จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 143

หน้าที่ 143 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 43 93 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 146 147 148 149 150 151 152 153 193 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,131 ถึง 2,145 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไม่ได้เข้ามาอ่าน พริบตาเดียว พี่ชายผมซัดเข้าไป 142 หน้า แล้ว บอกกึงความน่ารักของพี่ชายได้เลยครับว่า มากมายจริงๆครับ

2. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : RD-VINAI สำหรับกระทู้นี้ :

no school today pattaya (09-08-2012)

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ไม่ได้เข้ามาอ่าน พริบตาเดียว พี่ชายผมซัดเข้าไป 142 หน้า แล้ว บอกกึงความน่ารักของพี่ชายได้เลยครับว่า มากมายจริงๆครับ
    งานพี่ชายคงเยอะ หรือปลูกดอกไม้เยอะจนไม่มีเวลามาทักทายน้อง แบ่งเวลามาหาฉันบ้างพี่ชายคนดีที่น่ารัก คริๆ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

สวัสดีครับพี่ชาย..หลังจากที่ได้ประฝีมือในระบบออนไล น์มาได้พักนึง...ผมก็ได้เวลาแวะมาหาที่หน้าบ้านพี่
    .....อืมมมมมพี่ครับวันนี้ก้มึนๆกับแอลกอฮอล์เหมือนท ุกๆวันครับ...ขับมอไซค์เก่าๆ...ดูดลีโอกระป๋อง..ลุยฝ นกลับห้องครับ
    ต้องหนีมาจากสังคม...ที่มีแต่หน้ากากมาก่อนครับ...เก รงว่าจะเมาแล้วจะไปหวดไครต่อไครเข้า...เดี่ยวไม่มีคน ช่วย- -*
    ชีวิตคนทำงานเป็นกะมันก็แบบนี้ครับไม่มีอะไรมาก...คว ามสุขมันก้อยู่ตรงที่เวลาเลิกงานครับ.....ดื่ม...+อย ุ่ในจินตนาการโลกส่วนตัว
    ผมไม่ไช่ขี้เมานะครับ...คนที่ดื่ม...ผมว่าเค้าล้วนมี เหตุผลของเค้า.....แล้วนี่............มันทางของผม55 55++++.....เอื๊อกกกกกกก.....
    .........
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ชาย..หลังจากที่ได้ประฝีมือในระบบออนไล น์มาได้พักนึง...ผมก็ได้เวลาแวะมาหาที่หน้าบ้านพี่
    .....อืมมมมมพี่ครับวันนี้ก้มึนๆกับแอลกอฮอล์เหมือนท ุกๆวันครับ...ขับมอไซค์เก่าๆ...ดูดลีโอกระป๋อง..ลุยฝ นกลับห้องครับ
    ต้องหนีมาจากสังคม...ที่มีแต่หน้ากากมาก่อนครับ...เก รงว่าจะเมาแล้วจะไปหวดไครต่อไครเข้า...เดี่ยวไม่มีคน ช่วย- -*
    ชีวิตคนทำงานเป็นกะมันก็แบบนี้ครับไม่มีอะไรมาก...คว ามสุขมันก้อยู่ตรงที่เวลาเลิกงานครับ.....ดื่ม...+อย ุ่ในจินตนาการโลกส่วนตัว
    ผมไม่ไช่ขี้เมานะครับ...คนที่ดื่ม...ผมว่าเค้าล้วนมี เหตุผลของเค้า.....แล้วนี่............มันทางของผม55 55++++.....เอื๊อกกกกกกก.....
    .........
    ผมอ่านตัวหนังสือที่ร่ายรำดังจอมยุทธในวรรณกรรมจีนหร ือในภาพยนตร์ของพี่แจ็คกี้ชาน "เฉินหลง"ดาราขวัญใจผมเหมือนกันทุกของหลาย พศ นั้นตอนเป็นเด็ก ไอ้หนุ่มหมัดเมา กระบี่ปะทะสายลมฉวัดเฉวียนแบบเย้ยหยัน ได้กลิ่นเหล้าทำให้ผมนึกเปรี้ยวปากของเช้านี้ แต่ก็จิบกาแฟอย่างรื่นรมย์ ชีวิตผู้คนที่สับสน วุ่นวายในเมือง หลากหลายผู้คนบนถนนทุกสายย่ิอมมีเหตุผลแตกต่างกันบนค วามคิด หน้ากากที่สวมใส่เพียงให้ดูดี เป็นสัญลักษณ์ประจำตำแหน่งไปแล้ว ช่างมันส์ฉันไม่แคร์ผมรู้สึกเหมือนกัน ปากกัดตีนถีบ แยบยลซ่อนง่อนถีอไพ่แต้มสูง กลิ่นน้ำหอมที่สะเอาะทำเทียมกลิ่นดอกไม้ เปียกปอนสายฝนกับรถเก่าที่ผ่านเรื่องราวที่ชวนคิดถึง มามากมาย ดื่มด่ำให้เต็มที่กับชีวิต ผมเข้าอกเข้าใจเหตุผลพี่บอยมากครับ เพราะทางของเรามักสวนกับความคิดของหน้ากากสังคงแต่เค ารพความคิดผู้อื่นอย่างน่ารัก ผมมองเถ้าบุหรี่ปลิวไปในสายลม แล้วยกถ้วยกาแฟจิบดื่ม กระปรี่กระเปล่ากระทบโสตประสาทดีทีเดียวเช้านี้ ha ha ha
    แด่ จอมยุทธ 115

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีครับพี่ซิกแซก ผมยังเนื้อเต้นอยู่เลยหลังจากที่เมื่อวานได้คุยกัน ผมฝันเฟื่องไปไกลว่าเราได้พบกันโดยบังเอิญ พี่ชายเดินมาสวมกอดผมแล้วถามไถ่ถึงเรื่องราวที่ผ่านม าของผม รอยยิ้มที่ตราตรึง คำพูดที่แสนสุภาพและแฝงไปด้วยความห่วงใยถึงน้องคนนี้ มือหนึ่งของพี่ชายถือแก้วเหล้าที่เพิ่งจิบไปเพียงเล็ กน้อย เราทั้งคู่นั่งคุยกันจนพระอาทิตย์ตกดินแสงสีทองค่อยๆ จางหายไปในห้วงแห่งกาลเวลา หญิงสาวในชุดว่ายน้ำเดินผ่านมาแอบส่งยิ้มให้เราทั้งส องเหมือนจะบอกความนัยบางอย่างหล่อนถามเราทั้งสองว่าข อร่วมวงสนทนาด้วยได้ไหมเราสองส่วยิ้มแล้วกล่าวด้วยถ้ อยคำที่อ่อนโยนว่าเชิญครับราตรีนี้คงอีกยาวไกลพี่ชาย คิดเหมือนผมไหมครับ...
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

7. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : capella_man สำหรับกระทู้นี้ :

no school today pattaya (09-08-2012)

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ซิกแซก ผมยังเนื้อเต้นอยู่เลยหลังจากที่เมื่อวานได้คุยกัน ผมฝันเฟื่องไปไกลว่าเราได้พบกันโดยบังเอิญ พี่ชายเดินมาสวมกอดผมแล้วถามไถ่ถึงเรื่องราวที่ผ่านม าของผม รอยยิ้มที่ตราตรึง คำพูดที่แสนสุภาพและแฝงไปด้วยความห่วงใยถึงน้องคนนี้ มือหนึ่งของพี่ชายถือแก้วเหล้าที่เพิ่งจิบไปเพียงเล็ กน้อย เราทั้งคู่นั่งคุยกันจนพระอาทิตย์ตกดินแสงสีทองค่อยๆ จางหายไปในห้วงแห่งกาลเวลา หญิงสาวในชุดว่ายน้ำเดินผ่านมาแอบส่งยิ้มให้เราทั้งส องเหมือนจะบอกความนัยบางอย่างหล่อนถามเราทั้งสองว่าข อร่วมวงสนทนาด้วยได้ไหมเราสองส่วยิ้มแล้วกล่าวด้วยถ้ อยคำที่อ่อนโยนว่าเชิญครับราตรีนี้คงอีกยาวไกลพี่ชาย คิดเหมือนผมไหมครับ...
    การพบกันสองเราโดยบังเอิญวันนั้น ยิ้มเปรี้ยวยังจับอยู่บนใบหน้าผมเสมอ ท่วงทีเบิกบานเสียงกังวานสู่่อ้อมกอดในวงแขน เฉกเช่นเมื่อสายฝนโปรยปรายมาหลังความแห้งแล้ง กอข้าวที่แห้งเฉาก็พลันเขียวสะพรั่งเหยียดหยันทะยานช ูต้น ด้วยความมั่นอกมั่นใจ จดหมายฉบับนี้พี่เปิ้ลเปี่ยมไปด้วยคำรำพัน จากใจที่เต็มไปด้วยความรักคะนึงถึง

"พี่เปิ้ลเอ๋ย" นี่ต้องคิดถึงกันมากเลย ที่เขียนมานี้ก็ค้วยความที่ห่างไกลกันเป็นแน่

ผมยังนั่งนิ่งอ่านจดหมายสำนวนรำพัน นัยย์ตาที่มองทอดออกไปดูยาวไกลไม่มีที่สิ้นสุด ผมโปรยควันบุหรี่ออกจากริมฝีปาก แสงอาทิตย์สว่างไสวของวันนี้ ทาบปกคลุมควันสีเทาแทบมองไม่เห็นควันที่ลอยหายไปในอา กาศ ...เมื่อครุ่นคิดถึงบรรยากาศนั้นทีไร รอยยิ้มแจ่มใส ความสุขรอบกาย ก็ผุดขึ้นมาทุกที...

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีครับพี่ชายวันนี้เป็นเฉกเช่นทุกวันครับ นั่นคือความคิดถึงที่มีให้กันอย่างมิเสื่อมครายผมสาย ลมพัดเอื่อยๆ แต่ความเย็นเหล่านั้นจากหายไปเพราะไออุ่นที่พี่ซิกแซ กมีให้ผมมิเสื่อมครายครับ....
    ปล.อากาศเปลี่ยน แต่ใจมิอาจเปลี่ยน รักษาสุขภาพด้วยครับพี่ชายของผม
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

10. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : capella_man สำหรับกระทู้นี้ :

no school today pattaya (10-08-2012)

ขอบคุณ
    515

สายลมแ่ผ่วเบา
    เสียงฝีเท้าและเรื่องราวบนถนน
    ชิคคาโก้ถึงแคลิฟอร์เนีย
    หัวใจยังเดินต่อไปในกลิ่นอายแห่งเสียงเพลง
    คอสโรสบูล
    ทางแยกระหว่างความรู้สึก
    ฉันนึกถึงวันวาร
    เรื่องราวระหว่างความรักหลังแก้วเหล้า
    เธอผู้ปลดปล่อยให้ฉันสู่ชีวิตอันวิจิตร
    ด้วยความอ่อนล้าในตัวตน
    หนทางยังสับสน
    แต่เสียงกระซิบระหว่างฝีเท้า
    บอกให้ฉันเดินต่อไปใต้แสงจันทร์
    เพื่อดูดดื่มความฝันกลางเสียงเพลง
    โดยชายผิวสีเป็นผู้บอกกล่าว
    และเชื้อเชิญ
    คืนนี้คุณยังมีผม
    เรามาร่ำร้องบทเพลงแห่งตัวตนกันเถอะ

เขียนในราตรีที่เงียบสงัด ในความเงียบสงัดผมได้ยินเสียงหัวใจพี่เบาๆ และในความเงียบนั้นไม่หมายความว่า ความเหงามันจะปลิวไปจากหัวใจ

Zigzag-Jodeci
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 11-08-2012 เมื่อ 00:30

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ความทรงจำสีขาวพราวดอกหญ้า
    อบอุ่นซับแสงทิวาฟ้าใส
    ลมแม่น้ำพรมรำเพยเผยกลิ่นไพร
    แกมกลิ่นฝันแห่งวันวัยที่เบิกบาน

ดั่งสายลมที่พัดผ่านมาจากความหลัง วันเก่าๆที่เดินทางผ่านไปและจากมาล้วนมีค่าให้จดจำ ข้าพเจ้าขอทิ้งท่านไว้ตรงนี้ คนที่ครั้งหนึ่งข้าพเจ้าเคยเป็น...

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

น้องเปิ้ล ได้เห็นการปะทะเพลงกระบี่ของพี่ท่านทั้ง2แล้ว ต้องขอคารวะให้พี่ชายทั้งคนละ1จอกครับ สวยงามจริงๆ
    Name:  forum60321_ศึกชุมนุมชาวยุทธ 12.jpg
Views: 869
Size:  106.6 KB

14. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : capella_man สำหรับกระทู้นี้ :

no school today pattaya (11-08-2012)

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    น้องเปิ้ล ได้เห็นการปะทะเพลงกระบี่ของพี่ท่านทั้ง2แล้ว ต้องขอคารวะให้พี่ชายทั้งคนละ1จอกครับ สวยงามจริงๆ
    Name:  forum60321_ศึกชุมนุมชาวยุทธ 12.jpg
Views: 869
Size:  106.6 KB
    อยู่ภายใต้แสงดาว ที่ส่องแพรวพราวอยู่ไกลแสนไกล
    หลับตายังฝันยังจดจำ เพราะเธออยู่เคียงใจฉัน
    เปรียบดังเช่นสายลม ที่ผ่านเพียงกระทบกายให้ใจหนาวสั่น
    แม้ตะวันจะลับลาดับไป นานเท่าไหร่อยู่ในใจ
    ว่าความคิดถึงของใจ ส่งผ่านมายังฟ้าไกลให้เธอเข้าใจ
    ข่มตาหลับแล้วใจยังรุมเร้า ว่าคิดถึงเธอ

ชายผิวสีบอกกล่าว มองดูไอความร้อนที่ลอยอ้อยอิ่งอยูเหนือขอบถ้วยกาแฟ ทักทายรอยยิ้มดอกไม้ล้อลมที่ขอบบานหน้าต่าง เช้านี้ฉันช่างอภิรมย์เสียจริง

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ
    เขียน ณ บ้านหลังน้อยเมืองใหม่ชลบุรีของข้าพเจ้าและครอบครัว
    วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2555

ถึง พี่น้องชาวโนสคูลย์ทูเดย์ทุกท่านครับ

ยังจำได้ไหมเหตุการณ์ท่ามกลางสายฝน ณ แหลมแท่นบางแสนที่กระผม พี่ปุ๊ พี่ปาน พี่ซิกซิกแซก พี่เล็ก พี่เคเค พี่วินัย พี่อาละดิน พี่ชา ได้พบปพะกันในวันนั้นทำให้ผมต้องเขียนจดหมายฉบับนี้ข ึ้นมา เพราะไม่ได้เขียนจดหมายมานานมากแล้ว ครั้นตั้งแต่งานสุพรรณฝันหวานล่าสุดที่ได้เจอ จนมาถึงวันเกดดัทสันที่ผ่านมาผมรู้สึกปราบปลื้มดีใจท ี่ได้เจอพี่ๆ อีกครั้ง เห็นรอยยิ้มบนใบหน้า ทรงผมฮิ๊บๆ ของพี่ชายที่แสนดีทำให้ผมนึกถึงบรรยากาศครั้นเมื่อวั นเกิดดัทสันเมื่อปีที่แล้วที่น้องเพิ่งรู้จักพี่เป็น ครั้งแรกแต่ไม่สนิทสนม จนมางานเข้าค้อลั้นลา พัทยาพริบตาเดียว มิตติ้งน้อย ณ บ้านบางแค และอีกหลายๆเหตุการณ์ที่เราได้ผ่านพ้นกันมา ทำให้ผมพิสูจน์อะไรได้หลายๆอย่างว่าทุกครั้งที่ก้าวย ่างไปในที่ต่างๆ ผมไม่รู้สึกเดียวดาย ผมยังมีพี่ๆคอยเดินเคียงข้างผมเสมอ ขอบคุณสำหรับความรู้สึกดีๆ อ้อมกอดที่อบอุ่นที่เรามีให้แก่กันและกันจนมาถึงทุกว ันนี้ และขอให้ความเป็นพี่น้องของเราจงยั่งยืนตลอดไป

น้อมคารวะ และเคารพรักอย่างสูง

น้องเต้ No school today

ผมได้รับจดหมายจากพี่เต้มาหลายวันแล้วไม่ได้ที่จะเฉย ชาที่จะไม่ตอบจดหมายฉบับสวยนี้หรอกนะ เพียงแต่ผมปลื้มกับถ้อยคำเลยเอามาซ่อนไว้ที่ได้หมอนอ ิงในเวลานอนของทุกครั้ง แม้ยามตื่นก็เอามาอ่านชื่นชมชูใจกับรอยยิ้มประดับแก้ มทุกครั้งคราไป ผมค้นพบความดีงาม นิสัยใจคอและแววตาของพี่เต้ เช่นพบเห็น ความรัก ความงดงามของพี่น้องเรา อยู่บนรถมาสด้าและในถนนหนทาง
    เส้นทางสายนั้นช่างแสนหวาน มีพลัง ความมุ่งมั่น ความซื่อสัตย์และความรักอย่างแรงกล้า

อีกกี่ขรุขระทุระกันดาร อีกกี่คดเคี้ยวของหนทาง อีกกี่ทางเลี้ยว ที่เคียงข้างมุ่งหน้าไป เขาค้อลัลลา-ป่าคอนกรืทเรียบทางรถไฟมักกะสัน-พัทยาพริบตาเดียว-สุพรรณฝันหวาน-บางแคที่เราคิดถึง-พัทยาที่รัก พี่เต้ไม่เคยปฎิเสธสักครั้ง

"ได้ครับพี่"
    "กี่โมงครับ"
    "ผมสะดวกเสมอครับ"
    ผู้ชาย Yes Man น่ารักมาก

มันเป็นความยิ่งใหญ่ที่แท้จริงอยู่ในพลัง และหัวใจของเรา ผมอธิบายได้เพียงเท่านี้ ซาบซึ้ง อบอุ่น ศรัทธา ไม่มีสิ่งใดเปรียบเทียบ มันแรงกล้า สง่าผ่าเผย ทรนง ผสมผสานไปเสียหมด

แสงแดดของวันนี้เป็นแดดที่เรื่อรอง ดูอ่อนงามยิ่งนัก สายลมโชยพัดมาจากทุกสารทิศ ฝูงผีเสื้อบนเกสรดอกไม้ หญ้าแพรกออกดอกแพรวพราวระรื่นสายตา ฝูงนกโบยบินถลาเล่นลม เป็นภาพสวย งดงามตา ผมมองท้องฟ้าดูอ่อนใส และหมู่เมฆสีขาวนุ่มนวล คำตอบนั้นอยู่ที่สายลม เรารักพี่เต้เสมอครับพี่น้องของฉัน

NO SCHOOL TODAY PATTAYA

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ชายของผม วันนี้น้องคิดถึงพี่จับใจครับพี่ชาย

ขอบคุณ
    515

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ชายของผม วันนี้น้องคิดถึงพี่จับใจครับพี่ชาย
    หลายวันมานี้สายฝนกระหน่ำลงมาอย่างครึ้มคราง สลับแดดแรงหมู่เมฆสายลมพัดกิ่งไม้ร่วงหมุนติ้ว สร้างความชุ่มฉ่ำในบรรยากาศ นาฬิกาข้างฝาบอกเวลาตีสามกว่าๆ ความเงียบสงัดของราตรีนี้แม้แต่เสียงลมหายใจของบิ๊กโ บน ปาร์เกียวยังลอยมากระทบ ผมเดินเข้าไปในครัวต้มกาน้ำร้อนหอมกรุ่นลมปะปนกับกาแ ฟยามนี้ เดินเพ่นพ่านเข้าไปในเฟสบุ๊คที่จริงแล้วตั้งใจจะเช็ค ความเคลื่อนไหวเฟบบี้ลูกชายของพี่ชายที่อยู่ไกล แต่กลับเงียบเห็นตัวอักษรล่าสุดก็ทำให้สบายใจที่เฟบบ ี้ไม่เป็นอะไรแล้ว

ความสดชื่นชโลมกายเหมือนผมรำระบายกลางสายฝนพรำในลีลา จังหวะอย่างแช่มช้อย เดินเข้าไปทักทายกูเกิ้ลมองหาเสียงเพลงเป็นเพื่อน นิ้วเรียวมือชายผิวสีทาบเป็นตัวอักษร คีตาญชลี อยากให้ความรักแก่คนทั้งโลก ตัวโน้ตดนตรีโอนกระทบโยนต้องเคล้าลมพัดเป็นริ้วรำ ราตรีนี้ผมหายกังวลใจ สรรพสิ่งรอบตัวบอกกำลังใจ ทุกอย่างจะคลี่คลายหายไปครับ พี่เปิ้ลร่วมส่งกำลังใจไปให้พี่ชายเช่นเดียวกันผมรู้ สึกถึงแห่งอณูใย

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สายลมพัดเชื่อย ไอแดดที่แสนละมุนละไม ฝากความห่วงใยไปหาพี่ชายที่แสนอารมณ์ดี นามซิกแซกครับ พี่ชายของผม

หน้าที่ 143 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 43 93 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 145 146 147 148 149 150 151 152 153 193 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks