จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 138

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 138 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 38 88 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 146 147 148 188 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,056 ถึง 2,070 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ฉันนึกถึงคืนวันที่ร่ายรำริมชายหาด ที่กาลเวลาเวียนมาบรรจบกลางเสียงดนตรีบรรเลง คนึงถึงความทรงจำลึกๆ กลางแสงแดดที่กำลังแผดร้อน แต่ไม่อาทรต่อความรู้สึก เมื่อคืนก่อนฉันกับเคเคดื่มด่ำที่แซมบาร์ ชวนให้นึกถึงเรื่องราวที่ผ่านมา เมื่อคราวที่พี่น้องมานั่งร่ายรำ คุยผ่านแก้วเหล้า แกล้มสปาเก็ตตี้ส่งผ่านถึงมิตรภาพ แน่นอนผ่านโมงยามแห่งปิติ จาก นครไม่เคยหลับไหล หาดทรายคลื่นซัดสาด แสงอาทิตย์ทาบไล้ผิวน้ำ เตียงผ้าใบเริงระบำ ฉันนั่งมองไกลสุดขอบฟ้า ให้เสียงเพลงบรรเลงล่องลอยไป ถึงใครบางคนคนที่ฉันรักและห่วงใย พี่น้องหลายคนใต้เงาจันทร์

ยามเย็นยังอีกยาวไกลกว่าจะถึงราตรี แสงสีทองประกาย ต้นมะพร้าวส่ายใบ ทั่วทั้งท้องทะเล และตรงหาดทรายชายฝั่ง รอบๆตัวฉันขณะนี้เต็มไปด้วยความเคลื่อนไหว ภาพถ่ายที่พี่ชายส่งมาทาบวางไว้มันมีความหมายต่อฉันอ ย่างลึกซึ้ง

เมื่อฉันเดินออกมาที่หน้าบ้านของเมื่อคีนวาน
    ฉันแหงนดูท้องฟ้าและโปรยควันบุหรี่สีเทาๆ
    และฉันรู้ว่า
    ดวงดาวคือลมหายใจของฟากฟ้ายามค่ำคืน
    และเช่นกัน
    สายลมอ่อนๆเหล่านั้นโชยทาบพัดพาตัวฉัน
    ก็คือลมหายใจในยามที่ฉันคิดถึงเธอ
    และฉันรู้อีกว่า
    ปลายเดือนนี้คงมีข่าวดีจากพี่ชาย ที่รักเคารพนับถือทั้งหลาย มาเยี่ยมเยือนหาดทรายที่ฉันเขียนความรู้สึกถึงเธอ ความรักมันโอบกอดเราใว้ ความคิดถึงไม่เคยจางหาย บนหาดทราย จารึกด้วยตัวอักษร

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

มาดูรถ เจมส์ บอนด์ กันเถอะ...

ก่อนอื่นผมขอบอกไว้ก่อนเลยว่า ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้ เจมส์ บอนด์ 007 ครับ ถ้าไม่เชื่อก็ดูยูสเซอร์ผมได้เลย 555555

ASTON MARTIN DBS 1964 เคยถูกนำมาใช้ในภาพยนตร์ชุด เจมส์ บอนด์ 007 มาแล้วหลายเรื่องครับ เช่น...

1964 Goldfinger : เพชฌฆาต 007
    1965 Thunderball : ธันเดอร์บอลล์ 007
    1995 Goldeneye : พยัคฆ์ร้าย 007 รหัสลับทลายโลก
    1997 Tomorrow Never Dies : 007 พยัคฆ์ร้ายไม่มีวันตาย
    2006 *** Royale : 007 พยัคฆ์ร้ายเดิมพันระห่ำโลก
    และ 2012 Skyfall : ยังไม่มีชื่อไทยอย่างเป็นทางการ แต่ขอตั้งเล่น ๆ ว่า...พยัคฆ์ร้ายสายฟ้าฟาด, พยัคฆ์ร้ายถล่มฟ้าล่าทรราช...แต่คงไม่ดี งั้นเป็น พยัคฆ์ร้ายถล่มฟ้าล่าทรชน ก็แล้วกัน...

ซึ่งในตอนใหม่ Skyfall นี้ พี่บอนด์ของผมจะกลับมาใช้ ASTON MARTIN DB5 อีกครั้ง เนื่องจากในปีนี้ก็ป็นวาระครบรอบ 50 ปีของภาพยนตร์ชุดนี้ครับ ซึ่งจากที่ได้ดูเบื้องหลังคร่าว ๆ ก็ทำให้นึกถึงบรรยากาศเก่า ๆ ที่หนังเรื่องนี้เคยสร้างกันไว้มาช้านาน...

ชมคลิบส่วนหนึ่งของเบื้องหลังได้เลยครับ

ตัวอย่างหนังครับ นี่เป็นเพียงตัวแรกเท่านั้น ซึ่งยังไม่บอกเนื้อเรื่องเท่าไหร่นัก และจะมีตัวที่สองที่บอกเรื่องราวมากกว่านี้ในเร็ว ๆ นี้ครับ

007 SKYFALL กำกับโดย Sam Mendes และจะเข้าฉายในบ้านเรา 1 พฤศจิกายนนี้ครับ (ถ้าไม่คลาดเคลื่อน)

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

และก่อนที่เราจะไปชมภาพยนตร์จริง ๆ เราก็จะได้ดูหนังสั้น เจมส์ บอนด์ กันก่อนในพิธีเปิดกีฬาโอลิมปิคที่ลอนดอนที่กำลังจะมา ถึงในวันที่ 27 กรกฎาคมนี้ครับ เรื่องย่อคือ 007 ได้ถูกเรียกตัวโดยพระราชินีอลิซาเบธ ให้ไปพบที่พระราชวังบัคกิ้งแฮมเพื่อรับภาระกิจบางอย่ าง จากนั้น 007 ก็ขึ้นเฮลิคอปเตอร์ไปที่สนามกีฬา และกระโดดร่มลงมาสู่สายตาผู้คนลงมายังสนามกีฬาครับ และนี่คือคลิปขณะกำลังถ่ายทำหนังสั้นครับ...

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    มาดูรถ เจมส์ บอนด์ กันเถอะ...

ก่อนอื่นผมขอบอกไว้ก่อนเลยว่า ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้ เจมส์ บอนด์ 007 ครับ ถ้าไม่เชื่อก็ดูยูสเซอร์ผมได้เลย 555555

ASTON MARTIN DBS 1964 เคยถูกนำมาใช้ในภาพยนตร์ชุด เจมส์ บอนด์ 007 มาแล้วหลายเรื่องครับ เช่น...

1964 Goldfinger : เพชฌฆาต 007
    1965 Thunderball : ธันเดอร์บอลล์ 007
    1995 Goldeneye : พยัคฆ์ร้าย 007 รหัสลับทลายโลก
    1997 Tomorrow Never Dies : 007 พยัคฆ์ร้ายไม่มีวันตาย
    2006 *** Royale : 007 พยัคฆ์ร้ายเดิมพันระห่ำโลก
    และ 2012 Skyfall : ยังไม่มีชื่อไทยอย่างเป็นทางการ แต่ขอตั้งเล่น ๆ ว่า...พยัคฆ์ร้ายสายฟ้าฟาด, พยัคฆ์ร้ายถล่มฟ้าล่าทรราช...แต่คงไม่ดี งั้นเป็น พยัคฆ์ร้ายถล่มฟ้าล่าทรชน ก็แล้วกัน...

ซึ่งในตอนใหม่ Skyfall นี้ พี่บอนด์ของผมจะกลับมาใช้ ASTON MARTIN DB5 อีกครั้ง เนื่องจากในปีนี้ก็ป็นวาระครบรอบ 50 ปีของภาพยนตร์ชุดนี้ครับ ซึ่งจากที่ได้ดูเบื้องหลังคร่าว ๆ ก็ทำให้นึกถึงบรรยากาศเก่า ๆ ที่หนังเรื่องนี้เคยสร้างกันไว้มาช้านาน...

ชมคลิบส่วนหนึ่งของเบื้องหลังได้เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=usnDnEq7q5A

ตัวอย่างหนังครับ นี่เป็นเพียงตัวแรกเท่านั้น ซึ่งยังไม่บอกเนื้อเรื่องเท่าไหร่นัก และจะมีตัวที่สองที่บอกเรื่องราวมากกว่านี้ในเร็ว ๆ นี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=mAbbd38DaOk

007 SKYFALL กำกับโดย Sam Mendes และจะเข้าฉายในบ้านเรา 1 พฤศจิกายนนี้ครับ (ถ้าไม่คลาดเคลื่อน)
    นี่เป็นแรงเร่าร้อนผลักดันของ Sam Mendes ชีวิตจิตใจอบรมบ่มมากับความเป็นตะวันตก และผมสารภาพว่าชื่นชมภาพยนตร์แบบอเมริกันและไทย นับถือและเคลิิบเคลิ้มดาราอเมริกัน ผู้ได้รับการยกย่องจากสถาบันศิลปว่าเป็นศิลปิน ตอนเป็นวัยรุ่นละอ่อนบนถนนในความซุกซนอยากรู้อยากเห็ นของผม ผมบูชา คุณอาสรพงษ์ ชาตรี-จารุณี สุขสวัสดิ์-และอีกหลายคนถึงดาราตะวันตก อัลปา ชิโน-เดอร์--นิโร-ซามวล แอลแจ็คสัน-ชอร์น เพน-โหดแต่อารมณ์อ่อนไหว โจว เหวินฟะ HA-HA
    และบรรทัดนี้ผมขอคารวะ สายลับ รหัส 007 เมืองไทย เจี๊ยบ บอร์น เขาตัวจริง...

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ชาย วันนี้ผมปลุกตัวเองด้วยเพลงเพราะๆ เพลงหนึ่งที่ชื่นชอบเป็นพิเศษ
    แสงแดดสอดส่องสะท้อนดอกไม้แย้มบาน ลมโชยพัดผ่าน เล็ดลอดผ่านหน้าต่างเข้ามากระทบกายหยาบของผมให้ช่ำชื ่นหัวใจ
    ผมมองเห็นหยดหยาดน้ำค้างพร่างพราย แพรวพราว บนยอดหญ้าหน้าระเบียงบ้านพัก
    ในวันเวลาดีๆ อย่างนี้ พี่ชายของผมอยู่ที่ใด ผมแค่คิดถึง ทุกทีที่ผมเจอความงดงาม
    ผมพาตัวเองลุกขึ้นจากเตียงนอนมานั่งจิบกาแฟให้หายจาก การอ่อนเพรียกลิ่นที่โชยอบอวนหอมลอยในอากาศทำให้สดใส เสียยิ่งนัก
    ตอนนี้อากาศที่เชียงใหม่ช่างดีเสียเหลือเกินครับพี่ช าย อีกไม่นานเราคงได้พบกัน
    ปล.รักษาสุขภาพด้วยครับ พี่ชาย
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนเช้าครับพี่ชาย วันนี้ผมปลุกตัวเองด้วยเพลงเพราะๆ เพลงหนึ่งที่ชื่นชอบเป็นพิเศษ
    แสงแดดสอดส่องสะท้อนดอกไม้แย้มบาน ลมโชยพัดผ่าน เล็ดลอดผ่านหน้าต่างเข้ามากระทบกายหยาบของผมให้ช่ำชื ่นหัวใจ
    ผมมองเห็นหยดหยาดน้ำค้างพร่างพราย แพรวพราว บนยอดหญ้าหน้าระเบียงบ้านพัก
    ในวันเวลาดีๆ อย่างนี้ พี่ชายของผมอยู่ที่ใด ผมแค่คิดถึง ทุกทีที่ผมเจอความงดงาม
    ผมพาตัวเองลุกขึ้นจากเตียงนอนมานั่งจิบกาแฟให้หายจาก การอ่อนเพรียกลิ่นที่โชยอบอวนหอมลอยในอากาศทำให้สดใส เสียยิ่งนัก
    ตอนนี้อากาศที่เชียงใหม่ช่างดีเสียเหลือเกินครับพี่ช าย อีกไม่นานเราคงได้พบกัน
    ปล.รักษาสุขภาพด้วยครับ พี่ชาย
    Name:  000027.jpg
Views: 93
Size:  25.5 KB

เช้านี้กับกาแฟร้อนแกล้มขนมปังทาเนยที่เพื่อนฮิปปี้ห อบหิว้มาฝากจากถนนตรอกข้าวสาร เขาบอกว่ามันถูกอิมพอร์ตมาจากอังกฤษของเพื่อนสาวผิวส ีเผือก รสชาติ นุ่ม-หอม-แพง อร่อยมากอย่างที่เขากินกัน แต่ผมบอกว่ามันไม่ถูกปากผมเท่าไหร่และสู้ปาท่องโก๋ปา กซอยของป้านิด 10 บาท หอม-กรอบ-อร่อย-ร้อน จากกระทะไม่ได้ HA HA (ห้ามบอกเพื่อนผมนะพี่เปิ้ล)กินแบบสบายๆไม่รีบร้อน ผมอัดบุหรี่มวนต่อมาและมวนต่อมวน สายตาเบนนอกออกระเบียงบ้าน เห็นผู้หญิงเดินผ่านสายตาตัดพ้อน่ารัก หล่อนเพิ่งกลับถึงบ้านในเช้าวันรุ่งอรุณเพื่อให้แสงแ ดดทาบไล้ผิวกายหล่อนบ้าง
    หล่อนยิ้มและทักทายผม "หยุดหรือค่ะวันนี้" และชวนคุยยาวเหยียดเหมือนขบวนรถไฟว่า ชีวิตไม่ได้อบร่ำอยู่ด้วยเสียงหัวเราะและลงเอยด้วยคว ามเบิกบานเสมอใช่ไหมค่ะ? หล่อนคงเศร้าระทมหรือผิดหวังอะไรบางอย่าง(ผมเดา) เสียงแผดดนตรีสับโขยกหัวใจผมกระปรี้กระเปร่าจากเครื่ องกระจายเสียงเครื่ิองเล็กราคา 1990 บาทจากโลตัส แววตาผมทอประกายแวววาวนั่งเพ่งอ่านจดหมายฉบับน้อยที่ ลอยผ่านอากาศอันไกลแสนไกล นี่ไม่ใช่จดหมายที่เขียนแค่ว่าสวัสดีครับ ผมคิดถึงพี่นะ แต่หากสำนวนภาษาที่พี่เปิ้ลทาบเขียนไว้มันงดงามดั่งส ตรีรูปงามนั่งรอใครซักคนและทักทายดวงอาทิตย์...

กลับเมื่อไหร่ครับ? สนุกมั๊ย?มากมายคำถามที่อยากรู้ แต่ก็สัมผัสได้จากตัวอักษรที่เขียนหา ผมมีภาพถ่ายของพี่น้อง ครอบครัว No school today pattaya สมัยวัยละอ่อนทาบวางไว้ให้คลายความคิดถึง "รักและห่วงใยเสมอ"

สวัสดีครับ พี่ น้องชาว มาสด้า เข้ามาอ่าวเรื่องราวที่ พี่ น้องมาสด้า พูดคุยกัน เรื่องราวมากมากจนผมแทบจะตามไม่ทัน อิอิ แต่่ก็นั้งอ่านไปนั้งยิ้มไป มันช่างอบอุ่น จริงๆครับ
    ในฐานะที่ผมก็เป็นสมาชิก No school today pattaya เช่นกัน เพราะผมมีพี่ชายที่เคารพ อย่างพี่ซิกแซก พี่ชายของผม ผมรู้สึกอบอุ่นใจยิงนัก อยากจะเจอพี่ น้องมาสด้า
    เร็วๆยิ่งนัก ด้วยความคิดถึง พี่ น้อง มาสด้า ยิ่งนัก ปาน No school today pattaya ครับผม
    Parn no school today pattaya

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปานบางแสน อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ พี่ น้องชาว มาสด้า เข้ามาอ่าวเรื่องราวที่ พี่ น้องมาสด้า พูดคุยกัน เรื่องราวมากมากจนผมแทบจะตามไม่ทัน อิอิ แต่่ก็นั้งอ่านไปนั้งยิ้มไป มันช่างอบอุ่น จริงๆครับ
    ในฐานะที่ผมก็เป็นสมาชิก No school today pattaya เช่นกัน เพราะผมมีพี่ชายที่เคารพ อย่างพี่ซิกแซก พี่ชายของผม ผมรู้สึกอบอุ่นใจยิงนัก อยากจะเจอพี่ น้องมาสด้า
    เร็วๆยิ่งนัก ด้วยความคิดถึง พี่ น้อง มาสด้า ยิ่งนัก ปาน No school today pattaya ครับผม

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ถ้าไปแถวสุพรรณผมก็เป็นลูกน้องพี่โอและครับ
    Parn no school today pattaya

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปานบางแสน อ่านข้อความ
    "ชอบครับพี่ปาน" อ่านแล้วรู้สึกดีจริงๆผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ เส้นทางความคิดถึงของคนเรานั้นเป็นความกลมกลืนและสอด คล้อง เมื่อเราได้เรียนรู้ที่สดับรับฟังเสียงเรียกร้อง ถายในหัวใจของเราเอง เราจะติดตามมันไปทุกขณะ มันเป็นผลที่ตอบสนองวิถีชีวิตอย่างแท้จริง เป็นชีวิตที่มีสีสัน อารมณ์รื่นเริงอย่างบรรเจิดเต็มเปี่ยมอิ่มเอมและมีคว ามสุข ความสุขในอ้อมแขนของเราทุกครั้งเมื่อเราพบเจอกัน รอยยิ้มระรื่นบนใบหน้า กับข้าวกับปลาและสีอำพันเลิศรส กิจกรรมของพี่น้องนั้นจะหลั่งล้นออกมา สู่หัวใจเราจริงๆและคนรอบข้างนั้น ก็หนักแน่นด้วยเกลียวของความรักของเรา ผมแทบไม่อยากเชื่อสายตาตัวเอง มันเต็มไปด้วยพลังอำนาจอย่างคาดไม่ถึง

ป่าเขา แมกไม้ สายธาร ก้อนหินในท้องทะเล ละอองเกสรดอกไม้ หรือแม้แต่สายลม ฉันรู้ว่าล้วนเป็นสิ่งมีชีวิต
    "ฉันคิดถึงเธอทุกวัน ตั้งแต่วันจันทร์ถึงวันอาทิตย์"

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ร่างกายต้องการทะเล...หัวใจต้องการมีเธอ
    .................ยังรักและห่วงใยเสมอครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ร่างกายต้องการทะเล...หัวใจต้องการมีเธอ
    .................ยังรักและห่วงใยเสมอครับ
    ฉันชอบนั่งอ่านหนังสือนั่งนิ่งเงียบๆเล่มที่ต้องใจใน เวลาเมื่อปลอดผู้คน วันนี้วันจันทร์ลูกๆไปโรงเรียนกันหมด ในบ้านเงียบจนแทบไ้ด้ยินเสียงของหัวใจของตัวเองเต้น นั่งทอดสายตามองกลุ่มดอกไม้ที่อยู่เบื้องหน้า มีดอกไม้บานเฉิดฉายหลากหลายชนิด ดาวเรือง ดาวโรย ดอกจำปี ดอกจำปา และดอกกุหลาบ สีแดงเหลืองและขาวสะพรั่ง สีมันโดดเด่นออกมาจากกลุ่มของใบไม้เขียว ชูช่อใบเต้นเริงรำรับแสงแดด นกบินสีดำอมเทาขยับปีกบินแวบเข้ามาผ่านหางตา มันเกาะลงบนริมรั้วสีขาวหน้าบ้านฉัน ถ้าฉันเพียงเคลื่อนไหวร่างกายเพียงนิดเดียว มันจะบินหนีไปทันที

...จำได้ว่าฉันไม่เจอเธอที่บ้านมาเป็นอาทิตย์กว่าแล้ ว ปกติเธอไม่เคยหายหน้าไปหลายวัน ฉันนั่งบนก้อนหินใหญ่เอาเท้าแช่น้ำ เย็นเหมือนกันแต่ไม่มาก นั่งทอดสายตาและความคิดไปไกลแสนไกลสุดปลายฟ้า ก็ใช่ว่าฉันจะน้อยเนื้อต่ำใจอย่างไรไม่ เพียงแต่ว่าเราอยู่ห่างไกลกันคนละที่เท่านั้นเอง และนึกถึงภาพวันวาน ความทรงจำต่างๆมากมาย ดีใจเหลือเกินที่ได้เห็นจดหมายฉบับน้อยของเธอที่เขีย นมาถึงฉัน...

ฉันยกถ้วยกาแฟจรดริมฝีปากแล้วจิบอย่างละมุนละไม คืนพรุ่งนี้ยังมาไม่ถึงและไม่มีอะไรหรอกที่จะเกินควา มพยามยามไปได้ ฉันบอกกับตัวเองหลายหน หลายครั้ง "คิดถึงเธอสม่ำเสมอ"

13. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : no school today pattaya สำหรับกระทู้นี้ :

chevit (23-07-2012)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

ลมเย็นๆพัดโชยเอื่อย สายน้ำที่ไม่เคยไหลย้อนกลับ ดวงอาทิตย์ยังคงขึ้นที่มุมเดิม และตกในที่เดิม เปรียบดั่งใจน้องนี้คิดถึงพี่มิเสื่อมคลาย
    ด้วยความเคารพครับ พี่ซิกแซก
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    ลมเย็นๆพัดโชยเอื่อย สายน้ำที่ไม่เคยไหลย้อนกลับ ดวงอาทิตย์ยังคงขึ้นที่มุมเดิม และตกในที่เดิม เปรียบดั่งใจน้องนี้คิดถึงพี่มิเสื่อมคลาย
    ด้วยความเคารพครับ พี่ซิกแซก
    แสงแดดที่ส่องสว่างเข้ามาทางหน้าต่าง ดูอ่อนโยน สะท้อนประกายแวววามของดวงอาทิตย์ในยามเช้า ฝนตกติดต่อกันมาสามสีวันแล้วทำให้บรรยากาศหนาวเย็น ใบไม้เปียกชุ่มไปด้วยน้ำสร้างความชุ่มฉ่ำกระชุ่มกระช วยหัวใจผมยิ่งนัก แม้ไม่ได้ออกไปขายของก็ตามทีดีเหมือนกันได้เวลาพักผ่ อนบ้าง ผมยังจำลักษณะท่วงท่าของพี่เปิ้ลได้ดี เวลายิ้มจะเห็นฟันสีขาววาววาม วันนี้ก็เหมือนกันพี่เปิ้ลยิ้มผ่านตัวอักษร คล้ายลมแรงแต่ไม่ถึงกับมีพายุ
    "คืนนี้ฝนจะตกไหม?"
    "คืนนี้จะหนาวมั๊ง?"
    ลมบนก็พัดแรงไม่ใช่เล่นเลย เห็นเมฆสีเทาแล่นลิ่วๆ ฝนอาจจะพัดไปตกที่อื่นก็ได้ ผมชอบเวลาที่ฝนตกโปรยเปาะแปะและอยากชวนพี่เปิ้ลออกไป เล่นน้ำฝนที่หน้าบ้านกัน เยี่ยงตอนเด็กๆ มันสนุกสนานและน่ารักดี เห็นไหมล่ะผมคิดถึงและจินตนาการถึงเรื่องของเรามากแค ่ไหน คงไม่ต้องบอกว่าคิดถึง ที่แท้กลับคิดถึงมากครับ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

นั่งคิดอยู่ว่าเมืองศิวิไลซ์ทางโน้นเป้นอย่างไร..... ....ฝรั่ง+นักท่องเที่ยว...ราตรีที่ไม่เคยหลับไหล... ..เสียงดนตรีขับกล่อมบรรเลง.....
    ...ไครบ้างล่ะจะไม่ชอบดนตรี+สุราเบาๆ.........+โคโยต ี้....เฮ่ออออออ.........ก็ได้เเต่คิด......เรามันคน บ้านนอก.....
    .........ออกมาริมทะเลสิพี่ชาย..แล้วมองมาทางเหนือ.. ......เห็นไหมล่ะ....รุ้สึกได้ไหมล่ะ...........

เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

หน้าที่ 138 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 38 88 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 146 147 148 188 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks