วันครบรอบ 1 ขวบปี ครอบครัวจักรยานฝั่งธน

ชื่อกระทู้: วันครบรอบ 1 ขวบปี ครอบครัวจักรยานฝั่งธน

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน วันครบรอบ 1 ขวบปี ครอบครัวจักรยานฝั่งธน

กำหนดงานคราวๆ วันครบรอบ 1 ขวบปี ครอบครัวจักรยานฝั่งธน5/6/54

7.00 น. เจอกันที่ร้านจอน บ้านสำราญ

7.30 น. เดินทางไปวัดอินทร์ (บ้านขาใหญ่พี่วี)

8.00 น. ถวายสังฑทาน แด่พระสงฆ์ จำนวน 9 ชุด

10.00 น. เดินทางออกจากวัดอินทร์ มุ่งสู่ ตลาดน้ำคลองบางหลวง (ทานข้าวเช้า จิบกาแฟ สบายๆ)

12.00 น. เดินทางกลับมายังร้านจอน บ้านสำราญ เซ่นเจ้าที่ด้วยหัวหมู 1 หัวจากทีมวัดอินทร์สนับสนุนมา

12.30 น. รวบรวมรายชื่อ พร้อมร่วมรับประทานอาหาร (เขียวหวานไก่ ฝีมือมารดาประธานสายเมา) และพูดคุยตามประสาฝั่งธน (โม้เรื่องลึกๆ)

15.30 น. รดน้ำขอขมาผู้อวุโสฝั่งธน ที่เราได้ล่วงเกิน หยอกล้อ พูดเล่น ตลาดหนึ่งปีที่ผ่านมา (อายุ 40 ขึ้นนั้งเก้าอีกครับ)

17.00 น. จับของรางวัลที่ระลึก (ใครมีขอขวัญจะนำมาร่วมสนุกก็เชิญครับ ไม่มีไม่ว่ากัน สนุกได้ทุกคน ไม่ได้แลก)

18.30 น. ชมวีดีทัศน์กิจกรรมที่เราร่วมกันมา 1 ปีเต็มๆ และนั้งพูดคุยจนกว่าจะขอตัวกลับกันไม่มีกำหนดเลิกครั บ.....

...........ขอบคุณทุกๆท่านที่ไห้ความอบอุ่นเสมอมา จากใจ ครอบครัวจักรยานฝั่งธน.............

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

พรุ่งนี้แล้วนะครับ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    พรุ่งนี้แล้วนะครับ
    ขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมาตลอด.........ขอบคุณรอยยิ้ม
    ขอบคุณเสียงหัวเราะ.........ขอบคุณอ้อมกอด
    ขอบคุณเเววตา...........ขอบคุณที่ัยังมีกันเเละกัน
    ...ขอบคุณเวลาที่เราได้พบกัน.........ขอบคุณเสียงหัว ใจ
    ขอบคุณทุกๆอย่าง..........จากหัวใจ

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน เจอกันแน่ครับกลุ่มบางกะปิจะไปให้มากที่สุด(เพราะแต่ ละคนทำงานประจำ)

พวกเราไปด้วยใจและจริงใจ เพราะสว่นตัวผมคลุกคลีกับกลุ่มนี้สนุกสนานดี มีกิจกรรมดีก็มาร่วมกัน มีสัมมาคารวะดี ไม่มีโออวด มีความสามัคคี และไม่มีแบ่งแยกพักพวกและรถเทพไม่เทพ (มีแต่เทพโพงาม)งานนี้ไม่ไล่ไม่เลิก
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมาตลอด.........ขอบคุณรอยยิ้ม
    ขอบคุณเสียงหัวเราะ.........ขอบคุณอ้อมกอด
    ขอบคุณเเววตา...........ขอบคุณที่ัยังมีกันเเละกัน
    ...ขอบคุณเวลาที่เราได้พบกัน.........ขอบคุณเสียงหัว ใจ
    ขอบคุณทุกๆอย่าง..........จากหัวใจ

http://www.youtube.com/watch?v=lB84q-oTQ5k
    0837773139 นง

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ยินดีด้วยครับ พรุ่งนี้ไปร่วมด้วย ขาดไปหลายงานแล้ว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    พวกเราไปด้วยใจและจริงใจ เพราะสว่นตัวผมคลุกคลีกับกลุ่มนี้สนุกสนานดี มีกิจกรรมดีก็มาร่วมกัน มีสัมมาคารวะดี ไม่มีโออวด มีความสามัคคี และไม่มีแบ่งแยกพักพวกและรถเทพไม่เทพ (มีแต่เทพโพงาม)งานนี้ไม่ไล่ไม่เลิก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ

http://www.youtube.com/watch?v=lB84q-oTQ5k
    ขอบคุณที่ัยังมีกันเเละกัน หมายความว่า เวลาทะเลาะกันถือปืนคนละกระบอกไล่ยิงกันและกันในกลุ่ ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 31-07-2011 เมื่อ 04:49

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    มากันๆ แกงเขียวหวานไก่ 1 หม้อใหญ่ๆ รอท่านอยู่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับ พรุ่งนี้ไปร่วมด้วย ขาดไปหลายงานแล้ว
    อยากไห้มาทันไปถวายสังฑทานนะครับพี่ไพบูล

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    ขอบคุณที่ัยังมีกันเเละกัน หมายความว่า เวลาทะเลาะกันถือปืนคนละกระบอกไล่ยิงกันและกันในกลุ่ ม
    คนแรกยิงท่านยุทก่อน เย็นนี้มาเปล่านัดประชุม 4/6/50
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mommam001 : 04-06-2011 เมื่อ 14:34

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ขอบคุณครับสำหรับ........มิตรภาพดีๆเสมอมา.........ข อบคุณสำหรับทุกอย่าง..............

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ

ครับพี่เเล้วพบกัน...........พี่วสันต์ก็จะมาครับพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    เคยหาสาระบ้างมีไหม.............555+ เเต่ก็รักนะ..........

ขอบคุณครับสำหรับ........มิตรภาพดีๆเสมอมา.........ข อบคุณสำหรับทุกอย่าง..............

ครับพี่เเล้วพบกัน...........พี่วสันต์ก็จะมาครับพี่

เคยหาสาระบ้างมีไหม.............555+ เเต่ก็รักนะ..........
    แต่ฉันไม่รักกกกก ฉันเกลียดแกๆๆๆๆๆๆๆ วันนี้ไปไม่ได้แต่พรุ่งนี้ฉันจะเอาปืนใต้ตลับยาหม่อง ไปยิงแก ท่านอุ้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 31-07-2011 เมื่อ 04:48

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขออย่าไห้ฝนตก ถ้าตกตกเสียตั้งแต่คืนนี้สาธุ

วันนี้แล้ว แต่ก็พลาดอีกตามเคย ในโอกาสครบรอบ 1 ปี ขอให้พี่น้องผองเพื่อนสมาชิก จักรยานโบราณฝั่งธน มีความสุขมากๆนะครับ
    วิโรจน์ ประสาทเขตรการ 080 434 5466
    [email protected]
    ธ.กรุงเทพฯ บัญชีสะสมทรัพย์ 494-072-6500

ให้กลุ่มจักรยานฝั่งธน รัก เอื้อเฝื้อ สามัคคี อดทน และมีกิจกรรมดืๆตลอดไป

มาตรฐาน หนึ่งขวบปีของกลุ่มจักรยานฝั่งธน

ได้ติดตามดูความเคลื่อนไหวของกลุ่มจักรยานฝั่งธนมาโด ยตลอดตั้งแต่เริ่มตั้งกลุ่ม ที่ผ่านมาได้เห็นการรวมตัวของกลุ่มเพื่อกิจกรรมดีๆ และกิจกรรมเพื่อสังคมมากมาย รวมทั้งเป็นกลุ่มหนึ่งที่มีการรวมตัวเหนียวแน่นถือเป ็นกลุ่มหลักที่มีความสำคัญในการร่วมอนุรักษ์จักรยานโ บราณในเมืองไทยเลยทีเดียว ในโอกาสครบรอบปีของกลุ่มจักรยานฝั่งธนผมขอแสดงความยิ นดีด้วยคนครับ และขอให้ทุกท่านได้ร่วมกันทำสิ่งที่ดีๆ ให้แก่วงการจักรยานโบราณต่อไปนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ให้กลุ่มจักรยานฝั่งธน รัก เอื้อเฝื้อ สามัคคี อดทน และมีกิจกรรมดืๆตลอดไป
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chat อ่านข้อความ
    ได้ติดตามดูความเคลื่อนไหวของกลุ่มจักรยานฝั่งธนมาโด ยตลอดตั้งแต่เริ่มตั้งกลุ่ม ที่ผ่านมาได้เห็นการรวมตัวของกลุ่มเพื่อกิจกรรมดีๆ และกิจกรรมเพื่อสังคมมากมาย รวมทั้งเป็นกลุ่มหนึ่งที่มีการรวมตัวเหนียวแน่นถือเป ็นกลุ่มหลักที่มีความสำคัญในการร่วมอนุรักษ์จักรยานโ บราณในเมืองไทยเลยทีเดียว ในโอกาสครบรอบปีของกลุ่มจักรยานฝั่งธนผมขอแสดงความยิ นดีด้วยคนครับ และขอให้ทุกท่านได้ร่วมกันทำสิ่งที่ดีๆ ให้แก่วงการจักรยานโบราณต่อไปนะครับ
    จักรยานฝั่งธนทุกคน ขอขอบคุณครับ และยินดีต้อนรับทุกๆ ท่าน

กลุ่มไม่ได้มีไว้โก้ หรือ เพื่อโชว์อะไร แต่มีไว้เรียก เพื่อการจดจำ

เริ่มแล้วเลิกยาก ปรับเปลี่นไปให้ดีขึ้น ตามอัตภาพ ^^
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    จักรยานฝั่งธนทุกคน ขอขอบคุณครับ และยินดีต้อนรับทุกๆ ท่าน

กลุ่มไม่ได้มีไว้โก้ หรือ เพื่อโชว์อะไร แต่มีไว้เรียก เพื่อการจดจำ

เริ่มแล้วเลิกยาก ปรับเปลี่นไปให้ดีขึ้น ตามอัตภาพ ^^
    เมื่อวาน (5/6/54) กิจกรรมของเราไปได้ด้วยดีถึงแม้ว่าจะมีอุปสรรคทางด้า นฝนนิดหน่อย และต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านที่รักใคร่กลมเกลียวเห นียวแน่นเช่นเคย ขอบคุณพี่ๆน้องร่วมอุดมการเดียวกันทุกๆกลุ่มทุกๆท่าน ที่ไห้การปรึกษา และคอยช่วยเหลือไห้การสนับสนุนทั้งในทางตรงและทางอ้อ มตลอดมา ต้องบอกว่าตอนนี้พวกเราไม่อาจจะเรียกเป็นกลุ่มจักรยา นฝั่งธนได้อีกแล้ว เพราะพวกเราคือ "ครอบครัวจักรยานฝั่งธน" ขอบคุณครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Bookmarks