protected]
    บริการงานทะเบียนรถยนต์
    (ทุกพื้นที่เขตขนส่ง)
    สำหรับรถยนต์ทุกชนิดทุกประเภท รถใหม่,เก่า,รถคลาสสิค
    รับโอน-ย้ายรถเข้า,ออก-แจ้งย้ายปลายทาง-แจ้งติดตั้งแก๊ส
    แจ้งเปลี่ยนเครื่อง-แจ้งเปลี่ยนสี-แจ้งติดตั้งคอก,กะบะ,หลังคา,คอก
    แจ้งเปลี่ยนแปลงรายการต่างๆ-คัดสมุดจดทะเบียนเล่มใหม่-แจ้งเอกสารหาย
    แจ้งจอดรถชั่วคราว,ตลอดไป-แจ้งสลับเครื่อง-จดทะเบียนใหม่(รถภาษีขาดเกิน 3 ปี)
    บริการเสียภาษี(ไม่มีเล่มก็เสียได้) - พ.ร.บ. - ประกันภัย - บริการชำระภาษีรถทะเบียนระงับ-บริการรับตามเอกสารชุดโอน (บริการรับโอนทั่วประเทศ)
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องทะเบียน (ทางเมล์ได้เลยครับ)

nuay009's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu Club Thailand
    ขอบคุณ
    128

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ art way อ่านข้อความ
    ถ้าใส่เครื่องใหม่อินวอยก็ทำพร้อมตอนโอนเลยครับ
    แต่อันอับแรกต้องไปเสียภาษีค้างเก่าก่อนเพราะทะเบียน ของคุณโดนระงับอยู่
    เอาเฉพาะทะเบียนเก่าๆ ไปเสียค้าภาษีค้างชำระได้เลยใช้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Bookmarks