จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 100

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 100 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 50 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 150 200 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,486 ถึง 1,500 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

พี่ชายครับ เดี๋ยวน้องจัดส่งฉบับสมบูรณ์ให้น่ะครับ พี่ชาย..
    Name:  DS-SUPUN0222.jpg
Views: 97
Size:  89.3 KB

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ต้องกราบขอโทษที่ด้วยครับสัญญากันไว้หลายๆเรื่องทั้ง เรื่องอัฟโฟล่กับเรื่องบ้านพี่ปลัดสัญญาแล้วแต่ไม่อา จไปได้ครับ.........(เรื่องมันเยอะ)
    แต่ไม่เป้นไร....อะไรอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับลูกพี่... ......คอยดูเถอะ
    โอกาศหน้ามาให้ได้นะครับพี่บอย

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    พี่ชายครับ เดี๋ยวน้องจัดส่งฉบับสมบูรณ์ให้น่ะครับ พี่ชาย..
    Name:  DS-SUPUN0222.jpg
Views: 97
Size:  89.3 KB
    จริงป่าวพี่ชาย? สมบูรณ์พูลสุขเลยนะจะตั้งหน้าตั้งตารอคอยครับพี่แจ็ค กี้..โซดาไอซ์ อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มันเป็นราตรีที่สวยงามมาก นั่งกินเหล้าบนสนามหญ้ากับแม่ทัพระดับแนวหน้าของประเ ทศ ถือว่าเป็นเกียรติกับไอ้กระผมเป็นอย่างยิ่งครับ ^^

ขอน้อมรับด้วยไมตรีจิต ขอคารวะพี่ชาย ในราตรีที่เจิดจรัส แสงดาวดาราย..เต็มท้องฟ้า ผ่านอากาศอันร้อนอบอ้าว ณ นครไม่เคยหลับไหล...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yuhoo02 อ่านข้อความ
    นั่งอ่านแล้วนึกถึงวันนั้นวันที่ผมนั่งแอบสบตาพี่ๆแบ บเขินๆ แล้วผมมองไปที่ต้นมะม่วงที่มีลูกดกเต็มต้นหน้าบ้านพี ่โอ ต้นไม้เปลียบเสมือนบ้่านมาสด้า ลูกมะม่วงก็ไม่ใช่อื่นไดเสมือนพี่น้องเราอยู่เต็มไปห มด
    55555555555++ ต่อไปนี้ไม่ต้องเขินแล้วพี่ดา อีกหน่อยก็ชินไปเอง นี่แหล่ะหนา..พี่น้องเรา มีแต่เรื่องวุ่นๆวายยยยยยยยยยย 55

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    รักและเคารพครอบครัวคงศรีครับ
    ึถึง คุณครูทั้งสองท่านที่เคารพรัก
    รักเราไม่เคยจืดจาง เพราะครอบครัวคงศรี มีคุณครูทั้งสองท่าน อยู่ในใจเสมอ...แด่คุณครู ด้วยดวงใจ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    กลับมาถึงที่พักเรียบร้อยแล้วครับ ระหว่างทางขับรถกลับมายังนึกอดเสียดายไม่ได้ว่าน่าจะ อยู่ต่ออีกสักหน่อย แต่อีกใจก็อดกังวลเรื่องรถไม่ได้จริงๆ บวก กับไม่ชำนาญเส้นทางด้วยครับ กลัวหลงตอนกลางคืนนะครับเลยตัดใจกลับมาก่อนดีกว่า คิดว่าพี่ๆคงไม่เคืองกันนะครับ พรุ่งนี้เช้าหลังพาคุณแฟนที่รักไปฟังผลตรวจร่างกายที ่โรงพยาบาลเรียบร้อยแล้วจะกลับมาทยอยลงรูปให้ครับผม
    ปล.ทริปนี้เป็นทริปแลกของผมกับบ้านมาสด้า อยากบอกกับพี่ๆทุกท่านว่ามันช่างอบอุ่นอย่าบอกใครเชี ยวถ้าผมทำผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ ด้วยความเคารพ
    สวัสดีครับพี่เปิ้ล ขอโทษนะครับที่ตอบช้า มัวแต่วุ่นวายที่เฟชบุ้คอยู่ครับ รู้ ? ชิมิชิมิ 55++
    เราสนิทกันแล้วน้า สัญญานะ จะไม่ทิ้งกัน...?55 แฟนหายดีหรือยังครับ ดูแลหัวใจเขาดีๆนะ พี่เปิ้ล.. ด้วยความห่วงใย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..........อยากบอกว่าดีใจที่พี่ชายถึงบ้านปลอดภัยครั บ....น้องคนนี้มีแค่1สมอง2มือและพลังเรี่ยวแรงที่ช่ว ยพี่ชายได้เกินร้อยครับ....ถ้ามีโอกาศ...จะไปกินน้ำพ ริกปลากระป๋องครับ..พี่ชาย..5555
    ในความทรงจำของผม พี่ปุ๊เป็นผู้ชายที่เข้มแข็ง ชายหนึ่ง ขอบคุณพี่ชายมากทุกเรื่องราว อยู่ในครอบครัวผมเสมอ...รักพี่ปุ๊ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 29-02-2012 เมื่อ 20:50

