Mazda Ride With Pride: After the party!!!

ชื่อกระทู้: Mazda Ride With Pride: After the party!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Angry Mazda Ride With Pride: After the party!!!

หลังจากชาวมาสด้าไปร่วมงานแต่งงานของวินกับตาล เราทั้งหลายที่ได้เจอกันครั้งแรกยังรู้สึกว่า ราตรีนี้ควรจะยาวนานกว่านี้นะ 555 เพราะว่าเรายังไม่ได้คุยกันหรือนั่งดื่มอะไรเล็กๆน้อ ยๆก่อนที่จะแยกย้ายกันไปแต่ว่าเราจะไปใหนดีหละ....

ในเมื่อหลายคนยังไม่รู้ว่าจะไปใหนดี เราก็ควรจะออกจากงานไปร้านที่ใหนซักที่หนึ่งแล้วก็ค่ อยคิดต่อก็แล้วกัน...

เคลื่อนทัพได้...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขับออกมาซักพัก ตอนแรกก็เป็นขบวนสวยงาม ขับกินลมไปเรื่อยๆแล้วก็มาจอดรอสมาชิกว่าอยู่ครบกันม ั้ย...นับจำนวนเหล่าฮีโร่..อ้าวพี่ตุ๊กกับปุ๊ทะริหาย หัวไปใหนกันเนี่ย หรือว่าแอบไปดูหมีกัน 5555 พอโทรไปถามปุ๊ก็ทราบข่าวว่า รถพังต้องให้พี่ตุ๊กลากมา รอซักครู่ อิอิ

ระหว่างที่รอก็ดูรถของตัวเอง รถของคนอื่น เพื่อเตรียมตัวปรับปรุงสำหรับทริปยาวๆในคราวมิตติ้งค รั้งต่อไป

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ชาวมาสด้า เวลาสนุกสนานก็ให้มันสุดๆ แต่เวลาเพื่อนของเราเดือดร้อน...มาดูพลังงานระดับแม่ ทัพมาช่วยเหลือกันสุดยอดมากครับ

ซักพักรถของพี่ตุ๊กก็ลากน้องฟ้ามาถึง พวกเราก็รุมล้อมด้วยความห่วงใยแต่ละคนก็ระดับแนวหน้า ของบอร์ดมาสด้าทั้งนั้นจึงไม่ค่อยกังวลว่าจะซ่อมไม่ไ ด้

อาการของน้องฟ้าคือดับไปเฉยๆ สตาร์ทไม่ติดเหมือนจะไม่มีไฟ

เสือไปเอาอุปกรณ์กู้รถในรถของตัวเองมาช่วย สุดยอด

อุ้ยไปซื้อน้ำมาดับกระหายกระทิงหนุ่มทั้งหลาย

แต่ละท่านก็ล้วนมีงานของตัวเองที่จะต้องไปรับผิดชอบใ นการกู้ชีวิตน้องฟ้า ส่วนผมทำอะไรเหรอ...หุหุ เดี๋ยวมาดูกัน อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขั้นตอนที่หนึ่งเราเข็นสตาร์ทครับ ขั้นตอนนี้ฮามากและเหนื่อยมาก คงนึกออกนะครับว่ามีชายฉกรรจ์จำนวนเกือบสิบคนนำทีมโด ยกำนันตัวเขียววิ่งขึ้นวิ่งลงอยู่ข้างถนนหน้าม.มหิดล 55555 ทำอยู่หลายรอบเสียวสิบล้อจะเอาไปกินเสียก่อน เลยเปลี่ยนยุทธศาสตร์ครับ ปลัดโอเอาแบตของตัวเองมาจั้มพ์ให้น้องฟ้า ส่วนผมก็ไปเคลื่อนป้าแดงมาช่วยจัมพ์สตาร์ท ผมมั่นใจครับว่าราตรีนี้ป้าแดงร้อนแรงสุด อิอิ

