ขอเชิญร่วมงาน สองล้อรวมใจปลูกป่าสร้างฝายถวายในหลวง 19 มิย 54

ชื่อกระทู้: ขอเชิญร่วมงาน สองล้อรวมใจปลูกป่าสร้างฝายถวายในหลวง 19 มิย 54

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเชิญร่วมงาน สองล้อรวมใจปลูกป่าสร้างฝายถวายในหลวง 19 มิย 54

ขอเชิญร่วมงาน สองล้อรวมใจปลูกป่าสร้างฝายถวายในหลวง 19 มิย 54
    เริ่มงาน 8.00 - 24.00 น. ครับ ปลูกป่าสร้างฝายกลางวัน และมีงานเลี้ยงขอบคุณทีมงานชมรมที่เข้าร่วมงาน พร้อมรับของที่ระลึก

เตรียมชุดสำหรับเข้าป่าปฏิบัติงาน และเล่นน้ำ (เสื้อยืดกางเกงขาสั้น หรือผ้าถุงผ้าขาวม้าก็ได้นะครับ) พร้อมอุปกรณ์ตัดถางทางเดินเข้าป่า และสร้างฝาย โดยมีทีมงาน ตชด. และ ผู้ใหญ่บ้าน รวมทั้งชาวบ้านในพื้นที่ให้การต้อนรับและช่วยเหลือ พร้อมรับประทานอาหารเที่ยงปรุงโดยฝีมือชา่วบ้านและวั ตถุดิบจากธรรมชาติ

และเข้าร่วมงานเลี้ยงขอบคุณทุกทีมงานที่เข้าร่วมงานร ับประทานอาหารและเครื่องดื่มฟรี (เบียร์ฟรีนะครับ)

มากันเยอะ ๆ นะครับผมอยากให้มาตั้งแต่เช้าเลย ชาวบ้านดีใจพร้อมต้ิอนรับเป็นอย่างดี รับรองธรรมชาติที่นี่สุดยอดครับ
    ทีมงานใดจะเข้าพักกางเต้นท์ในพื้นที่ป่าก่อนวันงานติ ดต่อมาได้นะครับ มีเจ้าหน้าที่ ตชด.คอยดูแล ถ้าไม่อยากเข้าป่าก่อนก็มานอนบ้านผมก็ได้นะครับ มีพื้นที่กางเต้นท์ให้นะ
    อย่าลืมเปิดไฟใส่หมวกทั้งคนขับและคนซ้อนนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konhaha : 06-06-2011 เมื่อ 22:01
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Senior Member makvoon_r's Avatar
    สถานที่
    รักถิ่นตรัง
    ขอบคุณ
    0

งานดีๆๆอย่างนี้ต้องสนับสนุนค่ะ (รถจะเสร็จทันมั้ยหน้อ)ไม่ผิดพราดประการได เข้าร่วมแน่นอนค่ะ
    ทำทุกอย่าง ที่อยากทำ
    เผื่อพรุ่งนี้ไม่ได้ทำ
    089-7310230

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ makvoon_r อ่านข้อความ
    งานดีๆๆอย่างนี้ต้องสนับสนุนค่ะ (รถจะเสร็จทันมั้ยหน้อ)ไม่ผิดพราดประการได เข้าร่วมแน่นอนค่ะ
    ยินดีต้อนรับคับ ติดต่อมาได้ มากี่คนบอกมาคร่าว ๆ ก่อนได้เลย ...ผมชื่อโอเว่นนะครับ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Senior Member makvoon_r's Avatar
    สถานที่
    รักถิ่นตรัง
    ขอบคุณ
    0

บินเดี่ยว ในตะรุเตา ไม่มีใครแน่นอน นอกจากคนบ้าๆบอๆอย่างผมคับ
    จะเอาแบบ สามล้อหรือว่า150เน่าๆๆ ป๊อก50-100 ก็ยังไม่รู้เพราะทุกคัน เหม็นทุกคันเยย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับคับ ติดต่อมาได้ มากี่คนบอกมาคร่าว ๆ ก่อนได้เลย ...ผมชื่อโอเว่นนะครับ
    ทำทุกอย่าง ที่อยากทำ
    เผื่อพรุ่งนี้ไม่ได้ทำ
    089-7310230

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แผนที่งาน สองล้อรวมใจปลูกป่าสร้างฝาย 19 มิย 54

เป็นแผนที่โดยสังเขป ให้สังเกตุจะมีป้ายบอกทาง ทำด้วยฟิวเจอร์บอร์ดสีเขียว นำทางไปยังอ่าวอ้ายยอครับ
    หากใครมาร่วมงานช่วงเช้าสามารถรวมพลได้ที่
    ร้านพี่รัตน์ เสรีภาพ กะปาง - มาจากตรัง กระบี่ ภูเก็ต เคลื่อนตัวประมาณ 9 โมงเช้า
    เทศบาลตำบลที่วัง (โอเว่น) - มาจาก ทุ่งสง นครศรี สุราษฏร์ สงขลา พัทลุง เคลื่อนตัวประมาณ 9 โมงเช้า
    หรือรอบริเวณสี่แยกกะปาง ทางไปหนองบัว จะมีทีมงานรออยู่

หากทีมงานใด มาหลังจาก 9 โมงเช้าให้ไปยังสี่แยกกะปางจะมีทีมงานชี้ทางให้ครับ มาถึงเช้าจะดี มาเที่ยงก็ยังทันนะ

ส่วนที่เหลือก็เข้าร่วมงานช่วงเย็นที่เทศบาลตำบลที่ว ังได้เลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ภาพงานสองล้อรวมใจปลูกป่าสร้างฝายถวายในหลวง 19 มิย. 54 โดย ที่วังไรเดอร์

Bookmarks