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ปากหวานจริงโว๊ย..5555..แวะมาแสดงความยินดีกับกระทู้ หน้าที่100แล้วครับ...ง่า..เลี้ยงอะไรดี55555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ปากหวานจริงโว๊ย..5555..แวะมาแสดงความยินดีกับกระทู้ หน้าที่100แล้วครับ...ง่า..เลี้ยงอะไรดี55555
    ก็ต้องเลี้ยง 100 ซิครับพี่ใหญ่ของเค้าดีกินที่ไรหลับทู๊กทีใช่มัยครับ พี่ซิกแซก...คริคริ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    พี่อ็อกทราบดีใช่มั๊ยว่าน้องชายพี่ที่พัทยาอยู่บ้านเ ลขที่เท่าใหร่? น้องจะแช่โซดาเย็นๆไว้เตรียมรอนอนะ อิอิ
    อะไรก็ยอมเธอ555555 พริบตาเดียว...

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

ฃอบคุณครับพี่ ชาย ไม่ทิ้งกันแน่นอนครับรักบ้านมาสด้าแล้ว รักทุกคนเลยจุ๊บๆ
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    ฃอบคุณครับพี่ ชาย ไม่ทิ้งกันแน่นอนครับรักบ้านมาสด้าแล้ว รักทุกคนเลยจุ๊บๆ
    หวัดดีพี่เปิ้ล สัญญาว่าจะไม่ทิ้งกัน ไปใหนไปกันครับ ครอบครัวอลหม่านของฉัน 555

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

.............เหลือเชื่อครับพี่ชาย...ว่าพวกเราเดินท างมาจะแสนโพสแล้วนะครับ..........ผมยังจำได้เลยว่ากร ะทู้ที่ฮอตที่สุดเพียงชั่วข้ามคืนแล้วก็ปลิวหายไปกับ สายลม....กระทู้แม่นางมณีจันทร์อิน....ยังจำกันได้ไห มครับ....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .............เหลือเชื่อครับพี่ชาย...ว่าพวกเราเดินท างมาจะแสนโพสแล้วนะครับ..........ผมยังจำได้เลยว่ากร ะทู้ที่ฮอตที่สุดเพียงชั่วข้ามคืนแล้วก็ปลิวหายไปกับ สายลม....กระทู้แม่นางมณีจันทร์อิน....ยังจำกันได้ไห มครับ....
    จำได้เสมอพี่ชาย..แล้วหล่อนย้ายก้นไปใหนเสียหล่ะ? ฉันคิดถึง

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

............ข่าวแว่ว่า....ไอ้หนุ่มหน้ามนคนทับกระดา นทำแม่นางอกหักอ่ะครับ.....55555

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

เขียนที่ ออฟฟิศอันแสนวุ่นวาย
    สวัสดีพี่ชายสุดฮิป เรื่องราวที่ผ่านมาของพี่น้องเราวุ่นวายเสมอ สุข สนุก และเปี่ยมด้วยรอยยิ้ม 100หน้ากระทู้การันตีได้ว่าพี่ชายเป็นที่รักยิ่งของพ ี่น้องเรา ผมได้เข้ามาเขียนจดหมายถึงพี่เป็นเรื่องเป็นราวได้ไม ่กี่ฉบับ ..ยิ่งชั่วโมงนี้มีงานที่แบกรับไว้เพิ่มขึ้นทวีคูณ แต่พี่ชายไม่ต้องห่วง ผมสู้เสมอ เหนื่อยล้าแต่ใจยังยิ้มได้ เพราะพี่น้องเรา
    เนื้อคู่ที่พี่จะส่งมาให้ผมหรือจะให้ผมไปเอาเอง ..แล้วแต่พี่จะสะดวกครับ ขอบคุณพี่ล่วงหน้า แต่อย่างไรผมกอจะไปหาพี่ในเร็ววัน ไม่นานเกินรอ^^
    รักและเคารพพี่ชายเสมอ
    วินเบนซิน
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : silverbear1988@hotmail.com

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    เขียนที่ ออฟฟิศอันแสนวุ่นวาย
    สวัสดีพี่ชายสุดฮิป เรื่องราวที่ผ่านมาของพี่น้องเราวุ่นวายเสมอ สุข สนุก และเปี่ยมด้วยรอยยิ้ม 100หน้ากระทู้การันตีได้ว่าพี่ชายเป็นที่รักยิ่งของพ ี่น้องเรา ผมได้เข้ามาเขียนจดหมายถึงพี่เป็นเรื่องเป็นราวได้ไม ่กี่ฉบับ ..ยิ่งชั่วโมงนี้มีงานที่แบกรับไว้เพิ่มขึ้นทวีคูณ แต่พี่ชายไม่ต้องห่วง ผมสู้เสมอ เหนื่อยล้าแต่ใจยังยิ้มได้ เพราะพี่น้องเรา
    เนื้อคู่ที่พี่จะส่งมาให้ผมหรือจะให้ผมไปเอาเอง ..แล้วแต่พี่จะสะดวกครับ ขอบคุณพี่ล่วงหน้า แต่อย่างไรผมกอจะไปหาพี่ในเร็ววัน ไม่นานเกินรอ^^
    รักและเคารพพี่ชายเสมอ
    วินเบนซิน

เมื่อคืนของเวลาเที่ยงคืน ผมนั่งอ่านจดหมายฉบับน้อยของพี่ชายมาดเซอร์จากแดนบาง กอกที่ไม่ไกล พี่วิน เบนซิน..ที่รักเคารพ

ผมสูบบุหรี่lmแดงสอดใส้กัญชาที่ได้มาจากเพื่อนที่ริม ชายหาด แล้วเดินออกจากตัวเองไป หน้าบ้านพูดกับต้นไม้ สวนหย่อมเล็กๆ
    ที่ผมสร้างขึ้น ผมมีชีวิตอยู่ในโลกของคนอื่นโดยไม่สามารถปฏิเสธ แน่นอนคงไม่ผิดบาปอย่างไร ถ้าผมจะพยามสร้างโลกส่วนตัว
    ของผมเองใช่ใหม?

บนทางเดินที่ปกคลุมด้วยอากาศร้อนอบอ้าว ของอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมยังจดจำ รอยยิ้มพี่วิน พี่น้ำตาลสด บุหรี่ ไฟเช็ค กาแฟ กล้อง
    ถ่ายรูป ลุงจืด เสื้อผ้า ที่นอน หมอนมุ้ง เต้นท์ พี่น้อง...

แสงแดดยามเช้าในฤดูเดือนมีนาคมร้อนอบอ้าว สอดส่องมาทางหน้าต่างบ้านเช่า ลอดเป็นแฉลบแตะเรือนร่าง แม้เช้านี้ไม่มีลมเอา
    เสียเลย ผมฉีกยิ้มนั่งจิปกาแฟ ฟังเพลงจากเฟสบุ๊คหน้ากระดานพี่อ็อก..ที่ชวนให้คิดถึ งพี่น้อง รวมไปถึงจินตนาการมากมาย...
    มีสิ่งหนึ่งที่อยู่ในใจผมตลอดมา..พี่วินรู้ใช่มั๊ย?
    ผมจะรอเวลาพี่ชายพี่สาวสะดวก แล้วเจอกันในเร็ววันที่บ้าน..no school today pattaya มีความรัก ความถวิลหา มีน้ำพริก
    แม่รักปากแดง..และเสียงคลื่นกระทบฝั่ง..รักพี่ชายครั บ

zigzag เขียนที่บ้าน ในวันหยุดสุดสัปดาห์ วันที่3 เดือนมีนาคม พ.ศ. 2555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

............ข่าวแว่ว่า....ไอ้หนุ่มหน้ามนคนทับกระดา นทำแม่นางอกหักอ่ะครับ.....55555
    หนูเปล่านะพี่ปุ๊!เรารักกันเหมือนเดิมพี่เฟรมงานเยอะ ครับ ก็เลยไม่ค่อยมีเวลามาตอบครับ ส่วนมากพี่เฟรมทํางานตอนกลางคืนกว่าจะเลิกก็ดึกดื่น" เวลาก็เลยไม่ค่อยตรงกันนะครับพี่"^_^
    ก็เลยทําให้เราห่างๆกัน แต่เรายังเป็นห่วงและคุยกันตลอดครับ^_^
    ปเปา. ตอบสื่อต้องตอบแบบนี้ใช้มั้ยครับท่านหัวหน้า

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เมื่อคืนของเวลาเที่ยงคืน ผมนั่งอ่านจดหมายฉบับน้อยของพี่ชายมาดเซอร์จากแดนบาง กอกที่ไม่ไกล พี่วิน เบนซิน..ที่รักเคารพ

ผมสูบบุหรี่lmแดงสอดใส้กัญชาที่ได้มาจากเพื่อนที่ริม ชายหาด แล้วเดินออกจากตัวเองไป หน้าบ้านพูดกับต้นไม้ สวนหย่อมเล็กๆ
    ที่ผมสร้างขึ้น ผมมีชีวิตอยู่ในโลกของคนอื่นโดยไม่สามารถปฏิเสธ แน่นอนคงไม่ผิดบาปอย่างไร ถ้าผมจะพยามสร้างโลกส่วนตัว
    ของผมเองใช่ใหม?

บนทางเดินที่ปกคลุมด้วยอากาศร้อนอบอ้าว ของอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมยังจดจำ รอยยิ้มพี่วิน พี่น้ำตาลสด บุหรี่ ไฟเช็ค กาแฟ กล้อง
    ถ่ายรูป ลุงจืด เสื้อผ้า ที่นอน หมอนมุ้ง เต้นท์ พี่น้อง...

แสงแดดยามเช้าในฤดูเดือนมีนาคมร้อนอบอ้าว สอดส่องมาทางหน้าต่างบ้านเช่า ลอดเป็นแฉลบแตะเรือนร่าง แม้เช้านี้ไม่มีลมเอา
    เสียเลย ผมฉีกยิ้มนั่งจิปกาแฟ ฟังเพลงจากเฟสบุ๊คหน้ากระดานพี่อ็อก..ที่ชวนให้คิดถึ งพี่น้อง รวมไปถึงจินตนาการมากมาย...
    มีสิ่งหนึ่งที่อยู่ในใจผมตลอดมา..พี่วินรู้ใช่มั๊ย?
    ผมจะรอเวลาพี่ชายพี่สาวสะดวก แล้วเจอกันในเร็ววันที่บ้าน..no school today pattaya มีความรัก ความถวิลหา มีน้ำพริก
    แม่รักปากแดง..และเสียงคลื่นกระทบฝั่ง..รักพี่ชายครั บ

zigzag เขียนที่บ้าน ในวันหยุดสุดสัปดาห์ วันที่3 เดือนมีนาคม พ.ศ. 2555

คิดถึงใช่มั๊ยล่า...5555..พี่ก็คิดถึงว่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    หนูเปล่านะพี่ปุ๊!เรารักกันเหมือนเดิมพี่เฟรมงานเยอะ ครับ ก็เลยไม่ค่อยมีเวลามาตอบครับ ส่วนมากพี่เฟรมทํางานตอนกลางคืนกว่าจะเลิกก็ดึกดื่น" เวลาก็เลยไม่ค่อยตรงกันนะครับพี่"^_^
    ก็เลยทําให้เราห่างๆกัน แต่เรายังเป็นห่วงและคุยกันตลอดครับ^_^
    ปเปา. ตอบสื่อต้องตอบแบบนี้ใช้มั้ยครับท่านหัวหน้า
    หมั่นไส้อีกแระ..55555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

หน้าที่ 100 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 50 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 150 200 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks