จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 137

หน้าที่ 137 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 37 87 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 146 147 187 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,041 ถึง 2,055 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

พอดีวันนี้มีโอกาสได้คุยโทรศัพท์ กับพี่ซิคเเซ๊ค

ขออนุญาต ฝากรูป ความคืบหน้า เเค่คืบเดียวครับ 555

อำนวยการสร้างโดย

เมียโบราณ
    โทร 089 - 0000 - 471 ปลา ธนพล
    ติดต่อโอนเงินผ่าน
    ธ.กรุงไทย สาขา ศาลากลางจังหวัดเพชรบุรี
    ชื่อบัญชี นายธนพล ทองสุข
    เลขบัญชี 981 - 2 - 48630 - 5

เมียโบราณ จ. เพชรบุรี
    400 ถ. ดำเนินเกษม ต. คลองกระเเชง
    อ. เมือง จ. เพชรบุรี 76000
    032 - 410 - 077

จำหน่าย โต๊ะ เก้าอี้ไม้สักเก่า ตู้ไม้สักโบราณ
    คันฉ่อง คันชึ้ง ตู้โชห่วย บานเลื่อน
    สื่อโฆษณาน้ำอัดลม

จองสินค้าโอนเงินใน 2 วัน
    เกินเวลาที่กำหนดขอยกเลิกการจองครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanapon287 อ่านข้อความ
    พอดีวันนี้มีโอกาสได้คุยโทรศัพท์ กับพี่ซิคเเซ๊ค

ขออนุญาต ฝากรูป ความคืบหน้า เเค่คืบเดียวครับ 555

เมียโบราณ
    เพียงมีใจมองมุมไหนมันก็สวย

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ใช่ครับพี่โอ...ให้ใจนำพา เดี๋ยวมาสด้าพาไปเอง ครับ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    คิดถึงนั้นเป็นทุกข์..คิดถึงนั้นหม่นหมอง...แต่เมื่อ หวนไตร่ตรอง..ก็ไม่พ้นต้อง...คิดถึง
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    กวีที่พี่น้องได้ สาดใส่กัน ทำให้ บรรยากาศของผมวันดูจะมีความสุขได้อีกวันแล้วครับ คิดถึง พี่ๆทุกท่านครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนเช้าครับพี่ชายของผม บทกวีของพี่ชายด้านบนช่างอบอวนไปด้วยกลิ่นไอของมิตรภ าพยิ่งนักครับ
    ฉันเห็นระลอกคลื่นในเช้านี้ ช่างสงบและคลื่นสาดซัดเป็นจังหวะ ฉันยิ้มให้กับโขดหินและทรายขาว นกน้อยใหญ่โผบินถลาลม ฟองคลี่นบอกกับฉันว่า ความสงบที่แท้จริงนั้น เต็มไปด้วยพลังเคลื่อนไหวและมีชีวิต ทีงดงาม ฉันจิบกาแฟไปอย่างเชื่องช้า แล้วมองทอดสายตานึกไปที่เธอ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanapon287 อ่านข้อความ

เมียโบราณ

สายตาของผมพินิจพิเคราะห์ยลโฉมรถกระบะคันแห้งสีขาวหน ้ายักษ์ของเสี่ยปลา ที่ดูน่ารักปนรอยคราบฝุ่นและกลิ่นอายของวันวาน ตั้งใจดูทุกกระเบียดนิ้วแล้วยกถ้วยกาแฟจิบดื่มอย่างล ะมุนละไล �บนใบหน้าที่มุมปากผมยิ้มอย่างมีความสุข และแสดงความยินดีมีเกรียติ์มากๆที่รถคันนี้ของเสี่ยป ลานำมาวางไว้ที่จดหมาย no school today pattaya ให้ผมได้ยลโฉม เคเคน้องชายที่น่ารักของผมเและในท่วงทีขยับก้นเปรยกั บอากาศ มันส์ มากที่สุด "รภใครกันหนอพี่ซิกแซกได้อารมณ์ผมจริงๆ"�
    �ผมขอเก็บถาพนี้ไว้ในบัญทึกหน้าสุดท้ายของซองจดหมายฉ บับนี้ และรอคอยความเคลื่อนไหวในทุกบรรยากาศคงได้ชื่นชมกันอ ีกครั้ง "ขอบคุณครับเสี่ย"
    คิดถึงโถใข่หยอดเหรียญใบน่ารักจัง สิ่งสุดท้ายคือเธอ

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดียามเช้าวันจันทร์ที่สดใสครับพี่ชายของผม วันนี้ผมมีดอกไม้แห่งความคิดถึง มาฝากพี่ชายครับ
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดียามเช้าวันจันทร์ที่สดใสครับพี่ชายของผม วันนี้ผมมีดอกไม้แห่งความคิดถึง มาฝากพี่ชายครับ
    เช้านี้ฝูงนกต่างๆแผดเสียงดัง และบินพึ่บพั่บอยูรอบต้นไม่ใหญ่ มันเริ่มกิจกรรมอันน่าเหน็ดเหนื่อยตั้งแต่เช้าตรู่ บินไปๆมาๆ อยู่อย่างนั้นดูเหมือนมันจะไม่เคยบินเป็นเส้นตรงเลย บินเลี้ยวลดอยูตลอดเวลาร้องเสียงแหลมไปด้วยขณะบิน บางตัวมันก็บินมาเกาะที่ระเบียงหน้าบ้าน ผมนั่งดูพินิจมันแต่ไม่นานมันก็จะบินไปที่อื่นอีก ส่งเสียงไพเราะเสนาะหูคล้ายเสียงเพลงลอยมาจากวิทยุ ผมนั่งจิปกาแฟอยู่หน้าบ้านและจุดบุหรี่มวนต่อมา แหงนมองดูเมฆสีเทาเรี่ยๆฟ้าที่อุ้มฝนเอาไว้ดูหนักหนา เทึบเป็นประดา อีกไม่นานฝนน่าจะตกลงมา

คนทั่วไปรีบขับรถและเดินสวนอากาศผ่านหน้าผมไป ผมออกมานั่งจิปกาแฟปนควันบุหรี่เพื่อสงบใจตัวเองและจ ินตนาการไปเรื่อยเปื่อย และลุกเดินไปทักทายต้นไม้และดอกไม้ที่สวนหย่อมเล็กๆท ี่สร้างขึ้นมา ที่สรรหามาปลูกเอาไว้เพื่อบรรยากาศอย่างรื่นรมณ์ ดูต้นไม้ใบหญ้าริมรั้วสีเขียวจัด ฉูดฉาดตาขึ้นมาทันที บางช่อสีสันส้มอมแดงและขาวมันตัดกับใบกว้างสีเขียวอ่ อนๆ ชวนให้นึกถึงภาพเขียนสีน้ำมันเสมอ

ดอกไม้ของฤดูฝนส่วนใหญ่ที่ผมสังเกตุเห็นมักเป็นสีขาว ทั้งขาวมะลิกอใหญ่ ขาวพุดซ้อน ชวนระรื่นสายตา ผมรู้สึกเพลิดเพลินเสมอเมื่ออยู่กับต้นไม้ใบหญ้าเช่น นี้ และอารมณ์ร่าเริงตรงที่หัวใจดูเหมือนโลกสดใสอยู่เสมอ มองมองดูเถ้าบุหรี่มวนสุดท้ายที่เหลืออยู่ในซองแล้วจ ุดสูบอีกครั้ง แล้วเดินเข้ามานั่งในบ้าน ฝนตกแทบทุกวันพี่เปิ้ลดูแลตัวเองนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เช้านี้ฝูงนกต่างๆแผดเสียงดัง และบินพึ่บพั่บอยูรอบต้นไม่ใหญ่ มันเริ่มกิจกรรมอันน่าเหน็ดเหนื่อยตั้งแต่เช้าตรู่ บินไปๆมาๆ อยู่อย่างนั้นดูเหมือนมันจะไม่เคยบินเป็นเส้นตรงเลย บินเลี้ยวลดอยูตลอดเวลาร้องเสียงแหลมไปด้วยขณะบิน บางตัวมันก็บินมาเกาะที่ระเบียงหน้าบ้าน ผมนั่งดูพินิจมันแต่ไม่นานมันก็จะบินไปที่อื่นอีก ส่งเสียงไพเราะเสนาะหูคล้ายเสียงเพลงลอยมาจากวิทยุ ผมนั่งจิปกาแฟอยู่หน้าบ้านและจุดบุหรี่มวนต่อมา แหงนมองดูเมฆสีเทาเรี่ยๆฟ้าที่อุ้มฝนเอาไว้ดูหนักหนา เทึบเป็นประดา อีกไม่นานฝนน่าจะตกลงมา

คนทั่วไปรีบขับรถและเดินสวนอากาศผ่านหน้าผมไป ผมออกมานั่งจิปกาแฟปนควันบุหรี่เพื่อสงบใจตัวเองและจ ินตนาการไปเรื่อยเปื่อย และลุกเดินไปทักทายต้นไม้และดอกไม้ที่สวนหย่อมเล็กๆท ี่สร้างขึ้นมา ที่สรรหามาปลูกเอาไว้เพื่อบรรยากาศอย่างรื่นรมณ์ ดูต้นไม้ใบหญ้าริมรั้วสีเขียวจัด ฉูดฉาดตาขึ้นมาทันที บางช่อสีสันส้มอมแดงและขาวมันตัดกับใบกว้างสีเขียวอ่ อนๆ ชวนให้นึกถึงภาพเขียนสีน้ำมันเสมอ

ดอกไม้ของฤดูฝนส่วนใหญ่ที่ผมสังเกตุเห็นมักเป็นสีขาว ทั้งขาวมะลิกอใหญ่ ขาวพุดซ้อน ชวนระรื่นสายตา ผมรู้สึกเพลิดเพลินเสมอเมื่ออยู่กับต้นไม้ใบหญ้าเช่น นี้ และอารมณ์ร่าเริงตรงที่หัวใจดูเหมือนโลกสดใสอยู่เสมอ มองมองดูเถ้าบุหรี่มวนสุดท้ายที่เหลืออยู่ในซองแล้วจ ุดสูบอีกครั้ง แล้วเดินเข้ามานั่งในบ้าน ฝนตกแทบทุกวันพี่เปิ้ลดูแลตัวเองนะครับ
    วันนี้น้องหยุดพักผ่อนหลังตะวันลับขอบฟ้าคืนนี้ น้องจะลูกค้าพาเพื่อนสาวแดนอาทิตย์อุทัยไปหาพี่ บางทีเธอคงอยากได้ สร้อยข้อมือข้อเท้าและนั่งรับลมทะเล และอยากพบเพียงดาวครับ ขอพี่ชายเปิดประตูรับน้องด้วย

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีครับพี่ชายของผม วันนี้อากาศสดชื่นดีจริงๆครับ ผมพยายามจินตนาการไปว่าถ้าได้นั่งริมชายหาดมีเกลียวค ลื่นสัดสาด กอดเอวพี่ชายถามใถ่ถึงเรื่องราวที่ผ่านมาคงจะดีไม่น้ อย พี่ชายว่างั้นไหมครับ
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bigbaby no school อ่านข้อความ
    วันนี้น้องหยุดพักผ่อนหลังตะวันลับขอบฟ้าคืนนี้ น้องจะลูกค้าพาเพื่อนสาวแดนอาทิตย์อุทัยไปหาพี่ บางทีเธอคงอยากได้ สร้อยข้อมือข้อเท้าและนั่งรับลมทะเล และอยากพบเพียงดาวครับ ขอพี่ชายเปิดประตูรับน้องด้วย
    นั่งรอลูกค้าจนเมื่ิอยก้น หน้าโลซีซั่นมันแทบจะลุ้นทุกวินาฑี ในที่สุดหล่อนก็มาช่วยเปิดบิล ขอบคุณพี่บิ๊กเบบี้และสาวงามแห่งแดนอาทิตย์อุทัย พามาอีกนะครับผมยิ้มระรื่น ประตูบานของเราเปิดรับพี่น้องเราตลอด เดินต่อไปเนอะ

ขอบคุณ
    515

สวัสดีครับพี่ชายของผม วันนี้อากาศสดชื่นดีจริงๆครับ ผมพยายามจินตนาการไปว่าถ้าได้นั่งริมชายหาดมีเกลียวค ลื่นสัดสาด กอดเอวพี่ชายถามใถ่ถึงเรื่องราวที่ผ่านมาคงจะดีไม่น้ อย พี่ชายว่างั้นไหมครับ
    จริงสิครับพี่เปิ้ลในยามที่เราพบเจอกันแม้ในภวังค์ขอ งความฝันและจินตนาการ มันช่างสุขใจผมหาสิ่งเปรียบเปรยไม่ได้เลย ดึกแล้วป่านนี้พี่เปิ้ลคงนอนหลับไหล ราตรีผมขอนอนอยู่ไกล้ๆพี่เปิ้ลนะ รุ่งเช้าค่อยว่ากันใหม่ ราตรีสวัสดิ์ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดียามครับพี่ชาย วันนี้เม็ดฝนโปรปรายเป็นละอองมากระทบกายหยาบของผม ผมเงยหน้าขึ้นมองสวนเม็ดฝนพรันคิดถึงไปว่าพี่ชายของผ ม ตอนนี้เป็นยังไงบ้างสบายดีไหม น้องคนนี้ถามไถ่ว่าพี่ชายของผมสบายดีหรือเปล่า

ขอบคุณ
    515

สวัสดียามครับพี่ชาย วันนี้เม็ดฝนโปรปรายเป็นละอองมากระทบกายหยาบของผม ผมเงยหน้าขึ้นมองสวนเม็ดฝนพรันคิดถึงไปว่าพี่ชายของผ ม ตอนนี้เป็นยังไงบ้างสบายดีไหม น้องคนนี้ถามไถ่ว่าพี่ชายของผมสบายดีหรือเปล่า
    ฉันมีกาแฟนั่งเป็นเพื่อนของทุกเช้าและบรรเจิดอารมณ์ด ้วยเสียงเพลง โปรยควันบุหรี่หายไปในอากาศ ความตั้งใจคลาดเคลื่อนเลื่อนไหลผ่านไปสู่การเริ่มต้น ใหม่ ฉันอยากจะพบเจอเธอในเร็ววัน คงไม่นานวันวานจะผลักความรู้สึกสู่การเดินทางถึงวันค นึงเฉกอาคันตุกะผู้แบกมิตรภาพ มาดื่มกินความฝันกัน รอยจารึกในความรู้สึก มีความหมายไม่สลายไปในสายลม พี่เปิ้ลคงรู้สึกคล้ายฉัน

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ฉันมีกาแฟนั่งเป็นเพื่อนของทุกเช้าและบรรเจิดอารมณ์ด ้วยเสียงเพลง โปรยควันบุหรี่หายไปในอากาศ ความตั้งใจคลาดเคลื่อนเลื่อนไหลผ่านไปสู่การเริ่มต้น ใหม่ ฉันอยากจะพบเจอเธอในเร็ววัน คงไม่นานวันวานจะผลักความรู้สึกสู่การเดินทางถึงวันค นึงเฉกอาคันตุกะผู้แบกมิตรภาพ มาดื่มกินความฝันกัน รอยจารึกในความรู้สึก มีความหมายไม่สลายไปในสายลม พี่เปิ้ลคงรู้สึกคล้ายฉัน
    ทะเล หาดทราย สายลม ผองเรา

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ทะเล หาดทราย สายลม ผองเรา

ฉันนึกถึงคืนวันที่ร่ายรำริมชายหาด ที่กาลเวลาเวียนมาบรรจบกลางเสียงดนตรีบรรเลง คนึงถึงความทรงจำลึกๆ กลางแสงแดดที่กำลังแผดร้อน แต่ไม่อาทรต่อความรู้สึก เมื่อคืนก่อนฉันกับเคเคดื่มด่ำที่แซมบาร์ ชวนให้นึกถึงเรื่องราวที่ผ่านมา เมื่อคราวที่พี่น้องมานั่งร่ายรำ คุยผ่านแก้วเหล้า แกล้มสปาเก็ตตี้ส่งผ่านถึงมิตรภาพ แน่นอนผ่านโมงยามแห่งปิติ จาก นครไม่เคยหลับไหล หาดทรายคลื่นซัดสาด แสงอาทิตย์ทาบไล้ผิวน้ำ เตียงผ้าใบเริงระบำ ฉันนั่งมองไกลสุดขอบฟ้า ให้เสียงเพลงบรรเลงล่องลอยไป ถึงใครบางคนคนที่ฉันรักและห่วงใย พี่น้องหลายคนใต้เงาจันทร์

ยามเย็นยังอีกยาวไกลกว่าจะถึงราตรี แสงสีทองประกาย ต้นมะพร้าวส่ายใบ ทั่วทั้งท้องทะเล และตรงหาดทรายชายฝั่ง รอบๆตัวฉันขณะนี้เต็มไปด้วยความเคลื่อนไหว ภาพถ่ายที่พี่ชายส่งมาทาบวางไว้มันมีความหมายต่อฉันอ ย่างลึกซึ้ง

เมื่อฉันเดินออกมาที่หน้าบ้านของเมื่อคีนวาน
    ฉันแหงนดูท้องฟ้าและโปรยควันบุหรี่สีเทาๆ
    และฉันรู้ว่า
    ดวงดาวคือลมหายใจของฟากฟ้ายามค่ำคืน
    และเช่นกัน
    สายลมอ่อนๆเหล่านั้นโชยทาบพัดพาตัวฉัน
    ก็คือลมหายใจในยามที่ฉันคิดถึงเธอ
    และฉันรู้อีกว่า
    ปลายเดือนนี้คงมีข่าวดีจากพี่ชาย ที่รักเคารพนับถือทั้งหลาย มาเยี่ยมเยือนหาดทรายที่ฉันเขียนความรู้สึกถึงเธอ ความรักมันโอบกอดเราใว้ ความคิดถึงไม่เคยจางหาย บนหาดทราย จารึกด้วยตัวอักษร

หน้าที่ 137 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 37 87 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 146 147 187 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks