[ ซื้อ ] ต้องการซื้อ Vespa PX 150e Electric Start ขอมีทะเบียนแท้ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ต้องการซื้อ Vespa PX 150e Electric Start ขอมีทะเบียนแท้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ adulyala อ่านข้อความ
    ผมีสปริ้นสนใจไหมคับเป็นตัวpมีทะเบียนโอนได้ชัวคับเค รื่องจบติดต่อได้โทร0878272520บังดุลย์ขอขายที่60000 บาทคับโทรตลอด24ชั่วโมงคร็บบบบบบบบบบบบ
    ขอรูป หลาย ๆ มุม เลขโครงเครื่อง เล่มเขียว และรายละเอียดครับ
    [email protected] ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

up

ขอบคุณ
    0

up หาอยู่

ขอบคุณ
    0

อยากได้แบบ เดิม ๆ

นี้แหละเดิมๆสปริ้นตัวpส่งรูปไปให้แล้วทางอีเมล

รูส่งไปทางอีเมลแล้วคับยังไงโทรมาด้วยคับรอคำตอบอยู่ 0878272520

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ silver bullet อ่านข้อความ
    ขอแนะนำอีกอย่างนะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าเหตุผลอะไรที่ต้องการตัวนี้ แต่ต้องแนะนำอย่างนี้นะครับว่า ตัวนี้มันไม่ค่อยจะวิ่งเท่าไร คือ เหมือนมันวิ่งไม่ดีเหมือนตัวธรรมดานะ ถ้าจะเอามาขี่หล่อ ๆ ก็ โอนะ แต่ถ้าคิดว่ามันจะเหมือน 150 e ธรรมดาละก็คิดผิดนะครับ ถ้าเอามาวิ่งทริป โดนตัวธรรมดาแน่นอน เผลอ ๆ โดนพวก spint ไม่เหลือซาก ทางที่ดีนะครับถ้าไม่ยึดติด เอาตัวธรรมดาลงท่อใบเดียวก็จมไมล์แล้วครับ คาร์บูอีกลูกวิ่งกระจาย ถ้าจะเอาแบบสุดก็kitเลยครับ ที่ให้คำแนะนำอย่างนี้เพราะแต่ก่อนผมก็ยึดติดไปหน่อย เอามาแล้วต้องมาตามเก็บให้มันวิ่งได้ดั่งใจ เหมือนพวกที่เล่น 200 ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นกระแสหรือความอยากได้นะครับ เพราะลำพังตัว 150 ธรรมดาลงท่อ ลง kit ก็วิ่งพอ ๆ กัน บางทีวิ่งดีกว่าด้วย ไม่ต้องลงทุนมาก แล้วได้รถมีทะเบียนด้วย ฮิ ๆ ๆ เป็นคำแนะนำนะครับ ลองช่างใจดูครับ
    ผมมีทั้ง Fl2 200 และก็ 98 150e ส่วนตัวก็คิดว่า เป็นรถที่นิยมขี่กัน ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม ผมเคารพให้การตัดสินใจซื้อของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนค รับ ส่วนแรงหรือไม่แรงนั้น ไม่ใช่ประเด็นหลักครับ อยู่ที่ว่าทนหรืิอไม่ทน น่าจะเป็นแบบนั้นมากกว่า เำำพราะสุดท้ายเรื่องรถแรง ก็หาจุดลงตัวไม่ได้สักที จบลงที่รถเดิมๆแหล่ะครับ
    Tel.087-8164255

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Banda22 อ่านข้อความ
    ผมมีทั้ง Fl2 200 และก็ 98 150e ส่วนตัวก็คิดว่า เป็นรถที่นิยมขี่กัน ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม ผมเคารพให้การตัดสินใจซื้อของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนค รับ ส่วนแรงหรือไม่แรงนั้น ไม่ใช่ประเด็นหลักครับ อยู่ที่ว่าทนหรืิอไม่ทน น่าจะเป็นแบบนั้นมากกว่า เำำพราะสุดท้ายเรื่องรถแรง ก็หาจุดลงตัวไม่ได้สักที จบลงที่รถเดิมๆแหล่ะครับ
    คนละเรื่องแล้วครับ ผมก็เข้าใจนะครับว่าสุดท้ายคนขี่คือคนที่ตัดสินใจ ผมก็ให้ข้อเสนะแนะในการเลือกซื้อเฉย ๆ บางคนเลือกเพราะกระแส บางคนเลือกเพราะไม่รู้ บางคนเพื่อนบอก เยอะแยะมากมายหลายเหตุผล ผมไม่ได้บอกนี่ครับว่า 98 ไม่ดี เพราะผมก็ใช้ 98 อยู่ คุณลองอ่านที่ผมเขียนไปให้ดี ๆครับ ผมไม่ได้บอกซักนิดนะครับว่า 98 ไม่ดี ผมเพียงให้คำแนะนำในการตัดสินใจ อยากให้คุณถามถึงเหตุผลของตัวเองดูให้ดี ๆ ก็แค่นั้นเอง ส่วนทนหรือไม่ทนมันไม่ได้ขึ้นอยู่ที่รถอย่างเดียวนะค รับ การใช้งานของผู้ใช้ก็เป็นเหตุผลที่สำคัญไม่แพ้กัน มีคนบอกผมรุ่นนั้นเปราะรุ่นนี้ไม่ดี ผมไม่เห็นว่าเป็นอย่างนั้นซักนิด เพียงคุณเข้าใจในตัวรถของคุณว่าเป็นเช่นไร เข้าใจในตัวของคุณเองว่าขับรถอย่างไร เพื่อนผมก็ใส่ชุดคิทนะครับ รถมันวิ่งทั่วสารทิศแล้วยังไม่เห็นรถมันพังเลย ผมว่าคุณควรทำความเข้าไจให้ดี ๆ นะครับ ผมว่าชุดคิทดีจะตาย ถ้าไม่ดีแบรนเข้าคงเสียแย่ แต่สิ่งที่ไม่ดีในชุดคิทคื่อ แพงครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ silver bullet อ่านข้อความ
    คนละเรื่องแล้วครับ ผมก็เข้าใจนะครับว่าสุดท้ายคนขี่คือคนที่ตัดสินใจ ผมก็ให้ข้อเสนะแนะในการเลือกซื้อเฉย ๆ บางคนเลือกเพราะกระแส บางคนเลือกเพราะไม่รู้ บางคนเพื่อนบอก เยอะแยะมากมายหลายเหตุผล ผมไม่ได้บอกนี่ครับว่า 98 ไม่ดี เพราะผมก็ใช้ 98 อยู่ คุณลองอ่านที่ผมเขียนไปให้ดี ๆครับ ผมไม่ได้บอกซักนิดนะครับว่า 98 ไม่ดี ผมเพียงให้คำแนะนำในการตัดสินใจ อยากให้คุณถามถึงเหตุผลของตัวเองดูให้ดี ๆ ก็แค่นั้นเอง ส่วนทนหรือไม่ทนมันไม่ได้ขึ้นอยู่ที่รถอย่างเดียวนะค รับ การใช้งานของผู้ใช้ก็เป็นเหตุผลที่สำคัญไม่แพ้กัน มีคนบอกผมรุ่นนั้นเปราะรุ่นนี้ไม่ดี ผมไม่เห็นว่าเป็นอย่างนั้นซักนิด เพียงคุณเข้าใจในตัวรถของคุณว่าเป็นเช่นไร เข้าใจในตัวของคุณเองว่าขับรถอย่างไร เพื่อนผมก็ใส่ชุดคิทนะครับ รถมันวิ่งทั่วสารทิศแล้วยังไม่เห็นรถมันพังเลย ผมว่าคุณควรทำความเข้าไจให้ดี ๆ นะครับ ผมว่าชุดคิทดีจะตาย ถ้าไม่ดีแบรนเข้าคงเสียแย่ แต่สิ่งที่ไม่ดีในชุดคิทคื่อ แพงครับ
    ครับเข้าใจที่น้องชายอธิบายมาทั้งหมด แต่ก็นะไม่อยากโต้อะำไรมากมาย เอาเป็นว่า ผมผิดเองที่เข้ามายุ่มย่ามในกระทู้นี้ ขอโทษละกันครับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอแนะนำอีกอย่างนะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าเหตุผลอะไรที่ต้องการตัวนี้ แต่ต้องแนะนำอย่างนี้นะครับว่า ตัวนี้มันไม่ค่อยจะวิ่งเท่าไร คือ เหมือนมันวิ่งไม่ดีเหมือนตัวธรรมดานะ ถ้าจะเอามาขี่หล่อ ๆ ก็ โอนะ แต่ถ้าคิดว่ามันจะเหมือน 150 e ธรรมดาละก็คิดผิดนะครับ ถ้าเอามาวิ่งทริป โดนตัวธรรมดาแน่นอน เผลอ ๆ โดนพวก spint ไม่เหลือซาก
    อย่างงั้นเลยเหรอครับ อืมม์ๆ.....
    อ้อ...อีกอย่าง รถทุกรุ่นทุกคันมันมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไป อยู่ที่ว่าผู้ใช้จะเลือกใช้รถคันดังกล่าวด้วยเหตุผลอ ะไรมากกว่า เค้าอาจจะไม่มองที่ความแรงก็ได้ แต่เค้ามองที่ความสะดวกสบายในการใช้งาน ความนิ่มนวลในการขับขี่ หรือด้วยเหตุผลอะไรก็ตามแต่ นั่นคือการตัดสินใจของผู้ใช้ในแต่ละคน...

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    อย่างงั้นเลยเหรอครับ อืมม์ๆ.....
    อ้อ...อีกอย่าง รถทุกรุ่นทุกคันมันมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไป อยู่ที่ว่าผู้ใช้จะเลือกใช้รถคันดังกล่าวด้วยเหตุผลอ ะไรมากกว่า เค้าอาจจะไม่มองที่ความแรงก็ได้ แต่เค้ามองที่ความสะดวกสบายในการใช้งาน ความนิ่มนวลในการขับขี่ หรือด้วยเหตุผลอะไรก็ตามแต่ นั่นคือการตัดสินใจของผู้ใช้ในแต่ละคน...
    ที่ผมอ่านดูเค้าก็อธิบายได้ชัดเจนแล้วนะครับว่า ไม่รู้ว่าเพราะเหตุผลอะไร ก็คือเค้าก็ต้องการเสนอแนะว่าถ้าคุณจะเอามาเพื่อความ แรง หรือจะเอามาเพื่อเหตุผลอะไรก็ช่าง มันก็เป็นเพียงแค่เหตุผลนึงในการนำเสนอ ส่วนตัวผมเห็นว่าวงการนี้มันถูกนปั่นไปกันใหญ่แล้ว ผมเลยคิดว่าการที่ใครจะมีเหตุผลส่วนตัวใด ๆ ก็ช่างเถอะสุดท้ายมันก็ขึ้นอยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้ อ ซึ่งถ้าไม่สามารถที่จะแนะนำอะไรให้เพื่อน พี่ น้องในการเล่นรถเวสป้าเลย ผมก็เสียใจนะครับที่เห็นมันเป็นเช่นนี้ ผมไม่อยากเห็นประมาณว่า อยากเปลี่ยนแนว รึอะไรประมาณนี้ คือคุณซื้อรถด้วยเหตุผลอะไรกันเหรอ คุณมี 200 เพื่ออะไร แล้วทำไมต้อง 200 ถ้าถามคนร้อยคนก็มีคำตอบร้อยคำตอบ เพราะฉนั้นคำแนะนำก็น่าจะเป็นคำแนะนำนะครับมันไม่น่า ที่จะเป็นเรื่องที่พวกเราคนรักเวสป้าจะมาเถียงกั
    ไม่เมาเหล้า แต่เรายังเมารัก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kai4444cc อ่านข้อความ
    ที่ผมอ่านดูเค้าก็อธิบายได้ชัดเจนแล้วนะครับว่า ไม่รู้ว่าเพราะเหตุผลอะไร ก็คือเค้าก็ต้องการเสนอแนะว่าถ้าคุณจะเอามาเพื่อความ แรง หรือจะเอามาเพื่อเหตุผลอะไรก็ช่าง มันก็เป็นเพียงแค่เหตุผลนึงในการนำเสนอ ส่วนตัวผมเห็นว่าวงการนี้มันถูกนปั่นไปกันใหญ่แล้ว ผมเลยคิดว่าการที่ใครจะมีเหตุผลส่วนตัวใด ๆ ก็ช่างเถอะสุดท้ายมันก็ขึ้นอยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้ อ ซึ่งถ้าไม่สามารถที่จะแนะนำอะไรให้เพื่อน พี่ น้องในการเล่นรถเวสป้าเลย ผมก็เสียใจนะครับที่เห็นมันเป็นเช่นนี้ ผมไม่อยากเห็นประมาณว่า อยากเปลี่ยนแนว รึอะไรประมาณนี้ คือคุณซื้อรถด้วยเหตุผลอะไรกันเหรอ คุณมี 200 เพื่ออะไร แล้วทำไมต้อง 200 ถ้าถามคนร้อยคนก็มีคำตอบร้อยคำตอบ เพราะฉนั้นคำแนะนำก็น่าจะเป็นคำแนะนำนะครับมันไม่น่า ที่จะเป็นเรื่องที่พวกเราคนรักเวสป้าจะมาเถียงกั
    ชี้แนะดี แต่ชี้แนะแล้ว ทำให้คนอื่นที่เค้าที่ยังไม่เข้าในรถรุ่น 98 ที่ silver bullet ว่ามา วิ่งไม่ดีเหมือนตัวธรรมดานะ ถ้าจะเอามาขี่หล่อ ๆ ก็ โอนะ แต่ถ้าคิดว่ามันจะเหมือน 150 e ธรรมดาละก็คิดผิดนะครับ ถ้าเอามาวิ่งทริป โดนตัวธรรมดาแน่นอน เผลอ ๆ โดนพวก spint ไม่เหลือซาก มันรู้สึกแปลกๆ ต่อให้เค้ามีใช้ิอยู่ก็ตามเหอะ ผมก็มีใช้อยู่ วิ่งสุด 85 km/h บิดแช่ 400กว่าโล ก็ยังอยู่ครบนิ ไม่้เห็นเป็นซาก การแนะนำอะไรไปให้คนอื่นเข้าใจ ขอให้มีหลักการหน่อยก็ดี คนอ่าน คนฟัง หรือคนที่เค้ายังไม่เคยเล่น Px เค้าจะเข้าใจอะไรผิดๆกันไป วงการนี้การครอบครอง125,150,200 หัวกลม หัวเหลี่ยม หรือรุ่นไหนๆก็ชั่ง ผมให้เกียตริเท่าเทีี่ยมกันหมด ฝากไว้แค่นี้แหล่ะ

Junior Member รถนิยม's Avatar
    สถานที่
    ชะมวง scooter
    ขอบคุณ
    0

ผมพอมีครับ...สนใจโทร 084-1129332

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Banda22 อ่านข้อความ
    ชี้แนะดี แต่ชี้แนะแล้ว ทำให้คนอื่นที่เค้าที่ยังไม่เข้าในรถรุ่น 98 ที่ silver bullet ว่ามา วิ่งไม่ดีเหมือนตัวธรรมดานะ ถ้าจะเอามาขี่หล่อ ๆ ก็ โอนะ แต่ถ้าคิดว่ามันจะเหมือน 150 e ธรรมดาละก็คิดผิดนะครับ ถ้าเอามาวิ่งทริป โดนตัวธรรมดาแน่นอน เผลอ ๆ โดนพวก spint ไม่เหลือซาก มันรู้สึกแปลกๆ ต่อให้เค้ามีใช้ิอยู่ก็ตามเหอะ ผมก็มีใช้อยู่ วิ่งสุด 85 km/h บิดแช่ 400กว่าโล ก็ยังอยู่ครบนิ ไม่้เห็นเป็นซาก การแนะนำอะไรไปให้คนอื่นเข้าใจ ขอให้มีหลักการหน่อยก็ดี คนอ่าน คนฟัง หรือคนที่เค้ายังไม่เคยเล่น Px เค้าจะเข้าใจอะไรผิดๆกันไป วงการนี้การครอบครอง125,150,200 หัวกลม หัวเหลี่ยม หรือรุ่นไหนๆก็ชั่ง ผมให้เกียตริเท่าเทีี่ยมกันหมด ฝากไว้แค่นี้แหล่ะ
    เอาเป้นว่าผมขอโทษพี่ชายก็แล้วกันนะครับ ถ้าพี่ชายติดค้างแค่คำว่าไม่เหลือซาก ไม่เหลือซากในความหมายของผมคือ โดนแซงครับ ผมแค่ต้องการเสนอมุมมองในด้านความแรงเท่านั้ ผมเห็นด้วยกับคุณ ฝูงบิน px นะครับ ว่ามันมีอีกหลายปัจจัยในการเลือกซื้อสินค้า ผมเองเป็นคนชอบความเร็วเคยมีทั้งตัวธรรมดาและตัวสตาร ์ทมือ ก็เลยตอบไปแบบนั้น ส่วนตอนนี้ผมใส่คิท เพิ่มกำลังให้มันมันก็เป็นอีกทางออกนึงให้กับผม ซึ่งแต่ก่อนผมเคยจะหาซื้อเครื่อง 200 มาลงผมก็ได้รับคำแนะนำดี ๆ จากเพื่อนว่า ไม่เห้นต้อง 200 ทำไมไม่ใส่คิทอะผมก็เลยถึงบางอ้อ ผมก็เลยแนะนำเค้าไปอย่างนั้น ในมุมของความเร็ว ซึ่งส่วนตัวผม ๆ ก็ชอบรุ่นนี้ในเรื่องความสะดวกสะบาย ซึ่งมันก็ไม่แปลกนี่ครับที่เจ้าของกระทู้เค้าจะรับทร าบในมุมที่มันไม่ดีของ 98 บ้าง ส่วนที่พี่บอกพี่บิด 85 ตลอด 400 โลมันไม่เป็นไรผมก็ดีใจด้วยครับ แต่อย่าหักโหมมากนะครับเดี๋ยวมันจะอายุสั้นกว่าเวลาอ ันควร ผมสงสารรถแทนพี่อะ ก็เอาเป็นว่าผมแค่ต้องการเสนอมุมมองในแง่ของความเร็ว ก็แล้วกันครับ ส่วนเจ้าของกระทู้เค้าจะมีมุมมองอะไรในการตัดสินใจก็ สุดแล้วแต่ครับ สุดท้ายก็ขอโทษพี่อีกทีแล้วกันครับ ผมต้องการแค่การแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเท่านั้นเอง

Bookmarks