งดุมหลังเปลี่ยนสีเองได้

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: งดุมหลังเปลี่ยนสีเองได้

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดุมหลังเปลี่ยนสีเองได้

คือพวกผมไปขึ้นดอยอินทนน มานะฮ่ะ คือว่าดุมหลังอ่ะพี่ ทำไมมันทองๆ งี้เลยอ่ะเวลาขับรถลงเพื่อนผมว่าเบรกมันใหม้อ่ะ มันเลยเป็นสีทองๆ จะมีวิธีแก้ไหมฮ่ะ( จากสีเทาๆ )

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Poppular : 24-12-2006 เมื่อ 23:51
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    motocyc-classic-cm@hotmail.com

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

เท่ดีออก ...........
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อือ เหมือนรอยไหม้
    แต่สวยดี แปลกดี
    ชอบหน่ะ เดี๋ยว เผาดุมล้อ ตัวเองมั่ง /\2
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

สีมันไหม้ไปแล้ว แก้ให้เหมือนเดิมไม่ได้ ต้องพ่นใหม่อย่างเดียว....

เวลาเบรคมากๆมันจะร้อน เกิดการอันเดอร์สติว(อันนี้มั่ว)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    สีมันไหม้ไปแล้ว แก้ให้เหมือนเดิมไม่ได้ ต้องพ่นใหม่อย่างเดียว....

เวลาเบรคมากๆมันจะร้อน เกิดการอันเดอร์สติว(อันนี้มั่ว)

อันเดอร์สเตียร์ อันนี้ เหมือน Initial D อ๊ะเป่าคับ ส่งเต้าหู้หง่ะ...อิอิ
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jomjakkra อ่านข้อความ
    อันเดอร์สเตียร์ อันนี้ เหมือน Initial D อ๊ะเป่าคับ ส่งเต้าหู้หง่ะ...อิอิ
    "อันเดอร์สเตียร์" นั่นแหละๆ 55+
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

งง
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

เพิ่งเคยเห็นนะเนี่ย

Senior Member LJ's Avatar
    สถานที่
    The L i b e r t i n e
    ขอบคุณ
    0

Talking

55555+ อ้ายหนึ่งแต่...มานก่องามไปแหมหบังหนา อิอิ

อดีต ..
    กับความทรงจำที่มีค่า

about m3 >>>
    http://babara90.spaces.live.com/
    About Libertine >>>

ๆๆ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

ใช่ครับ เพราะ เบรคบ่อย หรือไม่ก็เบรคค้าง ทำให้ดุมไหม้...
    แก้ไขคือ ต้องทำสีใหม่ หรือ ไม่ก็ชุบโครเมียมดุม จะทนความร้อนได้ดี

**เหมือนกันครับ....ตอนไปเขาใหญ่**
    พวกผมขี่แลม ดิฟ ลงมาจากเทือกเขา อะกิงาละ (เขาใหญ่)
    จึงทำให้ปีต่อๆไป ผมจึงชุปดุมเป็นโครเมียม

(โม้นะ)อิอิ

รูป รูป  
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

มันเกิดจากสปริงที่ขาเตะผ้าเบรก( ใต้เครื่อง )พอเวลาเราเหยียบแล้วถอนขึ้นเนี่ยมันไม่เด้งตามเท้าข ึ้นมาแต่มันจะเลียกับผ้าซักนิดก่อนที่จะเด้งขึ้นมาพอ เราแต่ะบ่อยๆผ้าเบรกมันร้อนแล้วก็ขยายตัวเข้าก็ไหม้ค รับ ยังไงแก้ที่สปริง แล้วก็ดูความห่างของดุมกับผ้าเบรกครับ ยิ่งเป็นดุมล้อ10ยิ่งไม่น่ามีปัญหาเพราะผ้าเบรกมันมา พร้อมใส่เลยแถบไม่ต้องแต่งอะไร นี่พวกคนผ้าเขาแนะนำมาเพราะมันเบรกบ่อยๆครับในเมืองร ถเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย italy 200 : 26-12-2006 เมื่อ 21:56
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    italy_200@hotmail.com 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปใหม้แล้วๆ

รถเพื่อนผมมันเท่เอาแต่ล้อหลังอ่ะดิครับ แต่ล้อหน้าไม่เท่ตาม แหะๆ ขอบคุณมากนะครับสำหรับความรู้

แต่ก่อนที่มันจะเท่ได้อย่างนี้ มันมีอุปศักอย่างหนึ่งก่อน คือยางมันแบนคายอดดอยอ่ะดิครับ เหนื่อยกันเรย

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Poppular : 30-12-2006 เมื่อ 10:29
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    motocyc-classic-cm@hotmail.com

Senior Member FuFu's Avatar
    สถานที่
    The Libertine lambretta
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Poppular อ่านข้อความ
    รถเพื่อนผมมันเท่เอาแต่ล้อหลังอ่ะดิครับ แต่ล้อหน้าไม่เท่ตาม แหะๆ ขอบคุณมากนะครับสำหรับความรู้

แต่ก่อนที่มันจะเท่ได้อย่างนี้ มันมีอุปศักอย่างหนึ่งก่อน คือยางมันแบนคายอดดอยอ่ะดิครับ เหนื่อยกันเรย

สวยดีออก1 55
    ตี้ลิเบอร์
    จัดไปอย่าให้เหงา

CM
    LAMBRETTA

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

เจ๋งๆๆ..................
    [U71 vintage machine][/U]

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Bookmarks