All style with mazda b1600 proceed

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: All style with mazda b1600 proceed

มาตรฐาน All style with mazda b1600 proceed

หลังจากที่ได้ปรึกษาท่านปลัดโอสุดหล่อ ว่าจะขอเปิดกระทู้รวมรุ่นนี้ เพื่อแนวทางการไต่เต้า เฮ้ย แนวทางการแต่งรุ่นโปรซีด ทั้ง 1500 หน้ายักษ์, 1600 หรือใครมี repu ก็จัดมา เอามารวมกันเฉพาะกิจ แนวทางการซ่อม การแต่ง การโมดิฟาย ทุกอย่างจับยัดลงในนี้ อะไหล่ต่าง ๆ ใครมีล้นหลามก็เอามาแจกในกระทู้นี้ได้ เอาเป็นว่ากระทู้นี้ โปรซีดจัดหนักครับผม

รูป รูป  

เปิดประเด็นคันแรกเลยนะครับ กับ MAZDA PROCEED คันแรกของกระผม หลังจากที่ไปเล็ง ๆ รถท่านหนุ่ม greenhouse ไว้พักใหญ่ เลยได้ทำการตั้งขายรถกระป้อเพื่อจะนำเงินสมทบทุน+ผ่อ น แต่ยังไงก็ขายไม่ออก เลยนึกขึ้นได้ว่าลองประสานไปยังสหายขาใหญ่เมืองแพร่ด ู ปรากฏว่าเจอจริง ๆ บ่มอยู่ในป่า ราคายั่วใจมาก แต่มีข้อแม้อย่าง ถึงจะหิ้วสาวแพร่กลับ ต้องมีสาวไปแลก ดังนั้นจึงต้องลากช้างไปแลก ไปกลับ เชีัยงใหม่ - แพร่ ด้วยระยะทางเกือบ 600 กิโลเมตร

รูป รูป      

เมืองแพร่รถเก่าเยอะจริง ๆ บางคันก็จอดอยู่ร้านขายของเก่า ไปถามเจ้าของร้าน
    Mr.DAN: พี่ ๆ รถเก่า ๆ ผุ ๆ แบบนี้ขายเท่าไหร่พี่
    เฮีย: ลื้อ อย่ามาซี้ซั่ว มันไม่ใช่รถ มังเป็นเศษเหล็ก
    Mr.DAN: แล้ว เฮีย จะขายเท่าไหร่ ว่ามา คนมาไกลเหนื่อยนะวุ้ย
    เฮีย: งั้น อั้ว ขายชั่งกิโลละกัน ลื้อเอาไหม
    Mr.DAN: เอา

รูป รูป      

แล้วก็มาเจอร้านของเก่าอีกร้านนึง
    Mr.DAN: เฮีย ไอ้ซากรถ 2 คันนี้ ขายเท่าไหร่
    เฮีย: อ๋อ รถขนปูนนี่เหรอวะ มันNo-Bookนะโว้ย แต่อีกคันรุ่นเดียวกันน่ะมี
    Mr.DAN: เท่าไหร่เฮีย ไอ้ซากรถเน่าเนี่ย
    เฮีย: เอางี้ละกัน ..............บาท
    Mr.DAN: (ตาแทบถลน) เฮียตู้กรุงไทยใกล้สุดแถวไหน จะไปกดมา ณ บัดนาว
    เฮีย: ห่างจากที่นี่ไป 3 กิโลแม้ว
    Mr.DAN: รีบไปกดตังค์ ณ บัดนาว มือสั่นคลอน

พอกลับมาถึง
    Mr.DAN: เฮี้ย เอ้ย เฮีย รถหายไปไหนวะ
    เฮีย: มีคนมาซื้อไปแล้วเมื่อกี้นี้
    Mr.DAN: ไอ้เชี่ยยยยยย

รูป รูป    

กลับมาเข้าประเด็น คำนวณเวลาว่าจะต้องออกจากเมืองแพร่ให้ไม่เกิน บ่ายสอง แต่นี่เวลาก็เจียนจะสี่โมงเย็นเข้าไปแล้ว รีบหน่อยวะ ช่วยกันลาก ช่วยกันดึง กว่ารถจะออกจากป่ามาได้ ตอนแรกพื้นมันลื่นมากรถลากล้อฟรีตลอดเลย ทำให้ลากออกมายากมาก เลยไปหาฝากระโปรงรถเก่า ๆ มารองล้อ แต่ดันไปเจอฝากระโปรงพร้อมเพลท mazda สภาพเทพทั้งบาน เฮียเท่าไหร่ฝานี้ เฮียบอก 300 ไม่แถมติดรถนะโว้ย ส่วนเรา เออ เอา

รูป รูป      

โอย กว่าจะมาถึงลำพูนได้ก็เกือบสามทุ่มซะแล้ว คำนวณน้ำมันลากแล้ว หมดไป 1200 ไปกลับ แต่น้ำมันคน 1200 เช่นกัน เจอเป็นกระป๋องตลอดทาง ดีไม่เจอด่าน แต่ถ้าเจอตำรวจคงไม่กล้าเข้าใกล้ เพราะกลัวเป็นบาดทะยัก

รูป รูป    

นาทีทองสำหรับผู้หาอะไหล่ ราคานี้ไม่บวก vat ไม่บวกต่าง ๆ นานา จริง ๆ ล้วน ๆ
    1. ครอบคอ (น้ำใจจากพี่ wuttdy)
    2. ไมล์จากร้านของเก่า 400
    3. แว่นไฟหน้า 600

รูป รูป      

- ไฟท้าย งาน ts 290 bath
    - ไฟเลี้ยว งาน ts 50 bath
    - กระจังหน้าของใหม่ ชุดนี้ 1,500 บาท

รูป รูป      

- ฝากระโปรง พร้อมเพลท 300
    - กระจก ข้างนึง 500 ข้างนึง 300
    - ชุดโหลด 3 นิ้ว 500

รูป รูป      

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    312
    Blog Entries
    8

ดีครับกระทู้นี้
    กำลังมองหา proceed อยู่เหมือนกัน

ในที่สุดก็ได้เวลาเปลี่ยนหน้ามาหล่อซักที อะไหล่ของโปรซีดแต่ละอย่างเปลี่ยนง่ายกว่ามาสด้า 1000 มาก (ตามความคิดผมนะ) การโมดิฟายครั้งนี้เหมือนอะไรจะง่ายไปหมด

รูป รูป      

ภายใน กับ ห้องเครื่อง โอเค ไม่ต้องทำไรมาก เพราะถ้าทำตอนนี้ก็ทำไม่ได้ เพราะตังค์หมดซะแล้ววว เอาไว้พรุ่งนี้มาลงขั้นตอนการโหลด Lowly ratrook ให้ดูนะสหาย

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    ดีครับกระทู้นี้
    กำลังมองหา proceed อยู่เหมือนกัน
    ขอบคุณสำหรับการเยี่ยมชมกระทู้น้อย ๆ นี้นะครับท่าน หากได้ครอบครอง PROCEED ยินดีมอบอะไหล่ที่ขาดให้ด้วยไมตรีจิตครับ อาจจะแอบแฝงขอเ้พิ่มเนื้อที่ลงรูปอีกซักนิด ตอนนี้ใกล้เต็มอีกแล้วครับท่าน webmaster

รูป รูป    

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN CHIANGMAI อ่านข้อความ
    ขอบคุณสำหรับการเยี่ยมชมกระทู้น้อย ๆ นี้นะครับท่าน หากได้ครอบครอง PROCEED ยินดีมอบอะไหล่ที่ขาดให้ด้วยไมตรีจิตครับ อาจจะแอบแฝงขอเ้พิ่มเนื้อที่ลงรูปอีกซักนิด ตอนนี้ใกล้เต็มอีกแล้วครับท่าน webmaster
    สงสัยต้องรีบมีซะคันแล้วครับ ท่านแดนออกตัวขนาดนี้ เดี๋ยวราคามันจะไปไกลกว่านี้แน่ๆ เลย
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เดิมดีจริงๆคันนี้ วิทยุยังเดิม ของผมก็ยังมีติดรถอยู่เหมือนกัน
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

Bookmarks