พี่โอ๊ค ท่านเกริก พี่ตุ๊กและสหายทั้งหลายพยายามสุดความสามารถที่จะทำให ้ราตรีนี้ผ่านพ้นไปด้วยดีอย่างน้อยก็ทำให้ปุ๊สามารถก ลับบ้านได้ครับ

ภาพในคืนนั้นคือพี่น้องมาสด้าจริงๆครับที่ช่วยเหลือก ันคนละไม้คนละมือ ผมว่าถ้าใครอยู่แถวนั้นต้องประทับใจแน่นอนครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ป้าแดงถลกผ้าถุง บ้วนน้ำหมาก กลั้นหายใจ ขมิบตูดแล้วรวบรวมลมปราณผายปอดให้น้องฟ้าครับ

ภาพนี้ผมขอตั้งชื่อว่า ผู้ใหญ่มุงนะครับ - -" ใครชะโงกหัวเข้าไปขอให้หนวดกระดิกได้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เรื่องให้กำลังใจชาวมาสด้าไม่น้อยหน้าค่ายใดในโลก รถเราจะเก่า ขับดับๆติดๆ แต่เพื่อนๆของเรามากมายที่สุดในสามโลก ดังนั้นท่านไม่เดียวดายแน่นอนครับ

หมอโอ๊คของเราได้วินิจฉัยแล้วว่า...ผมลืมผลวินิจฉัยไ ว้ที่เกิดเหตุครับ - -" ให้น้ำน้องฟ้าก่อน คนสวยก็ต้องเป็นลมบ้างอะไรบ้าง

"น้องฟ้าดื่มน้ำหน่อยนะครับ" คุณหมอโอ๊คกล่าวสั้นๆ พลางมองลอดแว่นแล้วหยิบปรอทวัดไข้มาเสียบตูด เอ๊ย มาให้น้องฟ้าอมไว้ใต้ลิ้น "อ้าปากหน่อยนะครับ" หมอโอ็คบอกให้น้องฟ้าอ้าปากนิดส์นึง

อืม...ผลคือว่ามีไข้เล็กน้อย ทานน้ำหน่อยก็น่าจะดีขึ้นครับ พอหมอโอ๊คกล่าวน้องฟ้าก็ไอแค๊กๆ (โห..มึ งไม่ไอตั้งแต่แรกหละ ผมคิดในใจไม่ใช่หมอโอ๊คคิดนะ ตรึกโป๊ะ...555)

น้องฟ้าบอกหมอว่า หม่อมแม่อุ้ยดุกดุษฎีให้ดื่มแต่น้ำแร่ค่ะ จะให้ดีต้องเป็นของเนสเล่ เอ่อ...ต้องใช้หลอดดูดด้วยนะเค๊อะ หม่อมแม่บอกว่าลูกผู้ดีให้ดื่มน้ำจากหลอดดูดนะค่ะ แต่ถ้าเป็นเบียร์ให้ยกดื่มจากขวดเลย - -"

"มึ งเงียบเลยครับคุณฟ้า นี่แค่ดื่มน้ำเอากูฟังซะยังมึนเลยครับ" ชายเจี๊ยบ ณ เมืองนารายณ์ทนไม่ไหวเลยต้องปรามน้องฟ้า

หมอโอ๊คบอกว่า นี่แค่เติมน้ำในหม้อน้ำ มึ งยังเขียนได้ขนาดนี้เลยเหรอครับ 5555 หมอโอ๊คบอกให้น้องฟ้าอมหมากที่ป้าแดงคายทิ้งไว้ คุณหญิงเล็กที่ยืนอยู่ข้างๆ โหหมากวิเศษของป้าแดงน้องฟ้าต้องหายเป็นปลิดทิ้งแน่ๆ เลยชิมิพี่หมอโอ๊ค?

หมอโอ๊ค มองลอดแว่นแล้วกล่าวอย่างเซ็งๆ...ปล่าวหรอกมันจะได้ห ุบปากเงียบซักที

--------------

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พระเอกตามท้องเรื่องมานั่งเล่นอะไรอยู่ตรงนี้นี่ แต่เท่าที่ดูแล้วคงวางแผนกันอยู่แน่นอน

ได้ข่าวว่าปลัดโอมีแปดแรงเยอะ แต่ที่บ้านพี่ตุ๊กโปรซีดเยอะกว่า ซื้อหนึ่งคันแถมสวนยางหนึ่งแปลง ปลัดโอสนใจใหม..พี่ตุ๊กแอบซุบซิบเบาๆ พอดีผมรับบทเป็นจิ้งจกเลยได้ยินเข้าครับ 5555

เดี๋ยวผมคิดดูก่อนนะครับผู้ใหญ่ตุ๊ก ผมยังเครียดอยู่เลยว่างานขึ้นบ้านใหม่ของผมในปีนี้ยั งไม่รู้จะเอาแปดแรงทั้งแปดไปซ่อนที่ใหนดีครับ...ว่าแ ต่ว่าพี่ตุ๊กรู้จักสีตันโจหรือเปล่า 55555

ใครมัดรถพี่ตุ๊กครับ แกะไม่ออกสงสัยต้องกลับไปแกะที่สุหราด...

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

กำลังใจเกินร้อย แล้วตกลงน้องฟ้าเป็นงัยบ้างครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

เสื้อเขียวๆหายไป..ให้ผมเดา...ท่านวีหายไปจากจอ..ต้องแอบไป..เขี่ยนมหนูแน่ๆ..แหง๋ๆเลย ชิมิๆ..555
    ปอลอ.ปกติท่านวีรับงานอดิเรกเขียนบรรยายการ์ตูน3ช่อง ขายหัวเราะละเปล่าครับเนี่ย..ผมอ่านไปขำไปตลอดๆ..

น้องฟ้าเป็นไงบ้างคับต้องลากหรือขับกลับได้เลย เล่าเรื่องสนุกดีรอลุ้นอยู่คับ

Member totohot1983's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ชุดนิได้ใจจริงๆครับ ไปบีบนมหนูก็พอแล้วมั้ง่ทาน ตามฟร์อมท่านแม่ทับ 555+
    ~ รถผมมันเก่า แต่มันสามารถเก๋าได้ทุกเพลา ~

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    กำลังใจเกินร้อย แล้วตกลงน้องฟ้าเป็นงัยบ้างครับ
    .... บรรดาพี่น้องม้าสด้าทั้งหลาย ก็รุมล้อมน้องฟ้าช่วยกันปั๊มหัวใจครับ แต่ไม่สำเร็จครับ น้องฟ้าไม่มีอาการตอบสนอง ทำเอาพี่เชถึงกับออกอาการวิตก และเหงื่อตกครับ5555
    ก็เปลี่ยนแผนว่าจะทำการผ่าตัด เดี๋ยวนั้นเลย นำทีมโดยพี่หมอโอ๊คครับ อีกฝั่งก็มีพี่หมอเกริก และหมอที่เป็นผู้ช่วยที่ติดตามมา ที่เหลือก็ยืนมุง ยืนลุ้น ยืนดู ก็ระดมผ่าตัดกันเต็มที่ครับพี่ติ่ง เลือด!!! เฮ้ย เล็บดำกันไปตามๆกัน....สรุปว่าพี่เชของเราพาน้องฟ้าก ลับบ้านได้ครับ....
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พระเอกตามท้องเรื่องมานั่งเล่นอะไรอยู่ตรงนี้นี่ แต่เท่าที่ดูแล้วคงวางแผนกันอยู่แน่นอน

ได้ข่าวว่าปลัดโอมีแปดแรงเยอะ แต่ที่บ้านพี่ตุ๊กโปรซีดเยอะกว่า ซื้อหนึ่งคันแถมสวนยางหนึ่งแปลง ปลัดโอสนใจใหม..พี่ตุ๊กแอบซุบซิบเบาๆ พอดีผมรับบทเป็นจิ้งจกเลยได้ยินเข้าครับ 5555

เดี๋ยวผมคิดดูก่อนนะครับผู้ใหญ่ตุ๊ก ผมยังเครียดอยู่เลยว่างานขึ้นบ้านใหม่ของผมในปีนี้ยั งไม่รู้จะเอาแปดแรงทั้งแปดไปซ่อนที่ใหนดีครับ...ว่าแ ต่ว่าพี่ตุ๊กรู้จักสีตันโจหรือเปล่า 55555

ใครมัดรถพี่ตุ๊กครับ แกะไม่ออกสงสัยต้องกลับไปแกะที่สุหราด...

หลังจากคุยเรื่องรถและเรื่องงานขึ้นบ้านใหม่ก็ยังมีต ่ออีกเรื่องครับ ที่แอบคุยกัน...

ผู้ใหญ่.... ปลัดพี่ว่าจบงานนี้พี่รู้แล้วว่าต้องหาของอะไรซักอย่ างส่งไปสุพรรณ
    ปลัด.... อะไรครับพี่! พอๆแล้วครับ! อะไหล่8แรงผมเหมามาหมดทั่วทุกหัวเมืองแล้วครับ เหลือเยาะแยะแล้วครับ
    ผู้ใหญ่... อ๋อ! พี่ว่าจะหากางเกงตัวใหม่ ให้ปลัดซักตัวนึง!!
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    หลังจากคุยเรื่องรถและเรื่องงานขึ้นบ้านใหม่ก็ยังมีต ่ออีกเรื่องครับ ที่แอบคุยกัน...

ผู้ใหญ่.... ปลัดพี่ว่าจบงานนี้พี่รู้แล้วว่าต้องหาของอะไรซักอย่ างส่งไปสุพรรณ
    ปลัด.... อะไรครับพี่! พอๆแล้วครับ! อะไหล่8แรงผมเหมามาหมดทั่วทุกหัวเมืองแล้วครับ เหลือเยาะแยะแล้วครับ
    ผู้ใหญ่... อ๋อ! พี่ว่าจะหากางเกงตัวใหม่ ให้ปลัดซักตัวนึง!!
    5555 นั่นแน่ผู้ใหญ่ตุ๊กแอบปล่อยมุขฮาด้วย 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เสื้อเขียวๆหายไป..ให้ผมเดา...ท่านวีหายไปจากจอ..ต้องแอบไป..เขี่ยนมหนูแน่ๆ..แหง๋ๆเลย ชิมิๆ..555
    ปอลอ.ปกติท่านวีรับงานอดิเรกเขียนบรรยายการ์ตูน3ช่อง ขายหัวเราะละเปล่าครับเนี่ย..ผมอ่านไปขำไปตลอดๆ..
    ผมเหรอ...ฝีมือไม่ถึงขั้นเขาไม่ให้ยุ่งครับ ต้องทีมแพทย์มาสด้าเท่านั้นครับที่จะเข้าใกล้ได้ 5555

ตอนนี้ความเครียดมาเทลงที่รถพี่ตุ๊กแล้วครับ เชือกลากแน่นเกินไปแกะไม่ออก

ทีมแพทย์ออกมาสรุปผล ญาติคนไข้ก็สบายใจขึ้น สรุปแล้วแบตหมดด้วยแหละ สตาร์ทไม่ติด ขอบคุณป้าแดงที่ออกแรงนิดเดียว น้องฟ้าก็มีชีวิตชีวาขึ้นมาทันที ในรอบหนึ่งอาทิตย์ก็กู้จ่าจืด ปลุกน้องฟ้า ภารกิจคนแก่เยอะจริงๆ อิอิ

Bookmarks