All style with mazda b1600 proceed - หน้า 14

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 42 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: All style with mazda b1600 proceed

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    ขอตอบแทนนะครับ ใช้ของbigmหรือ720ได้เลยคับ
    หมายถึงต้องแปลงอะไรหรือเปล่าครับ

Senior Member mazdaproceed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านปลั๊กครับ รบกวนถามว่ารถท่านติดแอร์แล้วใช่หรือไม่ครับ โปรซีดท่านเครื่องเดิมหรือเปล่าหรือลงตัวใหม่
    ถ้าครื่องเดิมเค้าแปลงกันยุ่งยากหรือเปล่า รบกวนชี้แนะด้วยนะครับท่านปลั๊ก และท่านอื่นๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอบพระคุณมากๆครับพี่badboy234 ต้องเเปลงอะไรอีกหรือเปล่าครับ ผมไม่มีความรู้จริงครับ ขอคำเนะนำด้วยครับ เรื่องเเอร์ก็ทดลองทำครับ ขอตอบพี่mazdaproceedครับ รถผมเครื่องเดิมครับ ทำเเท่นยึดคอมเเอร์ใหม่ ใช้คอมมิล่า เเผงคอยร์ร้อนอยู่กะบะครับเย็นได้ครับ เเปลงมูเลย์อีกนิดครับ วันที่ผมทำ ไปซื่อมูเลย์ส่วนไหนก็ไม่รู้ครับ เป็นของbig m กลึงวงในออก เเล้วเเปะ เชื่อมกับมูเลย์เดิมได้เลยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumparamoror อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพีเเดน ผมอยู่บุรีรัมย์ครับ สปริงหน้าโปรซีดกับชุดโหลดยังอยู่ไม่ครับ ราคาเท่าไรครับ ผมอยากโหลดเเต่ไม่อยากตัดสปริงเดิมครับ ขอถามอีกเรื่องครับ จะเเปลงเป็นดิสหน้าใช้ของอะไรได้ครับ ขอบคุณครับ
    สปริงหน้าของ มาสด้า 1600 ทั่วไปครับ ผมตัดออกไป 2 ข้อ จะลงไปประมาณ 2 นิ้ว ส่วนหลังชุดโหลดทั้งหมดเป็นชุดไม่เกิน 500 ครับท่าน จัดไป
    ส่วนยางก็หาขนาดขอบ 14 ซีรี่ซัก 60-65 มาจับใส่แค่นี้ก็โหลดได้ถึงใจ

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rd-vinai อ่านข้อความ
    หมายถึงต้องแปลงอะไรหรือเปล่าครับ
    ท่าน rd-vinai ครับ ขอสูตรการโมดิฟายเครื่องด่วนครับ เครื่องของผมมีปัญหาตอนนี้ควันขาวมาก แต่ไม่รู้จะเริ่มถอดตรงไหนก่อนดีครับท่าน ขอท่านเทพช่วยชี้แนะด้วยเถิด
    ปล.ผมก็ศิษย์เก่า เทคนิคหลังคอก ช่างยนต์เชียงใหม่ สมัย 10 กว่าปีก่อนครับ แต่พอจบมา ก็ดันคืนอาจารย์ไปหมด สมัยก่อนตั้งใจเรียนไม่ไปแซวสาวอาชีวะ เดี๋ยวนี้ก็คงจะเทพเหมือนกันเลยนะครับผม

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    ท่านปลั๊กครับ รบกวนถามว่ารถท่านติดแอร์แล้วใช่หรือไม่ครับ โปรซีดท่านเครื่องเดิมหรือเปล่าหรือลงตัวใหม่
    ถ้าครื่องเดิมเค้าแปลงกันยุ่งยากหรือเปล่า รบกวนชี้แนะด้วยนะครับท่านปลั๊ก และท่านอื่นๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    เครื่องเดิมรุ่นนี้ 1600 cc ติดได้สบายมากครับ สมัยก่อนสเปกญี่ปุ่นเมืองหนาว ประกอบมาไทยไม่ได้ติดแอร์มา เพราะลืมนึกไปว่าคนไทยขี้ร้อน
    รถ LUCE ของผมเครื่องเดิม ตัวเดียวกับของ PROCEED ติดแอร์มาเรียบร้อย เปิดแอร์สบายเย็นเฉียบครับ
    ค่าติดแอร์ให้ดีก็เตรียมไว้ เกือบหมื่นครับ แล้วแต่วัสดุ

รูป รูป    

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    ติดแล้วครับ เครื่องเดิมเหมือนกันครับ ใช้คอมมิร่าอย่างที่ท่านtumparamororบอกไว้ครับผม แล้วก็อย่างที่ท่านพี่แดนบอกไว้ครับผม
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    อันนี้ไม่แน่ใจนะครับยังไงเด๊วจะบอกอีกทีเพราะว่ารถต ัวเองยังไม่ได้ทำเลยครับ 555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumparamoror อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณมากๆครับพี่badboy234 ต้องเเปลงอะไรอีกหรือเปล่าครับ ผมไม่มีความรู้จริงครับ ขอคำเนะนำด้วยครับ เรื่องเเอร์ก็ทดลองทำครับ ขอตอบพี่mazdaproceedครับ รถผมเครื่องเดิมครับ ทำเเท่นยึดคอมเเอร์ใหม่ ใช้คอมมิล่า เเผงคอยร์ร้อนอยู่กะบะครับเย็นได้ครับ เเปลงมูเลย์อีกนิดครับ วันที่ผมทำ ไปซื่อมูเลย์ส่วนไหนก็ไม่รู้ครับ เป็นของbig m กลึงวงในออก เเล้วเเปะ เชื่อมกับมูเลย์เดิมได้เลยครับ
    เหมือนกันครับผม เด๊วจะหาข้อมูลมาให้ครับผม แต่แผงแอร์มันไว้ข้างหน้าได้นี่ครับ ไม่ต้องถึงขั้นเอาไว้ข้างหลังนะ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN CHIANGMAI อ่านข้อความ
    ท่าน rd-vinai ครับ ขอสูตรการโมดิฟายเครื่องด่วนครับ เครื่องของผมมีปัญหาตอนนี้ควันขาวมาก แต่ไม่รู้จะเริ่มถอดตรงไหนก่อนดีครับท่าน ขอท่านเทพช่วยชี้แนะด้วยเถิด
    ปล.ผมก็ศิษย์เก่า เทคนิคหลังคอก ช่างยนต์เชียงใหม่ สมัย 10 กว่าปีก่อนครับ แต่พอจบมา ก็ดันคืนอาจารย์ไปหมด สมัยก่อนตั้งใจเรียนไม่ไปแซวสาวอาชีวะ เดี๋ยวนี้ก็คงจะเทพเหมือนกันเลยนะครับผม
    พี่แดนโมเลยครับ ถอดคาร์บูมาล้างให้หมดก่อนเลยครับ แล้วก็ถอดฝาเครื่อง มาดูเป็นไงบ้างถ้าไม่ไหวก็ overใหม่เลยคับ แล้วก็ลองดูพวกประเกนอ่าครับอาจจะมีรั่ว พวกประเก็นยังมีขายครับไม่มีบอกได้ครับ เด๊วจะลองไปดูร้านที่ผมไปซื้อมาให้ว่ายังมีอีกไหม ส่วนของผมซื้อชุดใหญ่มาเปลี่ยนใหม่หมดเลย
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    ติดแล้วครับ เครื่องเดิมเหมือนกันครับ ใช้คอมมิร่าอย่างที่ท่านtumparamororบอกไว้ครับผม แล้วก็อย่างที่ท่านพี่แดนบอกไว้ครับผม

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับยังไงเด๊วจะบอกอีกทีเพราะว่ารถต ัวเองยังไม่ได้ทำเลยครับ 555

เหมือนกันครับผม เด๊วจะหาข้อมูลมาให้ครับผม แต่แผงแอร์มันไว้ข้างหน้าได้นี่ครับ ไม่ต้องถึงขั้นเอาไว้ข้างหลังนะ

พี่แดนโมเลยครับ ถอดคาร์บูมาล้างให้หมดก่อนเลยครับ แล้วก็ถอดฝาเครื่อง มาดูเป็นไงบ้างถ้าไม่ไหวก็ overใหม่เลยคับ แล้วก็ลองดูพวกประเกนอ่าครับอาจจะมีรั่ว พวกประเก็นยังมีขายครับไม่มีบอกได้ครับ เด๊วจะลองไปดูร้านที่ผมไปซื้อมาให้ว่ายังมีอีกไหม ส่วนของผมซื้อชุดใหญ่มาเปลี่ยนใหม่หมดเลย
    ขอบคุณมากครับท่าน คราวนี้สงสัยต้องลุยเองเหมือน 800 แคว้นล้านนาครั้งสมัยก่อนตั้งแคว้นแล้วล่ะครับคราวนี ้ 55

รูป รูป      

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.dan chiangmai อ่านข้อความ
    ของผมก็ควันขาวเหมือนกันครับ....
    ของผมแก้โดย เปลี่ยนแหวน กับหมวกวาวล์ครับ......(เรื่องวิชา ผมก้คืนอาจาร์ยใว้เหมือนกันครับ...ที่เล่นรถเก่ากธเพ ราะกัวจะเสียวิชานี่หละครับ)
    ขณะที่พิมพ์อยู่ก็กำลังทำบูซหูแหนบ จากยางยูรีเทรนให้ ช้างอยู่ครับ)

ค่าอะใหล่ครับ...(ของการแก้ควันขาวของดปรซีดครับ)
    ประเก็นฝา 400
    แหวน รุ่นหนา(มี2 รุ่น)1050
    ประเก็นแคร้ง100
    ยางหมวกวาวล์240
    กรอง70
    น้ำมันเครื่อง ptt 470
    ซัลคอหน้า120
    กรองอากาศ (ของเก่าไม่มี)200

ถ้าจะทำเองต้องมี 1แคล้มบีบวาล์ว 2. ลานรัดแหวน 3.ด้ามขันบอร์น
    ลองดูครับ

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN CHIANGMAI อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับท่าน คราวนี้สงสัยต้องลุยเองเหมือน 800 แคว้นล้านนาครั้งสมัยก่อนตั้งแคว้นแล้วล่ะครับคราวนี ้ 55
    จัดไปเลยท่านพี่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ของผมก็ควันขาวเหมือนกันครับ....
    ของผมแก้โดย เปลี่ยนแหวน กับหมวกวาวล์ครับ......(เรื่องวิชา ผมก้คืนอาจาร์ยใว้เหมือนกันครับ...ที่เล่นรถเก่ากธเพ ราะกัวจะเสียวิชานี่หละครับ)
    ขณะที่พิมพ์อยู่ก็กำลังทำบูซหูแหนบ จากยางยูรีเทรนให้ ช้างอยู่ครับ)

ค่าอะใหล่ครับ...(ของการแก้ควันขาวของดปรซีดครับ)
    ประเก็นฝา 400
    แหวน รุ่นหนา(มี2 รุ่น)1050
    ประเก็นแคร้ง100
    ยางหมวกวาวล์240
    กรอง70
    น้ำมันเครื่อง ptt 470
    ซัลคอหน้า120
    กรองอากาศ (ของเก่าไม่มี)200

ถ้าจะทำเองต้องมี 1แคล้มบีบวาล์ว 2. ลานรัดแหวน 3.ด้ามขันบอร์น
    ลองดูครับ
    สวดยอดจริงๆ อย่างงี้สิเรียกว่าช่างตัวจริงขนาดราคายังรู้เลย
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    1

พี่ครับตอนนี เครื่องเดิมโปรซีดผมกินราวลินสูบ3จะเเก้อย่ างไงครับ ผมขอเบอร์ด้วยครับ ใจอยากเปลียน3s เเต่ตอนนี้หมดงบครับก็เลยต้องซ่อมใช้ไปก่อน เเหวนเปลียน ยางหมวกวาว เปลียนเเล้วครับ เเต่ผมติดใจตรงท่อส่งน้ำมันเครื่องของผมทำไม่ถึงขยับ ได้ครับ ของพี่ๆเป็นกันหรือเปล่าครับ หมายถึงท่อส่งน้ำมันมาเพลาราวลิ้นครับ ขอบพะคุณมากๆครับพี่

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    ไม่แพงแล้วครับท่าน ถ้าครบๆก็อย่าได้ลังเลครับท่าน5555

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ไม่แพงแล้วครับท่าน ถ้าครบๆก็อย่าได้ลังเลครับท่าน5555

แหล่อยู่เหมือนกันครับท่านปลัดเห็นแว๊ปๆว่ามีกะทะเดิ ม 3 วง(อยากได้) ไม่มีฝาท้ายนะ ถ้าเครื่องดีน่าสนเหมียนกันนะจ๊ะ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    แหล่อยู่เหมือนกันครับท่านปลัดเห็นแว๊ปๆว่ามีกะทะเดิ ม 3 วง(อยากได้) ไม่มีฝาท้ายนะ ถ้าเครื่องดีน่าสนเหมียนกันนะจ๊ะ
    555อย่ารีบตัดสินใจครับท่าน 1600ชอบเดิมแห้งๆจะพาไปดูรับรองแห้งได้ใจจริงๆ5555
    เสียที่เจ้าของแปลงเป็นเกียพื่นอย่างเดียว...

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 42 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks