จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 135

หน้าที่ 135 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 35 85 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 185 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,011 ถึง 2,025 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดีครับพี่ชายเมื่อวานเราทั้งสองได้พบปะกันใน fb น้องคนนี้แสนจะชื่นใจยิ่งนักครับขอให้วันนี้และวันต่ อๆไปเป็นวันที่ดี่สำหรับพี่ชายของผมครับ
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ชายเมื่อวานเราทั้งสองได้พบปะกันใน fb น้องคนนี้แสนจะชื่นใจยิ่งนักครับขอให้วันนี้และวันต่ อๆไปเป็นวันที่ดี่สำหรับพี่ชายของผมครับ
    ฉันเคยยอมรับว่ากลัวที่จะเผชิญกับหน้าเธอ กลัว ไม่ว่าเธอจะแสดงสีหน้ากล่าวโทษหรือให้อภัยฉัน กลัวทั้งความบึ้งตึงและรอยยิ้ม แต่กับผู้หญิงแปลกหน้าที่เดินออกมาจากสวนสาธรณะ ที่ยืนคุยกับเธอ ยิ่งทำให้ฉันหวาดกลัวและปวดร้าวมากกว่าหลายเท่า ฉันรู้สึกตกตะลึก เศร้าและเสียใจ ผสมปนเปกันไปหมดที่สุดแล้วฉันรู้สึกดี นั่นคือความรู้สึก

...พื้นที่เวลาระหว่างเธอกับฉัน ในความลึกของมิติมีเรื่องราว เพลงดารารายยังก้องอยู่ทุกค่ำคืน ในห้วงแห่งความคิดถึง...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ฝนหนอฝน ตกลงมา พาเซ็งจิต................คุณเคยคิด บ้างไหม ใครเดือดร้อน
    ทั้งพ่อค้า แม่ขาย หน่ายตัดรอน...............ต่างยกเลิก และเพิกถอน นอนกันไป

อันจะขับ รถกลางฝน ก็ใช่อยู่...................แต่ทว่า เอาไม่อยู่ ไม่สุขใส
    วิ่งเรื่อยเรื่อย บนถนน โคลนพาไป..............วิ่งเมื่อไหร่ เป็นได้เรื่อง เฟื่องด้วยโคลน

กลับถึงบ้าน ต้องล้างรถ หมดทุกซอก..........ทั้งซักฟอก ทุกซอกมุม ทุ่มผาดโผน
    เพราะทนเห็น เป็นไม่ได้ ว้าย...เปื้อนโคลน....อยากจะโอน สิ่งเหล่าเนี้ยะ ให้เมียทำ...

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

เป็นบทกลอนที่กินใจ และโดนใจผมเสียเหลือเกินครับพี่jeap
    สวัสดียามเช้าวันศุกร์ที่สดใสครับพี่ชายของผมเมื่อวา นไปหาลูกค้าเเต่เช้าตรู่เลยไม่ได้เข้ามาทักทายพี่ชาย วันนี้อากาศที่ยุธยาสดชื่นดีครับ ฝากส่งความคิดถึงไปยังพี่ชายที่พัทยาดัวยครับ
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

[QUOTE=capella_man;8955232]เป็นบทกลอนที่กินใจ และโดนใจผมเสียเหลือเกินครับพี่jeap
    สวัสดียามเช้าวันศุกร์ที่สดใสครับพี่ชายของผมเมื่อวา นไปหาลูกค้าเเต่เช้าตรู่เลยไม่ได้เข้ามาทักทายพี่ชาย วันนี้อากาศที่ยุธยาสดชื่นดีครับ ฝากส่งความคิดถึงไปยังพี่ชายที่พัทยาดัวยครับ[/QUOTE

ผมตื่นจกการเคาะประตูของลูกๆ ผมลืมไปว่าวันนี้เป็นวันศุกร์ และมีเสียงลมหายใจพี่เปิ้ลลอยกระทบผ่านอากาศมาปลุกผม ให้ตื่นตัว อากาศทั่วประเทศไทยขณะนี้คงไม่แตกต่างกัน ชุ่มฉ่ำด้วยสายฝน
    รื่นเริงไปด้วยหมู่ผีเสื้อดอมดมเกสรดอกไม้ ผมมักชอบนั่งหน้าบ้านกับกาแฟแก้วโปรดของทุกเช้า ทักทายแสงอาทิตย์ยามเช้าตรู่ รอยยิ้มที่บนใบหน้ายังคงแย้มอย่างเฉิดฉัน พี่เปิ้ลตื่นเช้าแล้วจ้องดวงอาทิตย์บอกกับอากาศว่า กลอนพี่007 เป็นกลอนที่กินใจซึ่งไม่ต่างจากผมและยังพยายามหัดเขี ยนกลอนแต่แล้วก็ต้องยอมวางสมอง และชื่นชมบทกลอนของ007และพี่อ็อก ในบ้านมาสด้าหลังนี้นอกจากพี่อ็อกกับ007คงไม่ใครเทีย บเคียงบทกลอนที่ชวนน่าฟังอย่างไพเราะเสนะหูยิ่ง](ทานข้าวหรือยังพี่เปิ้ล?)

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีเช้าวันจันทร์ที่สดใสครับพี่ชาย วันนี้อากาศดีเหลือหลาย เหมาะสำหรับการเริ่มต้นทำสิ่งใหม่ๆในชีวิตครับ คิดถึงพี่ชายเป็นบ้าเลยะ

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีเช้าวันจันทร์ที่สดใสครับพี่ชาย วันนี้อากาศดีเหลือหลาย เหมาะสำหรับการเริ่มต้นทำสิ่งใหม่ๆในชีวิตครับ คิดถึงพี่ชายเป็นบ้าเลยะ
    พี่เปิ้ลน่ารักจริงแทบเป็นบ้า รักคุณเข้าแล้ว?

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    พี่เปิ้ลน่ารักจริงแทบเป็นบ้า รักคุณเข้าแล้ว?
    เดี๋ยวจะไปฟ้องนังเบียร์ จ๊อดปันใจ 555

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีในยามเช้าวันอังคารที่แสนชุ่มช่ำไปด้วยละอองฝน ครับ เช้าวันนี้ฉันเดินออกมาด้วยใจที่เบิกบานแสนและจะอิ่ม เอม แล้วเอาปลายนิ้วที่อวบอั้นสัมผัสกับน้ำค้างบนปลายของ ยอดหญ้าฝากถามไถ่ไปว่า "เธอนั้นสบายดีไหม"

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    เดี๋ยวจะไปฟ้องนังเบียร์ จ๊อดปันใจ 555
    หึ หึ !

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

สวัสดีในยามเช้าวันอังคารที่แสนชุ่มช่ำไปด้วยละอองฝน ครับ เช้าวันนี้ฉันเดินออกมาด้วยใจที่เบิกบานแสนและจะอิ่ม เอม แล้วเอาปลายนิ้วที่อวบอั้นสัมผัสกับน้ำค้างบนปลายของ ยอดหญ้าฝากถามไถ่ไปว่า "เธอนั้นสบายดีไหม"
    สวัสดีครับพี่เปิ้ล พี่ซิกแซกชอบพูดถึงพี่ให้ผมฟังอยู่บ่อยๆในความน่ารัก และอารมณ์สนุกสนานของพี่เปิ้ลเสียดายโอกาศที่บ้านพี่ โอผมฉุกเฉินไม่ได้เจอพี่น้อง แต่ก็ชมภาพความสัมพัน ความรักความอบอุ่น ดีใจที่ได้รู้จักนะครับ น้องบิ๊กเบบี้ โนสครู ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีครับพี่บิ๊กเบบี้ โนสครู น้องเปิ้ลเองก็ดีใจมากๆเช่นกันครับที่เราได้มีโอกาสค ุยกัน น้องเปิ้ลเองก็ต้องขอฝากเนื้อ ฝากตัวกับพี่เช่นเดียวกันครับ น้องเปิ้ลคิดว่าโลกกลมๆใบนี้คงไม่ใหญ่เกินไปที่จะทำใ ห้เรามิได้พบกันครับพี่ชาย คงต้องมีโอกาศสักคราที่สายลมแห่งมิตรภาพจะพัดพาให้เร าทั้งสองคนมาพบกันครับ.พี่ชาย

มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ (จาก Web.พันธ์ทิพย์นะครับ Gopy มาอีกที ขอบคุณเจ้าของเรื่องด้วยครับ )

ระวังห้องน้ำบนทางด่วน เสียวสุดๆ

ตอนตี 2กว่าๆ พี่กำลังขับรถกลับบ้านคนเดียว ปวดขี้สุดๆ เลยแวะเข้าห้องน้ำ...

ปิดประตู...ปัง!!!...

สักพักมีคนเดินมาเข้าห้องน้ำ ห้องข้างๆพี่แล้วมีเสียงลอดออกมา...

ชายนิรนาม : สวัสดี เป็นไงบ้าง สบายดีมั้ย?

พี่ : นึกในใจ อืม ไรของมันวะ แต่ทำใจดีสู้เสือ เอาไงเอากันวะ เลยตอบกลับไป “เอ่อ สวัสดีครับ สบายดีครับ”

ชายนิรนามถามต่อ : “อืม แล้วทำอะไรอยู่ล่ะ” นั่นทำเสียงหวานใส่กรูอีกเเน่ะ

พี่ : นึกในใจ เมิงจะให้กูทำเชี้ยอะไรฟะ นั่งอยู่ในส้วม “เอ่อ...คือ...ขี้อยู่ครับ”

ชายนิรนามถามอีก : “นอนดึกนะเนี่ย ป่านนี้ยังไม่หลับไม่นอน จะไปไหนเนี่ย ”

พี่ : อืม เม่งยุ่งไรนักหนาวะแปลกดีวุ๊ย มีคนชวนคุย คงกำลังหาเพื่อนคุย “ เอ่อกลับบ้านครับ ต้องรีบกลับไปทำงานต่อส่งเค้าพรุ่งนี้”

พี่ก็นึกในใจ"เม่งตุ๊ดป่าววะ..สาดดบนทางด่วนยังมีอีก นะ?? "

สำหรับประโยคสุดท้ายของชายนิรนามที่มันทำให้พี่ขนลุก !!!!!!!!!! !... สุดๆ

ชายนิรนาม :ที่รักๆ ผมวางหูแค่นี้ก่อนนะ ห้องข้างๆเม่งเป็นเชี้ยอะไรไม่รู้ พูดตอบมาตลอดเลย?

อ้าวววว???? เวรร ขี้หักในเลยกรู....เม่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RASPUTIN : 10-07-2012 เมื่อ 12:31

Senior Member mazdaproceed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยังรักและคิดถึงครอบครัว No school today pattaya ทุกท่านนะครับพี่
    เพียงแค่เส้นของเวลาของเรามันยังไม่มาบรรจบกันแค่นั้ นเองครับ

Name:  ภาพ1540.jpg
Views: 78
Size:  24.5 KB

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    หึ หึ !
    อย่าทำหน้ายักษ์ใส่ผมสิ คุณไม่ควรงอลผมนะ ที่รัก วันนี้ วันนั้น วันไหน ที่เคยฝันใฝ่ บิลลี่ไงฟองเบียร์
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    จำไว้นะผู้ใหญ่โป๊ สมัยหน้า? พี่รู้ใช่มั๊ยจะเกิดอะไรขึ้น อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RASPUTIN อ่านข้อความ
    มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ (จาก Web.พันธ์ทิพย์นะครับ Gopy มาอีกที ขอบคุณเจ้าของเรื่องด้วยครับ )

ระวังห้องน้ำบนทางด่วน เสียวสุดๆ

ตอนตี 2กว่าๆ พี่กำลังขับรถกลับบ้านคนเดียว ปวดขี้สุดๆ เลยแวะเข้าห้องน้ำ...

ปิดประตู...ปัง!!!...

สักพักมีคนเดินมาเข้าห้องน้ำ ห้องข้างๆพี่แล้วมีเสียงลอดออกมา...

ชายนิรนาม : สวัสดี เป็นไงบ้าง สบายดีมั้ย?

พี่ : นึกในใจ อืม ไรของมันวะ แต่ทำใจดีสู้เสือ เอาไงเอากันวะ เลยตอบกลับไป “เอ่อ สวัสดีครับ สบายดีครับ”

ชายนิรนามถามต่อ : “อืม แล้วทำอะไรอยู่ล่ะ” นั่นทำเสียงหวานใส่กรูอีกเเน่ะ

พี่ : นึกในใจ เมิงจะให้กูทำเชี้ยอะไรฟะ นั่งอยู่ในส้วม “เอ่อ...คือ...ขี้อยู่ครับ”

ชายนิรนามถามอีก : “นอนดึกนะเนี่ย ป่านนี้ยังไม่หลับไม่นอน จะไปไหนเนี่ย ”

พี่ : อืม เม่งยุ่งไรนักหนาวะแปลกดีวุ๊ย มีคนชวนคุย คงกำลังหาเพื่อนคุย “ เอ่อกลับบ้านครับ ต้องรีบกลับไปทำงานต่อส่งเค้าพรุ่งนี้”

พี่ก็นึกในใจ"เม่งตุ๊ดป่าววะ..สาดดบนทางด่วนยังมีอีก นะ?? "

สำหรับประโยคสุดท้ายของชายนิรนามที่มันทำให้พี่ขนลุก !!!!!!!!!! !... สุดๆ

ชายนิรนาม :ที่รักๆ ผมวางหูแค่นี้ก่อนนะ ห้องข้างๆเม่งเป็นเชี้ยอะไรไม่รู้ พูดตอบมาตลอดเลย?

อ้าวววว???? เวรร ขี้หักในเลยกรู....เม่ง
    ขอบคุณครับพี่ชาย ที่นำเรื่องชวนหัวเราะมาแบ่งปัน ผมรื่นเริงมากครับ ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆ

หน้าที่ 135 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 35 85 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 185 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks