จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 141

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 141 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 41 91 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 146 147 148 149 150 151 191 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,101 ถึง 2,115 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สาวิตรียามนี้อยู่ตรงไหน เคียงชายใดเสียงใจข้าเรียกหา
    กลับเถิดจ้าวกลับสู้เมืองพัทยา พี่ชายข้าผิวสีชารอจ้าว สาวิตรี..
    จ้าวรู้มั้ยทะเลใจ ใจของข้า เจ็บนักหนาเจ็บนักจ้าวมาหน่ายหนี
    เปรียบเสียงคลื่นครวนครางกลางนะที เปรียบใจพี่เปรียบนําตาข้าไหลริน..
    คลื่นซาดซัดกะทบฝั่งมองข้างหน้า เหลียวมองหามองออกไปทุกถิ่นที่
    ยิ่งเคว้งคว้างดังเรือน้อยกลาวงวารี จ้าวสาวิตรีคนดีอยู่หนใด....
    สาวิตรี....ปาริดา...
    เขียนในราตรีที่ไร้ดาว

"สาวิตรี"หล่อนไม่ใช่คนที่สวยจัด แต่หล่อนดูดีผิวสีแทนแดงอมดำคล้ำนั้นชวนสัมผัส รืมฝีปากบอบบางกลิ่นหอมจรุงละมุนละไม ในยามที่หล่อนยิ้มเดินเหินแม้แต่แสงอาทิตย์ยังต้องหร ุบเข้าก้อนเมฆเพื่อคารวะต่อความงดงามของเธอ หล่อนแต่งตัวเรียบง่ายโดยอาศัยทาแป้งฝุ่นสปริงซอง-กวนอิมบ้างและลิฟมันเท่านั้นเอง ผมคบหากับหล่อนมาตั้งแต่ประถม6-มัธยมปลายของหลาย พศ ที่ผ่านมาผมไม่เคยลืมเลือนหล่อนเลย

"ตอนออกเดทครั้งแรกยังจำได้" ในฤดูหนาวของเดือนพฤศจิกายนนั้น บานสะพรั่งทั้งสองฝั่งทาง ตั้งแต่ต้นจนจดปลายถนนแล้วยังปลิดดอกสีสวย เหลือง-แดง-ขาว-เขียว-ชมพู ลงเกลื่อนสองข้างทาง เราเกี่ยวนิ้วก้อยกันเดินอย่างช้าๆ สายลมพัดโชยตลอดถนนสายนั้น ผมยังตรึงภาพประทับใจเก็บไว้เสมอ มันสวยงามที่สุดในโลก เพราะถนนสายนั้นถูกโปรยปรายไว้ด้วยดอกไม้ที่แสนหวาน

เราเดินไปอย่างเชื่องช้าไม่รีบร้อน เลาะไปตามฟุตบาทอย่างแช่มช้อย เท้าที่ย่ำเป็นทำนองในลีลาเป็นจังหวะแจ๊สเสียงดนตรี เพราะเกรงว่าจะเผลอไปเหยียบย่ำดอกไม้ที่ร่วงหล่นนั้น บอบช้ำเสียก่อน เสื้อผ้าหล่อนเนื้อนุ่มสีอุ่น อ่อนหวาน บนใบหน้ายิ้มแย้มแจ่มใส เหมือนดอกไม้เบ่งบานเล่นลมทาบหยาดน้ำค้างของยามเช้า สีสันแต้มแตะระบัดระบายเผยเห็นช่วงไหล่ไล่ถึงต้นคอ ใบหู นวลเนียน ผมประบ่าเพ็ญ พิสุตร และกระโปรงลายดอกสีขาวเป็นริ้วพริ้วไหวยามต้องลม

...ผมเป็นสุขเสมอเมื่อยามนั่งอยู่คนเดียวและหนังสือต ้องใจ...
    สาวิตรีผมรักคุณและเก็บความรักความทรงจำไว้ตลอดเวลาแ ม้ราตรีนี้ไร้ดาว
    (ปาริดาของพี่หล่อนเป็นเช่นไรเก็บเรื่องราวความรักคว ามทรงจำวันวานเล่าให้น้องฟังบ้างสิ?พี่โอ ผู้ชายเจ้าเสน่ห์)

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

"ราตรีนี้คงจะเป็ราตรีที่ผมมีความสุขที่สุด และตื่นเต้นเร้าใจเป็นที่สุด" ผมนั่งคิดวลีนี้อยู่นานหน้าจอคอมพิวเตอร์ โดยมีขนมปังกรอบใส้แยมสัปรดวางไว้หน้าจอคอมอีกที เตรียมสายตา และเตรียมหูให้พร้อมเพื่อที่จะดูชมในสิ่งที่รอคอยมาน าน...

วันนี้ 14.00 ในอังกฤษ แต่ตรงกับเวลาในบ้านเรา 19.00 ตัวอย่างหนัง 007 SKYFALL ฉบับที่สอง ฉบับเต็มที่เร้าใจกว่าเดิมหลายเท่าได้ออนไลน์มาให้ผม ได้เชยชมเป็นที่เรียบร้อย ตัวอย่างฉบับนี้มีอะไรที่แปลกตาไปกว่าเดิม และมีนัยยะแห่งความคลาสสิคของตัวละครแอบแฝงอยู่ภายใน ในตัวอย่างหนังฉบับนี้ยังมีการเปิดตัว Q ผู้ประดิษฐ์คิดค้นอาวุธลับให้ 007 ได้ปฏิบัติภาระกิจอย่างลุล่วง และที่พิเศษอีกก็คือ ตัวอย่างฉบับนี้แบ่งออกเป็นสองแบบ แบบที่หนึ่งคือแบบสำหรับฉายในอังกฤษ แบบที่สองคือแบบสำหรับฉายทั่วโลก ซึ่งทั้งสองแบบนั้นมีความแตกต่างกันอยู่พอสมควร แต่ก็ไม่ได้ทำให้ความอยากดูของผมลดลงเลยทั้งสองแบบ.. .

ผมดีใจที่สุดที่วันนี้มาถึงครับ เชิญชมได้เลยครับ...

ตัวอย่างแบบแรก พร้อมคำบรรยายภาษาไทย

ตัวอย่างแบบที่สอง พร้อมคำบรรยายภาษาไทย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 01-08-2012 เมื่อ 01:49

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ซิกแซก
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนเช้าครับพี่ซิกแซก
    ถ้อยคำหวานๆสั้นๆหากแต่สวยงามด้วยดอกไม้เบ่งบาน ของยามเช้า พี่เปิ้ลอยู่แห่งหนใดของเวลานี้ ฉันทักทายและถามไถ่?

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    "ราตรีนี้คงจะเป็ราตรีที่ผมมีความสุขที่สุด และตื่นเต้นเร้าใจเป็นที่สุด" ผมนั่งคิดวลีนี้อยู่นานหน้าจอคอมพิวเตอร์ โดยมีขนมปังกรอบใส้แยมสัปรดวางไว้หน้าจอคอมอีกที เตรียมสายตา และเตรียมหูให้พร้อมเพื่อที่จะดูชมในสิ่งที่รอคอยมาน าน...

วันนี้ 14.00 ในอังกฤษ แต่ตรงกับเวลาในบ้านเรา 19.00 ตัวอย่างหนัง 007 SKYFALL ฉบับที่สอง ฉบับเต็มที่เร้าใจกว่าเดิมหลายเท่าได้ออนไลน์มาให้ผม ได้เชยชมเป็นที่เรียบร้อย ตัวอย่างฉบับนี้มีอะไรที่แปลกตาไปกว่าเดิม และมีนัยยะแห่งความคลาสสิคของตัวละครแอบแฝงอยู่ภายใน ในตัวอย่างหนังฉบับนี้ยังมีการเปิดตัว Q ผู้ประดิษฐ์คิดค้นอาวุธลับให้ 007 ได้ปฏิบัติภาระกิจอย่างลุล่วง และที่พิเศษอีกก็คือ ตัวอย่างฉบับนี้แบ่งออกเป็นสองแบบ แบบที่หนึ่งคือแบบสำหรับฉายในอังกฤษ แบบที่สองคือแบบสำหรับฉายทั่วโลก ซึ่งทั้งสองแบบนั้นมีความแตกต่างกันอยู่พอสมควร แต่ก็ไม่ได้ทำให้ความอยากดูของผมลดลงเลยทั้งสองแบบ.. .

ผมดีใจที่สุดที่วันนี้มาถึงครับ เชิญชมได้เลยครับ...

ตัวอย่างแบบแรก พร้อมคำบรรยายภาษาไทย

http://www.youtube.com/watch?v=e4U_h...layer_embedded

ตัวอย่างแบบที่สอง พร้อมคำบรรยายภาษาไทย

http://www.youtube.com/watch?v=zw-4U...layer_embedded
    เธอสวยงดงามมากครับ007 พี่เจี๊ยบเป็นแฟนพันแท้จริงๆ น้องโอนับถือมากๆ น้องโอเป็นแฟนพี่วุฒิกรมา2ปีเหมือนกันเรารักกันผ่านท ะเลแสงดาว แก้วเหล้าแต่น้องโอทานแต่นํ้าส้มปั่นเท่านั้น^^
    หลายครั้งที่เขาปันใจ แต่เพียงลมผ่านแล้วจางหาย เช่นใจนางเปรียบลมพัดแล้วจางหาย ใจเธอยิ่งใหญ่เสมอสําหรับฉัน ใจฉันมีเพียงเธอ ปาริดา..
    ปล.รักพี่เจี๊ยบ^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    เธอสวยงดงามมากครับ007 พี่เจี๊ยบเป็นแฟนพันแท้จริงๆ น้องโอนับถือมากๆ น้องโอเป็นแฟนพี่วุฒิกรมา2ปีเหมือนกันเรารักกันผ่านท ะเลแสงดาว แก้วเหล้าแต่น้องโอทานแต่นํ้าส้มปั่นเท่านั้น^^
    หลายครั้งที่เขาปันใจ แต่เพียงลมผ่านแล้วจางหาย เช่นใจนางเปรียบลมพัดแล้วจางหาย ใจเธอยิ่งใหญ่เสมอสําหรับฉัน ใจฉันมีเพียงเธอ ปาริดา..
    ปล.รักพี่เจี๊ยบ^^
    เมื่อเช้าท้องฟ้ายังอบอวลครึ้มไปด้วยหมู่เมฆ มองไปทางไหนก็เย็นชื่นด้วยสายลมอ่อนๆ บ่ายแล้วแสงอาทิตย์โผล่มาทักทายและบางครั้งก็หรุบเข้ าก้อนเมฆ คล้ายเหมือนฝนจะตก อากาศจะเป็นเช่นไร ความสดใส การมองโลกในแง่ดี และช่างฝัน ผมส่งยิ้มให้กับอากาศและดอกไม้หน้าบ้าน "ปาริดา" ลึกสุดใจ สำหรับใครบางคน คนที่เรารัก ผมยินดีและดีใจและอีกไม่นานการ์ดวันแต่งงาน ผมชื่นชมชูใจนัก ดอกไม้ของสายลม "ปาริดา สาวิตรี เพ็ญแข สจีนงค์ ขวัญฤดี จิราวรรณ คนดีน่ารักของฉัน

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดียามเช้าครับพี่ชายกาแฟในแก้วพี่ หอมโชยมาถึงยุธยาครับผม
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

สวัสดีครับพี่ น้อง ชาวมาสด้า ผมนั้งอ่านถ้อยคำที่ พี่ๆ ตอบโต้กัน ชั้งมีคาวมสุข จิงๆ ครับ ถึงผมเข้ามาอ่านไม่บ่อย แต่พอได้นั้งอ่านข้อง ความถึงกับนั้งอมยิ้ม พี่ๆน่ารักกันทุกคน
    ถึงแม้เราจะไม่ได้กรีดเลือกสาบานกัน แต่เราก็รักกันเหมือน พี่ น้อง คานตามกันมาผมนั้งนึกว่าผมไม่เสียใจเลยที่ผมได้เข้าม าเป็น พี่ น้อง มาสด้า จนถึงทุกวันนี้ นั้งพิมไปก็อยาก
    กอด พี่ น้อง ทุกคนจังครับ รู้สึกอบอุ่น ยังไงบอกไม่ถูก ผมรักทุกคน ครับ ปาน no school today pattaya
    Parn no school today pattaya

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดียามเช้าครับพี่ชายกาแฟในแก้วพี่ หอมโชยมาถึงยุธยาครับผม
    วลีจากริมฝีปากพี่เปิ้ลหอมสดชี่นจัง คราวหน้าผมจะบริการชงกาแฟให้พี่เปิ้ลด้วยฝีมือผมเอง คงไม่รังเกียจนะ คริๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปานบางแสน อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ น้อง ชาวมาสด้า ผมนั้งอ่านถ้อยคำที่ พี่ๆ ตอบโต้กัน ชั้งมีคาวมสุข จิงๆ ครับ ถึงผมเข้ามาอ่านไม่บ่อย แต่พอได้นั้งอ่านข้อง ความถึงกับนั้งอมยิ้ม พี่ๆน่ารักกันทุกคน
    ถึงแม้เราจะไม่ได้กรีดเลือกสาบานกัน แต่เราก็รักกันเหมือน พี่ น้อง คานตามกันมาผมนั้งนึกว่าผมไม่เสียใจเลยที่ผมได้เข้าม าเป็น พี่ น้อง มาสด้า จนถึงทุกวันนี้ นั้งพิมไปก็อยาก
    กอด พี่ น้อง ทุกคนจังครับ รู้สึกอบอุ่น ยังไงบอกไม่ถูก ผมรักทุกคน ครับ ปาน no school today pattaya
    รักเธอสม่ำเสมอ พี่ปานบางแสน

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

หล่อมากคาบพี่ๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    วลีจากริมฝีปากพี่เปิ้ลหอมสดชี่นจัง คราวหน้าผมจะบริการชงกาแฟให้พี่เปิ้ลด้วยฝีมือผมเอง คงไม่รังเกียจนะ คริๆ

รักเธอสม่ำเสมอ พี่ปานบางแสน

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจนจัด อ่านข้อความ
    หล่อมากคาบพี่ๆ
    น่ารักมากคาบพี่เจนจัดคาบ...

Name:  552013_374438679265084_518548613_n.jpg
Views: 73
Size:  23.8 KB

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

พระอาทิตย์ไม่ลืมวัน พระจันไม่ลืมคืน
    ทะเลไม่ลืมคลื่น เฉกเช่นเราไม่ลืมกัน
    .....

เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    พระอาทิตย์ไม่ลืมวัน พระจันไม่ลืมคืน
    ทะเลไม่ลืมคลื่น เฉกเช่นเราไม่ลืมกัน
    .....

ผมนั่งสูบบุหรี่ที่หน้าบ้านปล่อยใจไหลรินไปกับสายลม "ฉันดีใจที่มีเธอ"

Name:  295847_2195281041377_1228882856_n.jpg
Views: 66
Size:  28.7 KB

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ยามเย็นย่ำ คร่ำครวญ หวนคิดถึง
    คนที่ซึ้ง ทรวงใน หัวใจหวาน
    จากเพียงวัน ขวัญก็หาย คล้ายแสนนาน
    แค่วันวาน ผ่านไป คล้ายหมื่นปี

ทะเลงาม น้ำนิ่ง ยิ่งครวญคิด
    จะมีสิทธิ์ ครองคู่ อยู่สุขศรี
    หรือโดดเดี่ยว เปลี่ยวอุรา ทั้งตาปี
    หวั่นฤดี เดียวดาย ไร้คนมอง

ผิวน้ำทาบ สีทอง ส่องไกล้พลบ
    อาทิตย์หลบ ดวงแดง สาดแสงส่อง
    เรือหาปลา ลอยลำ เหนือน้ำนอง
    ได้แต่มอง หมองใจ ไม่ยินดี

หากมีใคร สักคน อยู่เคียงข้าง
    แดดจางจาง ลมเย็นเย็น เช่นครานี้
    มองทะเล สีแดง แสงระวี
    กับคนที่ คิดถึง ซึ้งใจกัน

อบอุ่นไอ ไหล่พิง นิ่งให้ซบ
    อาทิตย์หลบ เหลี่ยมเขา เราช่วยฝัน
    ดาราเกลื่อน เดือนฉาย ใต้เงาจันทร์
    มีเธอฉัน ฝันชื่น คืนภิรมย์

คงได้แต่ แค่คิด ปล่อยจิตฝัน
    เราไกลกัน เกินกว่า จะอุ้มสม
    ต้องปล่อยรัก ลอยไกล ไปตามลม
    ปล่อยใจห่ม ไอหนาว ตราบเท่านาน....แด่"ปาริดา"

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีคาบพี่โอ พอไปด้วยกันได้ไหมคาบพี่โอเพลงของน้องกับข้อความของพ ี่โอ
    ยามเย็นย่ำ คร่ำครวญ หวนคิดถึง
    คนที่ซึ้ง ทรวงใน หัวใจหวาน
    จากเพียงวัน ขวัญก็หาย คล้ายแสนนาน
    แค่วันวาน ผ่านไป คล้ายหมื่นปี

ทะเลงาม น้ำนิ่ง ยิ่งครวญคิด
    จะมีสิทธิ์ ครองคู่ อยู่สุขศรี
    หรือโดดเดี่ยว เปลี่ยวอุรา ทั้งตาปี
    หวั่นฤดี เดียวดาย ไร้คนมอง

ผิวน้ำทาบ สีทอง ส่องไกล้พลบ
    อาทิตย์หลบ ดวงแดง สาดแสงส่อง
    เรือหาปลา ลอยลำ เหนือน้ำนอง
    ได้แต่มอง หมองใจ ไม่ยินดี

หากมีใคร สักคน อยู่เคียงข้าง
    แดดจางจาง ลมเย็นเย็น เช่นครานี้
    มองทะเล สีแดง แสงระวี
    กับคนที่ คิดถึง ซึ้งใจกัน

อบอุ่นไอ ไหล่พิง นิ่งให้ซบ
    อาทิตย์หลบ เหลี่ยมเขา เราช่วยฝัน
    ดาราเกลื่อน เดือนฉาย ใต้เงาจันทร์
    มีเธอฉัน ฝันชื่น คืนภิรมย์

คงได้แต่ แค่คิด ปล่อยจิตฝัน
    เราไกลกัน เกินกว่า จะอุ้มสม
    ต้องปล่อยรัก ลอยไกล ไปตามลม
    ปล่อยใจห่ม ไอหนาว ตราบเท่านาน....แด่"ปาริดา"

หน้าที่ 141 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 41 91 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 146 147 148 149 150 151 191 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks