กลุ้มใจ จริงหน่อ ได้รถมาแล้ว

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: กลุ้มใจ จริงหน่อ ได้รถมาแล้ว

Cool กลุ้มใจ จริงหน่อ ได้รถมาแล้ว

อยากจะรู้ว่า ผมซ่อมรถมาประมาณนี้ แพงไหมพี่ เพราะมีอีกหลายเรื่องที่จะต้องทำ
    1. ลูกปืนล้อหน้าตัวนอก ซ้าย/ขวา 2 ชุด = 900
    2. ลูกปืนล้อด้านใน ซ้าย/ขวา 2 ชุด = 700
    3. ซีลเพลาข้าง ตัวหลัง ซ้าย/ขวา 2 ชุด = 300
    4. ซีลดุมล้อหน้า ซ้าย / ขวา 2 ชุด = 320
    5. ล้างคาร์บูเรเตอร์ = 500
    6. ชุดซ่อมคาร์บรู = 450
    7. น้ำมันเบลค = 180
    8. ผ้าเบรคหน้า ซ้าย/ขวา 2 ชุด = 900
    อยากทราบว่า ราคาประมาณนี้อยู่แล้วรึปล่าว หรือ ไม่ใช่ เพราะความคิดส่วนตัวผมว่ามันแพงน่ะ
    แล้วคือ ผมจะทำช่วงล่างใหม่หมด นี้ราคาประมาณเท่าไรคับ ผมจะได้ ไม่โดนหลอก สอบถามราคาไว้ก่อน
    แต่ที่สงสัยคือ ผมเอารถไปทำคาร์บู เพราะรถมันเดินไม่เรียบ แต่ไม่เคยน้ำมันถ่วมน่ะ
    พอรถออกจากอู่ปุบ ขับไปขายของ น้ำมันถ่วมคับ ต้องเรียกช่างมาดูอีก
    ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เป็น อีกวันเอามาขับใหม่ กลับไปดับตรงทางโค้งสะงั้น น้ำมันถ่วม
    ไปอีกอู่เขาบอกว่าต้องซ่อมคาร์บู สงสัยว่า แล้วผมจะล้างทำไม ให้เสียเงิน 950 บาท

ผมทำคาร์บู ร้านใหม่นี้ กดไป 4 - 5 วันแล้วยังไม่เสร็จเลย ปกติทำคารบูมันนานแบบนี้เลยหรอ 55+

ปล.รถผมนี่ มาสด้าแฟมิเลีย รึป่าว พอดีเพิ่งได้รถมาไม่ค่อยรู้ อยากแต่งแบบคลาสสิก

- ถ้าทำหลังคานี้ประมานเท่าไร
    - อยากทำเป็นมาสด้าพันจัง
    - กันชน มาสด้า 1000 นี้ประมานเท่าไร
    - อยากได้แผงกะปุกคอประมานเท่าไรคับ

เอาแค่นี้ก่อนล่ะกันคับ เดี้ยวรอบหน้าถามใหม่ กลัวเยอะไป
    ช่วยผมด้วยน่ะคับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ลูกปืนล้อหน้าตัวนอก 2 ตับrl ตับละ140 =280

ลูกปืนล้อหน้าตัวใน 2 ตับRL ตับ ละ 200 =400

ซีลล้อหน้า 2 ตัวrl ตัวละ 45 =90

ผ้าเบรกหน้าหลัง 2ชุด กล่องละ 370 = 740

ซีลเพลาข้าง ตัวหลัง ซ้าย/ขวา หมายถึงซีลล้อหลังใช่ปะครับถ้าใช่ 2 ตัว 100

อันนี้คือราคาที่ผมซื้อของมาให้ช่างเปลี่ยนครับ

ส่วนรายการอื่นรอท่านอื่นมาตอบครับ

ขอบคุณครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่ดูผมว่าโดนฟันหลายทอดเลยครับ

ทำคาบูล้างคาบูไม่เกินครึ่งวันครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ล้างคาบู 300 ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ซ่อมคาร์บู...ถ้าตั้งใจทำไม่ถึง15นาทีก็เสร็จครับ แต่ถ้าน้ำมันท่วมคาร์บูแล้วซ่อมก็ไม่เกิน5นาทีครับ

สาเหตุเบื้องต้นของน้ำมันท่วมคาร์บูคือลูกลอยค้าง ช่างประกอบกลับไม่ดี นมหนูตันบ้าง ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับที่เรื่องใหญ่คือช่างเอาไปทำอะไ รตั้ง4-5วัน...

