จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 10

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 110 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

ถึงพี่บอย 115 กลับมาจากทำงาน นั่งอัดบุหรี่ไป 3 ตัวกับอารมณ์เหม่อๆ
    ในบรรยากาศหลังฝนตก นั่งครุ่นคิด ปล่อยอารมณ์ไปกับความมืดตอนเวลาตี หนึ่งกว่าๆ
    มีอยู่หลายเรื่องที่มันวิ่ง เล่นอยู่ในสมอง เท่า่ที่จำได้มีอยู่หนึ่งเรืองที่ทำให้คิดที่ไร
    ก็อดจะอมยี้มกับตัวเองเสียไม่ได้ เวลาของการเดินทาง หวดเข้ามาทุกที
    เขาค้อ คือจุดหมายปลายทางของเรา คงจะเป็นเ้รื่องนี้กระมั้งที่ทำให้เรายิ้มได้
    แม้ขณะที่เราทำงาน แม้เวลาหลับนอน
    รักษากาย รักษาใจ เอาไว้เจอกันที่จุดนัดพบของเรา เขาค้อ
    ขอบคุณสำหรับคำอวยพร ขอให้พี่บอยทำงานอย่างมีความสุข
    ชิกแชก เคเค no school today pattaya

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

เขียนที่มุมหนึ่งของบ้าน
    อรุณสวัสดิ์ ครับท่านพี่ jodeciเช้านี้ที่พัทยาฝนตก ที่บางแคอากาศก็คงจะดีไม่แพ้กันนะครับ
    หลังจากหมดกาแฟไป 1 แก้ว ผมก็เกิดความลังเลกับดินฟ้าอากาศ กับการจะเยื้องกายและลากสังขาร
    ของตัวเองออกไปทำงาน บ้างครั้งก็ทำให้เราอดคิดไม่ได้ว่า สิ่งเหล่านี้ก็มักจะมีอิทธิพล
    กับการใช้ชีวิตของเราอยู่ไม่น้อย แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น เราก็จะไม่ยอมตกเป็นทาสของมันอย่างเด็ดขาด
    สุดท้ายแล้วเราเองนั่นแหละ ที่จะเป็นคนตัดสินใจ และให้คำตอบของเราได้เองอยู่เสมอ
    ว่าแต่ท่านพี่ ชีวิตในเมืองไหญ่ คงจะต่อสู้ พบเจอกับสิ่งต่างๆ ผู้คนที่หลากหลาย ไม่แพ้กัน
    น้องขอส่งกำลังให้ยืนหยัด และ แข้งกร้าว กับสิ่งรอบตัวด้วยหัวใจที่เต็มเปี่ยม
    อรัมพบทมาเยอะแล้วหวังว่าท่านพี่คงไม่เบื่อ ที่จะได้ยินได้ฟังนะครับ
    มาสดา 8 แรง ป้าแดงของฉัน ไปถึงไหนแล้วครับ? หวังว่าคงได้รับข่าวดีเร็วๆนี้ นะครับ
    ดูแลตัวเองและคนใกล้ตัวด้วยครับ
    ชิกแชก no school today

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เขียนที่มุมหนึ่งของบ้าน
    อรุณสวัสดิ์ ครับท่านพี่ jodeciเช้านี้ที่พัทยาฝนตก ที่บางแคอากาศก็คงจะดีไม่แพ้กันนะครับ
    หลังจากหมดกาแฟไป 1 แก้ว ผมก็เกิดความลังเลกับดินฟ้าอากาศ กับการจะเยื้องกายและลากสังขาร
    ของตัวเองออกไปทำงาน บ้างครั้งก็ทำให้เราอดคิดไม่ได้ว่า สิ่งเหล่านี้ก็มักจะมีอิทธิพล
    กับการใช้ชีวิตของเราอยู่ไม่น้อย แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น เราก็จะไม่ยอมตกเป็นทาสของมันอย่างเด็ดขาด
    สุดท้ายแล้วเราเองนั่นแหละ ที่จะเป็นคนตัดสินใจ และให้คำตอบของเราได้เองอยู่เสมอ
    ว่าแต่ท่านพี่ ชีวิตในเมืองไหญ่ คงจะต่อสู้ พบเจอกับสิ่งต่างๆ ผู้คนที่หลากหลาย ไม่แพ้กัน
    น้องขอส่งกำลังให้ยืนหยัด และ แข้งกร้าว กับสิ่งรอบตัวด้วยหัวใจที่เต็มเปี่ยม
    อรัมพบทมาเยอะแล้วหวังว่าท่านพี่คงไม่เบื่อ ที่จะได้ยินได้ฟังนะครับ
    มาสดา 8 แรง ป้าแดงของฉัน ไปถึงไหนแล้วครับ? หวังว่าคงได้รับข่าวดีเร็วๆนี้ นะครับ
    ดูแลตัวเองและคนใกล้ตัวด้วยครับ
    ชิกแชก no school today
    ก็ยังคงหายใจเข้าออกเป็นความปรารถนาที่จะกลับมาแล้วส ร้างตำนานการเดินทางร่วมกับรถของแม่ทัพมาสด้าทั้งหลา ยตลอดเวลาครับ มาสด้า8แรง ป้าแดงของฉัน ยังไม่ถอดใจครับแค่เสียหลักไม่ได้แปลว่าพลาดครับ...ข อเป็นกำลังใจให้พี่น้องทุกท่านด้วยครับ

Senior Member mazdaproceed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รบกวนถามพี่ๆ no school today pattaya วันที่จะไปเขาค้อท่านพี่ใช้เส้นทางไหนครับ
    ( ก่อนที่จะเข้าทางหลวง 21 ) ขอบคุณครับ หวังว่าพี่ๆทุกท่านคงจะสบายดีนะครับ

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    รบกวนถามพี่ๆ no school today pattaya วันที่จะไปเขาค้อท่านพี่ใช้เส้นทางไหนครับ
    ( ก่อนที่จะเข้าทางหลวง 21 ) ขอบคุณครับ หวังว่าพี่ๆทุกท่านคงจะสบายดีนะครับ

เรียนพี่ มาสด้าโปร์ซีส หายไปซะนานเลยนะครับ ดีใจทีเจอพี่อีกครั้งครับ
    ชุดโรงเรียนของ no school today pattaya น่าจะออกเดินทางเที่ยงคืนของวันพฤหัสบดี
    ตั้งใจจะถึงลพบุรีช่วงเช้า ของวันศุกร์ ส่วนเส้นทางน่าจะใช้ มอเตอร์เวย์บางประอินวงแหวนรอบนอก
    สู่สระบุรี แต่ก็ยังไม่แน่ใจคงต้องรอประชุมกันอีกทีสำหรับเส้นทา ง หากพี่ มาสด้าโปร์ซีสสะดวก
    ร่วมเดินทางไปกับเรา no school today ก้อได้ครับน้องๆๆยินดีมากๆ หรือทิ้งเบอร์โทรใว้ที่บอร์ด
    เด๋วน้องโทรหาเอง no school today สบายดีทุกท่านครับ แล้วพี่ล่ะสบายดีรึเปล่า เจอกันเร็วๆๆนี้ครับ
    ด้วยความเคาพรัก แด่คุณครู ด้วยดวงใจ
    no school today pattaya

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    สวัสดีจ้าหลานลุง...ต้องขอโทษด้วยนะที่ลุงไม่ได้ตอบบ ทความ ตั้งแต่วันที่8เพราะงานยุ่งมากมายจ๊ะ ลุงไปทำงานคอนเสิร์ตที่ระยองอย่างที่บอก..แต่ไม่ได้ม ีโอกาสแวะไปพัทยาเพราะไปรถตู้กับทีมงาน ไม่สามารถออกนอกเส้นทางไปไหนมาไหนได้สะดวก..อดใจไว้เ จอที่เขาค้อละกันน่ะจ๊ะคนดี..ลุงคิดถึงน้องเพลงเสมอ. .ว่างๆส่งรูปมาดูกันบ้างล่ะ เอาแบบยิ้มแฉ่งๆเลยน่ะ ลุงชอบดูเวลาคนเรายิ้ม หัวเราะ ดูแล้วมีความสุขและอดไม่ได้ที่จะยิ้มตาม...เอาล่ะพัก ผ่อนซะน่ะ พรุ่งนี้ไปโรงเรียน ลุงก็ไปทำงานเช่นกัน..กู้ดไนท์หลับฝันดีตีพุงแปะๆ..5 55555
    Name:  m.jpg
Views: 775
Size:  60.3 KB

หนูส่งรูปนี้มาให้ลุงอ๊อก ไว้ดูเล่นๆ หนูกับลุงโปรซีสยิ้มแฉ่งงงง ; )
    ช่วงนี้ลุงอ๊อกคงเหนื่อยกับการทำงาน หนูเป็นกำลังใจให้ลุงอ๊อก สู้ๆน้ะค้ะ !
    ถ้าลุงอ๊อกว่างจากการทำงาน เขียนจดหมายมาหาหนูบ้างน้ะค้ะ คิดถึงลุงอ๊อกเช่นกันค่ะ ,
    รักและเคารพและคิดถึง
    - น้องเพลง

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ

หนูส่งรูปนี้มาให้ลุงอ๊อก ไว้ดูเล่นๆ หนูกับลุงโปรซีสยิ้มแฉ่งงงง ; )
    ช่วงนี้ลุงอ๊อกคงเหนื่อยกับการทำงาน หนูเป็นกำลังใจให้ลุงอ๊อก สู้ๆน้ะค้ะ !
    ถ้าลุงอ๊อกว่างจากการทำงาน เขียนจดหมายมาหาหนูบ้างน้ะค้ะ คิดถึงลุงอ๊อกเช่นกันค่ะ ,
    - น้องเพลง
    น้องเพลงน่าร๊ากกกกก

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น้องเพลงน่าร๊ากกกกก
    น่ารักอยู่แล้วครับก็หลานกํานันวี.!..^_^..

Senior Member PobNavy's Avatar
    สถานที่
    ชากแง้ว Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

บ้านนี้อบอุ่นดีครับ ติดตามมานานแล้วชอบมากครับ

แต่ยังไม่มีรถซักที มาสด้า
    สมภพ โทร. 081-7437877 GSM

เลขที่บัญชี พรพรรณ เยี่ยมสวัสดิ์

ธนาคารไทยพาณิชย์

157-208-5639

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PobNavy อ่านข้อความ
    บ้านนี้อบอุ่นดีครับ ติดตามมานานแล้วชอบมากครับ

แต่ยังไม่มีรถซักที มาสด้า
    พี่พบคนนี้หรือเปล่าที่มี320ครึ่งโหล....^_^

ขอบคุณ
    515

เขีัยนที่ หลังรถกระบะโปรซีส
    วันอาทิตย์ ที่ 24 เดือน กรกฎาคม พ.ศ. 2554

- หลังจากนอนหลับไหลมาทั้งวัน ตื่นมาอีกทีก็ 4 โมงเย็น เย็นนี้ผมมีเวลาได้รดน้ำต้นไม้หน้าบ้าน อย่างมีความสุข ซึ่งต่างจากหลายเย็นของทุกวัน
    ผมต้องออกไปขายของ วันนี้ มีเวลาพักผ่อนครับ ก็เลยได้เขียนจดหมายมาหาพี่น้อง ที่เจอที่งานดัสสัน ทุกครั้งก็แอบคิดไม่ได้ ขนลุกซ่า
    ขึ้นมาเป็นระยะ กับความสุขที่ผ่านมาเมื่อคืน รอยยิ้ม อ้อมแขน บทสนทนา มากมายเหลือเกิน มีสิ่งนึงที่ผมต้องบอก ผมไม่เคยสนุกกับงานใดๆของผม
    เท่ากับได้เจอพี่น้องมาสด้าในโลกออนไลน์ ทัั้งที่ไม่เคยเจอหน้ากันมาก่อน ,ผมรุ้สึกถึงมัน ตั้งแต่วันเริ่มต้น พลังของผมไม่เคยลดถอยลง ผมเรียกสิ่งนั่นว่า ความสุข
    ทีี่่สำคัญสำหรับผม
    ท่านแรกที่ได้เจอ พี่วินัยแห่ง no school ผมผวาเข้ากอด หลังจากไม่ได้เจอกันประมาณ 2 เดือน
    ความรุ้สึกที่ 2 พี่ปาน บางแสน อ้อมกอดของพี่หนักแน่น บอกให้รุ้ถึงความรุ้สึกที่อยากเจอ แววตาสดใส '' ซิกแซกมาถึงตั้งแต่เมื่อใร? ผมมองหาอยู่''
    เป็นคำถามที่ผมประทับใจ ''ดีใจครับที่ผมได้เจอพี่ที่นี่ พี่ป่านจอดรถอยู่ตรงไหนหรือครับ ? " คำถามมากมาย คำตอบก็มากมาย เหมือนนักมวยที่ต่อยกันบนเวที
    ต่างแรกหมัดเข้าหากันอย่างดุเดือด ''เออ! แล้วพี่โยฟีคิกล่ะครับ ? '' พี่ปานตอบก่อนกระดกแก้วเหล้า พร้อมกับควักบุหรี่มาสูบ
    ควันพุ่งพวยออกจากปากแล้วก็ยิ้ม เหมือนเครื่องฉายหนัง ฉายลงสู่จอ '' มาถึงแล้วเนี่ย เมื่อกี้นี้เอง ซิกแซกจะไปหาไหมล่ะ ? '' ระหว่างที่ผมจะเดินไปหา
    พี่โยฟีคิก มีมาสด้าโปรซีส มาจอดหน้าบ้านของโนสคูล ใครกันล่ะ ? ( ผมนึกในใจ )
    รถสวยจัง '' สวัสดีครับพี่ จอดข้างหน้าก็ได้ครับ รถมันเยอะมาก ตอนนั้นผมไม่รุ้ว่าเป็นพี่ทรัพย์ มาสด้าโปรซีส !!!
    ขอตัดมาที่บทของพี่โยฟีคิก
    - พี่โยโผเข้ากอดผม อย่างตัวเป็นเกลียว เหมือนกันขนมโปเต้ และทรงผมเดทร๊อก ของสหายจาไมก้า ,ที่ผทให้ความเคารพอยู่
    ความรุ้สึกที่ 3 บอกกับผมว่า พี่โยกับผมไม่ได้โดดเดี่ยว ราสองคนเหมือนเคยรุ้จักกันมาก่อน กับหลายทศวรรษที่ผ่านมา
    คิดถึงพี่ซิกแซกเช่นกัน ดีใจที่ได้เจอ กินอะไรมาหรือยัง ? ถาม ถาม ถาม , ??
    ผม ตอบ ตอบ ตอบ อ้าววว ใครกันล่ะ พี่คนนี้ดูคุ้นๆ พี่โยแนะนำ พี่ทรัพย์กับพี่สาวที่ผมเจอตอนจอดรถ
    ผมเดินเข้าไปกอดพี่ทรัพย์ กับ พี่สาว ท่านทั้งสองบอกกับผมว่า เราอยากเจอท่านมานานแล้ว พี่ทรัพย์เซอไพส์ จริงๆ
    ผมคิดไม่ถึงเลยว่าพี่จะมาในงานนี้ ผมจำพี่ไม่ได้จริง ๆ พี่ดูดีกว่าในจอของออนไลน์เสียอีก ใส่หมวกแม๊กซิกัน ดูคนละบุึคลิก กับท่าบังคับของมาสด้าคลับ
    ระหว่างที่สนทนากัน กลุ่มใหญ่ มีพี่สาวคนหนึ่งมองมาที่ผม ท่านเดินดิิ่งมาที่ผม พร้อมรอยยิ้ม '' สวัสดีค่ะ ใช่ซิกแซกหรือป่าวค้ะ ?''
    '' ใช่ครับ'' เธออ้าแขนรับผม ผมเขินอาย ''ใช่พี่หนูฮอตหรือเปล่าครับ ?'' ''ใช่ค่ะ '' พี่หนูฮอตดูดีมากครับ น่ารักมาก เท่าที่ผมสัมผัสมา เดินทางมาจากสุโขทัย
    ผมยอมรับหัวใจ และขอคารวะด้วยหัวใจ
    พี่กฤษดา 1300 น้ำเสียงเพราะมาก'' พี่ซิกแซกผมขอกอดหน่อยได้ไหม '' เป็นคำถามที่แทบจะไม่ต้องรอคำตอบ ผมกับพี่กฤษดาโผกอดกันอย่างคุ้นเคย
    เป็นคำถามที่ไม่ต้องตอบออกมาเป็นคำพูด '' ผมติดตามจดหมาย จากโนสคูลทุกฉบับ ผมชอบที่พี่ซิกแซกเขียน กับพี่วี โต้ตอบกัน อย่างศิลปิน
    ผมชอบอ่าน แต่ผมไม่กล้าเขียนไปหา เกรงว่าจะไม่ถนัด การใช้การเขียน ผมตอบ ''ขอบคุณครับ เขียนหาผมได้ทุกท่านครับ ผมยินดี เราพี่น้องกันทั้งนั้นเขียนแบบที่พี่เป็น และถนัด จดหมายทุกฉบับ ที่บ้านมาสด้า มีความหมายกับชีวิตของผมเสมอ ''
    หลังจากที่เราร่ำลา ที่บางแสน ผมขับรถกลับพัทยาด้วยหัวใจพองโต นี่แค่ส่วนหนึ่งของบ้านมาสด้า ที่ได้พบเจอกัน แล้วมีความหวัง ,
    ที่จะได้เจอกับพี่น้อง ที่บ้านมาสด้าให้ครบ ทุกท่าน และได้สวมกอด กันในวันที่ ดาวเต็มฟ้าที่ ''เขาค้อ'' อีกไม่นาน
    ด้วยรักและคิดถึง
    - ZIGZAG และ พี่น้อง NO SCHOOL TODAY PATTAYA
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 24-07-2011 เมื่อ 20:18

Senior Member mazdaproceed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้อมกอดที่อบอุ่น ถ้อยคำน้ำเสียงที่ออกมาจากใจ ด้วยเวลาและระยะทางที่มันจำกัดสำหรับผม
    จำเป็นต้องกลับก่อนและไม่ได้ร้ำลา เสมือนว่าเป็นสัญญาที่จะต้องให้มาพบกันอีก ต้องเจอกันอีกแน่ๆท่านพี่
    ขอบคุณมากครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

วันอาทิตย์ ที่ 24 เดือน กรกฎาคม พ.ศ. 2554

- หลังจากนอนหลับไหลมาทั้งวัน ตื่นมาอีกทีก็ 4 โมงเย็น เย็นนี้ผมมีเวลาได้รดน้ำต้นไม้หน้าบ้าน อย่างมีความสุข ซึ่งต่างจากหลายเย็นของทุกวัน
    ผมต้องออกไปขายของ วันนี้ มีเวลาพักผ่อนครับ ก็เลยได้เขียนจดหมายมาหาพี่น้อง ที่เจอที่งานดัสสัน ทุกครั้งก็แอบคิดไม่ได้ ขนลุกซ่า
    ขึ้นมาเป็นระยะ กับความสุขที่ผ่านมาเมื่อคืน รอยยิ้ม อ้อมแขน บทสนทนา มากมายเหลือเกิน มีสิ่งนึงที่ผมต้องบอก ผมไม่เคยสนุกกับงานใดๆของผม
    เท่ากับได้เจอพี่น้องมาสด้าในโลกออนไลน์ ทัั้งที่ไม่เคยเจอหน้ากันมาก่อน ,ผมรุ้สึกถึงมัน ตั้งแต่วันเริ่มต้น พลังของผมไม่เคยลดถอยลง ผมเรียกสิ่งนั่นว่า ความสุข
    ท่านแรกที่ได้เจอ พี่วินัยแห่ง no school ผมผวาเข้ากอด หลังจากไม่ได้เจอกันประมาณ 2 เดือน
    ความรุ้สึกที่ 2 พี่ปาน บางแสน อ้อมกอดของพี่หนักแน่น บอกให้รุ้ถึงความรุ้สึกที่อยากเจอ แววตาสดใส '' ซิกแซกมาถึงตั้งแต่เมื่อใร? ผมมองหาอยู่''
    เป็นคำถามที่ผมประทับใจ ''ดีใจครับที่ผมได้เจอพี่ที่นี่ พี่ป่านจอดรถอยู่ตรงไหนหรือครับ ? " คำถามมากมาย คำตอบก็มากมาย เหมือนนักมวยที่ต่อยกันบนเวที
    ต่างแรกหมัดเข้าหากันอย่างดุเดือด ''เออ! แล้วพี่โยฟีคิกล่ะครับ ? '' พี่ปานตอบก่อนกระดกแก้วเหล้า พร้อมกับควักบุหรี่มาสูบ
    ควันพุ่งพวยออกจากปากแล้วก็ยิ้ม เหมือนเครื่องฉายหนัง ฉายลงสู่จอ '' มาถึงแล้วเนี่ย เมื่อกี้นี้เอง ซิกแซกจะไปหาไหมล่ะ ? '' ระหว่างที่ผมจะเดินไปหา
    พี่โยฟีคิก มีมาสด้าโปรซีส มาจอดหน้าบ้านของโนสคูล ใครกันล่ะ ? ( ผมนึกในใจ )
    รถสวยจัง '' สวัสดีครับพี่ จอดข้างหน้าก็ได้ครับ รถมันเยอะมาก ตอนนั้นผมไม่รุ้ว่าเป็นพี่ทรัพย์ มาสด้าโปรซีส !!!
    - พี่โยโผเข้ากอดผม อย่างตัวเป็นเกลียว เหมือนกันขนมโปเต้ และทรงผมเดทร๊อก ของสหายจาไมก้า ,ที่ผทให้ความเคารพอยู่
    ความรุ้สึกที่ 3 บอกกับผมว่า พี่โยกับผมไม่ได้โดดเดี่ยว ราสองคนเหมือนเคยรุ้จักกันมาก่อน กับหลายทศวรรษที่ผ่านมา
    คิดถึงพี่ซิกแซกเช่นกัน ดีใจที่ได้เจอ กินอะไรมาหรือยัง ? ถาม ถาม ถาม , ??
    ผม ตอบ ตอบ ตอบ อ้าววว ใครกันล่ะ พี่คนนี้ดูคุ้นๆ พี่โยแนะนำ พี่ทรัพย์กับพี่สาวที่ผมเจอตอนจอดรถ
    ผมเดินเข้าไปกอดพี่ทรัพย์ กับ พี่สาว ท่านทั้งสองบอกกับผมว่า เราอยากเจอท่านมานานแล้ว พี่ทรัพย์เซอไพส์ จริงๆ
    ผมคิดไม่ถึงเลยว่าพี่จะมาในงานนี้ ผมจำพี่ไม่ได้จริง ๆ พี่ดูดีกว่าในจอของออนไลน์เสียอีก ใส่หมวกแม๊กซิกัน ดูคนละบุึคลิก กับท่าบังคับของมาสด้าคลับ
    ระหว่างที่สนทนากัน กลุ่มใหญ่ มีพี่สาวคนหนึ่งมองมาที่ผม ท่านเดินดิิ่งมาที่ผม พร้อมรอยยิ้ม '' สวัสดีค่ะ ใช่ซิกแซกหรือป่าวค้ะ ?''
    '' ใช่ครับ'' เธออ้าแขนรับผม ผมเขินอาย ''ใช่พี่หนูฮอตหรือเปล่าครับ ?'' ''ใช่ค่ะ '' พี่หนูฮอตดูดีมากครับ น่ารักมาก เท่าที่ผมสัมผัสมา เดินทางมาจากสุโขทัย
    ผมยอมรับหัวใจ และขอคารวะด้วยหัวใจ
    พี่กฤษดา 1300 น้ำเสียงเพราะมาก'' พี่ซิกแซกผมขอกอดหน่อยได้ไหม '' เป็นคำถามที่แทบจะไม่ต้องรอคำตอบ ผมกับพี่กฤษดาโผกอดกันอย่างคุ้นเคย
    เป็นคำถามที่ไม่ต้องตอบออกมาเป็นคำพูด '' ผมติดตามจดหมาย จากโนสคูลทุกฉบับ ผมชอบที่พี่ซิกแซกเขียน กับพี่วี โต้ตอบกัน อย่างศิลปิน
    ผมชอบอ่าน แต่ผมไม่กล้าเขียนไปหา เกรงว่าจะไม่ถนัด การใช้การเขียน ผมตอบ ''ขอบคุณครับ เขียนหาผมได้ทุกท่านครับ ผมยินดี เราพี่น้องกันทั้งนั้นเขียนแบบที่พี่เป็น และถนัด จดหมายทุกฉบับ ที่บ้านมาสด้า มีความหมายกับชีวิตของผมเสมอ ''
    หลังจากที่เราร่ำลา ที่บางแสน ผมขับรถกลับพัทยาด้วยหัวใจพองโต นี่แค่ส่วนหนึ่งของบ้านมาสด้า ที่ได้พบเจอกัน แล้วมีความหวัง ,
    ที่จะได้เจอกับพี่น้อง ที่บ้านมาสด้าให้ครบ ทุกท่าน และได้สวมกอด กันในวันที่ ดาวเต็มฟ้าที่ ''เขาค้อ'' อีกไม่นาน
    - ZIGZAG และ พี่น้อง NO SCHOOL TODAY PATTAYA

ผมจะรอสวมกอดกับพี่ๆ no school to day pattaya บนภูแห่งมิตรภาพครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vespeno90 : 25-07-2011 เมื่อ 12:38

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยงามครับ พี่ Zigzag ผมไม่ได้ไปร่วมด้วยเลย เสียดายจัง
    ติดงานครับช่วงนี้ แล้วเดี๋ยวแวะเข้าไปหาครับพี่ คิดถึง
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

- น้องเพลง
    ลุงอยากจะบอกดังๆว่า..น้องเพลงยิ้มแฉ่งรูปนี้ทำให้ลุ งหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลยหลานเอ้ยยย...และที่สำคัญ ..ลุงกำลังยิ้มตามรูปอยู่ด้วยล่ะจะบอกให้...5555555. ..ช่วงนี้ลุงงานเยอะอย่างที่บอกไว้จ๊ะน้องเพลง งานต่อเนื่องเข้ามาไม่ขาดสาย ต้องจัดการให้หมดไปเป็นงานๆไป งานนี้จบอีกงานก็เข้ามา ช่วงนี้ของปีลุงจะยุ่งยิ่งกว่ายุงตีกันซะอีก..555 แต่ลุงก็ไม่เคยท้อกับงานหรอกน่ะ..มีคนเคยบอกว่าลุงเป ็นคนมีความอดทนสูง..หรือคิดเล่นๆขำๆก็เป็นเพราะบ้านล ุงอยู่ฝั่งธนบุรี ไม่ใช่ฝั่งพระนครนั่นแหล่ะ..ว่างๆลุงจะมาทักทายเสมอๆ น้องเพลงไม่ต้องห่วงนะ..สำหรับลุงสัญญากับใครลุงไม่เ คยผิดคำๆนั้น...แต่ถ้าหายไปนานก็แสดงว่า..ลุงกำลังแก ้ปัญหาหรือยุ่งกับงานแบบสุดๆ..แต่..สัญญาว่าเรา..ลุง กะหลานจะไปยิ้มแฉ่งใส่กันที่เขาค้อแน่นอนจ๊ะ
    .....รักและคิดถึงหลานน่ะ
    .........ลุงอ๊อก.........
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 110 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks