จะเดินทางขึ้นเหนือไปแอ่วเจียงใหม่ปลายเดือนนี้ ขอคำแนะนำด้วยครับ.. - หน้า 3

ชื่อกระทู้: จะเดินทางขึ้นเหนือไปแอ่วเจียงใหม่ปลายเดือนนี้ ขอคำแนะนำด้วยครับ..

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

รถสวยดูครบๆเรียบร้อยดีครับ..พี่อ๊อกนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

เดินทางปลอดถัยนะครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อย แถวๆอ.เถินมีทางเบี่ยง จากนครสวรรค์ไปตากผิวทางไม่ดีเป็นช่วงๆครับ จบการรายงานสถาพผิวถนนประจำวัน555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    รถสวย สะอาด ลงตัวมากครับท่าน
    ยินดีต้อนรับครับผม........
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    แวะกินก๋วยเตี๋ยวเมืองกาญบ้านพี่เกริกก่อนครับ แล้วมาทางพนมทวนเข้ามาทางพระแท่นผ่านบ้านหัวกลับ
    ถึงดอนตําลึงถึงวัดทับกระดานมาเอาหน่อไม้+นํ้าพริกไป ทานด้วยครับพี่ชาย55555น้องโอครับ ยินดีครับพี่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    เดินทางปลอดถัยนะครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อย แถวๆอ.เถินมีทางเบี่ยง จากนครสวรรค์ไปตากผิวทางไม่ดีเป็นช่วงๆครับ จบการรายงานสถาพผิวถนนประจำวัน555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    รถสวยดูครบๆเรียบร้อยดีครับ..พี่อ๊อกนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ขอบคุณครับทุกท่าน.... ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    กอล์ฟ-ภูเก็ต

ท่านแดนครับ ผมเดินทางวันนี้ ขอรบกวนขอวิธีติดต่อท่านได้มั้ยครับ..ถ้าไม่สะดวก-ไม่ว่าง ไม่เป็นไรครับท่านแค่อยากแวะทักทาย
    เบอร์ผม 081 8099357 กอล์ฟครับ

Senior Member Mr.DAN CHIANGMAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf the Kop อ่านข้อความ
    ท่านแดนครับ ผมเดินทางวันนี้ ขอรบกวนขอวิธีติดต่อท่านได้มั้ยครับ..ถ้าไม่สะดวก-ไม่ว่าง ไม่เป็นไรครับท่านแค่อยากแวะทักทาย
    เบอร์ผม 081 8099357 กอล์ฟครับ
    ถึงไหนแล้วครับท่าน ทางนี้รออยู่จนน้ำแข็งในแก้วละลายแล้วนะครับ จนต้องสั่งเป็นทาวเวอร์มารอนะ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

น้องกอล์ฟ ถึงเชียงใหม่เรียบร้อยแล้ว ตอนนี้พาแฟนเที่ยวอยู่แถวนิมาน
    สี่โมงเย็นผมไปรับ แล้วไปเที่ยวคลังสมบัติคุณแดนสารภี

ปล.น้องเค้าพาแฟนมาด้วย ยกเลิกกิจกรรมบ้างอย่างด่วนครับ........555555555
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    น้องกอล์ฟ ถึงเชียงใหม่เรียบร้อยแล้ว ตอนนี้พาแฟนเที่ยวอยู่แถวนิมาน
    สี่โมงเย็นผมไปรับ แล้วไปเที่ยวคลังสมบัติคุณแดนสารภี

ปล.น้องเค้าพาแฟนมาด้วย ยกเลิกกิจกรรมบ้างอย่างด่วนครับ........555555555
    กืจกรรมที่ว่าคืออะไรค๊าาาาา.......5555+

Senior Member Mr.DAN CHIANGMAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาแล้วครับภาพการต้อนรับที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความสนุก สนาน สายลม สายฝน คนอะไรมาไกลเป็นพันกิโล เพื่อมารวมกันกินเบียร์แก้กระหาย 555

รูป รูป  

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN CHIANGMAI อ่านข้อความ
    มาแล้วครับภาพการต้อนรับที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความสนุก สนาน สายลม สายฝน คนอะไรมาไกลเป็นพันกิโล เพื่อมารวมกันกินเบียร์แก้กระหาย 555
    เเน่นอนจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..................ขอภาพที่กอด กันได้เปล่า..........อยากเห็นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN CHIANGMAI อ่านข้อความ
    3หนุ่มมุมเดียวหล่อเทพจริง55
    แม่ทัพแดนครับแก้วหน้าผู้การติ่งแก้วของใครครับ...!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านพี่กอล์ฟตายังใสอยู่ แต่ท่านแดน ตาหวานไปแระ...ส่วนท่านผู้การติ่งมุ่งมั้นมาก ถ้าตั้งใจมาดูพี่ติ่งได้ ตั้งใจสุด 5555

มาตรฐาน ถึงบ้านแล้วครับ

สนุกสนานกันตามประสา..คนบ้าๆ มาเจอกัน เรื่องเกิดขึ้น ณ.บ่ายแก่ๆ ของวันอาทิตย์หนึ่งปลายๆเดือนพฤษภาคม ศก.นี้ รถยนต์กระบะวีโก้(คนอื่นขับไม่โก้ ต้องวีคนเดียวถึงจะโก้)แล่นเข้ามายังลานจอดรถห้างแมค โครเจียงใหม่ เวลาประมาณ 16 นาฬิกาเศษ พลขับรูปหล่อมีนามว่าน้าติ่งขับพาเราทั้งสามชีวิตมุ่ งหน้าสู่อาณาจักรมาสด้าแห่งแคว้นล้านนา เกือบแระเกือบจะถึงแระ น้าวีเกิดอาการไม่แน่ใจในเส้นทาง หยุดรถโทรหาแม่ทัพแดนเจ้าอาณาจักร ได้ความว่าถูกทางแล้ว เหลืออีกนิดนึงก็จะถึงปลายทาง ในที่สุดฟ้าก็บันดาลให้เราได้เจอกัน แม่ทัพแดนมายืนรอเราอยู่หน้าปากทางเข้าบ้าน กล่าวทักทายกันตามธรรมเนียม น้าติ่งตำหนิท่านแดนเล็กน้อยโทษฐานที่ท่านแดนที่พาน้ าติ่งมาหลายทีก็ช่างหลายเส้นทางเหลือเกิน ทำเอาน้าติ่งเกือบสูญเสียความมั่นใจต่อหน้าผู้มาเยือ น...
    ..ไม่ต้องเสียเวลาพูดพล่ามทำเพลง มองตาก็เข้าใจ พูดเพียงเบาๆ ว่าจัดมา สิบนาทีไม่ขาดไม่เกินเสียงเครื่องยนต์มาสด้าน้อยใกล้ เข้ามา ใกล้เข้ามา จนกระทั่งเสียงคำรามของเครื่องยนต์ดับเงียบลง ชายร่างจิ๋ว(แต่หล่อจัด)มาพร้อมด้วยกล่องสีน้ำตาลขนา ดใหญ่ ภายในบรรจุขวดน้ำสีทอง หยิบขึ้นมาพินิจดู ข้างขวดเขียนว่า "Leo" เอ๊า เริ่มกันเลยดีกว่า...... เวลาผ่านไปเนิ่นนานเท่าไหร่ไม่อาจทราบได้ น้ำสีทองพร่องไปก็หลายขวดอยู่ นานาเรื่องราวสารพันที่หยิบยกมาสนทนา เสียงหัวเราะดังแทรกขึ้นมาเป็นระยะๆ จนเวลาล่วงเลยเถิดไปกาลใหญ่ๆ งานเลี้ยงต้องมีวันเลิกลา ช่วงเวลาแห่งความสุขมักผ่านไปอย่างรวดเร็วเสมอ.... ตราบจนเวลาอันเป็นมงคงฤกษ์มาถึง ชาวคณะจึงได้ทำการร่ำลาแม่ทัพล้านนา ด้วยความอาลัยยิ่ง โดยก่อนกลับได้สัญญิงสัญญากันว่าเราจะกลับมาเยือนท่า นอีก และท่านก็จะหาโอกาสไปเยือนเราบ้างยังดินแดนแห่งแสงแด ดและท้องทะเล.. ท้ายสุด แม่ทัพแดนแห่งล้านนาได้แสดงน้ำใจอีกครั้งก่อนจากลาด้ วยการนำขบวนคณะของเราด้วยเจ้าโปรซี้ดดด..สีแดงเพลิง ถือเป็นเกียรติแก่คณะเราอย่างยิ่ง... (จริงๆ แล้วน้าติ่งไม่มั่นใจว่าทางขากลับมันจะใช่ทางเดิมรึเ ปล่า.. ฮ่า ฮ่า)

ขอขอบคุณท่านแดนที่เปิดคลังแสงให้เยี่ยมชม รวมทั้งของกำนันผู้ใหญ่บ้านที่มอบให้ติดไม้ติดมือกลั บมา.. ขอบคุณน้าติ่งสำหรับน้ำใจอันงดงามยิ่ง ทั้งรับทั้งส่งแถมหลงให้อีกนิด ให้ฟรีๆ ไม่คิดตังเพิ่ม..55+

อีกทั้งต้องขอบคุณท่านวี ที่ทำให้เกิดมิตรภาพเล็กๆ อันแสนงดงามนี้ครับ...

รูป รูป      

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ผุ้จัดการหนีงานไป555+++
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ว้าวๆๆประทับใจสุดๆ Southern Territoryกับ Northern TerritoryมาFeaturingกัน ประทับใจครับ สุดยอด...

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ขอบคุณท่านกอล์ฟ เช่นกัน ทางเหนือยินต้อนรับทุกท่านครับ
    ถึงภูเก็ตหรือยังครับ

ปล ไม่ได้หนีงานไปนะ น้องบอย มันเป็นวันอาทิตย์พอดีจ้า
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Bookmarks