จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 149

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 149 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 49 99 139 140 141 142 143 144 145 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 199 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,221 ถึง 2,235 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ตี3แล้ว..ยังไม่ยอมหลับนอน..นั่งอยุ่หลังม่านควันบุห รี่จางๆ....วันนี้หลังจากที่ลงกลับมาจากเขาค้อ...มัน มีเรื่องราวหลายอย่างที่ทำไห้ต้องครุ่นคิด..
    ..เธอจะสบายดีไหม..ที่นั่นตอนนี้เป็นอย่างไร.....ทุก สิ่งทุกอย่างมันไม่เคยจางหายไปเหมือนดังเช่นควันที่ถ ูกพ่นออกไปครับ..มันยังตราตรึงเสมอ..ไม่ว่าพัทยา..เข าค้อหรือที่ไหนๆที่ผมไม่มีโอกาศได้ไป...เนื่องมาจากภ ารกิจการงานอื่นใดก็เเล้วแต่.......ทุกวันนี้บ้างหลั งไหญ่หลังนี้....ผมคิดว่าผมเป็นส่วนหนึ่งไปแล้วครับ. ....ขอพื้นที่เล็กๆไห้เด็กน้อย..นั่งร่วมวงสรวลเสด้ว ยนะครับพี่ชาย....
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

2. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : boy115 สำหรับกระทู้นี้ :

no school today pattaya (27-08-2012)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดียามเช้าครับ สายฝนโปรยปราย อากาศสดชื่น กลิ่นไอแห่งมิตรภาพลอยอบอวน ยามนี้พี่ๆของผมเป็นเช่นไร ผมนั่งคิดถึงไปไกลโขว่าวันข้างหน้าเราคงได้พบกัน
    รักและคิดถึงพี่ๆเสมอครับ
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

สวัสดีครับพี่เปิ้ล อากาสยามเช้าที่นี้ก็เหมือนกันครับมีฝนนิดๆ อากาศสดชื่นสะเหลือเกิน

Name:  images.jpg
Views: 56
Size:  9.8 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปานบางแสน : 27-08-2012 เมื่อ 08:11
    Parn no school today pattaya

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ตี3แล้ว..ยังไม่ยอมหลับนอน..นั่งอยุ่หลังม่านควันบุห รี่จางๆ....วันนี้หลังจากที่ลงกลับมาจากเขาค้อ...มัน มีเรื่องราวหลายอย่างที่ทำไห้ต้องครุ่นคิด..
    ..เธอจะสบายดีไหม..ที่นั่นตอนนี้เป็นอย่างไร.....ทุก สิ่งทุกอย่างมันไม่เคยจางหายไปเหมือนดังเช่นควันที่ถ ูกพ่นออกไปครับ..มันยังตราตรึงเสมอ..ไม่ว่าพัทยา..เข าค้อหรือที่ไหนๆที่ผมไม่มีโอกาศได้ไป...เนื่องมาจากภ ารกิจการงานอื่นใดก็เเล้วแต่.......ทุกวันนี้บ้างหลั งไหญ่หลังนี้....ผมคิดว่าผมเป็นส่วนหนึ่งไปแล้วครับ. ....ขอพื้นที่เล็กๆไห้เด็กน้อย..นั่งร่วมวงสรวลเสด้ว ยนะครับพี่ชาย....
    เช้าสายนี้วันจันทร์ที่ 27 สิงหาคม พ ศ 2555

ผมย้ายก้นถือถ้วยกาแฟใบน่ารักสีขาวสลับฟ้าออกมาจิบอย ู่หน้าบ้าน มีเม็ดฝนหล่นลงเปาะแปะสร้างความสดชื่นให้กับบรรยากาศ ได้มากทีเดียว ผมงัดบุหรี่จุดสูบยัดริมฝีปากระบายควันคลุ้งอบอวลปนส ายฝนพรำ มองเห็นเส้นขอบฟ้าช่างไกลเหลือเกินจากตัวเอง เห็นสีรุ้งกินน้ำเส้นโค้งงดงาม ผมเคยคุยกับตัวเองอยู่บ่อยๆ อยากจะเอื้อมเส้นขอบฟ้าและนั่งชิดไกล้คงสุขใจไม่น้อย แต่ก็คงยากยามเมื่อใดที่เราเข้าไกล้เส้นขอบฟ้า เหมือนเส้นขอบฟ้ายิ่งห่างเราออกไปทุกที พี่บอยคงไม่ต่างจากผมที่อยากจะสัมผัสเส้นขอบฟ้า

ในช่วงเริ่มต้นของเดือนสิงหาคม ลมพัดพาสายฝนมาเหมือนเตือนให้ผมคิดถึงความสนุกสนาน ครานั้นที่เขาค้อครบ1ปีแล้วหรือนี่? ผมครุ่นคิดไว้ในใจ มันผ่านไปรวดเร็วเหลือเกิน ความรื่นเริงของพี่น้องและกิจกรรมความสุขที่นั่นที่เ ปียกด้วยเหล้าเปียกกาแฟ และเคล้าเสียงดนตรี แต่เมื่อผมหันไปมองที่ตรงเส้นขอบฟ้า เห็นแสงตะวันจับพุ่มไม้ และยังเห็นความทรงจำที่น่ารักของเรา เป็นความทรงจำที่ผมซ่อนไว้ชื่นชมที่ใต้หมอนตลอด

เขาค้อ-พัทยาพริบตาเดียว-สุพรรณฝันหวาน-บางแคที่คิดถึง หรือแม้แต่ที่พี่บอยขึ้นไปเก็บเกี่ยวภาพความทรงจำและ บรรเลงเพลงเกลาสายกีต้าร์ ผมนั้นยิ้มให้กับภาพที่พี่บอยถ่ายมาให้เชยชมทุกครั้ง

"จริงๆครับ"

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดียามเช้าครับพี่ ซิกแซก พี่ปาน และพี่ๆNo School today Pattaya ทุกๆท่านครับ สายฝนที่โปรยปรายลงมาทำให้ทุกอย่างรอบตัวดูสดขึ้นเป็ นกองครับ คิดถึงพี่ๆทุกท่านครับผม
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดียามเช้าครับพี่ ซิกแซก พี่ปาน และพี่ๆNo School today Pattaya ทุกๆท่านครับ สายฝนที่โปรยปรายลงมาทำให้ทุกอย่างรอบตัวดูสดขึ้นเป็ นกองครับ คิดถึงพี่ๆทุกท่านครับผม
    เลา 21 00 น. เมื่อคืนนี้ของเหล้าแก้วแรกของผมที่ร้าน เคเค ริมทางรถไฟพัทยา

เป็นวันแอลกอฮอร์ฮอลิเดย์หรือวันเกิดของโต้งโยคี No School Today Pattaya ผมอนุญาติตัวเองกินเหล้าแบบไม่แยแสเข็มนาฬิกาจนเกือบ ถึงรุ่งเข้าและเสียงไก่ขันของเวลาตี4 และบ่ายวันนี้ของเวลา 15 51 น. ผมผละลุกจากที่นอนด้วยความอ่อนเพลีย อาวรณ์ที่นอนเหมือนกัน แทบไม่อยากลุกจากที่นอน

กาแฟร้อนแก้วแรกแกล้มผลไม้ในตู้เย็น คงช่วยบรรเทาจากอาการแฮ้งค์ได้ดีที่เดียว อ่านจดหมายพี่เปิ้ลเห็นสายฝนที่โปรยปรายช่วยทำให้ทุก อย่างดูสดชื่น ผมควรพาตัวเองไปอาบน้ำ และเวลาเย็นไกล้จะมาถึงแล้ว ผมยิ้มรื่น หัวใจกระปรี่ประเปล่า แค่นี้ก่อนนะครับพี่เปิ้ล นิ้วผมสัมผัสแป้นพิมพ์มันไม่เป็นจังหวะเอาเสียเลย

เอาไว้วันไหนพี่เปิ้ลว่างๆค่อยมานั่งกินข้าวด้วยกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

....เพ้อ หากฉันมีแต่..เธอ
    และสองเราคง..เพ้อ
    หากฟ้าลืมสว่าง
    ท่ามกลางโขดหินโพ้นทะเลดำ
    เธอ..ผู้แสนงามเพียงเธอ
    แผ่วพริ้วกายกลิ่นเธอ
    อ่อนหวานละมุนจนเพ้อ
    เปลี่ยนแปลงความรักทั้งสองรวมกัน
    เปล่าเปลือยลงน้ำเย็นฉ่ำ
    คืนนี้มีแต่หมู่ดาว กลาดเกลื่อนกระพริบพร่างพราว
    มีแต่เราสอง กอดเธอไว้ลืมตามอง สิ่งที่สวยงาม
    เราล่องลอยดั่งความฝัน จนสุดขอบฟ้าราตรี
    เกยหาดทรายขาว ห่างไกลโพ้นกลางทะเล ตราบนานแสนนาน……
    Name:  44288_1574557212195_1483514787_31515187_7224467_n.jpg
Views: 50
Size:  25.8 KB
    ได้เลยครับพี่ชายที่น่ารักของ...ผม

9. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : capella_man สำหรับกระทู้นี้ :

no school today pattaya (29-08-2012)

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    ....เพ้อ หากฉันมีแต่..เธอ
    และสองเราคง..เพ้อ
    หากฟ้าลืมสว่าง
    ท่ามกลางโขดหินโพ้นทะเลดำ
    เธอ..ผู้แสนงามเพียงเธอ
    แผ่วพริ้วกายกลิ่นเธอ
    อ่อนหวานละมุนจนเพ้อ
    เปลี่ยนแปลงความรักทั้งสองรวมกัน
    เปล่าเปลือยลงน้ำเย็นฉ่ำ
    คืนนี้มีแต่หมู่ดาว กลาดเกลื่อนกระพริบพร่างพราว
    มีแต่เราสอง กอดเธอไว้ลืมตามอง สิ่งที่สวยงาม
    เราล่องลอยดั่งความฝัน จนสุดขอบฟ้าราตรี
    เกยหาดทรายขาว ห่างไกลโพ้นกลางทะเล ตราบนานแสนนาน……
    Name:  44288_1574557212195_1483514787_31515187_7224467_n.jpg
Views: 50
Size:  25.8 KB
    ได้เลยครับพี่ชายที่น่ารักของ...ผม
    ฉันพยามข่มตาหลับ กวีบทนี้ลอยล่องอยู่ในห้วงภวังค์ของฉัน สวยงามรำพัน จะหลับตาลงไปได้อย่างไร?

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีครับพี่ซิกแซก พี่ปานและพี่ๆทุกท่านครับผมวันนี้อากาศสดชื่นเสียเหล ือเกินครับ น้องฝากความคิดถึงไปหาพี่ๆทุกๆท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณ
    515

สวัสดีครับพี่ซิกแซก พี่ปานและพี่ๆทุกท่านครับผมวันนี้อากาศสดชื่นเสียเหล ือเกินครับ น้องฝากความคิดถึงไปหาพี่ๆทุกๆท่านด้วยนะครับ
    เช้าแดดอ่อนๆของวันที่ 30 สิงหาคม 2555

เปิดซองจดหมายฉบับน้อยเป็นซองสีขาวที่บุรุษไปรษณีย์ม าส่งถึงที่หน้าบ้าน ผมอ่านตัวอักษรจากความสุขความชุ่มฉ่ำในยามเช้ากับอาก าศแสนน่ารัก ผมยิ้มทักทายจนเห็นซี่ฟันกับคราบหินปูนที่เกาะติดอยู ่ เหมือนอ่านนั่งอ่านหนังสือคอร์ลั่มเล็กในร้านกาแฟซึ่ งถูกวางไว้ข้างแก้วกาแฟ จับพลิกซ้ายพลิกขวาเปิดอ่านแทบไม่อยากวางลง หรือไม่สามารถนับครั้งได้

จินตนาการไปกับตัวอักษรชวนให้นึกถึงบรรยากาศที่พี่เป ิ้ลบรรยายไว้ แล้วสายตาผมก็ไปพบน้ำค้างทาบใบไม้ที่สวยหย่อมเล็กๆที ่ผมสร้างขึ้นหน้าบ้าน เจื่องนองไปด้วยหยาดน้ำค้างที่หล่นลงมาจากฟากฟ้าของเ มื่อคืนนี้ เป็นธรรมชาติที่มอบมาให้ดูสดชี่นงามตาไปหมด หอมกลิ่นไอจากธรรมชาติกลิ่นกาแฟที่ลอยอ้อยอิ่งอยู่เห นือขอบถ้วย หอมต้องกระทบจมูก หอมตัวอักษรพี่เปิ้ลเขียนถึง ทุกอย่างดูลงตัวสร้างความชุ่มฉ่ำให้กับหัวใจนัก

และยังมีพี่เปิ้ลนั่งเคียงกายกับบทเพลงเก็บตะวัน ช่างรื่นรมย์จริง

สวัสดีครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

พี่ชายผมช่างน่ารักจริงๆครับ
    Name:  323107[0].jpg
Views: 38
Size:  39.8 KB

ขอบคุณ
    515

พี่ชายผมช่างน่ารักจริงๆครับ
    Name:  323107[0].jpg
Views: 38
Size:  39.8 KB
    เพื่อนสาวพี่เปิ้ลหรอครับ? หล่อนดูเซอร์เนอะ ดีใจกับพี่เปิ้ลด้วยนะ อิอิ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เช้าแดดอ่อนๆของวันที่ 30 สิงหาคม 2555

เปิดซองจดหมายฉบับน้อยเป็นซองสีขาวที่บุรุษไปรษณีย์ม าส่งถึงที่หน้าบ้าน ผมอ่านตัวอักษรจากความสุขความชุ่มฉ่ำในยามเช้ากับอาก าศแสนน่ารัก ผมยิ้มทักทายจนเห็นซี่ฟันกับคราบหินปูนที่เกาะติดอยู ่ เหมือนอ่านนั่งอ่านหนังสือคอร์ลั่มเล็กในร้านกาแฟซึ่ งถูกวางไว้ข้างแก้วกาแฟ จับพลิกซ้ายพลิกขวาเปิดอ่านแทบไม่อยากวางลง หรือไม่สามารถนับครั้งได้

จินตนาการไปกับตัวอักษรชวนให้นึกถึงบรรยากาศที่พี่เป ิ้ลบรรยายไว้ แล้วสายตาผมก็ไปพบน้ำค้างทาบใบไม้ที่สวยหย่อมเล็กๆที ่ผมสร้างขึ้นหน้าบ้าน เจื่องนองไปด้วยหยาดน้ำค้างที่หล่นลงมาจากฟากฟ้าของเ มื่อคืนนี้ เป็นธรรมชาติที่มอบมาให้ดูสดชี่นงามตาไปหมด หอมกลิ่นไอจากธรรมชาติกลิ่นกาแฟที่ลอยอ้อยอิ่งอยู่เห นือขอบถ้วย หอมต้องกระทบจมูก หอมตัวอักษรพี่เปิ้ลเขียนถึง ทุกอย่างดูลงตัวสร้างความชุ่มฉ่ำให้กับหัวใจนัก

และยังมีพี่เปิ้ลนั่งเคียงกายกับบทเพลงเก็บตะวัน ช่างรื่นรมย์จริง

สวัสดีครับ

จ๊อดคะเช้านี้คุณลืมอะไรบางอย่างรึเปล่า?คะ รึคุณมัวดีใจและเพลิดเพลินกับสาส์นจากเมืองไกล..จนลื ม?? นี่ค่ะมวนนี้สำหรับคุณ ที่รัก...........

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    จ๊อดคะเช้านี้คุณลืมอะไรบางอย่างรึเปล่า?คะ รึคุณมัวดีใจและเพลิดเพลินกับสาส์นจากเมืองไกล..จนลื ม?? นี่ค่ะมวนนี้สำหรับคุณ ที่รัก...........

จะให้ผมลืมคุณไปได้อย่างไร? เจมี่ ดอกเอื้อง ในเมื่อคุณนั้นดีกับผมแทบทุกเรื่อง ตามอกตามใจซะทุกอย่าง นานมากแล้วนะที่เราไม่ได้เจอกัน เจมี่ เอื้อง คุณยังจำครั้งแรกที่เราออกเดทกันครั้งแรกได้ไหม?

"ดิฉันจะคิดถึงคุณทุกวี่ทุกวันค่ะ"
    "คุณดู ฮิป และน่ารักเสมอค่ะ"
    "เมืองไทยสวยนะค่ะ"
    "ดิฉันรักเมืองไทยและหลงเสน่ห์คุณมากค่ะ"

คืนนั้น

"ดิฉันไม่สะดวกค่ะ"
    "เกิดอะไรขึ้นกับคุณครับ? เจมี่ เอื้อง"
    "ขอโทษจริงๆค่ะ"
    "สัญญากับดิฉันก่อนสิค่ะ"
    "ผมสัญญาว่าจะห้ามไม่ให้อันนั้นรบกวนคุณเป็นอันข าด"
    "คุณนี่เหลือเชื่อ"
    "ดิฉันรักคุณมากค่ะ"

จนป่านนี้ผมก็ไม่ได้ข่าวจากหล่อนอีกเลยพี่ปู่ หล่อนสะบัดก้นกลับ "บลุคลิน" ไปนานแล้ว

ผมขมขื่นและเศร้าระทม เจมี่ เอื้อง ที่รักของจ็อด หุหุ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดียามเช้าครับพี่ชาย วันนี้อากาศสดชื่นมากมายครับไอละอองแห่งความละมุนละไ มพัดผ่านมาที่ร่างกายอันอวบอวนของน้องทำให้ทุกอย่างส ดชื่นเป็นยิ่งนัก ฝากสาวน้อยน่ารักมาทักทายครับบอกเธอว่าอยากได้รูปไปฝ ากพี่ชายที่แดนไกลสักหน่อยเธอว่า ฝากสวัสดีพี่ชายนามซิกแซกด้วยนะคะ ผมพยายามเป็นอย่างหนักที่จะเก็บรูปที่ดี ที่สุดมาฝากครับพี่ชายสุดท้ายได้แค่นี้ครับ-_-!
    Name:  Picture 238.jpg
Views: 55
Size:  28.8 KB

หน้าที่ 149 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 49 99 139 140 141 142 143 144 145 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 199 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks