จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 134

หน้าที่ 134 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 34 84 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 184 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,996 ถึง 2,010 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    พี่เต้น่ารักจัง ยินดีมาก ตอนนี้ผมปวดฟันมากเลยพี่เต้ เดี๋ยวจะปรารภกับพี่เคเคอีกทีนะ เย็นนี้น่าจะได้คำตอบทำไมมาบอกจวนตัวอย่างนี้หล่ะ แต่ไม่เป็นไรครับเราพี่น้องกัน เบอร์โทรพี่เต้น่ารักและสวยจังน้องซิกแซกขออนุญาติเก ็บไว้ในอ้อมแขนนะ

คิดถึงครับ
    ต้องกราบขออภัยพี่ๆด้วยนะครับ พอดีระยะเวลาการเตรียมตัวของผมค่อนข้างสั้นอะครับ เลยทำให้ล่าช้าครับ อย่าเพิ่งเหนี่ยวผมน้าลวกเพี่ย ^^

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bigbaby no school อ่านข้อความ
    เมื่อวานได้รับสายจากพี่น้องชลบุรีเหมือนกันครับพี่ ทราบว่าคุณครูทรัพย์กับคุณครูแอ็ดก็มา วันนี้น้องหยุดน่าจะเป็นมิมิตรหมายที่ดี ไม่ได้เจอพี่น้องมานานแล้ว พี่ปวดฟันเดี๋ยวได้ยาชั้นดีของสีอำพันในแก้วเหล้าก็ค งคลายความปวดได้มั้งพี่ เย็นนี้น้องจะเข้าไปหาที่ร้านนะโทรศัพย์พี่ปิดเครื่อ งหรอครับ? อากาศดี บรรยากาศชวนถวิลความคิดถึงครับพี่ซิกแซก
    ผมจินตนาการได้เย็นนี้ของสีอำพันโซดาพรายระยิบระยับใ นหว่างแก้วเหล้า รอยยิ้มคุณครูทั้งสองยังน่ารักบนใบหน้าเสมอ พี่เต้พี่ปานคงสารวลกับการจัดการเนื้อที่หมายถึง แกล้มเหล้า-โค้ก-น้ำเปล่า
    สายลมโชยอ่อนๆผสมฝนตกพรำ ใบไม้เริงระบำน่ารักที่โขดหิน อะไรหรือที่จะทำให้ลืมเลือน เย็นนี้ออกเดินทางตามหาความรักเริ่มสตาท์ 1 ทุ่มเป็นต้นไป แม้ผมจะติดละคร มารยาริษยา ช่อง5 เวลา3ทุ่มเป็นต้นไป นางเอกตัวละคร เพียงดาว เป็นสาวใหญ่น่ารัก ผมตกหลุมรักเธอมากชอบเวลาที่เธอโกรธกระเฟี้ยดกระฟัดใ ส่พระเอก โอมคือตัวละครที่เด่นได้ดีทีเดียว ตามง้องอลไม่เคยปฎิเสธเธอในอ้อมแขน แทบไม่น่าเชื่อว่าผู้ชาบฮิปๆแบบผมช่างอ่อนโยนต่อความ รักของเธอ

"รักเธอเพียงดาว"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ผมจินตนาการได้เย็นนี้ของสีอำพันโซดาพรายระยิบระยับใ นหว่างแก้วเหล้า รอยยิ้มคุณครูทั้งสองยังน่ารักบนใบหน้าเสมอ พี่เต้พี่ปานคงสารวลกับการจัดการเนื้อที่หมายถึง แกล้มเหล้า-โค้ก-น้ำเปล่า
    สายลมโชยอ่อนๆผสมฝนตกพรำ ใบไม้เริงระบำน่ารักที่โขดหิน อะไรหรือที่จะทำให้ลืมเลือน เย็นนี้ออกเดินทางตามหาความรักเริ่มสตาท์ 1 ทุ่มเป็นต้นไป แม้ผมจะติดละคร มารยาริษยา ช่อง5 เวลา3ทุ่มเป็นต้นไป นางเอกตัวละคร เพียงดาว เป็นสาวใหญ่น่ารัก ผมตกหลุมรักเธอมากชอบเวลาที่เธอโกรธกระเฟี้ยดกระฟัดใ ส่พระเอก โอมคือตัวละครที่เด่นได้ดีทีเดียว ตามง้องอลไม่เคยปฎิเสธเธอในอ้อมแขน แทบไม่น่าเชื่อว่าผู้ชาบฮิปๆแบบผมช่างอ่อนโยนต่อความ รักของเธอ

"รักเธอเพียงดาว"
    ผู้ชายฮิปๆแบบพี่ไม่น่าปลกใจหรอกว่าทำไมถึงมีความอ่อ นโยนต่อความรักของดอกไม้ การมีบุคลิกที่ไม่เหมือนใครและชอบเดินสวนทางกับความค ิด การไม่เดินตามเข็มนาฬิกา และมีโลกส่วนตัวสูง ชอบอ่านหนังสือ ดูหนังฟังเพลง ออกแบบตกแต่งสวนสวยน่ารัก ชอบจินตนาการ คุยกับตัวเอง อยู่กับความคิดมักชอบสวนทางแต่มีเหตุมีผล บนความนึกคิด เวลานั่งขายของมักชอบโปรยรอยยิ้มทักทายดอกไม้ มีสำนวนชวนหลงไหล
    หญิงใดพบยากนักที่จะปฎิเสธไมตรี

คุณเพียงดาวบุคลิกดูดี มีรสนิยม ไม่สนใจใครบนท้องถนนชีวิตนางมีเพียงโอมคนเดียว เป็นความรักที่ไม่เสแสร้ง ควรบูชา ผมก็ชมชอบนางครับพี่ เพียงแต่ ดีดี้นางก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันเชือดเฉือนอารมณ์ได้เต็ มที่ ค่ายนี้ทำออกมาทีไรย่อมไม่ผิดหวัง ผมไม่ได้คลั่งใคร่ละครมากแต่ผมก็เลือกเสพละคร

ดีดี้นางคนนี้น้องก็ชอบนางครับ คืนนี้เจอกันพี่ซิกแซกผู้ชายที่ไม่ค่อยเหมือนใคร

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เดือนหน้า ผมคงต้อง พัทยาพริบตาเดียว หน่อยสาแล้ว รักกัน ....ตลอดเวลา

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีครับพี่ชาย วันนี้อากาศสดชื่นเริงใจเสียยิ่งนัก ฝากความคิดถึงไปยังพี่ชายที่เคารพรัก อยากบอกพี่ชายว่า น้องคนนี้คิดถึงพี่ยิ่งนัก
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    เดือนหน้า ผมคงต้อง พัทยาพริบตาเดียว หน่อยสาแล้ว รักกัน ....ตลอดเวลา
    ผมรู้สึกถึงความรักมากมายที่รายล้อมโอบกอดอยู่ ตอนเด็กๆนั้นผมยังจดจำได้ดีระเบียงไม้หน้าบ้านหรือลา นดินกว้างบนแคร่ไม้ใผ่เคียงต้นไม้ใหญ่ ได้รับจดหมายจากแดนไกลจากบางกอกถึงที่ราบสูง อาทิตย์หน้าพี่จะกลับมาเยี่ยมบ้านแล้วนะ น้องชายที่น่ารักของพี่อยากได้อะไรบ้าง พี่ซื้อของฝากไปฝากพ่อแม่เยอะแยะเต็มไปหมด บ้านเราเป็นอย่างไร ปีนี้ปลูกข้าวได้ผลผลิตดีไหม เราดื้อหรือเปล่าต้องดูแลพ่อกับแม่แทนพี่นะ พี่สบายดีไม่ต้องห่วงหรอก ใจความรำพันในซองจดหมายของพี่สาวผมในอดีต มันน่ารักและซาบซึ้งเหมือนเด็กน้อยเฝ้ารอของเล่น เหมือนคนรักนั่งคอยนางที่ริมน้ำธาร

คนกวาดถนนรอใบไม้ร่วงและก้นบุหรี่
    ดอกไม้รอน้ำค้าง
    ผมรอวันที่ไม่นานและไม่ไกลที่จะได้พบพี่ชายที่รักและ คิดถึง
    "คอยแต่เธอ"

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ชาย วันนี้อากาศสดชื่นเริงใจเสียยิ่งนัก ฝากความคิดถึงไปยังพี่ชายที่เคารพรัก อยากบอกพี่ชายว่า น้องคนนี้คิดถึงพี่ยิ่งนัก
    ผมชอบรูปโปรไฟว์ของพี่เปิ้ลที่เฟสบุ๊คมากครับ การประสานมือกลมเกลียวแนบแน่น หากมันหมายถึงความรักหมุุนอยู่รอบตัวเรา ชีวิตเพลิดเพลินและเริงรมย์เข้าสู่สีสัน รักเราไม่จางหายรักไม่คลายจากเธอ ขอจงเชื่อใจ รักเดียวตลอดไป
    Name:  546178_323489244371567_528196576_n.jpg
Views: 2765
Size:  31.8 KB

http://www.youtube.com/watch?v=wp0ZH...eature=related

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

ขอบคุณครับพี่ชาย ผมเองก็ชอบภาพนี้มากเหมือนกันครับ รูปนี้ 1มือนั้นคือมือผม อีกหนึ่งมือนั้นคือนางอันเป็นที่รักของผมครับ ดูอบอุ่นดี และยังหมายถึงความเชื่อใจซึ่งกันและกัน พร้อมที่จะประดองมือทั้ง2ไปด้วยกันไม่ว่าจะทุกข์ หรือ สูข มือทั้งสองนี้พร้อมที่จะก้าวข้ามผ่านมันไปด้วยกันครั บ พี่ชาย
    ผมรักทุกๆคนในครอบครัวผม
    ผมรักในเพื่อนๆทุกคนที่รักผม
    ผมรักสิ่งรอบๆข้าง ที่อยู่รอบๆตัวผม
    และผมรักพี่ๆทุกๆคนที่อยู่ในบ้านมาสด้าหลังนี้ครับ เพราะที่นี่คือบ้านอีกหลังหนึ่งที่ผมอยากจะเข้ามาพบเ จอ พูดคุยกับคนที่ผมรักครับพี่ชาย
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ผมชอบรูปโปรไฟว์ของพี่เปิ้ลที่เฟสบุ๊คมากครับ การประสานมือกลมเกลียวแนบแน่น หากมันหมายถึงความรักหมุุนอยู่รอบตัวเรา ชีวิตเพลิดเพลินและเริงรมย์เข้าสู่สีสัน รักเราไม่จางหายรักไม่คลายจากเธอ ขอจงเชื่อใจ รักเดียวตลอดไป
    Name:  546178_323489244371567_528196576_n.jpg
Views: 2765
Size:  31.8 KB

http://www.youtube.com/watch?v=wp0ZH...eature=related

ยามท้อแท้....ไม่มีไครยืนข้างผม....

ฝากบทเพลงนี้มาทั้งน้ำตา....
    http://www.youtube.com/watch?v=ZXgS5E-we7c
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

แปะให้ครับ

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ยามท้อแท้....ไม่มีไครยืนข้างผม....

ฝากบทเพลงนี้มาทั้งน้ำตา....
    http://www.youtube.com/watch?v=ZXgS5E-we7c

การออกดอกบนก้านคอถัดลงมาจากโคนใบ ดอกเป็นพวงพู่เป็นสีขาวอมแดงเป็นช่อสวยแวววาว กลีบสีขาวเหลือบแดงเกสรหอมจรุง ความสวยของดอกท้าทายการเด็ดพรากจากดินมาปักแจกัน แต่ความงามของกลีบนั้นโดนลมโชยเพียงไม่นานจะช้ำและโร ย

"บอกฉันหน่อยสิ"?
    ผู้ชายอินดี้ในภาพนี้ บุคลิกก็ดูดีและมีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม ในอารมณ์ของเขาชอบเขียนกวีและก็รำพันเก่งซะด้วย แต่วันนี้ยามท้อแท้...ไม่มีใครยืนข้างผม "บอกฉันหน่อยสิ"?

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีในเช้าของการเริ่มต้นทำสิ่งใหม่ๆครับพี่ชาย ขอให้เป็นวันเริ่มต้นที่ดีนะครับพี่ชาย

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

การออกดอกบนก้านคอถัดลงมาจากโคนใบ ดอกเป็นพวงพู่เป็นสีขาวอมแดงเป็นช่อสวยแวววาว กลีบสีขาวเหลือบแดงเกสรหอมจรุง ความสวยของดอกท้าทายการเด็ดพรากจากดินมาปักแจกัน แต่ความงามของกลีบนั้นโดนลมโชยเพียงไม่นานจะช้ำและโร ย

"บอกฉันหน่อยสิ"?
    ผู้ชายอินดี้ในภาพนี้ บุคลิกก็ดูดีและมีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม ในอารมณ์ของเขาชอบเขียนกวีและก็รำพันเก่งซะด้วย แต่วันนี้ยามท้อแท้...ไม่มีใครยืนข้างผม "บอกฉันหน่อยสิ"?

บุหรี่ถูกจุดสูบเผาไปแล้วมวนแล้วมวนเล่า และมวนสุดท้ายก็เพิ่งมอดไปครึ่งมวน ไฟฟ้าสว่างจนนัยน์ตาพร่า
    พอปรับสายตาชินกับความสว่าง ประสาทหูดาวดังสัมผัสเสียงก้าวเดิน
    ไช่สิผมยังมีเพื่อน ยังมีมิตรสหาย............และนี่คือทางของผม ทางที่ไครๆก็เห็นสมควร......ไช่ไหมพี่ชาย
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดียามเช้าครับพี่ชาย วันนี้อากาศไม่สดใสเหมือนวันวานสักเท่าไรนัก ขอเพียงใจไม่ขุ่นมัวเป็นพอจริงไหมครับพี่ชาย
    สวัสดีคุณบอยด้วยครับผม สู้ๆต่อไปนะครับผมขออนุญาติเป็นกำลังใจให้นะครับถึงจ ะเป็นเพียงกำลังใจก้อนกลมๆเพียง1ดวงก็ขอให้คุณบอยรู้ ว่าคุณบอยมิได้ยืนอยู่บนโลกใบนี้เพียงลำพังครับ ด้วยความเคารพครับ

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีในเช้าของการเริ่มต้นทำสิ่งใหม่ๆครับพี่ชาย ขอให้เป็นวันเริ่มต้นที่ดีนะครับพี่ชาย
    เธอเห็นท้องฟ้านั่นไหม ทะเลสิครามที่ทอดยาว เห็นความของรักฉันไหม? อากาศน่ารักมีเม็ดฝนหล่นจากฟ้ามาทักทายแต่เช้า สายลมอ่อนๆโชยกระทบใบไม้ หมู่เมฆขยับอย่างเชื่องช้า อีกไม่ช้าฝนน่าจะตกลงมา ดีเหมือนกันนะ อากาศได้สร้างความเย็นชื้นให้หัวใจเรากระชุ่มกระช่วย กระปรี้กระเปร่า ผมมีกาแฟนั่งเป็นเพื่อนทุกเช้าและเห็นความเคลื่อนใหว รายล้อม ดอกไม้บานเช้า อย่าว่าแต่จะมองเลยผมอยากเด็ดดอมดมใว้ชื่นชมให้สมอุร า...

หน้าที่ 134 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 34 84 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 184 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks