No school today pattaya สู่อ้อมแขน พี่ชายพี่สาว บ้านมาสด้า - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: No school today pattaya สู่อ้อมแขน พี่ชายพี่สาว บ้านมาสด้า

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    นี่คือ สเต็ปแรก ในความรักในมาสด้าครับ
    http://image.ohozaa.com/i/c13/gi001.jpg http://image.ohozaa.com/i/d1c/gz002.jpg http://image.ohozaa.com/i/ed0/6a003.jpg http://image.ohozaa.com/i/009/50004.jpg

ผมก็พลอยทราบซึ้งในการต้อนรับเป็นอย่างมากครับ
    ไฟท้ายของเดิม+ไฟเลี่ยวแก้มของเดิม น้องโอพอมีนะครับ ถ้าชอบเดิมๆจะส่งไปให้ครับท่าน....

Junior Member amino8669's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เขียนที่ คลองหลอด !! ยินดีที่ไม่รู้จัก ผมมีนามว่าพระยามีชื่อ นายโน ผู้ชายขายน้ำ ซ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอฝากไว้ในอ้อมใจด้วยนะเพ้

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ไฟท้ายของเดิม+ไฟเลี่ยวแก้มของเดิม น้องโอพอมีนะครับ ถ้าชอบเดิมๆจะส่งไปให้ครับท่าน....
    เยี่ยมเลยครับ...ขอเป็นเบอร์ หลังไมค์ดีกว่าครับ.....
    ผมเองได้มาแค่ อาทิตย์เดียวเอง ยังไม่ค่อยทราบรายละเอียดเลยครับ...รบกวนชี้เนาะด้วน ครับ
    ขอบพระคุณครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    ...ข้อความนี้ จากแดนดิ่นถิ่นทหาร และน้ำทะเล ที่ทำให้ทหาร ไข่เค็มครับพี่น้อง...
    ขอนับถือ .. กับข้อความที่ส่งให้พี่น้องทุกๆท่าน
    ดีใจ กับความรู้สึกที่ได้รู้จัก คณะพี่น้อง
    อุ่นใจที่ได้อยู่บ้านหลังนี้..............
    และสุขใจมากครับ ที่ได้พูดคุยกับทุกๆท่าน...
    มีบางคนเคยเอ่ยไว้ ... เวลาก็จะเดินตามทางของมัน และก็จะพาเราผ่านอะไรในชีวิตมากมาย
    ทั้ง สุข เศร้า เหงา ทุกข์ และ ทุกความรู้สึก......
    เพราะฉนั้น เราควรเลือก ที่จะ เก็บความรู้สึกดีๆ และสุขใจเอาไว้
    และ ปล่อยสิ่งที่เรา รู้สึกไม่ดีไปกับเวลา.............
    ทิ้ง ความดี เอาไว้ให้ เพื่อนพ้อง และ พี่น้อง ต่อไปครับ....

พี่น้องมาสด้า ...หัวใจหล่อทุกคน..

ด้วยรักและ ยินดีครับ
    เด็กบ้านนอก เด็ก สัต............**บ.
    ข้อความนี้จากลูกแม่ค้าในตลาด ลูกลาวเลือดไทยผู้ไม่น้อยใจในโชคชตา
    เพราะรู้ว่า เราสามารถเปลี่ยน ขอเพียงแค่อดทน อดกลั้นและตั้งใจในสิ่งที่ศรัทธา
    เราศรัทธาความดี คนดี และปรารถนาจะให้สังคมของเราเจอแต่เรื่องดีๆ
    อยากจะเปลี่ยนสังคมรถคลาสสิคให้มันปราศจากเรื่องไม่ด ี เราจะรอให้ใครซักคนมาเปลี่ยน
    หรือจะเริ่มเปลี่ยนที่ตัวเราก่อน.......
    เดิมเป็นลูกแม่ค้าก็เพียงหวังว่าจะรวยบ้างจากการค้าข ายอะไหล่
    แต่ก็ค้นพบว่า เราไม่ใช่ลูกแม่ค้านี่หว่า 555 เราคือไอ้บ้าคนหนึ่งที่รักท่านและทุกท่านอย่างสุดหัว ใจ
    ทำทุกอย่างด้วยรักและปรารถนาดีกับท่านทั้งหลายด้วยหั วใจ เพียงหวังว่าท่านจะมีสุข
    เพียงหวังว่าท่านจะจดจำกันและกันในวันเหงาๆ
    ไม่มีอะไรอยู่เป็นนิรันดร์...แต่ที่จะตราตรึงในห้วงเ วลาของพวกเราคือ มิตรภาพดีๆที่หวังสิ่งตอบแทน
    คือมิตรภาพเช่นกัน.......

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    น่ารักจังเลย....ตะเอง555+++

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

ถาม .......?

ครับ-ผมกลัวจนและไม่กลัวรวย ผู้ชายที่ทำงาน ย่อมมีรางวัลในหัวใจ

ถาม ........?

ผมมีความกัญตัญญู และไม่เคยแปลผันความหมายของมัน แต่กับบางคนมันก้อต้องพูดกันบาง มันไม่ใช่เรื่องส่วนตัว
    มันเกี่ยวกับชิวิตและการทำงาน คงต้องดิ้นรนกันอีกนานหลายนาน คับผมไม่ใช่คนดี แต่ก้อคงไม่ใช่คนเลว นาทีนี้ผมยังมีลมหายใจ
    กับคนอีก 60กว่าล้าน ในประเทศ เออ ! ผมไปไกลเกินกว่าเรื่องที่เราจะพูดกันรึป่าว ขอโทษ ....

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ข้อความนี้จากลูกแม่ค้าในตลาด ลูกลาวเลือดไทยผู้ไม่น้อยใจในโชคชตา
    เพราะรู้ว่า เราสามารถเปลี่ยน ขอเพียงแค่อดทน อดกลั้นและตั้งใจในสิ่งที่ศรัทธา
    เราศรัทธาความดี คนดี และปรารถนาจะให้สังคมของเราเจอแต่เรื่องดีๆ
    อยากจะเปลี่ยนสังคมรถคลาสสิคให้มันปราศจากเรื่องไม่ด ี เราจะรอให้ใครซักคนมาเปลี่ยน
    หรือจะเริ่มเปลี่ยนที่ตัวเราก่อน.......
    เดิมเป็นลูกแม่ค้าก็เพียงหวังว่าจะรวยบ้างจากการค้าข ายอะไหล่
    แต่ก็ค้นพบว่า เราไม่ใช่ลูกแม่ค้านี่หว่า 555 เราคือไอ้บ้าคนหนึ่งที่รักท่านและทุกท่านอย่างสุดหัว ใจ
    ทำทุกอย่างด้วยรักและปรารถนาดีกับท่านทั้งหลายด้วยหั วใจ เพียงหวังว่าท่านจะมีสุข
    เพียงหวังว่าท่านจะจดจำกันและกันในวันเหงาๆ
    ไม่มีอะไรอยู่เป็นนิรันดร์...แต่ที่จะตราตรึงในห้วงเ วลาของพวกเราคือ มิตรภาพดีๆที่หวังสิ่งตอบแทน
    คือมิตรภาพเช่นกัน.......
    ข้อความนี้ จากลูกชายนางพยาบาล ผู้เป็นลูกสาวชาวสวนทุเรียนเมืองจันทบูรณ์
    สวนทุเรียนของคุณยาย ไม่มีคนทำแล้วหลายปี ตั้งแต่ยายเสีย ก็เลยหันมาปลูกไร่ทดแทน
    มันเป็นไร่แห่งหัวใจ ปลูกได้ไม่มีวันเบื่อ แจกจ่ายได้ไม่มีวันเหนื่อย และไม่คิดเงินคิดเบี้ย
    เพียงแค่ขอแลกแค่มิตรภาพกลับคืนมาก็เพียงพอแล้ว ไร่ของหลานชายตัวดี มีชื่ออันชื่นใจว่า ไร่ใจแลกใจ...
    ..........จำหน่ายจ่ายแจกเพียงคนที่มีใจแบบเดียวกัน. ...........
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เขียนที่ท่าวุ้ง ลพบุรี

เรียนท่าน เคเค ซิกแซก โนสคูลทูเดย์พัทยา

ยินดีและเป็นเกียรติแก่บ้านมาสด้าของเราอย่างยิ่งที่ ท่านได้ใหเกียรติเข้ามาร่วมเป็นสมาชิกกับบ้านมาสด้าแ ห่งนี้ หวังว่ามิตติ้งใหญ่ในภายหน้าจะได้มาสร้างประวัติศาสต ร์มาสด้าคัลบร่วมกันครับ...

ด้วยความยินดียิ่ง

nUn_Su
    หากท่านนันคิดเช่นใด ก็เป็นหมายที่ดีข้าผู้น้องแห่ง no school to day pattaya
    ยินดีร่วม จาลึกประวัติศาสตร์ กับบ้านของ มาสด้า ด้วย

ขอคารวะท่ายนัน !

Junior Member off-nin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แต่ละคนตอบได้กินใจจริงๆ
    ฉันบ้าง มีดโกน เป็นไงคม
    ล้อเล่นนะจะ
    สมาชิกจากสามร้อยยอด ยินดีที่รู้จักจะ
    ปล. รถของพี่เป็นงานศิลที่แปลกชวนคิดดีจัง

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

โดนใจจริงๆครับ.............ต้องขอบอกว่า......ได้มา กกว่าคำว่า รถคลาสสิค

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ off-nin อ่านข้อความ
    แต่ละคนตอบได้กินใจจริงๆ
    ฉันบ้าง มีดโกน เป็นไงคม
    ล้อเล่นนะจะ
    สมาชิกจากสามร้อยยอด ยินดีที่รู้จักจะ
    ปล. รถของพี่เป็นงานศิลที่แปลกชวนคิดดีจัง
    ยินดีเช่นกัน สมาชิก 300 ยอด ขอบคุณครับ พอดีเพิ่งเข้ากระทู้

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    โดนใจจริงๆครับ.............ต้องขอบอกว่า......ได้มา กกว่าคำว่า รถคลาสสิค
    วรีวาจา มากกว่า คำว่า รถคลาสสิค ขอบคุณท่านพี่วินัย .......

ขอบคุณ
    515

หวัดดีครับ ท่านโอ ..
    น้องมีเรื่องรบกวนนิดนึงครับพี่ คือตอนนี้รถน้องมีปัญหา เรื่องคาบูเรเตอร์ โปนซีด 1600
    พี่พอจะมี ไหมครับ ขอเป็นมือสองนะครับ หรือ ถ้าหากไม่สะดวก ขอเป็นใหม่ก็ได้ครับ
    ต้องรบกวนพี่ท่านโอจริงๆ ข้าผุ้น้องรอคำตอบอยุ่นะครับ !

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    หวัดดีครับ ท่านโอ ..
    น้องมีเรื่องรบกวนนิดนึงครับพี่ คือตอนนี้รถน้องมีปัญหา เรื่องคาบูเรเตอร์ โปนซีด 1600
    พี่พอจะมี ไหมครับ ขอเป็นมือสองนะครับ หรือ ถ้าหากไม่สะดวก ขอเป็นใหม่ก็ได้ครับ
    ต้องรบกวนพี่ท่านโอจริงๆ ข้าผุ้น้องรอคำตอบอยุ่นะครับ !
    สวัสดีครับ ที่น้องโอไม่มีเลยครับ55 น้องโอวานพี่ชายไปเช็กมาให้ครับ เป็นของเก่านะครับลูกละประมาณ800
    ไม่รู้ถูกหรือแพงก็ไม่รู้นะครับ น้องก็ยังไม่เคยซื้อเลย ถ้าน้องช่วยได้อย่าได้เกรง.. วิ่งไป30โลกลับ30โลแป๊ดดดดเดียวเอง555

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    ...ข้อความนี้ จากแดนดิ่นถิ่นทหาร และน้ำทะเล ที่ทำให้ทหาร ไข่เค็มครับพี่น้อง...
    ขอนับถือ .. กับข้อความที่ส่งให้พี่น้องทุกๆท่าน
    ดีใจ กับความรู้สึกที่ได้รู้จัก คณะพี่น้อง
    อุ่นใจที่ได้อยู่บ้านหลังนี้..............
    และสุขใจมากครับ ที่ได้พูดคุยกับทุกๆท่าน...
    มีบางคนเคยเอ่ยไว้ ... เวลาก็จะเดินตามทางของมัน และก็จะพาเราผ่านอะไรในชีวิตมากมาย
    ทั้ง สุข เศร้า เหงา ทุกข์ และ ทุกความรู้สึก......
    เพราะฉนั้น เราควรเลือก ที่จะ เก็บความรู้สึกดีๆ และสุขใจเอาไว้
    และ ปล่อยสิ่งที่เรา รู้สึกไม่ดีไปกับเวลา.............
    ทิ้ง ความดี เอาไว้ให้ เพื่อนพ้อง และ พี่น้อง ต่อไปครับ....

พี่น้องมาสด้า ...หัวใจหล่อทุกคน..

ด้วยรักและ ยินดีครับ
    เด็กบ้านนอก เด็ก สัต............**บ.
    ข้อความนี้จากเมืองสองแคว
    เขียนโดยลูกชาวไร่อ้อยที่ตัวดำกร้านแดด...
    ดีใจที่ได้มีส่วนร่วมกับพี่ๆๆน้าๆๆในบอร์ดมาสด้ามากม าย
    ไม่นึกเลยว่าจะได้รับความอบอุ่นมากขนาดนี้
    ตัวเราเองเป็นเพียงเด็กหนุ่มใส่รองเท้ามือ2กุงเกงตลา ดนัดเปิดท้าย

ดีใจมากครับที่ได้เจอและพูดคุยกับพี่ๆ ไม่นึกเลยว่ารถคันกระติ๊ดเดียวจะสร้างสังคมได้ขนาดนี ้
    ยืนยันว่าจะสู้ต่อครับ..ไม่ยอมแพ้กลับบ้านขับรถไถ เพราะคงจะไม่มีboy115อีกแล้วแน่ๆ
    จะจดจำคำแนะนำของมิตรสหายไว้ครับ

อย่างที่พี่เสือได้กล่าวเอาไว้...พี่ๆๆมาสด้าหัวใจหล ่อ โฮกกก.. ทุกคน

อ่านทุกข้อความแล้วยิ่งมีพลังขับเคลื่อน รักมาสด้ายิ่งขึ้นจริงๆครับ

เคารพ คิดถึง ทุกท่าน
    เด็กน้อย....หลังป่าอ้อย boy115
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Bookmarks