อยากไปเล่น Lambretta

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากไปเล่น Lambretta

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากไปเล่น Lambretta

คือตอนนี้ผมเล่น Vespa อยู่ แต่อยากไปเล่น Lambretta รุ่น 3 สเป อยากทราบว่าปัญหามันจะเยอะกว่า Vespa มั้ยคับ ผมขับไกลๆทุกวัน หาร้านซ่อมยากมั้ยคับ
    Px`150e

Senior Member smallfram_cud42's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

ที่ทราบ ๆ มาก้อ แลมฯ มีปัญหาเยอะกว่า เวสป้ามากคับ อะไหล่ก้อแพงกว่า หาช่างซ่อมดี ๆ ก้อยาก

ถ้ารักแลมฯจิง ๆ ก้อเอาเลยคับ วัดกันไปเลย 55+

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ว่าปัญหาแลม ก็น่าจะเยอะกว่าเวสป้านะคับ
    เรื่องความทนทาน(แต่ที่เคยออกทริปกับแลมมา มันก็แรงนะ วิ่งได้ไม่พังด้วย)แต่ชาวบ้านเค้าบอกกันมาว่า แลมมันไม่ทนทานเท่าเวสป้า
    และอะไหล่ ใช่คัยแพง กว่า แต่ก็ยังดีที่ยังเบิกของมือหนึ่งได้(ใช่ไหมคับ)
    หาช่างซ่อมแลมยากแต่เห็นชาวบ้านเค้าพูดกัน ว่ามีช่างที่ซ่อมแลม เก่งไม่ใช่หรือคับ(แต่อาจจะน้อย)
    แล้วก็ แลม เวลาเสีย แล้วมันลาม(ปาม) ไปส่วนอื่นไปเรื่อย

ง่ายๆ แลม เป็น หญิง เวสป้าเป็นชาย
    เพราะ ผู้หญิงเค้างอนเก่งกว่าผู้ชาย

ผิดถูกประการใด ขออภัย แต่ที่แน่ๆ ให้พี่ๆ ที่เค้าขับแลม มาอธิบาย จะแน่นอนกว่า
    .................................................. ..........
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ถ้าไว้ใช้งานทุกวันไกลๆ ผมว่าก็น่าจะใช้เวสน่ะดีแล้ว

เล่นแลมเปนคันที่สองซิ ไว้ขี่ชิวๆ

เพราะถ้าเสีย แล้วจุกจิกนู๊นนี่ จะพาลถอดใจซะปล่าวๆ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

แลม
    แต่งดีๆ แรงกว่าเวสป้าทั่วๆไปแน่ (แต่ว่าเงินจะต้องแพงกว่าเวสป้า ที่ทำแรงในราคาพอๆกัน)
    แลมอะไหล่แพงกว่า เวสป้า
    และอะไหล่หายากกว่า
    ที่พังนู้นพังนี่บ่อยๆ เพราะว่า ซ่อมทีละจุด ต้องซ่อมทีเดียวยกเซ็ทไปเลย(แต่จะแพงมากๆ)
    ยกตัวอย่างอะไหล่แท้ แลมบ้างชิ้น
    ลูก175 แท้อิตาลี่ 800-1300 บาท
    ก้านสูบ 175 ราคา1000-1300-1800 บาท

แค่นี้ยังไม่ได้ทำอะไรเลย ก็ปาไปเกือบๆ 2000-3000 แล้ว (แค่อะไหล่อย่างเดียว)
    ถ้าเจอส่วนประกอบอย่างอื่นอีกจะขนาดไหน ลูกปืน ปะเก็น โซ่ ครัช น้ำมันเกียร์ ค่าแรง ค่าโรงกลึง ค่าชาร์ตอะไหล่ (ปาน)
    แต่แลม ต้น อืด ปลายไหล... วิ่งต่างจว. สบาย...(แต่เสียวฟังอยู่เหมือนกันเพราะมันซ่อมแพง)
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member LJ's Avatar
    สถานที่
    The L i b e r t i n e
    ขอบคุณ
    0

Talking

งืมๆๆๆๆ ช่ายๆๆอาไหร่แลมอะแพงที่ซู้ดดดดด
    *-* แต่ถ้าใจชอบอะก็เลงเยย คร๊า อิอิ

อดีต ..
    กับความทรงจำที่มีค่า

about m3 >>>
    http://babara90.spaces.live.com/
    About Libertine >>>

ๆๆ

ALKAIDAH's Avatar
    สถานที่
    บังอาร์ตแลมแบร็ตต้า&เวสป้า
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามีตังเยอะก็เล่นเลย แต่ถ้าตังค์น้อยก้อต้องมีปัญญา(ซ่อมเอง)

/\/\/\โปรด...ดูและศึกษา กรุณา...วาจาอย่าเป็นเซียน /\ /\/\

รับซ่อม..ทําสี..ประกอบ...vespa&lambretta&HONDAตระก ูลC ( สุขาภิบาล2 ) และ..ละแวก
    ใกล้เคียง...084-0770493..คุยกันครับ
    e-mail : lambertta@hotmail.com

sure sleep - 70club - เครียร์

ผมก็คนที่ใช้ แลม มีปัญหาบ้างเล็กน้อยนะหาช่างลำบาก อยู่พิดโลกคับ แต่ก็ชอบใจรักคับรถก็หาอยากเท่ ดีนะคับ

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

คุนมาถูกทางแล้ว...แลมคับวัดไจไป
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อยากให้คิดดีๆ คับ แลม อะไหล่หายาก เเพงด้วย แต่ถ้าใจ ก็จัดไปเลยคับ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

ขอบคุณ
    0

ตอนนี้เล่น px150e อยู่คับ แต่อยากได้ แลม เอางายดีเนี่ย
    Px`150e

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมก็เป็นอีกคนที่อยากเล่นแลม

ผมก็เหมือนกันครับ อยากไปเล่นแลมแล้ว เดี๋ยวตั้งขายน้องม้าลายซะก่อน ค่อยหาจิงๆ จังๆ เค้าว่ากันว่าค่าซ่อมมันแพงนัก แพงหนา ก็ซ่อมเองเรยครับ งี้ก็ไม่แพงแร้วเนาะๆ แหะๆ (แต่ซ่อมเองไม่เป็นหลอก ซ่อมเป็นแต่เวส พี่ๆ ในกลุ่มเค้าซ่อมแลมได้นะเลยจะเอา) ที่ซ่อมนี่ไม่ว่าดิครับ แต่ตอนหารถคู่กายนี่ดิ ช่างหายากเย็นซะจิง ยิ่งตัวเราจะเอามีทะเบียนโอนได้อีกนะ ยิ่งยากไปอีกนิด แต่ไม่เป็นไรสู้โว้ย ย ย ย เป็นกำลังใจให้นะครับ
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    motocyc-classic-cm@hotmail.com

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

ผมว่านะถ้าพวกคุนทั้งหลายชอบและรักแลมจิงจิงอยากเล่น จิงจิงอย่าไปคิดว่ามันจะซ่อมแพงอะไหล่หายากเล่นไปเลย ตามที่ไจต้องการผมเล่นมาทั้งจุกทั้งเจ็บสารพัดจะโดนผ มคิดว่ามีแรงก้อทำไม่มีแรงก้อหยุดอย่าไปเร่งรีบมันกั วรถไม่สวยเพราะผมไม่มีเงินถุงเงินถังก็เหมือนพวกคุนท ุกๆคนแหละรถผมสีลอกเป็นแผ่นผมยังไม่มีเงินทำสีเลยแล้ วเครื่องเพิ่งเสร็จไปโดนไปก็หลายยุเหมือนกันผมก็คิดว ่าถ้าเรารักไนLamจิงเจ็บเท่าไหร่ก้อต้องทนเพราะเลามี นายคนเดียว...........
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ผมก็คนที่ใช้ แลม มีปัญหาบ้างเล็กน้อยนะหาช่างลำบาก อยู่พิดโลกคับ แต่ก็ชอบใจรักคับรถก็หาอยากเท่ ดีนะคับ

นครสวรรค์มีคนทำจบนะครับเครื่องอ่ะค่าผ่าแค่ 900 เองเด็กพิดโลกขี่มาทำที่นี่ก็ได้ผมว่าเค้าทำแล้วไม่จ ุกจิกด้วยชอบเลยบอกต่อ(ต้องหาของเองนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Showstep : 04-01-2007 เมื่อ 22:16

"Showstep" MSN : Dj_Freaks@Hotmail.com
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

ขอบคุณ
    0

แต่ผมคิดว่าซื้อมาใช้งามมันจะคุ้มค่าไหมคับ ต้องขับไปโรงเรียนทุกวันเช้า - เย็นไปกลับก็ 40-50 โลได้ คับ กัวมันจะจุกจิก คับ แต่ก็ยังอยากได้อยู่ดี
    Px`150e