ปล. ท่านโดนบวกค่าอะไหล่มาแพงมาก ซ่อมศูนย์มาสด้ายังน่าจะถูกกว่านี้ ซื้ออะไหล่ไปให้อู่ที่สนิทสนมเปลี่ยนก็ยิ่งจะถูกมากก ว่า...

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ค่อยๆหา ค่อยๆทำครับ
    ไม่มีอะไรยาก โดนฟัน หน่อยเป็นเรื่องปกรติ
    เดี๋ยวเราก็รู้ ว่าช่างใหนเหมาะกับรถเรา อิ อิ
    ส่วนมากก็ต้องโดนมากันแล้ว สู้ๆครับ
    รถผมก็ ค่อยๆทำ ครับ ตามพี่วีบอก และให้แนวคิดไว้
    สู้ สู้ครับ ทุกอย่างคือความรู้ และความสนุกครับ
    ขับไป ซ่อมไป นั่แหล่ะครับ เสน่ห์ ที่เย้ายวนใจ 555
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    ค่อยๆหา ค่อยๆทำครับ
    ไม่มีอะไรยาก โดนฟัน หน่อยเป็นเรื่องปกรติ
    เดี๋ยวเราก็รู้ ว่าช่างใหนเหมาะกับรถเรา อิ อิ
    ส่วนมากก็ต้องโดนมากันแล้ว สู้ๆครับ
    รถผมก็ ค่อยๆทำ ครับ ตามพี่วีบอก และให้แนวคิดไว้
    สู้ สู้ครับ ทุกอย่างคือความรู้ และความสนุกครับ
    ขับไป ซ่อมไป นั่แหล่ะครับ เสน่ห์ ที่เย้ายวนใจ 555
    พี่วีเป็นพวกเด็กแนว....

แนวยั่วยุ 5555 8แรงถึงใหนแล้นนนนเสือน้อย..

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

แนวยั่วยุ 5555 8แรงถึงใหนแล้นนนนเสือน้อย..
    นั้นไง..............อันนี้เรื่องจริงครับบบบบบบ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

รถเค้าใช้งานอยู่ครับพี่ เลยยังไม่ได้เจอตัวจริง
    และตอนนี้ เค้าพักการขายอยู่
    แต่รอเวลาพร้อมกันครับ ถ้าเจอแล้วใช่เนื้อคู่ แล้วโดน คงต้องจัดครับ
    ตอนนี้ก็ ค่อยๆ ทำป๋าถั่วแดง ไปเรื่อยๆครับพี่ อิ อิ ขอบคุณครับ
    เดือนหน้า.....หาเวลาไป ก๊งก๊ง กับพี่น้องเมืองกรุงหน่อยนะครับพี่ รบกวนด้วยครับ อิ อิ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    นั้นไง..............อันนี้เรื่องจริงครับบบบบบบ
    ตอนนี้ป้าแดงไปเปลี่ยนยาง+ล้อมาแล้วเป่้นขอบ13นิ้วแล ้วหละ ใช้ของMichelin XM1 วิ่งเลยปราณบุรีไปจอดที่ใหนซักที่แถวๆสุราฎร์ธานีหงะ 555

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    รถเค้าใช้งานอยู่ครับพี่ เลยยังไม่ได้เจอตัวจริง
    และตอนนี้ เค้าพักการขายอยู่
    แต่รอเวลาพร้อมกันครับ ถ้าเจอแล้วใช่เนื้อคู่ แล้วโดน คงต้องจัดครับ
    ตอนนี้ก็ ค่อยๆ ทำป๋าถั่วแดง ไปเรื่อยๆครับพี่ อิ อิ ขอบคุณครับ
    เดือนหน้า.....หาเวลาไป ก๊งก๊ง กับพี่น้องเมืองกรุงหน่อยนะครับพี่ รบกวนด้วยครับ อิ อิ
    ขึ้นมาเเล้วโทรหาด้วยนะ...............อยากกอดดดดดดด ดดดด

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ขึ้นมาเเล้วโทรหาด้วยนะ...............อยากกอดดดดดดด ดดดด
    แน่นออยู่แล้วครับ อยากกอดเหมือนกัน บรึ๋ยๆๆๆๆๆ
    ว่าแต่กอดผม ใช่ป่ะ ไม่ใช่แฟนผมนะ อิ อิ ตัวเอง

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ตอนนี้ป้าแดงไปเปลี่ยนยาง+ล้อมาแล้วเป่้นขอบ13นิ้วแล ้วหละ ใช้ของMichelin XM1 วิ่งเลยปราณบุรีไปจอดที่ใหนซักที่แถวๆสุราฎร์ธานีหงะ 555
    ไป ไป ไป ไป (ตะโกนเสียงดังๆ)
    เเล้วเมื่อไหร่ดีละครับพี่ชาย

แน่นออยู่แล้วครับ อยากกอดเหมือนกัน บรึ๋ยๆๆๆๆๆ
    ว่าแต่กอดผม ใช่ป่ะ ไม่ใช่แฟนผมนะ อิ อิ ตัวเอง
    เเหม่อยากจะบอกไม่ค่อยกอดผู้หญิง...........555+
    ระวังตัวไว้นะ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามาช่วงนี้มีโปรโมชั่น แจก 1 แถม 2 ... 55555
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tonnologo อ่านข้อความ

อยากจะรู้ว่า ผมซ่อมรถมาประมาณนี้ แพงไหมพี่ เพราะมีอีกหลายเรื่องที่จะต้องทำ
    1. ลูกปืนล้อหน้าตัวนอก ซ้าย/ขวา 2 ชุด = 900
    2. ลูกปืนล้อด้านใน ซ้าย/ขวา 2 ชุด = 700
    3. ซีลเพลาข้าง ตัวหลัง ซ้าย/ขวา 2 ชุด = 300
    4. ซีลดุมล้อหน้า ซ้าย / ขวา 2 ชุด = 320
    5. ล้างคาร์บูเรเตอร์ = 500
    6. ชุดซ่อมคาร์บรู = 450
    7. น้ำมันเบลค = 180
    8. ผ้าเบรคหน้า ซ้าย/ขวา 2 ชุด = 900
    อยากทราบว่า ราคาประมาณนี้อยู่แล้วรึปล่าว หรือ ไม่ใช่ เพราะความคิดส่วนตัวผมว่ามันแพงน่ะ
    แล้วคือ ผมจะทำช่วงล่างใหม่หมด นี้ราคาประมาณเท่าไรคับ ผมจะได้ ไม่โดนหลอก สอบถามราคาไว้ก่อน
    แต่ที่สงสัยคือ ผมเอารถไปทำคาร์บู เพราะรถมันเดินไม่เรียบ แต่ไม่เคยน้ำมันถ่วมน่ะ
    พอรถออกจากอู่ปุบ ขับไปขายของ น้ำมันถ่วมคับ ต้องเรียกช่างมาดูอีก
    ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เป็น อีกวันเอามาขับใหม่ กลับไปดับตรงทางโค้งสะงั้น น้ำมันถ่วม
    ไปอีกอู่เขาบอกว่าต้องซ่อมคาร์บู สงสัยว่า แล้วผมจะล้างทำไม ให้เสียเงิน 950 บาท

ผมทำคาร์บู ร้านใหม่นี้ กดไป 4 - 5 วันแล้วยังไม่เสร็จเลย ปกติทำคารบูมันนานแบบนี้เลยหรอ 55+

ปล.รถผมนี่ มาสด้าแฟมิเลีย รึป่าว พอดีเพิ่งได้รถมาไม่ค่อยรู้ อยากแต่งแบบคลาสสิก

- ถ้าทำหลังคานี้ประมานเท่าไร
    - อยากทำเป็นมาสด้าพันจัง
    - กันชน มาสด้า 1000 นี้ประมานเท่าไร
    - อยากได้แผงกะปุกคอประมานเท่าไรคับ

เอาแค่นี้ก่อนล่ะกันคับ เดี้ยวรอบหน้าถามใหม่ กลัวเยอะไป
    ช่วยผมด้วยน่ะคับ

แวะพักผ่อนในบ้านมาสด้าก่อนครับ ดื่มน้ำเย็นๆระบายความร้อนกันก่อน หาข้อมูลเพิ่มเติมหลายๆด้าน แล้วค่อยลุยกันต่อไปครับ....
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

Bookmarks